Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đập hộp, trên tay và trải nghiệm ALIENWARE AllPowerful M17x!

SillyHoney
20/11/2009 9:42Phản hồi: 431
Đập hộp, trên tay và trải nghiệm ALIENWARE AllPowerful M17x!
Lời nói đầu:
Sau một thời gian ngắn ngủi nhưng đầy những ấn tượng tốt đẹp bên kiều nữ mình hạc thân mai MacBook Pro Mid '09 em đi đến quyết định phiêu lưu cùng người đẹp có thân hình bốc lửa Alienware All Powerful M17x Nebula Red để có thêm những trải nghiệm mới mẻ :cools:

Thông tin bên lề:
- 2006 Alienware sát nhập và trở thành 1 phân khúc sản phẩm của Dell.
- 02/06/2009 All Powerful M17x xuất hiện. Đây là dòng MTXT cao cấp đầu tiên của Alienware dưới thời Dell.
- 17/07/2009 Nebula Red xuất hiện gia nhập cùng 2 màu ban đầu là Space Black và Lunar Silver và trở thành màu được ưa thích nhất.
Thời gian chờ đợi kể từ khi đặt hàng đến lúc máy được hoàn thành và sẵn sàng để ship là rất lâu, khoảng từ 15 đến 40 ngày. Lý do chính: Máy được dựng từ gốc dựng lên theo yêu cầu khách hàng. Lý do phụ: Đây là giai đoạn quá độ của Dell/Alienware nên tác phong làm ăn khá luộm thuộm.
Em chờ mất 21 ngày tính từ ngày tiền trao cho đến ngày cháo múc. :no6xn:

Rào trước đón sau:
Em bắt đầu dùng laptop chỉ vài tháng nay. Đây cũng mới là vợ 2 nên mọi nhận xét đánh giá trong bài đều dựa trên cảm nhận từ MacBook Pro => Không tránh khỏi chủ quan, phiến diện :baffled5wh:

..........

Unboxing
Ấn tượng đầu tiên về thùng Alienware là rất hoành tráng, ngược hoàn toàn vẻ mảnh mai gọn gàng của thùng MacBook Pro 15”. Trọng lượng của thùng hàng là 10.38kg :eek:

Lớp ngoài cùng là 1 thùng bìa bình thường nhưng màu đen:

Khi tháo lớp này ra thì thấy được lớp thứ 2 gồm 2 phần bìa ghép với nhau bằng 2 miếng nhựa ở 2 đầu. 2 miếng nhựa này đồng thời đóng vai trò làm quai xách.
Trên hộp là chữ Alienware:

Quảng cáo

Và biểu tượng đầu người ngoài hành tinh quen thuộc:

Tháo khóa nhựa này rùi đến lớp thứ 3 là hộp bìa phụ nữa:

Sau hộp bìa phụ này là đến 1 hộp riêng chỉ để đựng phụ kiện:

- Sách hướng dẫn: Đây là cuốn manual hoành tráng nhất em từng biết: Hình chữ nhật, to và dày, bìa da và có biểu tượng Alienware bằng kim loại chính giữa 🆒

Quảng cáo

- Đĩa Alienware Resources, Windows Vista Home Premium 64-bit và Windows 7 Home Premium 64-bit Upgrade Coupon Code.
- Bộ sạc: Siêu khủng từ dây đến Adapter. Công suất 210 Watt. Điều này dễ hiểu vì phần cứng Alienware mạnh và phức tạp nên đòi hỏi 1 bộ nguồn đủ khỏe và có độ ổn định cần thiết.
- Miếng di chuột: Đây là mousepad dạng cứng in biểu tượng Alienware. Chất lượng? Đẹp và đủ tốt cho gamers nói chung 😃
- Mũ lưỡi trai: Chất lượng? Lởm :no6xn:
- Miếng decal: Nhảm nhí :eek:

Những phụ kiện đi kèm giá trị: Tấm di chuột, túi đựng laptop và manual đóng bìa da.

