[Đập hộp] ZenFone 6 chính hãng: A600CG, 5,99 triệu, 2GB RAM, 16GB bộ nhớ trong, Intel Atom 2.0 GHz

TDNC
19/6/2014 2:29Phản hồi: 409
[Đập hộp] ZenFone 6 chính hãng: A600CG, 5,99 triệu, 2GB RAM, 16GB bộ nhớ trong, Intel Atom 2.0 GHz

ZenFone 6 đang được bán chính hãng tại Việt Nam với giá 5.990.000 đồng, phiên bản A600CG có 2 GB RAM, chip Intel Atom lõi kép 2.0 GHz và bộ nhớ trong tới 16 GB. So với ZenFone 5 thì ZenFone 6 ít có sự thay đổi về cấu hình hơn nên số lượng model cũng ít hơn. Đây là chiếc điện thoại Android rất đáng mua trong phân khúc màn hình 6" với các ưu điểm máy gọn nhẹ, chạy mượt mà, giao diện đẹp và pin dùng hơn 1 ngày.

Xem thêm: Đánh giá ASUS ZenFone 6.

Phụ kiện trong hộp gồm có:
  • Cáp.
  • Sạc.
  • Tai nghe.
  • Sách hướng dẫn sử dụng.
  • Sổ bảo hành.
  • Máy có các màu: Trắng, Đen, Đỏ
Bên cạnh các ưu điểm kể trên thì ZenFone 6 cũng tồn tại một số nhược điểm như phím cảm ứng ở mặt trước không có đèn nền, phím cứng hơi nông và màn hình bị ám vàng. Tuy nhiên xét trên tỷ lệ hiệu năng/giá thành thì đây là một chiếc điện thoại khá tốt. Màn hình 6" khá rộng rãi cho mọi nhu cầu (mặc dù độ phân giải màn hình chỉ đạt 720p nên còn hơi rỗ), chip xử lý nhanh, máy chạy mượt, không lag, camera có nhiều hiệu ứng và pin xài được từ 1 đến 1,5 ngày.

Cấu hình ASUS ZenFone 6:
  • Hệ điều hành: Android 4.3
  • Chip xử lý: Intel Atom Z2580, hai nhân 2 GHz
  • GPU: PowerVR SGX 544MP2
  • Màn hình: IPS LCD 6", độ phân giải 1280x720, 245 ppi
  • RAM: 2 GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 13 MP, LED Flash, AF, quay phim 1080p@30fps
  • Camera trước: 2 MP
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n, BT 4.0, A-GPS
  • Kích thước: 166,9 x 84,3 x 5,5-9,9 mm
  • Nặng: 189 gram
  • Pin: 3230 mAh
  • 2 micro-SIM
Cám ơn cửa hàng MaiNguyen.vn (144 Võ Thị Sáu, TPHCM) đã hỗ trợ sản phẩm cho bài viết này.

