Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đập hộp]OPPO FIND 7a,smarphone cao cấp của Oppo

thienhoa3
21/4/2014 15:28Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin dùng thử 06 tháng ở đâu thế? Ai có cho tớ cái link. 😁

Về cục sạc 4.5A không có nghĩa là nó luôn cho ra dòng 4.5A, mà là nó có thể cho ra dòng đến 4.5A. Tức là dùng cho các máy yêu cầu điện áp vào 1.0A hoặc 2A vô tư. VD như trạm biến áp tại một khu vực dân cư có dòng ra tối đa lớn gấp nhiều lần một thiết bị điện cần có, mà có cái nào bị cháy đâu. 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DungHD.Developer forum.coloros.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=546&extra=page%3D1

Gửi từ X9006 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Từ bao lâu óp pò lên xếp lên vị trí cao cấp nhỉ?
Tự sướng với nhau à? Đi ra đường thấy đứa nào câm đt tàu gọi là thấy ngứa mắt. Cứ nhìn như trọc phú.
:p
Bác trên ra đường gãi mỏi tay... luôn!
@hman Bạn nói câu đó đủ biết bạn hiểu biết đến đâu về hàng tàu. 😁
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
:rolleyes:

Chan oppo toan tap
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cogaidolong1986 Cứ dùng thử rom Color OS của nó sẽ thấy chán hay thích thú nhé
Gioi thieu cho may dua ban mua kon 831, xuat hien lôi nhu nhau, mat mat woa...:-(
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cogaidolong1986 Cấu hình R831 hơi yếu nếu chạy rom color,lỗi thường là thiếu ram nên phát sinh bug

Nhân đây cho Casa hỏi chủ thread là với máy dùng MTK có pin liền thì làm sao flash = SPFT được ? Casa đang tính sẽ đổi Gionee E7 Mini mà máy này pin liền.

Sent from my E3 using Tinhte.vn mobile app
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@casanava90 Pin liền thì có 2 trường hợp
1.Có nút ngắt nóng được thiết kế riêng
2.tích hợp trong nút nguồn(giữ power lâu là ngắt nóng)
Thường thì vẫn up rom bằng flash tool vẫn bình thường
Nhưng có trường hợp up nhầm rom gây brick mà tắt power kg được thì chỉ để đến cạn pin rồi up

Trui ui, minh nghe may dua ban noi, cai loi nay la do phan mem ma chua sua duoc, ban mịnh len ttbh cung duoc ttbh xac nhan la loi phan mem, nen hok cho doi may, nhieu model khac cung dinh :-(((
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cogaidolong1986 Tốt nhất là xóa các app của google đi,nhất là map,nó thường xuyên đồng bộ nên chiếm nhiều ram

Ky woa, mua may ve de xai, chu dau phai mua ve xai roi bat xoa app nay app kia de cho hop voi sw cua oppo. Thui, pp oppo.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cogaidolong1986 Hy vọng sắp tới sẽ có frimeware OTA mới fix lỗi ở bản hiện tại,bởi thường máy mới ra kg tránh khỏi bug ;)

May dua ban minh la chuyen vien viet sw cho cac hang khac noi, loi sw cua oppo hok khac phuc duoc dau, vi oppo viet lai nhieu qua tu android goc cua anh Gucgo nen du co sua duoc loi nay cung phat sinh loi khac ah.
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Em hết mặn mà với mấy e này rồi. Giờ thích chơi hàng chống nc giá rẻ thôi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lala206 Vậy à em,hèn chi ít thấy em online bên Mobiistar

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@thienhoa3 Tại cái mobiistar của e bị cướp rồi ^^! cũng muốn ủng hộ mobiistar tiếp nhưng nay bó chưa có hàng nào thực sự hấp dẫn, e nay cũng ko cần 2 sim nữa, trc quen nhiều gái quá nên phải vậy 😆
Em đang xài con ísai lg g2 của Nhật màu xanh, cái màu e ghiền nhất, và nó cũng có chống nc nuã 😁
Cảm nhận oppo này sao a? E thấy nó đẹp quá chứ, nó mà chống nc là e mê rồi
Hôm nào có dịp càfe a :D
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lala206 Ok e,hàng Oppo chất lượng phần cứng khá tốt,không như mấy em hàng Tàu xách tay em từng chơi bên Bingbang đâu

Oppo 7 có chia bộ nhớ làm 2 không bạn thread ?

Sent from my E3 using Tinhte.vn mobile app
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@casanava90 Có chia bộ nhớ làm 2,mà mình thấy hầu hết smartphone bây giờ đều vậy
Em Find 7 rom 16g nên rất thoải mái

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@thienhoa3 Em hôm trc khi xài isai thì xài e gionee e7, cũng 16gb nhưng ko có thẻ nhớ xài tù kinh dị, ghét quá e cho nó đi rồi. Cơ mà cái gionee e7 chụp hình nét cực kì, crop hình mà vẫn rất nét, có điều cân bằng trắng bao gớm, cứ ám hồng ám tím nhìn tấm hình mờ ảo như trog cổ tích, đã vậy còn bị viền tím nặng nữa 😔. Đổi qua isai này thì đỡ hơn, có điều camera ko nét, hình nó cứ bết bết kể cả ban ngày. Ko bik em oppo này sao a nhỉ?
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lala206 Con Oppo này có thẻ nhớ ngoài,cam á,anh chưa từng thấy con smartphone nào chụp đẹp như con này,anh thử rồi,chụp rất rõ nét,nhất là chụp ở nơi thiếu sáng
Hình anh chụp với 1 cái có flash,1 cái kg bật flash
uploadfromtaptalk1398320099355.jpg uploadfromtaptalk1398320114087.jpg
m.vnreview.vn/tin-tuc-san-pham-moi/-/view_content/content/1070506/tren-tay-oppo-find-7a-chinh-hang

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@thienhoa3 Chắc hôm nào cafe phát quá a ơi. Nhìn trên này ko rõ lắm. Mà nếu có đổi oppo chắc e cũng chờ bản 3gb ram rồi quất chứ ggì xài nhiều máy cấu hình na ná nên thấy ko khác gì nhiều. Có chăng là giao diện và ứng dụng tích hợp
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cây Osaka,hoa đẹp mà máy chụp hình cũng đẹp(Find 7a)

lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@thienhoa3 Anh zoom ảnh to lên rồi nhìn gốc cây và mấy cành bên phải đó. Nó ko phải kiểu viền tím như htc one mà là viền tím quanh vật thể tối nơi tiếp xúc bầu trời sáng. Cái này gọi là purple fringing đó a
quylan87
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienhoa3 Bác cho hỏi ảnh chụp khi zoom lên có chi tiết không.
Nếu có thể bác so sánh với các đt 13MP, 16 MP (S5, Oppo, Gionee), 41MP (Nokia 808, 1020) về độ chi tiết, tôi chỉ quan tâm tới độ chi tiết khi zoom thôi, không quan tâm tới các vấn đề khác để quyết định trước khi mua..
Xin cám ơn bác.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
@quylan87 Của bạn đây
forum.coloros.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=838&extra=&ordertype=1&threads=thread
Gửi từ X9006 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Nhưng như thế này thì chấp nhận dc, vì dslr mà ống ko thật tốt thì cũng bị y vạy thôi huống hồ smartphone, có con gionee e7 e xài là tím lè tím lét ko thể chấp nhận dc thôi
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng mới mua con này
Mọi thứ khá ngon, rom đẹp mượt mà nhiều tính năng tiện dụng.
Camera khá đẹp, e thấy đẹp hơn S4 S5.
Pin sạc quá nhanh nhưng vẫn rất trâu bò, tốt hơn pin One M7, S4 e đã dùng, hơn cả Note 3 (hoặc có thể pin con Note 3 của e có vấn đề)
Có mỗi cái e k hài lòng là phần dưới cùng của màn hình hơi ám vàng nhìn kỹ sẽ thấy.
@www.bka.vn Máy của bạn @thienhoa3 có bị hiện tượng như vậy không? Bạn nào xài rồi đánh giá giúp mình phần âm thanh (loa ngoài, nghe bằng tai nghe, nghe gọi) giúp mình. Minh đang quan tâm đến em này nhưng thông tin từ mấy bạn đã xài thực tế rồi ít quá 😔
Find 7 dang dinh loi kinh nien chua khac phuc duoc, dang bi khach hang kiu la qua trui.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy mình dùng không bị lỗi đó,khi mua nên test kĩ
Về khoản âm thanh thì vô đối,âm rõ,trong,lớn mà không bị vỡ tiếng
Ban đêm mà có thông báo tới có thể giật mình vì âm lượng của nó
Nghe nhạc thì thôi rồi,tuyệt,base dập ầm ầm,hiệu ứng âm thanh rõ rệt
Nghe gọi to,rõ,dù mình có nói nhỏ thì bên kia vẫn nghe rõ,kg thấy hỏi lại
Nhất là khoản sạn pin,rất nhanh gọn,cần cho người online nhiều
Mình đánh giá cao nhất ở khoản chụp ảnh,chụp buổi tối thiếu sáng rất đẹp
Gửi từ X9006 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Con này ngon, mình cũng mới mua được 2 hôm, sướng nhất về khoảng chụp hình và thiết kế lung linh.
@minhphamle :D:D:D Hehe mình mua tầm 9tr à. mà samsung cũ tầm giá thì cấu hình không được như em này :3.
@kokozawa123 value... thím mua ở đâu rẻ vậy thím. Hàng cũ hả??? cho em xin ít thông tin đi :<
tonybom
TÍCH CỰC
10 năm
@kokozawa123 Mua đâu vậy bạn?
@tonybom Cây này em ở Fonebox đó bác 😃.
Sau khi con Find 7a được bán 02 ngày, có đồng chí rao bán con màu trắng có 8.9T chưa mặc cả trên chợ NhatTao, chỉ tiếc là mình không gom đủ lúa. 😔(
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@DungHD.Developer Và may cho chú là chú đã ko mua 😆
mazx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lala206 Sao thế hả bác. Máy có vấn đề gì ạ
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@mazx Vì giá mắc quá chứ gì nữa bác 😁