Đập hộp, trên tay và trải nghiệm ALIENWARE AllPowerful M17x!

SillyHoney
20/11/2009 9:42Phản hồi: 431
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy cái đó là đồ tặng của hãng Dell mà 😁,còn 1 cái balo to và 1 đống đĩa cài Apps nữa.
Còn nếu nói về dòng gaming của Dell thì nên nói về model cũ hơn là M1330 và M1530 rồi mới có M1730 chứ bác :D
Dòng 13" nhỏ và cũng không khỏe nữa 😁 Mình thích mấy dòng 17" vì sức mạnh và vẻ ngoài:
M1710

M1730
Slayer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Lịch sử 17 inch của em Toshiba P105 T7600 & 7900GS

Combo với XPS 1330M T9300 & 8400GS

Next Dell XPS 1730M T9500 & 8800GTX SLi + Agiea PhisX 100M

Combo với Dell Latitude XT U7700 & ATi 1250

Và hiện tại là combo Alienware M17X + Lenovo U110 ( chưa kịp chụp )

Haha! Bác toàn chơi combo dòng khủng nhỉ. Con Razer với Microsoft nữa =)) Đẹp quá! Bác ở đâu vậy?
Slayer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em ở Hà Nội ạ
Thực ra thì cũng ít tham gia trên tinhte. Ngày trước hay tham gia cùng anh em HHVN
Sở thích hơi quái đản là chơi game trên laptop 😃

Em chơi Lap 17 inch từ thời Nec Lavie 17 vuông crop 3/4 -> Dell inspiron 9400 M ATi X1400 -> HPDV 9500 T7700 - 8600GS hồi đó đã combo với chú Toshiba libretto màn 10.6"chuẩn Cinema 21/10 ( 1280x600 ) hồi chưa có netbook

Dell Inspiron 9400/ E1705 và Nec Lavie ko còn ảnh ko cũng up lên cho đông vui

Cho đến bây giờ chú 17inch mà em thích vẫn là Dell XPS 1710M chip T7600 OC và card 7950GTX ( em dùng test được vài ngày vì lý do mua hộ bạn )
đúng phong cách alienware.Laptop for games............
quetgia
ĐẠI BÀNG
14 năm
muốn cuới em này để tập khỏi đi tập thể hình 😁
Cho hỏi MW2 bác đang chơi là game bản quyền chứ?
Bác hỏi khó quá em không biết trả lời sao :p
Bản của em không chơi online được =)
Nói thật là em cũng đã nghĩ đến mua bản xịn MW2 vì đây là dòng FPS em mê nhất từ trước tới giờ. Nhưng việc không có dedicated server khiến em nản. Bỏ ra $50 để lấy 5h chơi single player thì em không nỡ 😁
Ở US MW2 đang là hiện tượng. Nóng kinh khủng. Hiện giờ MW2 đã phá mọi kỷ lục về lượng đĩa game bán ra. Đâu đâu cũng thấy quảng cáo MW2. Nước em uống cũng có treo giải liên quan đến MW2 :D
Nhưng chủ yếu là do consoles thui chứ PC thì bị kêu ghê lắm vì không có dedicated server. Gamers của US biểu tình chỉ download từ torrent để chơi qua single player chứ cũng không thèm mua đĩa.
Hoặc anh em có thể vào AlienSurface để customize Wallpaper cho mình
sao em lưu wallpaper ko đc.
không còn gì để nói 😁 xài xong thành người ngoài hành tinh lun hé hé
Cậu có cái hình đẹp quá
share cho mình được không ?

@ Slayer: Chơi game trên laptop hay chứ bác 😁 Nhưng mà tốn tiền cho phần cứng hơn, màn hình nhỏ va kém hơn, sức mạnh không thể bằng. Nhiều điểm không hay quá 😔

@ Johnycoc: Bạn nhớ không được chặn pop-up của web đó. Có thể vì lý do khác vì mình láng máng nhớ là lúc đầu cũng không lưu được wallpaper thì phải. Hiện giờ mình đang onl bằng điện thoại, mình sẽ check lại sau.
Update:: Khi lưu wallpaper sẽ lên bảng hỏi email, bạn điền láo vào đó rùi nhấn ESC để thoát chế độ full screen rùi nhấn vào ô option nhỏ bên phải dưới Address Bar chọn Allow pop-up... để lưu.