Khi nhấc hộp phụ kiện ra ngoài thì thấy được M17x nằm ngay dưới và được bảo vệ cực kỳ hoàn hảo khi ở trong 1 bao dạng sleeve bằng dạ đẹp và tốt + 2 miếng nửa như xốp nửa như mút ốp chặt 2 đầu :biggrin9gp:

Sau khi tháo các lớp bảo vệ gần như là cuối cùng này M17x đã lộ diện với màu Nebula Red rất ấn tượng 🆒

Vẫn còn bao nylon bọc nửa trên của máy cần gỡ. Ngoài ra màn hình được bảo vệ bằng lớp plastic mờ, keyboard được phủ 1 lớp giấy tráng dầu ghi chi tiết chức năng của các các phím đặc trưng của Alienware.

First Look
Ấn tượng đầu tiên khi nhìn All Powerful M17x là SHOCK. Vỏ ngoài máy bằng hợp kim nhôm (Anodized Aluminum) rất đẹp, cứng, dày tạo cảm giác chắc chắn.
Biểu tượng Alienware, thiết kế vát sang 2 bên, miếng ốp bản lề đen to bản được khắc lưới dạng carbon cùng màu Nebula Red kim loại tạo cho M17x dáng vẻ của 1 siêu xe thể thao kiểu Ferrari hay Maserati rất thái độ, ngầu và lì lợm:

Bản lề rất vững nên màn hình không thể bị gập vào hoặc ngửa ra sau không quan trọng tư thế máy hay góc mở. Cạnh sau ngay dưới bản lề là lưới tản nhiệt lớn ở giữa và 2 lưới vát chéo nhỏ 2 bên mô phỏng cách bố trí lưới tản nhiệt và hốc đèn sương mù trên xe thể thao.

Mặt sau máy có rất nhiều khu vực nhỏ là lưới tản nhiệt. Pin 9-cell được gắn gọn gàng sau 1 nắp nhựa thiết kế tinh tế theo phong cách Macbook mà không nằm lòi ra dưới bản lề như ở các laptop khác. Miếng kim loại khắc chữ tùy chọn theo yêu cầu khách hàng nằm chính giữa:

4 con ốc được gắn có chủ định trên 4 góc miếng kim loại này cũng là những con ốc cuối cùng có thể nhìn thấy được từ vỏ máy.

Keyboard full-size và có thêm Numpad. Trên khu vực Numpad là phần phím cảm ứng (Multimedia Touchbar). Nút Power là biểu tượng Alienware với mắt thằng nhỏ là đèn ổ cứng (Khi đọc dữ liệu 2 mắt nó cứ nháy nhó hoài :p)
Touchpad khắc lưới dạng carbon, chất liệu khu vực xung quanh touchpad là nhựa sần:

Cạnh trước chạy viền nhựa bóng, nhô ra và được bố trí 2 loa thiết kế như 2 mang hút gió bên sườn Audi R8 😁

Phần nhựa trên M17x rất đẹp và rất hợp với thiết kế tổng thể của máy.

Màn hình glossy dạng E2E (Edge to Edge) nghĩa là lớp gương phủ đến hết mép màn hình, không có viền cao su chạy quanh như Mac. Webcam 2.0 Megapixel thiết kế tinh tế và chất lượng tốt hơn khá nhiều so với webcam của MacBook Pro.

Hand-on
Màn hình: LCD với CCFL Backlight, tuy được làm sáng bởi 2 đèn nền (Dual Lamp) nhưng tuổi teen khi so sánh với màn LCD WhiteLED của MacBook Pro về cả độ sáng, độ sâu và khả năng hiển thị màu rực rỡ. Ấn tượng ban đầu của em về màn hình là RẤT THẤT VỌNG :sorry8bj: Tuy nhiên thì sau 1 thời gian ngắn sử dụng thì thấy quen và nỗi thất vọng nhỏ lại rất nhiều :dull8ay:
Góc nhìn rộng và độ lệch màu nhỏ hơn so với Macbook thường nhưng không so được Macbook Pro.
Nhưng đây là màn WideUXGA 1920x1200 (1200p) nên không có gì phàn nàn khi xem Full HD hay chơi Game 3D 🆒

Ảnh test màn hình trích từ NotebookReview:

Dual Lamp nhưng vẫn bị Color Bleeding khu vực phía dưới và góc phải.

