Dấu hiệu xuất hiện của xe Honda Airblade 125cc ?

Nam Air
2/4/2011 3:51Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với giá tièn của Honda bây giờ định mua Airblade em sẽ chọn giải pháp như sau:
1/ Mua con Hayte của Suzuki (125cm3) dáng đẹp, máy khỏe và lì, chất hơn hẳn A mà giá có 25tr (xăng ăn 100km vào độ 2,2l đến 3 l)

2/ Với con PCX, em mua con SHARK của SYM, dáng như SH, chạy đầm, 125cm3 và 170 Cm3. Giá tầm 45tr/60tr

Tội gì mua HONDA. Lại còn mất từ 10 đến mười mấy triệu cho HEAD, bực mình.
prescott
TÍCH CỰC
13 năm
e chả thành kiến với bất cứ hãng xe nào nhưng nếu bán xe giá ko hợp lý e ko bao giờ mua. AB giá ko hợp lý mà cá nhân e ko thích xe ga và dáng AB nên ko thích AB
hk20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hy vọng 8/4 này honda sẽ công bố AB mới như vneconomy đưa tin
Nói về giá thì mình rất ghét cái kiểu làm giá của Honda nhưng về chất lượng chắc chắn Honda hơn hẳn Yamaha và Suzuki. Thức nhất là về khoảng tiết kiệm nhiên liệu, ai cũng thấy được. Thứ 2 là khoảng phụ tùng, Honda nhiều người dùng, phụ tùng đầy đường giá phù tùng rẻ vì nó quá nhiều. Bạn nào thử ra ngoài Trần Quang Khải hoặc Nguyễn Chí Thanh hỏi giá phụ tùng Su và Hon xem sẽ rõ, có khi bạn khó mà kiếm được phụ tùng cho Su. Thứ 3 là xe Ya đi mau xuống máy, có nhiều bệnh vặt khi đi thời gian dài, về sau tốn tiền sửa chữa linh tinh. Điều này mình được rất nhiều người bạn là chủ tiệm sửa chữa xe xác nhận. Chính thằng bạn mình vừa mua chiếc Nouvo 4 được 1 tháng, thì bạn gái nó kêu bị nóng chân do tản nhiệt kém, xăng thì 31 - 33 km/ lít, nó ngán quá nên bán vội để mua Honda. Vài dòng chia sẽ cùng các bác tham khảo.
mấy bạn ơi, nhà mình cũng có nouvo LX 135, mình ghét nó vì các điểm sau:
. người ngồi sau bị hơi nóng của máy làm cho khó chịu
. cảm giác lái kém
. hao xăng

ngược lại LX135 thì có các ưu điểm sau:
. kiểu dáng đẹp

ai nói yamaha không làm giá, bây giờ LX giá cũng bốn mấy triệu rồi đó, tóm lại là tẩy chay honda, tẩy chay yamaha, cứ mua harley mà đi 😁
Mấy bác cứ chê honda vậy em thấy xe tụi nó cũng đc mà , hợp với nhu cầu mọi người , em thấy trước mạn đàng trong toàn gọi xe máy là honda ko mà (^^,)

bọn honda này rất biết cách pr nên bảo sao hàng nó mới hot dù chẳng có gì nổi bật