Mình update bộ Wallpaper Modern Warfare 2 Full HD cho fan của dòng này ở post #1.

@ Blackwhite: Hình đó mình trích ở NotebookReview nên chịu không có hình nền. Để mình hỏi thử ở đó xem có lấy được không sẽ gửi bạn.
Chà! đẹp quá! Bao giờ về VN ấy nhỉ? kết nhất quả bàn phím đổi màu..
phucnsgd
TÍCH CỰC
14 năm
em này có nặng 20kg em cũng vác theo cả ngày được ợ, em thề!
Justin Long
ĐẠI BÀNG
14 năm
Com m15x nghe nói là vỏ nhựa toàn tập,chỉ đc phủ 1 lớp magne thôi ạ. Con bác add thêm 1 cái khe ổ cứng còn trống nữa là chuẩn. ^^
Em gửi bác cái ảnh loa con của bác,k biết m15x có đc thế k...?
Bác nói chuẩn. M15x là nhựa bọc magne chứ không phải nhôm khối như M17x.
Dùng M17x nếu đầu tư mạnh thì nhiều người chơi 2 ổ SSD 256GB chạy RAID 0 :eek::eek::eek: Còn không thì chơi 1 ổ SSD chạy HDH và ứng dụng nặng + 1 ổ HHD để chứa Media. Tiếc là cái đó phải động chân tay vào chứ Dell không có option đó để lựa chọn.
Loa của M15x mình không rõ nhưng có lẽ là cũng rưa rứa. Loa ngoài của dòng All Powerful phải nói là vô đối mặc dù là đó không phải điều quan trọng lắm :biggrin9gp:
hoành tráng wá bác ơi,ước jì e đc như bác ấy 😁
cám ơn chủ thớt cái wallpaper ^^
Nhìn phê quá............
Bao giờ bác về Việt Nam vậy....?
Bác cho em đến ngắm lúc nhe, nếu cho sờ tý thì em không từ chối đâu.
http://www.dell.com/us/en/home/notebooks/laptop-alienware-m17x/pd.aspx?refid=laptop-alienware-m17x&cs=19&s=dhs
giá $1799. Về đây là bao nhiêu hở bác? =P~
đáng để nằm mơ quá! ~xD
Nếu bạn có ý định mua thật sự thì nên chọn phiên bản $1,999 thì mạnh hơn rất nhiều đó.
Về VN bao nhiêu thì phụ thuôc bạn quen bên GQ thế nào. Có thể vẫn chỉ là $1,999 😁
Nhưng nếu là khuyên thì thật sự không nên bạn ạ. Trừ khi Dell VN có bảo hành cho Alienware + có tiếng tốt về bảo hành, còn không thì độ rủi ro là cực cao. Hệ thống Alienware phức tạp nên kéo theo rất nhiều vấn đề khác nên tỷ lệ máy hoàn hảo không thể cao được. Mình nghĩ 100 máy Macbook Pro đến tay người dùng thì chắc chỉ khoảng 5 máy có vấn đề còn với Alienware thì chắc phải đến 20 máy sẽ có vấn đề gì đó. Phần cứng Alienware rất khó thay thế và khi thay đòi hỏi phải có trình độ vững.
Thực tế giá Alienware khi về với Dell cũng rất hợp lý nhưng theo ý kiến chủ quan của mình thì ở VN đáng tiếc là những người hâm mộ Alienware lại khó có cơ hội tiếp cận. Mình khi về trừ khi máy quá ngon lành thì mới vác về chứ không cũng làm 1 e Mac cho lành thui 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019