409 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lesud
TÍCH CỰC
10 năm
cấu hình đó vs giá đó thì đúng là thơm thật!
Tuy nhiên 6" thì quá to
Cái man 6 inch rất khó thao tác 1 tay (em nghĩ vậy)
@chavalier thôi đừng lắm lời. cứ dùng 6in đi đã, sau đó xem còn muốn dùng <6in nữa không rồi hãy phán.
@thictt Mình xài 6.44 rồi thím,có cần gửi link topic mình lập cho coi ko,6 inch là cái thể loại nửa nạc nửa mỡ,thím dùng 1 tay thoải mái đc thì chắc là quái vật
@qvalentino zen 6 có chức năng thu nhỏ namm hình xuong 4;3, 4;5, 4;7 để xài một tay cũng khá tiện đó pác
@phucnguyen6554 Nó có chế độ thu nhỏ mh từ 4.3, 4.5 hoặc 4.7 inch đó bạn, sử dụng được cho tay phải hoặc tay trái luôn rất tiện dụng.
newway
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mức giá rất cạnh tranh trong phân khúc 6inch 😃 cấu hình ổn
Jerry 1610
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chừng nào zen 5. 500 mới có chính hãng đây 😔:(
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
đang dùng zen5 và có ý kiến thế này. đa phần đều ổn, ngoại trừ vụ pin của em nó chán quá. mình chỉ dùng để push mail 3G mà đến 2h chiều là báo pin yếu rồi.Mình dùng mail nhiều, chẳng lướt web tí nào. Zen6 này chắc cũng vậy. Có vẻ asus tối ưu hóa phần mềm chưa tốt. Phải làm sao đc như con Lumia 1320 trong cùng tầm giá thì ngon quá :-( thằng bạn mình dùng con 1320 đó toàn phát wifi cho cả lũ đánh đế chế cả buổi @@ Smartphone mà pin yếu thế này thì phế lắm. Mong asus sớm cập nhâtk bản vá....
@ttthanh14 Mình nghĩ ko phải do pm của asus đâu, cái này phần nhiều do chip intel tốn điện năng hơn chip quanncom đó. Với lại ra máy tầm này lẽ ra nên là android 4.4, mình ko nghĩ asus sẽ cập nhập pm cho máy được, nếu có thì đã có ngay rồi
heo coi
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 2 hôm đầu mình cũng thế. root xong xóa hết phần mềm linh tinh của google (newstand, book, g+, youtube...) giờ thoải mái luôn, cả ngày bật 3g, wifi, onscreen tầm 3h. đến 6h tối vẫn còn 31%
ngoduythu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 zen5 có ~4tr, zen6 ~6tr còn 1320 bây giờ cũng hơn 7tr mà
1320 với Zelfone 6 này cái nào hay hơn. M thích 1320 hơn, nhưng cái này có cái camera 13 chấm ấn tượng quá. không biết chụp choẹt đẹp không nhỉ
bingka
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trinhthanhthien cam khá tốt bạn! cấu hình mạnh với thiết kế ok hơn 1320!
hanpihoon
TÍCH CỰC
10 năm
@trinhthanhthien Vote 1320 khá ổn,pin ngon,cbj lên wp 8.1 rùi nên cũng khá đc,có điều android nó mở nên là có nhiều cái nghịch hơn
@trinhthanhthien chụp thì hơi xấu đồng chí nhé 😁, còn lại ổn
ttoan91
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm bữa đi chơi có bạn xài zen 5. Xài thử và thật sự cảm thấy đây đúng là món hời ><
Cảm ứng rất mượt, màn hình đẹp, giao diện hiện đại. chụp hình tốt. không có gì phàn nàn với mức giá như vậy được
@tiencongtn87 Cá nhân mình thấy Z10 đáng để mua và trải nghiệm hơn. BB10 có nhiều cái thú vị. Phần vì Android mình đang dùng Lg G2 nên cảm thấy hụt hẫng với em Zenfone 5 quá
@chaukyo nghĩ sao mà camera mỏng 9cm lại qua mặt dc mấy con máy cũ
dzundat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@chaukyo Mình cũng dùng qua Zen 5 đã root và up rom rồi. Đâu đến nỗi tệ như bạn nói. Nhu cầu của mình làm việc là chính nên nhắn tin, chat với khách, nghe gọi, đọc báo, và lúc rảnh thì vọc vạch game chưa hề lag hay treo máy lần nào. Pin đến trướ 12h đêm vẫn còn khoảng 20%.

Buồn cười vụ icon thông báo thẻ nhớ và tiết kiệm pin: bạn thì ko muốn nổi lên còn khối người lại thik có icon đó.

Mấy phím chức năng thì dùng 1 ngày sẽ quen ngay, còn bạn nói lắp đèn nền thì giá thành lại dội lên ngay.

