Đập hộp Samsung Galaxy S5 chính hãng

cuhiep
11/4/2014 7:24Phản hồi: 633
Đập hộp Samsung Galaxy S5 chính hãng

Cuối cùng thì mình cũng đã có Samsung Galaxy S5 bản chính thức bán ra ở thị trường Việt Nam để trên tay cho anh em xem. Máy sẽ chạy vi xử lý 8 nhân Exynos của Samsung, RAM 2GB, Pin 2800mAh, Camera 16Mp, nhận dạng vân tay ở nút home và có khả năng chống nước và bụi ở tiêu chuẩn IP67. Chiếc máy mình trên tay có dung lượng bộ nhớ trong là 16GB và màu trắng lung linh. S5 vẫn có thiết kế và hoàn thiện tương tự như dòng Galaxy chung của Samsung.

Samsung vẫn dùng màn hình Super Amoled cho Samsung Galaxy S5 nhưng mình có cảm giác màu tươi và đẹp hơn rất nhiều so với màn hình của S4. Giao diện mới mà Samsung sử dụng cũng nhẹ nhàng và thanh thoát hơn.

Cảm biến vân tay ngay trên nút Home cứng là tính năng mình nghĩ là hữu ích nhất. trên S5. Nó hoạt động rất nhạy. Tuy nhiên với Android thì mình vẫn thích phím home ảo để dùng dễ dàng và đồng bộ hơn thao tác.

Camera trên S5 có độ phân giải 16Mp và được Samsung nói là có khả năng lấy nét nhanh nhất trong thế giới smartphone và rất nhiều tính năng khác. Điện thoại hiện nay được trang bị cấu hình rất mạnh nên sẽ có rất nhiều tính năng hay cho camera dựa trên sức mạnh của phần cứng.

S5 là điện thoại chống nước, bụi ở tiêu chuẩn IP67. Chiếc nắp lưng này có rong để không cho nước vào khu vực pin, cổng kết nối SIM, thẻ nhớ...Trước đây Samsung cũng trang bị tính năng này cho các máy active của hãng nhưng lần này họ mang xuốn dòng phổ thông này.

Cấu hình của S5 bán ra ở Việt Nam được thể hiện trong hình này. Trong đó phần CPU chúng ta có CPU Samsung Exynos 8 nhân chứ không phải 4 nhân Snapdragon 801. Một số thị trường dùng cpu này, một số dùng cpu kia.

Giống như Note 3, S5 được trang bị cổng USB3.0. Dĩ nhiên là chúng ta vẫn dùng cổn USB2.0 như bình thường được. Nhưng nếu dùng cáp 3.0 thì tốc độ chép sẽ nhanh hơn nhiều.

Thiết kế, hoàn thiện, nguyên vật liệu mà Samsung dùng trên S5 vẫn tương tự như các dòng Galaxy khác. Vẫn là nhựa và không nguyên khối, không cao cấp. Có vẻ như Samsung vẫn chưa quan tâm đến phần ngoại hình này của S5.

Quảng cáo

Nút Home cứng có trang bị cảm biến vân tay. Bên trái nút Home là nút đa nhiệm ẩn ở dưới còn bên phải là nút back.

Khu vực trên màn hình chức các cảm biến cũng như camera trước 2Mp. Viền mạ kim loại xung quanh S5 nhô cao hơn mặt phẳng chung một chút, không thấp phẳng như S4. Viền màn hình xung quanh cũng dày hơn.

Giao diện Camera.

Khu vực Settings đã được Samsung thay đổi lại hoài toàn. Không còn giống các máy Android gốc hay Android khác. Samsung là hãng chịu khó thay đổi giao diện phần này nhất.

Quảng cáo

633 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân em thấy con này xấu hơn S4 😔 Thôi tạm vui với s4 vậy
@Phuoc Nga 008 Đúng thật, mình vẫn dùng và thích con S2. Dòng Galaxy thấy con S2 dáng nam tính nhất. Bao giờ SS mới có chất liệu vỏ khác thay cho Nhựa thế này nhỉ?
pham.QA
TÍCH CỰC
10 năm
@BimbimnguyenS2 chắc em galaxy f đấy mọi người đang mong chờ em đấy
iphone5x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pham.QA thấy ảnh tin đồn rồi đó nhưng chắc không phải vì nhìn kỳ cục quá
@BimbimnguyenS2 Các bác đã xài galaxy J chưa mà phán thế :3

Sent from my Galaxy J (SC-02F) using Tinhte.vn mobile app.
raizo000
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn cũng đc đc không tệ lắm.
lamtc-1985
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá đẹp..
@lamtc-1985 Botay.chan
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xấu quá
Mình thích Sam nhưng rất ghét con chip Exynos. Xài nóng và máy nhanh chậm.
Mua hàng xách tay thì ngại, mà hàng chính hãng tòan Exynos.
@anhminh4tech Là do bác bác đang xài N900 mơi nói vậy thôi.
@tuyenthu13 Trước khi quyết định mua note 3 mình cũng đã cân nhắc kỹ giữa 2 con chip này rồi chứ ko phải chém gió

Tổng quan ngoài 4g , gpu hơn tí hiệu năng thì thực sự là snapdragon không bằng Exynos

1.Exynos chạy ở xung 1.9 , snap chạy 2.3 ????

