Đập hộp Vua sky VGA s5 (a840), đỉnh của đỉnh (màn 5", ram 1G, camera 13mpx..)

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi trieuchitrungg, 26/7/12. Trả lời: 458, Xem: 254602.

1. S H A R P

S H A R P Thành viên

smartphone tương đối là quá ok rùi bác,khoản camera thì mình ko hy vọng lắm,nhưng cũng mún xem pro nào có A840 thì up ảnh cho ace chiêm ngưỡng với,mở tầm nhìn về em cực khủng này

2. mminhptit

mminhptit Thành viên

Em đang muốn tìm 1 con smartphone chụp ảnh đẹp (để em đi chơi thì dùng chụp luôn, k cần máy ảnh nữa), kiểu dáng thời trang, cấu hình tốt và chạy ổn định (em đã mua thì sẽ dùng lâu dài ợ, ít tiền mà T_T). Hix em đọc đc về con sky a840s này thì mừng quá, thấy rất thích (nó gt trong clip đẹp quá, nhất là chụp hình), đang địng cắn răng mua 1 con thì thấy có vài bác dùng rồi trên diễn đàn mình chê nên cũng chùn. Em nghĩ các bác dùng nhiều các dòng smartphone tốt, đánh giá sẽ có phần khắt khe hơn so w đứa mới tập toẹ như em, vd như 1 bức ảnh chụp có thể em thấy đã là đẹp nhưng các bác lại bảo bt chằng hạn. Thế nên em rất mong có bác nào đang dùng a840s rồi có thể cho em chút ý kiến đc k ạ, em xin cám ơn trước.

3. S H A R P

S H A R P Thành viên

A840S chẳng có gì chê cả,phần chụp ảnh như vậy là tạm ổn,smartphone thì tương đối là ok rùi.
    còn về lỗi vấn đề loa thoại thì 100 cái lỗi 100 cái,chỉ có 1 cách khắc phục là chuyển sang 3G thì mới ok thôi

4. mitu_pham

mitu_pham Thành viên

Anh em nên chuyển sự chú ý sang bé khủng long Optimus G của LG, về khoản chụp hình thì có lẽ chỉ thua em 41 chấm của Nokia :D

Smartphone giá 895 USD của hãng LG được trang bị camera mặt sau 13 megapixel với ống kính 5 phần tử, khẩu độ f/2.4, tiêu cự 4 mm kèm đèn flash LED.
    Camera này hỗ trợ chế độ HDR, chụp hàng loạt ảnh liên tiếp, tự động điều chỉnh tốc độ màn trập dựa trên chuyển động và giảm nhiễu tốt.

Dưới đây là hai ảnh 13 megapixel (4208 x 3120 pixel) chụp có đèn flash LED với LG Optimus G:

Ảnh chụp 13 megapixel không đèn flash LED với LG Optimus G:

Ảnh 13 megapixel chụp bằng chế độ HDR và không bật đèn flash LED với LG Optimus G:

Nhìn chung, LG Optimus G chụp ảnh chất lượng tốt với màu sắc tươi sáng và ít nhiễu.

Còn hiệu năng của em nó thì tuyệt vời, cho S3 hít khói luôn, mời các bạn xem bài tổng hợp ở đây
    http://www.tinhte.vn/threads/1600298/

5. mminhptit

mminhptit Thành viên

Hj, cám ơn các anh đã cho ý kiến, con LG Optimus G đó chắc em k kham nổi đâu ạ, em thì từ 10 tr đổ xuống thôi :(. Không biết có cách nào khắc phục lỗi loa thoai của a840s k nhỉ

6. mitu_pham

mitu_pham Thành viên

Bạn thử nghía qua em LG LTE 2 xem sao, em nó chụp ảnh cũng ngon, cấu hình ngọt & giá cực yêu, (hàng brandnew bên LoanTrung Mobile còn có 7tr9 thôi

mminhptit thích nội dung này.
  7. mminhptit

mminhptit Thành viên

Tks a đã tư vấn ạ. Em lại k thik kiểu dáng con LG LTE 2 ấy lắm, giờ em sẽ nghe ngóng các bác đang vọc con 840s vậy, nểu ổn thì đầu tháng tới em mua máy.