TIỀN NÀO CỦA NẤY nhưng trong trường hợp này thì là người dùng đã được hời rồi.
hacklife
TÍCH CỰC
10 năm
@ttoan91 Quảng cáo kinh.đa phần những thằng mua đều bị lừa bởi comment như này.giá thành đi với chất lượng.
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mức giá này thì các hãng khác lại phải hạ giá rồi😁 keke
đang dùng 1 con 6inch và ko thấy bất tiện gì trải nghiệm web game rất đã,đồng thời tập cho mình thói quan giữ gìn đt tránh rơi 😁
@29y6145 bạn có thể chia sẻ cách mang đt theo bên người không? cách nào thuận tiện cho minh, đang tính xúc con 6 inch :D cám ơn bạn trước
@Huỳnh Hữu Toàn Mua thêm cái túi,mình mua thêm rồi đeo vào nhìn phong cách cực
@chavalier show cái hình nào 😁
@Huỳnh Hữu Toàn Chống nc chống bụi luôn,vừa với ipad mini đổ xuống:rolleyes:
@chavalier thanks, mình cứ nghĩ là bạn dùng cái túi da đeo ở thắt lưng
199 $ -> 6 củ. COn này ko ổn chút nào. Khách quan thấy Zen 5 chính hãng sau khi nâng ram lên 2Gb là đáng mua nhất.
@Anh chàng bảnh chọe bằng chứng là zen 6 xách tay về vn bán có hơn 4 củ thôi.
@Người Dơi Mình nhớ không nhầm thì Zenfone lúc đề xuất giá 3 loại Zen4, 5, 6 tương đương với 99$, 199$, 299$. Có lẽ bạn nhớ nhầm đấy. Thế thì giá Zen6 hàng công ty bây giờ mới gần 6tr chứ
@Anh chàng bảnh chọe Mình chắc chắn vì mình đã xem 3 lần rồi =))
Đùa chứ trên mạng nhiều người lên án ASUS đã cao su mãi mới bán máy ra lại còn làm giá ( chỉ mỗi zen 4 là bán đúng giá) mà bạn ko để ý ah, con em họ mình bên đài bắc nó bảo zen 6 bên đó bán tính ra tiền việt có hơn 4 củ thoai 😃
http://hoanghamobile.com/dien-thoai/asus/asus-zenfone-6---ram-2gb---rom-8gb-1614.aspx
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@Anh chàng bảnh chọe 99$ , 149$, 199$ lần lượt z4,5,6 tuy nhiên khi ra mắt zen 5 ram chỉ 1g rom 8g sau đó mới bổ sung ram 2g. Z6 thì rom thêm bản 16g. Giá cả thay đổi tùy cấu hình cũng hợp lý
đang xài bản xách tay, ngon lắm các pác, pin phải nói rất trâu bò luôn,
@Loveironman Mình để sáng max luôn tẹt ga cả ngày tối về đi ngủ mới sạc.
@chetdichoroi thanks bác ;x
Newbieee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chetdichoroi nói như bác em nói cũng đc , để sáng max xong để túi quần , tối về sạc = sử dụng 1 ngày , bác phải nói cụ thể chút chứ có wifi hay 3g liên tục , check mail , lướt web , nghe gọi nhiều hay ít.....
@Newbieee Wifi only. Đọc báo check mail.gọi điện khoảng 4 cuộc, nhắn khoảng 30sms, zalo quanh năm....tổng tg mở màn hình khoang 4-5 tiếng
Devil311
ĐẠI BÀNG
10 năm
to lắm.Mình nhét thử cái đt mẫu vào túi quần rồi, vẫn vừa nhưng ngồi xuống là hơi căng. Khả năng là phải đeo bao da nếu dùng con này :d
@tranngocdxd Mình hay mặc quân tây vì làm văn phòng, thật sự muốn tìm 1 cái bao da đeo cho tiện mà tìm hoài ko thấy
@anhyeuemnhattrendoi mặt loại nào mình saze 33 mình nhết nguyên con nexus 7 mà vẫn ko mà.mà bạn mua loại may sẵn hả mình mua bên việt tiến cũng ko vừa luôn.
@tranngocdxd Mình dùng quần may và quần mua luôn. Đều có điễm chung là đút vào bị cấn, ko biết mấy cái quần may có thể nhờ người ta khoét túi rộng ra thêm ko
@anhyeuemnhattrendoi ok hết nếu may thì dăn người ta làm túi to.nếu lỡ may rồi thì dem đi sửa 20k à ko nhiều.
Chẳng ham mấy em Asus này. Nhìn nó cứ lởm lởm ! 😃
@JoseyHan Có bệnh về mắt thì nhìn con nào cũng lởm như con nào thôi bác ạ 😁 :D :D
@JoseyHan mình nghĩ chắc bạn chuyển qua Iphone mà dùng, chắc bạn là người có tiền.
@tuanshungf :D:p:rolleyes:
@tuanshungf Chuẩn

MY SONY M2
@JoseyHan Nhìn chứ có dùng đou. Ngon lắm bác ạ!
Con này hơi nặng, viền mh dày, mh rỗ. Còn lại ok hết.
Cầm zen 5 đã thấy to rồi, zen 6 ko thuận tiện sử dụng cho lắm.

Gửi từ cục nhôm có 2 lớp kính =)).
vẫn thua con mega của mình 6.3 cơ nhá
Kenny
CAO CẤP
10 năm
@daigianinhbinh ờ, giá thì thua còn lại hơn tất =]]
@daigianinhbinh Vẫn thua fonepad 7 của mình 7" cơ nhá! 😃
phải làm 1 con trải nghiệm mới được 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế