Đáp trả Nokia, Motorola sẽ tổ chức một sự kiện lớn vào ngày 5/9

sonlazio
18/8/2012 1:43Phản hồi: 137
137 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy là thêm 1 đối thủ nặng kí nữa - motorola
Trong câu này em nghĩ Mod đẫ nhầm lẫn một từ rùi; Motorola cho biết đây mới chính là sự kiện lớn nhất của ngày hôm đó chứ không phải buổi họp báo của Nokia, một câu tuyên bố rất ý nghĩa.
"khai giảng của các em học sinh Việt Nam" 5/9
Sao lôi cái ngày này vào đây hả trời vô nghĩa.
stedus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tháng 9 này vui đây, hết IFA có SS, Sony, HTC rồi đến Moto, Nokia, Apple 😆
Kỳ này là thức trắng đêm xem SP mới rồi 😃)
teik
TÍCH CỰC
12 năm
Motorola và Nokia đều là các ông hoàng 1 thời cả 😁 mong cả 2 ông vực dậy :D
Moto tự làm khó mình chi vậy? Xét về độ quan tâm của giới công nghệ thì không bằng Nokia hiện nay rồi, lý do: WP8 + pure view chắc chắn gây tò mò hơn là Android 4.1 hay màn hình HD (vì đâu có gì mới).
@lucky luke smartphone đâu phải là để chụp hình. phải thông minh thì mới gọi là smartphone. nhớ con nokia 808 chụp hình thì có vẻ đẹp nhưng chẳng ra gì vẫn ế sưng
hamyty
CAO CẤP
12 năm
moto từ lúc ra v3 tới giờ chưa thấy con nào ra hồn ,giờ được anh gu gồ mua lại ko biết có ra gì ko mà sa thải hết 4000 nhân viên rồi 😔
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
@hamyty Bác Nô thì cũng có khá hơn gì mấy,đóng của nhà máy cuối cùng tại FinLand rồi đó,đến khổ...
Liệu có qua được pureview không mà chém gió ác thế
Nếu Nokia áp dụng công nghệ Pureview và chịu nước cho Lumia wp8 lúc này thì chấp luôn Moto + Táo thối.
Dòng Driod với màn hình HD 720p sắp được giới thiệu rồi
Motorola sao bằng NOKIA dc
maynebuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@trungvuachua Chả thằng nào hơn thằng nào cả. Một thằng đã bị Google mua lại, một thằng thì sớm muộn cũng bị M$ mua lại. Hai thằng đều chậm như sên cả.
@trungvuachua hehe hai thằng thằng nào cũng già hết xí quách rồi lếch còn ko nổi nữa chả có thằng nào hơn thằng nào đâu
Ôi 2😃 anh No Mo
ra lắm sản phẩm quá. nhưng mà giá vân cao quá
Nokia với công nghệ màn hình clearblack xuất sắc cộng với công nghệ chụp ảnh siêu khủng pureview kết hợp hdh wp8 thì motorola lấy cái gì ra để hù dọa nokia chứ.Thà moto tổ chức sự kiện ngày khác còn gây dc sự chú ý hơn, thấy người ta tổ chức ngày đó cũng làm theo chả có hay ho gì.

Gửi từ Nó Kìa N8 của tôi
@mualarung1991 Bạn ơi, sao bạn lại so công nghệ Colorbosst với Cleanback nhỉ?
Colorbosst dùng để tăng độ phân giải và làm màn hình TFT LCD đạt được độ chi tiết và sáng như AMOLED, còn Nokia thì dùng màn AMOLED luôn rồi mà.
Công nghệ Cleanblack là công nghệ dùng 3 lớp kính để phân cực ánh sáng sao cho khi ra nắng bạn vẫn có thể nhìn rõ màn hình điện thoại (không cần tăng cường độ sáng như trên Blackberry)
Bạn có thể đọc ở đây:
http://www.theverge.com/2012/2/7/2781915/nokia-clearblack-display-explained

Từ dòng Lumia 800 thì trên các điện thoại cao cấp, Nokia đã dùng màn hình AMOLED với lớp kính phân cực Clearblack.
@CoffeeHN bạn này nói hay quá. mình biết như vậy nhưng do mấy bạn khác nói quá và khinh moto quá. họ chưa ra mắt sp gì thì cũng nên tôn trọng. làm như nokia là nhất vậy
@mualarung1991 Tớ thấy Motorola làm được 1 điều mà Nokia chưa làm được tại thời điểm hiện tại. Bạn cứ khoe mấy con Moto smartphone pin khủng như RAZR MAXX là anh em nhà Nokia như tớ im hết.
Cám ơn bạn đã vào trao đổi, thực ra thì fan Nokia mà quá lời thì cũng như fan cuồng bên nhà khác thôi, lắm khi nói khó chịu lắm. Chắc phải nhờ bạn bỏ qua vậy. Thank bạn nhé.
@CoffeeHN uhm thank bạn. hi có những ng nói như bạn sao nghe dễ chịu quá. mà mình cùng đón chờ xem quả smartphone sắp ra mắt kia có qua mặt đc pureview ko nhé vì mình thấy cũng khá phết. xem bức ảnh chụp trên tiêu đề thấy gớm quá. phơi đêm đẹp thật nếu sự thật là như vậy thì ta ko có cớ gì rũ bỏ nó nhỉ. hi
Chờ mong sự kiện của Nokia. Moto thì có quái gì mà nổ.
anh hé lô vn của mình cũng có thua j. bữa đó cubgx tổ chức sự kiện đó thôi. hehe

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
nhưng chúng tôi đợi sự kiện của APPLE hơn @@
Mình chờ sự kiện của Nokia hơn ^^
tháng 9 BÙNG NỔ thật sự trong lòng công nghệ di động.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019