Kết nối: M17x được trang bị tất cả các cổng kết nối phổ biến nhất hiện nay:
Sườn trái:

VGA, HDMI, Display Port, Ethernet, 2x USB, e-SATA (kết hợp USB), IEEE 1394 mini Firewire.

Sườn phải:

ExpressCard/54 slot, memory card reader, slot-load DVD drive, 2x USB, Headphone, Surround sound center speakers, Surround sound rear speakers, Microphone.
Ảnh trích từ www.laptopmag.com

Âm thanh 5.1 được nhận trong Control Panel.

Loa: Được cho là loa laptop TỐT NHẤT từ trước tới giờ. Rất to, không rè, âm cao trong trẻo, có 1 chút bass; Coi phim, nghe nhạc trong điều kiện không có loa rời là khá ổn (Nhiều lúc không để ý + âm lượng vừa phải em có thể bị nhầm là mình đang dùng loa ngoài)

Touchpad: Có thiết kế đẹp nhưng chất lượng TỒI. Lý do chủ quan: em quen Mac. Lý do khách quan: Alienware không chú ý đến Touchpad vì những nhu cầu chính của việc xài M17x như gaming hay xử lý đồ họa đều cần có chuột riêng.

Keyboard: Mang lại cảm giác rất tốt: nhẹ, êm, nhạy. Dễ hiểu vì bàn phím đóng vai trò rất quan trọng trong gaming.

TRỌNG LƯỢNG:
Khoảng 5.5kg cả Adapter.
KÍCH THƯỚC: 5.36 x 40.58 x 32.13 (cm)

So với em gái MacBook Pro thì đúng là to béo đẫy đà gấp đôi :rofl8yi: Tuy vậy thì quá trình sử dụng thực tế với balô Mobile Edge Alienware Orion thì DI CHUYỂN DỄ DÀNG dù em người nhỏ (1m65, 65kg) + sức khỏe yếu (đẻ thiếu tháng) + ĐI BỘ (chân đất)....! => Mọi lo lắng được giải tỏa vì giai đoạn chia tay Mac chờ Alienware nhiều đêm liền em bị ám ảnh sợ không biết tự lượng sức mình
:baffled5wh:

Balô Alienware Orion chuyên dụng có quai đeo to bản và lót mút mềm tránh đau vai, mặt trước và mặt đáy ốp da để chống sốc. Kích thước khá vừa vặn với máy nên khá thoải mái.

Nếu đã mang máy và Adapter theo thì chỉ để thêm được tầm 3 quyển sách mỏng là đẹp. Tuy vậy thì em đã từng nhét được M17x + Adapter + Seagate FreeAgent Desk (cùng Adapter) + 1 sách to dày + 1 chai nước to + 1... hộp thức ăn to và... đi bộ trong trường :eek: 😕 :biggrin9gp:

LED Lighting:
Điểm tạo nên đặc trưng riêng của dòng All Powerful là hệ thống đèn LED và phần mềm quản lý AlienFX trong gói Command Center:

Command Center với 4 phần mềm: AlienFX, AlienFusion, AlienTouch và AlienSense.

- Có 10 khu vực khác nhau được trang trí bởi LED: Touchbar, Touchpad, Nút Power, Chữ ALIENWARE phía dưới màn hình, 2 loa, biểu tượng đầu người ngoài hành tinh mặt trước. Riêng keyboard thì hệ thống LED là 4 khoảng riêng.
- Có 20 màu sắc để chọn riêng cho từng khu vực.
- Có 3 phong cách hiển thị LED:
+ Morph: Chọn 2 màu bất kì và ánh sáng sẽ chuyển qua 1 dải màu dần dần từ màu này sang màu kia.
+ Pulse: Đèn chớp. Có thể tùy chỉnh tốc độ chớp đèn.
+ Color: 1 màu đơn giản, không chớp, không đổi.
- Đặt chế độ màu trong từng ứng dụng. Ví dụ: Chạy FireFox thì keyboard đổi sang đỏ, chạy IE 2 loa chuyển qua xanh, có email thì khu vực Numpad chớp tím…

Màu đỏ rực của Nebula Red.

Người dùng hoàn toàn có thể trộn 4 yếu tố trên theo bất kỳ cách nào mình muốn để tạo dấu ấn riêng:

4 màu có thể đổi dần vị trí cho nhau lung linh huyền ảo.

