Dấu hiệu xuất hiện của xe Honda Airblade 125cc ?

Nam Air
2/4/2011 3:51Phản hồi: 236
Dấu hiệu xuất hiện của xe Honda Airblade 125cc ?
Air Blade phiên bản Magnet

Có lẽ bị "hớ" khi đề xuất giá bán lẻ của xe PCX quá tốt (so với giá xe nhập từ Thái Lan, hoặc các xe khác ở cùng phân khúc) - 50 triệu đã VAT và 55 triệu sau khi ra biển số. Vào ngày 31/3 vừa qua, tức sau gần nửa năm phân phối PCX thì Honda đã chính thức nâng giá bán ra của xe dòng xe này, từ 50 triệu lên 59 triệu đồng.

Giá tham khảo tại các cửa hàng HEAD sau khi ra biển số dao động ở quanh mức 64 triệu đồng. Động thái nâng giá bán xe PCX được cho rằng để tránh việc "đụng giá" của dòng xe này với mẫu Air Blade 125cc sắp sửa xuất hiện. Bởi giá hiện nay của phiên bản Air Blade 110cc Magnet sau khi ra biển số đã ở ngưỡng 45 triệu đồng.

Vài người bạn làm ở cửa hàng HEAD cho tôi biết thông tin về xe Air Blade 125cc là có thật, tuy nhiên giá bán chưa được tiết lộ và Honda đang chuẩn bị để giới thiệu dòng xe này ra thị trường, dự tính cuối tháng 4 này là xe sẽ có mặt ở hệ thống bán lẻ HEAD của Honda, do đó nhiều khả năng việc công bố Air Blade 125cc sẽ được tổ chức trong 2-3 tuần nữa.

236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xăng tăng từng ngày, kiểu này không dám đi xe máy nữa chứ đừng nói mua xe mới 😁
trantuan502
ĐẠI BÀNG
13 năm
Honda không làm con xe chạy bằng không khí ấy. Lúc đấy không biết con người thở bằng gì nhỉ. xe nó hít hết O2 rồi mà. :D
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Giá công bố và thêm khoảng chục chai nữa là ra gia Head
Cũng quan điểm vs bác 😃
Honda là bọn cùi bắp khi tăng giá PCX lên trong khi thực tế thị trường đang bán ế và các Head phải giảm giá xuống, bình thường đang hét 60tr vừa phải giảm xuống giá gốc là 52tr, thế mà giờ Honda lại tự tăng giá gốc luôn.
vài năm trở lại đây, mình cũng chẳng thèm ngó đến thằn.g honda này. về giá và cả chất lượng thua kém mà tưởng hay.
ví như ab mới này hay sắp tới ra phiên bản nhái theo yamaha novo.
ai tinh mắt cho mình hỏi kiểu dáng em này có gì khác. hay vẫn cũng là kiểu thiết kế nắp mở bình xăng nắm ngay phía dưới baga VÔ CÙNG bất tiện kia. thật sự DỐ.T.

hi vọng có ông head honda hay ai làm trong honda mà vào cái topic này hay những topic khác mà xem về tham khảo đi nhé.
họ nghĩ họ tăng bao nhiu cũng có người mua mà. sau đợt tăng giá này mình càng minh chứng rằng bán ra 1 chiếc lãi hơn chục triệu cho hãng và thêm vài triệu cho giá chợ đen và them vài triệu cho giá lời of đại lý. suy ra, bỏ ra số tiền lớn để mua hàng ko đúng chất lượng với giá tiền đưa ra. honda việt nam ko có giá trần cho bất kì sp nào bán ra thị trường nhằm kiềm chế "Lạm phát" và làm mất hình ảnh of một đại gia trong thương trường. ngược lại honda việt nam lại tiếp tay cho giá chợ đen khi các HEAD ko bán theo giá đề xuất.
umumti
CAO CẤP
13 năm
Đúng là Honda quá cùi bắp, nhưng đáng trách là người Việt mình nhiều người lao vào gặm cùi bắp mà mặt cứ câng câng lên.
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
trên thời báo kinh tế có nói cái này rồi mà, giá niêm yết là 38 tr. Có thay đổi 1 chút về xi nhan, đèn pha và bộ tem mới. Dung tích bình xăng là 122 cm3.