2. Công nghệ chế tạo con chip Exynos này của ss là tiên tiến hơn so với snap800 của qualcomm

3. Con này chạy 8 nhân 5420 có khả năng active được 8 nhân ( nếu ss update cho nó )

Còn không việc chỉ chạy 4 nhân A7 ở 1.3 cũng tiết kiệm pin hơn chán snap800

4. Việc chuyển qua lại giữa các nhân đã đc ss tối ưu và khắc phục so với ở 5410 nên việc lag hay giật ở s4 i9500 đã không còn thấy trên note 3

5. Con chip âm thanh trên snap800 dac do qualcomm tự phát triển . Còn dac trên Exynos là yamaha tiết kiệm pin hơn nhiều

6. Nước mình 3g còn lởm chứ lấy đâu ra 4g ???
Hàng cty bao giờ cũng yên tâm và đảm bảo hơn xách tay

Các yếu tố trên đủ để bác thấy Exynos hơn chưa ???

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
@anhminh4tech Cảm ơn bác đã chia sẻ.
MÌnh cũng đã phân vân giống bác 1 thời, nhưng cũng vì lý do chip mà mình đã không chọn note.
Hãng nào tiên tiến hơn thì mình không rõ. 4G thì mình ko cần đâu.
Sử dụng qua máy mới thì ko có nhiều khác biệt, Nhưng do trước có thấy mấy em Galaxy có vết exynos để lại rồi nên thật sự là sợ bác à.
@tuyenthu13 Hãng nào cũng thế thôi bác
Qualcomm cũng phải từ dòng s4 pro mới bắt đầu bá đạo , chứ trước đó dòng s3 cũng lởm lắm .

Nvidia thì tegra3 đốt pin như nước -_- .

Đánh giá sau khi dùng s2 , s3 , note 2 , note 3 , note 1 thì Exynos vẫn rất ổn .

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
Haic85
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá chát nhỉ
thanhpho248
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn chán, đúng là hàng Hàn, người còn làm giả huống chi.....
maru
TÍCH CỰC
10 năm
đã được xé tem rồi ư quá nhanh. Nhìn như SS Trend plus... đẳng cấp của cao cấp là đây.
@maru vãi "đẳng cấp của cao cấp là đây" của bạn =]] đẳng cấp chỗ thiết kế nhựa nhựa rẻ tiền í hả
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@maichinghiep tên kia troll mà? hắn khen "nhìn như Trend plus" là đủ hiểu 😆
cứ giống giống nhau....
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
10 năm
Người thích thì vẫn thích , vẫn mua xài ... Người chê thì vẫn chê ... Dòng đời xô đẩy , ai đưa thì đẩy , ai thích thì nhích ...ko ai ép được ai !!!!
@TKD_KHTN Mấy lão chê SS khen Sony và HTC, khổ cái là không chịu bỏ tiền mua Sony và HTC, người mua SS không khen SS đẹp nhưng thấy nó có nhiều tiện ích. Cuối cùng SS vấn ở kèo trên khi để dành con bài thiết kế và chất liệu chưa cần phải dùng. Báo cáo quý 1/2014 SS lại lãi 8tỷ Usd rồi. Nhôm nguyên khối HTC One bán không chạy, ds chỉ còn 1 tỷ cả quý và lỗ.

Giờ nghe ai chê thiết kế SS cũng thấy nhàm và nhảm vì chả có gì mới, hê hê.
Vâng rất nhanh. Chúc các bạn có trên tay một chiếc điện thoại tuyệt vời .😁
oldlight
TÍCH CỰC
10 năm
May là lấy Note 3 rồi 😁
minh thi thich ip hon
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
cmt cho xôm tụ...
Xấu quoắc. Vậy mà cũng ko ít bỏ ăn bỏ ngủ lặn lội xếp hàng mua. Chắc là vì cái Gear 2 😃
anhcaoboi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon, xấu hơn S4 tí...
Công nhận là nhìn màn hình trong, đẹp hơn hẳn các dòng trước, kể cả so với note 3, có vẻ không bị ám mầu. Thiết kế nói chung là thất vọng. chip mới của Sam mang cảm giác không yên tâm lắm, nhất là pin chỉ 2800, nhưng bù lại pin thay thế được.
về ngoại hình thì cứ na ná giống nhau, không có đột biến nhiều
Steve Chu
TÍCH CỰC
10 năm
Lạy hồn, ko hiểu các bố Hàn ăn gì mà thiết kế con máy xấu kinh đi đc..xấu hơn cả s4, s3, chỉ chê xấu thôi nha.. 😁
@trontu20 thiết kế còn chỗ chê để ra S6 thì còn có cái mà sửa chứ bác 😆 em cũng đồng tình là con này xấu nhất trong mấy dòng từ S3 đổ lên :v
@trontu20 Chưa qua PTTM thì làm sao đẹp được bác kakakaka
binh1204
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trontu20 Chê vớ vẩn cẩn thận bị ném đá bây h =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019