còn việc bị làm giá hoàn toàn ko phải do hãng mà do mấy cửa hàn bán tự ý làm khan hàng với cả ép giá thui nhà thằng bạn em nó làm đại lý bán xe honda này mà mịu nhập 1 con wave rsx về có hơn 15tr mà bán 22tr mà hàng chở về ko kịp , chẳng qua ở vn mình người tiêu dùng ko có quyền lợi nhiều nên mới bị thiệt như vậy chứ như nước ngoài nó chả kiện cho thối mồm ý chứ
em cũng ghét bọn honda vì gía bán và giá công bố chênh lệch đến cả chục triệu. em đang chờ exciter 2011 thui
Em thấy chỉ khi nào người tiêu dùng VN tẩy chay không mua sản phẩm của Honda VN thì lúc đó mới không có sự làm giá, chứ các bác cứ kêu này kêu kia nhưng vẫn lao vào mua xe của họ ầm ầm thì họ vừa bán vừa là vẫn đắt hàng.:p
PCX trông hay quá đi chứ, giá thì rẻ hơn mà đi cạnh SH vẫn ko thấy lép vế về kiểu dáng:inlove: (chắc suy nghĩ của mình chỉ là thiểu số trong tinhte:bounce😃
Mà cứ tình hình xăng tăng giá thế này chắc phải mua cái xe đạp đi học quá, tiền xăng 2 tháng chắc đủ mua cái xe đạp rồi:hot:
😁 tớ trong câu lạc bộ PCX Hà nội đây này, ai chê PCX cứ thử ra 32 Điện Biên Phủ vào sáng CN mà xem đội xe PCX độ lên hoành tráng thế nào. Ở đó rất nhiều bác đang chạy ô tô đấy nhé, chẳng ai thiếu thốn cả, vì người ta thích xe nên mua thôi. Về hình thức thì mình thấy PCX hạp với gái chân dài và zai to con, các zai ẻo lả tốt nhất nên đi Vespa LX or Liberty cho dễ câu boy. Bây giờ đội PCX thỉnh thoảng còn thu hút cả anh em trong đội motor phân khối lớn tham gia nữa cơ. Bạn gái trong hội thì xinh thôi rồi, chả thế mà câu lạc bộ càng ngày đông vui, ọp ẹp liên tục. :D
hehe ông quảng cáo ghê quá :D phanmanh đây.
😆 a e lại đụng hàng rồi
Mình là Fan của HONDA, nhưng nếu như không có "con sâu" dịch vụ bảo bành bảo dưỡng như sh!t thì "nồi canh" HONDA sẽ ngon lành hơn, thật đáng tiếc

Còn vụ giá cả thì HONDA tăng, HEAD tăng, ok tốt thôi, tôi sẽ cân bằng chi tiêu để quyết định mua, và nếu anh không được chọn thì đó cũng là quy luật đào thải rất tự nhiên, chả có gì phải chỉ trích cả
atmh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Người Nhật họ rất nhã nhặn, lịch thiệp và thông thái.
Còn bọn bán hàng là người Việt nên không nhã nhặn, không lịch thiệp, không thông thái = giống chó.
Bạn nói vậy thì có nhã nhặn,lịch thiệp và thông thái ko?,giả sữ cho bạn vào hoàn cảnh kiếm đc nhiều tiền bằng cách đó bạn có làm ko?,dân mình đa số còn nghèo,dân trí thấp,thấy cơ hội kiếm đc tiền là phải làm ngay,còn so với bên nhật làm gì,một nước đã phát triển văn minh cộng đồng vượt bậc:cold:
Nga15
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xe nào em.cũng.thích. ai cho là em lấy hết😃
chưa điên mà đi mua air honda,tiền này mình chơi yamaha cho khỏi bị làm giá,mất tiền oan cho nó làm gì,hơn nữa mình thấy honda bây giờ cũng có chuẩn được như xưa nữa đâu,đi ngang con air thấy máy kêu như công nông luôn ấy chứ
AKMS
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao người Việt mình không tẩy chay cho nó biết mặt nhỉ. nó tăng thì cứ đổ xô vào mua lạ thật. nhất là con xe spacy khi nó báo ngừng sx cái thì giá xe cũ tăng chóng mặt. một chiếc nhập khẩu giờ còn đắt hơn cả SH bó tay với dân mình. nó móc túi trắng trợn trên lương tâm người Việt . mấy ông head lại còn tiếp tay cho nó bỉ ổi thật. bao giờ người Việt mình mới như bên Tây nhỉ chắc còn lâu lắm
Cùng nhau đoán giá con này nhá.......
Mặc dù không thích cách bán hàng và làm giá của các HEAD nhưng cũng hy vọng em này ra sớm để phiên bản 110cc giảm giá.
kienlt90
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em mình ngồi đây nói comment như vậy không biết bao giờ mới có kết quả nhỉ ... bùn vl.................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019