Power Management and Cooling Efficiency:

3 trạng thái khác nhau cho máy tùy nhu cầu sử dụng:

- Hybrid SLI Boost Performance: “Động cơ tăng áp kép” của máy được kích hoạt và thể hiện sức mạnh tối đa. 2 quạt tản nhiệt cho 2 card đồ họa tua rất nhanh và nghe rõ tiếng gió. Khuyến cáo: cắm nguồn để đảm bảo sự ổn định và tránh hết pin sau khoảng... 45’ :D.
Khi fully loaded thì máy vẫn rất mát và hoạt động trơn tru:

- Hybrid SLI Saving Power: Chế độ Hybrid SLI trên M17x không phải sự kết hợp của card rời và card on-board mà đơn giản là chip 9400M được kích hoạt và Dual GTX 260M được cho nghỉ.
Máy chạy cực êm, êm ngang Macbook Pro chạy Snow Leopard, vỏ kim loại lạnh như nước đá :eek:

Hệ thống tản nhiệt của M17x mang lại kết quả cực kỳ ấn tượng so với không chỉ gaming laptop mà là bất kỳ dòng nào.

- Stealth Mode: Ngoài việc chỉ có 9400M hoạt động thì máy cũng sang trạng thái tiết kiệm điện năng, giới hạn ở mức 65W. Coi phim nghe nhạc lướt web chỉ cần chế độ này là đủ.

Việc chuyển qua lại giữa các trạng thái rất nhanh, không cần logout hay reboot như Mac.
Stealth Mode + 50% độ sáng thì pin chịu được hơn 3h => Rất kém so với laptop nói chung nhưng so với gaming laptop thì xuất sắc.
=> All Powerful bỏ khá xa các dòng laptop cấu hình cao khác trong việc quản lý năng lượng cũng như hiệu quả của hệ thống làm mát.

Benchmarking:
Sau tất cả những gì hoa hòe hoa sói thì đây là vấn đề trọng tâm của người dùng Alienware.
Cấu hình chi tiết hệ thống của em:

Alienware M17x All Powerful Nebula Red Anodized Aluminum - Special Edition
Windows 7 Home Premium
Intel® Core™2 Quad Q9000 2.0GHz
4GB Dual Channel DDR3 at 1066MHz
17-inch WideUXGA 1920x1200 (1200p)
Dual NVIDIA® GeForce® GTX 260M, 2GB – SLI® Enabled
128GB Samsung Solid State Drive
High-Definition 7.1 Performance Audio

3DMark Vantage: P10640 và PCMark Vantage: 6131

Những con số vô cùng ngọt ngào.

Modern Warfare 2 Benchmark:

Tùy chọn cấu hinh cao nhất có thể, độ phân giải 1920x1200, khử răng cưa 4xAA, lọc bất đẳng hướng 16xAF.

Kết quả là:
Frames 37704
Time (ms) 658409
Min 19
Max 150

Avg 57.265 FPS

Update driver card đồ họa và Benchmark lần 2 cho tốc độ khung hình trung bình đạt khoảng 80-100.
GTX 260M được đánh giá ngang ngửa Geforce 9800GT trên Desktop.

Bo mạch chủ hỗ trợ ép xung + Hệ thống tản nhiệt xuất sắc => Tiềm năng của All Powerful vượt khá xa những con số này khi OC'ed.

Lời nói cuối:
Xin gửi anh em vài Wallpapers Full HD 1080p của Alienware
Hoặc anh em có thể vào AlienSurface để customize Wallpaper cho mình 😃
Bộ Wallpapers Full HD 1080p Modern Warfare 2

Screensaver đẹp long lanh của Alienware
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn khủng thật, gia tiền là bao nhiêu thế bác để em còn biết tối nay mơ nào
Khi nào chán gửi về VN đổi lấy chân dài nhé e!=))
Minh thay no khung va map thiet