http://vneconomy.vn/20110404050327978P0C23/honda-air-blade-125-se-co-gia-38-trieu-dong.htm
bác đưa mình ra chỗ bán cái giá niêm yết với nhé,tặng bác thêm 2 củ chơi
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm

nó niêm yết thì cứ niêm yết chứ tin sao được chúng nó mà ông thắc mắc
ông ko biết đọc tiếng người ah,đọc lại cái tôi trích dẫn rồi phán tiếp,ngu cứ thix tỏ ra nguy hiểm,ai chả biết ko mua đc cái giá đấy mà phải thắc mắc
vitamin_a
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bình xăng xe tăng à mà 122cm3, Dung tích xilanh chứ
refthinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
PCX mình thấy kiểu dáng hài hài sao. Chắc dân mình chuộng Honda nên nó mới hót vậy!
polyester
TÍCH CỰC
13 năm
PCX là mẫu Scooter châu âu hầu người châu á có thói wen thích xe theo kiểu ngầu ngầu, nên trong con mắt bạn thấy nó hài hài về kiểu dáng cũng đúng. lúc đầu Honda làm ra xe này bán chủ yếu ở Châu âu, thị trường Châu á chỉ là thử nghiệm mà thử nghiệm bán tốt thì bán tiếp. mình thấy hình dáng đó good so với nhiều mẫu scooter của hãng khác nhiều.
Ko biết chỗ khác sao mà mình thấy khu mình có ông ko cao nhưng rất đô con đầu cua mặc áo bó quần thụng(màu tối theo kiểu dằn di) ngồi con này rất là hợp ko phải nói là rất đẹp
smallvjlle
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thì ngược lại thấy 1 ông người hơi to con, ngồi trên con này nhìn đằng sau cứ bựa thế nào ý, cái người thì to mà cái đuôi xe thì bé lại còn cụp cụp xuống, hài.
nói về kiểu dáng thì phải nói đến Nouvo LX! mấy chiếc LX chạy ăn xăng hơn AB nhưng được cái chạy rất bóc!
có điều mấy cái tem sau VN thiết kế nhìn vớ vẫn quá! chỉ có đợt tem hoa 2009 là nhìn đẹp! nhưng giờ kiếm xe mới tem hoa thì ko có!
nhà có 2 chiếc. chiếc AB của mình, còn chiếc Nouvo của ông anh!
chạy thử 2 xe mới biết! AB chạy thua LX
lúc đề lên cũng ồn hơn LX, chạy cũng gầm máy hơn nữa! thiệt! ho biết AB Thái thế nào chứ AB VN thì thua!
con chiếc PCX thì cái dáng nó sao sao đó!
nhìn từ phía trước rất ngầu giống cái đầu mấy chiếc yamaha majesty hay suzuki epicuro, nhưng cái đít thì thoi!
nhìn giống mấy anh tập tạ đó! tập phần trên ko tập phần dưới! 😆
Trước tôi đi nouvo 😃 hôm trước bê được PCX với giá 52.5 😃 đi đc 2 tuần thấy cảm giác khác hẳn, tay ko bị mỏi, ngôi thoải mái, đặc biệt lúc khởi động + đi tầm 50-60km động cơ rất êm.. ghét bọn head thật nhưng thấy may mắn vì mua xe đúng thời điểm 😃) giờ + 9tr chắc nghỉ mua luôn ..
hitman41
TÍCH CỰC
13 năm
Ko thich honda vi lom trong cach thuc bán hàng. Bị làm gía. Mua hàng xong thấy mình như con lừa 😆