8. S H A R P

S H A R P Thành viên

khắc phục lỗi loa thoại là chuyển băng tần qua 3G thì cuộc thoại sẽ ok.

có 1 admin chuyên đt japan và korea nói với mình 1 câu làm suy nghĩ nên có lẻ mình ko mua 840 nữa.
    Code:
    Con ji ko thích đi thích sky..... Sau này ôm hận rồi chết đứng như từ hải cho coi

9. canh.phucle

canh.phucle Thành viên

Cũng tùy từng đời máy thôi bác, mấy đời trước thì công nhận là kém thật chứ mấy dòng sau này 840 hay 850 đâu phải tệ lắm đâu

10. mminhptit

mminhptit Thành viên

Ủa sao em đọc trên forum mình nhiều ng khen dòng 830 lắm mà?

11. canh.phucle

canh.phucle Thành viên

tùy từng người cảm nhận thôi. M đang đợi lấy máy về test xem thế nào.

12. S H A R P

S H A R P Thành viên

hehe,câu này bên gsm đầy,người khóc kẻ cười đó bác,suy nghĩ sâu xa 1 chút:p

13. mminhptit

mminhptit Thành viên

Bác test rùi có j post kq lên cho ae xem với nha. Mà e thấy mấy trang bán con 840s cũ bị xước ghê quá, chẳng lẽ cái viền kim loại nó lại dễ xước thế? Nhìn xước xong trông như đồ chơi trẻ con ấy @@

14. S H A R P

S H A R P Thành viên

dòng sky dễ hay chập chờn sóng gió,pin yếu,lỗi camera,lỗi loa thoại,hiện tại mình có bạn ở HCM chuyên sửa sky nên mình mới biết là vậy,trào lưu sky tại HCM chủ yếu PR sản phẩm,chả ai nói ra cái khuyết điểm nên người mua ko nên nhìn cấu hình mà mua,tuy thấy S3,S4 nhưng hiệu năng của nó cũng ko mượt nhanh bằng dual core 1.gh đâu

15. tanphatr07

tanphatr07 Thành viên

Mình đang dùng con a830s. Sau khi sữa lỗi cho em nó chạy rất mượt. Phải nói rất hài lòng với túi tiền mình bỏ ra. Loa ngoài nghe ấm. Chạy game khỏi chê. Lướt web tuyệt đỉnh. Từ khi sài em nó em ko còn để ý tới ss s2 nữa vì trước đây rất thích s2....

16. S H A R P

S H A R P Thành viên

nếu ai có ý định mua sky 830s,840s thì nên tìm con lte2,kiểu dáng như nhau,đỡ lỗi hơn sky,về cấu hình thì giống 840s

mitu_pham thích nội dung này.
  17. mminhptit

mminhptit Thành viên

dạ cám ơn bác đã tư vấn. Bác cho em hỏi là camera của Lte 2 và 840s thì con nào ngon hơn ạ? Sao e không có thiện cảm lắm với cái màn hình của lte 2, nó cứ nhợt nhạt thế nào ấy, hay là do clip quay nó nthe. Hôm nào e phải ra hàng cầm thử 2 con xem thế nào :D

18. S H A R P

S H A R P Thành viên

camera thì 2 máy như nhau,tạm ổn chứ ko có đẹp,con lte2 thiết kế nhựa đẹp hơn 840s, chất nhựa của 840s cầm nó nhẹ nhẹ,giống như nhựa dỏm vậy,cầm ko đầm tay,cứ tưởng như đồ chơi trẻ em vậy,bác nên cầm 2 máy trên tay xem rùi lựa chọn.
    theo thị trường thì giá 2 máy đều đang rớt xuống,840s bửa nay tầm 8tr3 new 100%,còn lte2 new 100% thì khoản 7tr5-7tr8

19. mminhptit

mminhptit Thành viên

840s rớt giá ghê vậy rùi ạ? mới hôm nào e xem còn là 9tr3. Hj

20. EEE4G

EEE4G Thành viên

Tớ muốn bán a840s để lên a850s. Máy nguyên hộp, đủ phụ kiện. Mới 98% không một vết xước nào, mua cuối tháng 7/2012.