Đằng ấy cao 1m40, nặng 45kg + gầy ốm + đi đất, dùng em Alienware 5,5kg có nặng quá ko? Mình hiện giờ cao1m60, nặng 50kg + sức khỏe dồi dào+ đi giày thể thao hàng hiệu. Vậy khi nào đằng ấy dùng lại Mac thì nhường cho mình em Alineware này nhé!keke_ thanks :p:biggrin9gp:
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi a ơi e cao 1m70 năg. 65kg cơ 😆
tôi ôg a nhươg` cho e đi 😃)
Hàng khủng quá, em thấy bác cũng khủng thiệt. Em cao 1m 70 nặng 70kg vác con 2,7 kg + adapter đi 30 phút thấy rã rời rồi mà bác chơi thế này em sốc thiệt (không biết bác này khỏe hay là em yếu đây 😁), tháng sau chắc phải đi tập thể dục thôi :D
sao bác kêu card gtx260, trên 3dmark với pcmark ghi là gtx 170 mà
@ nguyenvantrung241090: 3DMark Vantage khi chạy trên laptop luôn báo linh tinh bác ạ. GTX 280M thì sẽ thành 180, GTX 260M thì sẽ thành 170 😁
Thực ra làm gì có card nào là GTX 180 hay 170 đâu 😕
Em đồng ý với bác, quả G50 cùi bắp của em chạy card 9800GS thế mà 3DMark Vantage lại nhận diện là 9800GTX mới sock chứ, he he đem ra lởm mấy ku là lác mắt ngay :D. Chúc mừng bác mới cưới một em vợ hoàn hảo và Thanks bác về một bài review rất hay và chi tiết :biggrin9gp:
Bác SillyHoney ơi, bác đang sống ở đâu thế, nếu bác ở HCM thì cho em xem em nó một chút thôi, chỉ một chút thôi:sad9cd:. Em chụp với em nó mấy bức hình với di chuột bắn MWF2 đúng 10phut thôi. Thế là mãn nguyện lắm rồi. Em ước gì đc như bác quá. Nếu bác có ly dị em nó thì để rẻ cho em với. Thanks bác nhiều
Hix... Em đang tạm trú ở US 1 thời gian bác ơi. Với lại em ở Bắc chứ không phải trong Nam 😁 Về VN chắc em dùng Mac cho lành chứ chơi mấy thằng này nó toi lúc nào không biết, không có bảo hành bảo tỏi ghê lắm bác ợ.
Em cũng là 1 người mê AW từ hùi bé bằng (.)(.) Thanhks bác nhé ;)
@ huyxuu: Giá build trên web sau thuế khoảng $2,770 bác ạ. Nhưng em ốp khuyến mãi vào giảm được xuống còn $2,468 thui (số tiến đẹp long lanh) 😃
50 củ giá mềm nhẩy bên nc ngoài sướng muốn gì cũng có hàng sành điệu chả bù ở vn có tiền cũng đợi mấy ông khác bê về mới mua dc 😔 chán chết
nhìn cái màn hình của bác em nhớ đến lần đi mua màn LCD cho mt, hiện nền đen chút là nó hở sáng lung tung, hở sáng tứ phía 😃
cái bán phím con Alien của bác nhìn đẹp quá,chẹp chẹp, thèm dã man:>
^^ Ý bác nói là màu bị bợt về các phía tính từ tâm màn hình đấy hả? Mặc dù là được quảng cáo Dual Lamp nhưng màn M17x bị bợt (color bleeding) ở phía dưới. Tuy không thật sự tệ nhưng ai kỹ tính có thể lấy đó làm khó chịu.
Màn dòng M15x mới đã chuyển sang công nghệ LCD WhiteLED giống Mac rùi 😃
Hình ảnh test màn hình của Notebook Review:
Nhìn cũng ghiền, mỗi tội cái giá..hic
kinh quá ông mình sang US choi kinh nhớ về VN up GEAR lên bán lại cho em nha,bài viết rất hay và chi tiết
overrei81
ĐẠI BÀNG
14 năm
bàn phím đep thế không bek còn cái 5.5kg chắc mình vác không nổi hehe (1m7) , lap 2kg~2kg5 vác tới vác lui mún khìn chứ nói chi ... cái này để cố định 1 chỗ là 9 nhĩ 😁
😁 bác khỏe thế? Em cao có 1.63m, nặng 65 kg. Sức khỏe dồi dào, thế mà vác em MBP 986 (mid 2009) còn phải đau vai! ^^ AW thì hồi đó cũng thích lắm! Nhìn cái logo là đã thèm, nhưng sau này khi chuyển qua MBP thì hết thích em nó! Chắc đơn giản vì AW gồ ghề và nặng quá! :">
^^ Đoạn trọng lượng em nói vui vậy chứ vóc em cũng tầm tầm bác 😁 Hình như là dần dần là quen hết bác ạ. Cách đây khoảng năm em đeo con VAIO 13" gì đó mỏng nhẹ lắm của đứa bạn đi xe máy cũng thấy nặng và mệt :D Sau đó đeo MBP 15" thấy nặng được 1 tý thời gian đầu rùi sau nhẹ hều (cảm giác khi đi bộ vì không còn xe máy) Sang AW thì 5.5kg lại là sự ngạc nhiên. Mấy đứa bạn em (tất cả là MBP 13" user hết) khi đeo thử đều nói nhẹ hơn rất nhiều so với suy nghĩ.
Em nghĩ vấn đề chính khi đeo AW là phải đeo balo, không nên đeo túi vắt chéo vai + quai balo to bản và chất lượng tốt = OK. Túi Alienware Orion em đang xài khiến mình thấy nhẹ nhàng đi nhiều. Nói cho cùng mấy cháu tiểu học ở nhà lưng và vai nhỏ xíu, vác 4-5 cân sách vở trong cái balo còi, đến trường hàng ngày mà có dám kêu đâu :D
Ôi dào, 5,5kg có là cái gì. Em nó 7,5kg mà cấu hình mạnh thì cũng chẳng sao đối với em. Cho hỏi bác BillyHoney có phải là người chơi Game chuyên nghiệp không vậy, nếu bác mà sắm con mouse Razer nữa thì còn gì bằng. Em là một fan điên cuồng của AW. Sao bác không lấy chíp i7 920 thế, mà chíp đó cũng được rồi, chủ yếu là card màn hình.😁 Nhất bác BillyHoney nhà mình rồi.:yes4lo: Chúc bác cày đêm cày ngày với em nó nha.
Mình đang ngắm con Razer Orochi vì mình di chuyển cũng nhiều nhưng còn đang góp đạn đã. Giờ dùng tạm con Logitech Nano VX :D

Games thì mình cũng hay chơi. Thích RPG và FPS đồ họa khủng. Không phải là game thủ vì trình vớ vẩn :D

Dòng M17x chưa có Core i7 bạn ạ. M15x được 2 điểm ăn tiền là Core i7 và màn WhiteLED nhưng vỏ lại là Magnesium chứ không phải Aluminum và cũng không có options cho SLI hay X-Fire như M17x.

Và bác đam mê Alienware cũng như games thì hiểu mình rùi 😃 Em là người dùng MBP 15", hay nghịch MBP 13" của bạn và từng mượn xài VAIO 13" Z series của bạn 1 thời gian nên rất hiểu nhẹ tầm 1.6kg hay 2.1kg là quan trọng thế nào đối với laptop. Nhưng gaming thì cái cảm giác phải lì lợm và máu chiến mới sướng :D
Và điều rất quan trọng là mình còn đủ trẻ để chơi Alienware thui. Lúc xác định rước vợ béo về em cũng nghĩ rất lung vì tiền phải xoay và cũng tiếc cô vợ gầy lắm. Nhưng sau quyết định là phải đâm luôn vì sau này dù tiền bạc có dư dả thì cũng không chơi được nữa rùi :D Trẻ mới chịu được vợ béo chứ sau này già chỉ dám ôm vợ gầy thui... Khà khà :rofl8yi:
ufok26
ĐẠI BÀNG
14 năm
chỉ cần chỉnh mỗi cân nặng nữa là được!cho em nó an kiêng đi. Hơn 5kg thì ...nặng quá!
ntnk1984
TÍCH CỰC
14 năm
chắc có lẻ bác muốn tập tạ,keke
zukenhoang
ĐẠI BÀNG
14 năm
gai góc, lì lợm và gấu....em này gamer thì đúng chất lun. Anh nào dân design cầm con này, chắc có nước nghỉ nghề sớm (trông hầm hố và háu chiến ...) ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019