Sent from my Milestone using Tinhte.vn
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Hàng có nhiều người chuộng thì mới bị làm giá chứ, giống như iPhone đó. Chẳng ai lừa ai cả, ham đồ nhiều người muốn mua thì phải chịu giá đó. Mấy bạn cứ chê Honda này nọ, chứ thực ra các sản phẩm của Honda cũng phải có chất lượng hay mẫu mã tốt mới khiến người mua thích chứ.
notid
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng ý với bạn này là do mình cả, do mình biết đã đội giá mà vẫn mua là đồng nghĩa mình đã ủng hộ cách làm của honda, còn so sánh honda với iphone hơi bị chênh lệnh thứ nhất Honda có rất nhiều HEAD ở VN và có nhà máy lắp ráp và sản xuất, nhập khẩu 1 phần, còn iPhone có nhà phân phối nhưng hàng hóa có hạn và giá của nhà phân phối bán lúc nào cũng đúng với giá niêm yết ko có chuyện nâng giá tại nhà phân phối trừ khi bạn qua tay của người khác (đó là do người khác đầu cơ ko do Apple chủ động làm)... nói ra thì nhiều chứ tụi Honda này ghét nhất .... tẩy chay nó dễ ...
Không ai lừa ai mà là lợi dụng bóp chẹt đầu ra để nâng giá kiếm lợi cho mình,nếu bạn suy nghĩ như vậy thì sao khá lên đc để tụi nó lấy tiền của mình dễ vậy à?,hình như dân vn mình đa số vẫn bị ảnh hưởng từ chính sách ngu dân hay sao đó,từ trước tới giờ hỏi 10 người thì tới 8 ng ko biết xe bị làm giá và tươi cười đưa cho bon đại lý hơn 10r:bounce:,nói sao thì nói cũng vì đồng tiền cả thôi ai mà chả ham tiền,chờ dân trí cao lên thì sẽ hết chuyện này thôi😕
ronanh
TÍCH CỰC
13 năm
Dù cảm thông với Nhật bản sau đợt sóng thần, nhưng mỗi lần nhắc tới Honda là ghét tới thậm tệ. Biết là thương hiệu này ở thế thượng phong, nhưng cách bán hàng xe Honda trên đất Việt thật là bỉ ổi. Đây không thể là cách hành xử của người Nhật được.
_NyX_
ĐẠI BÀNG
13 năm
chinh xác là ghét HondaVN thôi bác ^_^
thà mua xe nhập khỏi sợ làm giá, mà chất lượng thì 😆
tungjty
TÍCH CỰC
13 năm
Không phải đâu bạn ah, người Nhật ko tự động tăng giá mà do nguòi VN mình thôi bạn nhé, head VN nhập xe về thì không bán mà bán lại cho các đại lý giá cao hơn để tụi nó hét giá lên cao nữa rồi cuối cùng người tiêu dùng phải chịu thiệt. Nếu trách thì trách nguòi VN mình bạn nhé.
xe AirBlade thái thì mắc như điên...con này ra nữa chắc lên mây quá nhỉ
Honda có vẽ không dc làm hài lòng các bác nhỉ, em cũng đang nhắm sắm 1 em đây....!😁
hàng khonda thì k nói nhưng ghét cái kiểu làm giá của honda việt nam
Cái gì cũng tăng giá, xăng tăng giá... nay xe cũng tăng giá. Thế này ai dám mua xe...
lil_rok
TÍCH CỰC
13 năm
Để dành tiền lụm 1 chiếc mới đc
Bằg í tiền e mua Ex mà chạy cho đã .
Ng` việt nam thì nhất Honda nhì Nokia rồi hahaahahaa....!

---------- Post added at 08:14 AM ---------- Previous post was at 08:13 AM ----------

Bằng giá tiền đó cho bạn chọn Liberty hay PS thì sao . =)) Hài bạn này quá =))
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn chưa thấy đối thủ của Exciter, Honda lề mề quá!................
em nghe nói máy móc công nghệ cũng giống như PCX, chỉ có khác kiểu dáng thôi.:running:

có nhiều yếu tố bác ạh, người tiêu dùng không chuộng thì làm sao nó hot được😁
Đã nói không với các sản phẩm của Honda,ko phải vì chuyện giá mà vì chất lượng sản phẩm và thái độ khi bán hàng.

(mặc dù mới mua super cub gần 120 triệu,đi phê lòi 😆 )
kimanbn
TÍCH CỰC
13 năm
Sư bố thằng honda, làm ăn bậy bạ láo lếu
Có khi 125 bằng giá xe Thái thì Honda VN SX ra để mà dùng!
Các Bác đọc bài này nhé, Thế mà thăng Honda còn tăng giá PCX nữa thì em chịu thua. Xăng tăng , thực phẩm tăng, cái gì cũng tăng... Lương em không tăng. Ối dời ơi........?
http://vietnamcar.com/?news/detail/46/5103/hoi-ket-cua-cau-chuyen-lam-gia-xe-pcx.html
tiền VN giảm giá thôi :banghead::stomp::redcarded::furious:, chứ mấy cái kia đâu có tăng :p . Đã thế thì đừng xoắn mấy em ipad, pcx, airblade làm gì 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019