Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây có phải là bộ khung của iPhone 6?

sonlazio
12/2/2014 22:59Phản hồi: 334
Đây có phải là bộ khung của iPhone 6?
1 2.jpg
Thử chồng hình khung iPhone của Dickson lên trên chiếc iPhone 5s phía dưới

Sonny Dickson, một anh chàng rất nổi tiếng vì làm lộ hàng loạt các sản phẩm Apple vừa tung ra 4 bức hình bộ khung của iPhone thế hệ tiếp theo. Trong hình chúng ta thấy nó rất giống với khung sườn của iPod touch thế hệ mới cũng như iPad Air hơn là iPhone hiện tại. Chúng ta đã có tin đồn về những chiếc iPhone 5,5" và 4,7" nhưng nếu hình ảnh này là thật, có lẽ con số 4,7" sẽ đáng tin hơn nếu bạn nhìn vào kích thước của lỗ camera, đèn flash so với phần còn lại của máy. Tất nhiên, tất cả hiện chỉ đang là dự đoán. Mình có chồng thử 1 tấm hình của Diskson với hình iPhone 5s theo tỷ lệ gần giống để các bạn có thể thấy sự khác biệt về kích cỡ. Lưu ý là hình của Dickson hơi nghiêng hơn nên kích cỡ thực tế sẽ lớn hơn một chút so với những gì đang thể hiện trên hình. Cũng có những tin đồn về việc Apple sẽ tung ra iPhone 4,7" lẫn 5,5".

BgTh-kTCYAA6h7U.jpg-large.jpeg BgTjxCVCQAAMqA4.jpg-large.jpeg BgTop1aCEAAzgk4.jpg-large.jpeg BgTuAQwCAAAnlJt.jpg-large.jpeg
Một số hình ảnh khác:
Cập nhật: hình ảnh phía dưới là giả

bgs1azqcqaaxn2p-jpg-large.jpeg bgs1gwjcmaaqlrx-jpg-large.jpeg bgs1mc9ceaalu2l-jpg-large.jpeg bgs1tghcmaal0hc-jpg-large.jpeg bgs1uldccai1reu-jpg-large.jpeg bgtasn4ccaeid0l-jpg-large.jpeg bgtaxpbciaanwht-jpg-large.jpeg
Tham khảo: Dickson Twitter
334 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu 4.7in trở lên thì mình quay lại chơi iPhone. Giờ dùng tạm Note 3 do khoái màn hình lớn, đỡ lè kè iPad theo 😃

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
shin83hn
TÍCH CỰC
10 năm
@bibuiminhtuan Bác giống em thế 😃))))
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@bibuiminhtuan bợn giống mình rồi, bỏ IP cũng chỉ vì cái màn hình nó nhỏ quá, lên tầm 4.7-5 khả năng sẽ trở lại, hehe
phaitimvay
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bibuiminhtuan Chúng ta cùng suy nghĩ,, cùng sở thích... cùng gu !!
hân hạnh.....
ben ben.
hothusa
ĐẠI BÀNG
10 năm
4.7 inches là ok rồi. 5 thì to quá
lesud
TÍCH CỰC
10 năm
@hothusa cũng tùy vào cái viền màn hình nữa, nếu được như con G2 thì có 5'' vẫn cầm khá thoái mái!
@hothusa tùy chứ bạn .... 5" mà viền mỏng + 2 cạnh trên dưới hợp lí còn gọn hơn mấy anh 4,7" thiết kế kiểu như mấy anh Sony ,HTC . Cứ nhìn G2 biết ngay , màn to đến 5,2" mà kích thước cũng cũng đâu có lớn hơn con G 4,7" là mấy .
@hothusa Đang ở thế kỷ mấy rồi mà 5" bảo to wá vậy b?
Kì này lại thay đổi kích thước màn hình tiếp. Có vẻ apple đang đi đúng hướng
Iphone tàu 😆)

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
leak nhiều quá đến lúc ra mắt coi mất vui
romero
TÍCH CỰC
10 năm
Ip đấy ko phải ipod vì có khe sim và nút rung!
mong chờ iPhone 6 màn hình 5" 🆒
cứ cỡ đó là vừa rồi , gọn nữa , to hơn đã có iPad rồi ;)
nếu Apple mà làm iPhone 6 màn hình to hơn thì dự là có thêm nhiều fan hãng khác khác bỏ qua với Táo nữa ...:p

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@harrypham9999999 Do túi bạn ngắn quá thôi, bạn ra chỗ sửa túi kêu nó làm túi sâu xuống, mình mặc quần bó còn để Note 2 dc mà.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
@kevin_td em vote bác này một vé, đi xe máy cứ dừng lại khi nghe đt là an toàn nhất, an toàn cho mình và cho những người khác nữa
@music_editor_9x Note 2 bằng nhựa k sợ cong. Mình size 30 nhét vào là thấy căng ip5. Sợ cong lắm. Mình chơi bao đeo thắt lưng từ thời bb. Qua ip vẫn chơi đeo lưng

Gửi từ iPhone5 của tui sử dụng Tapatalk
4.7 inch rồi
Thay vì dẫn dắt thị trường về giao diện người dùng, Apple giờ lại chạy theo thị trường rồi.
Thôi thì dẫn dắt ở các dịch vụ giá trị gia tăng vậy!
@vnstockguru Minh thấy IOS khac android va Winphone ở chỗ, neu tăng kich thuoc màn hình thì tăng nội dung hiển thị, còn mấy cai khac gần như chỉ phóng to lên. Mình thich nó ở điểm này
@leminhtu88 Chuẩn men, ở nhiều ứng dụng cái đt 3.5" ko khác cái 5" cũng chả khác cái tablet 10" ở điểm nào ngoài kích thước. Nói chung đây là một điểm yếu chjt người của Android (đặc biệt là tablet Android)
@leminhtu88 Đơn giản vì ios dễ kiếm tiền hơn mà. Dev ưu tiên tối ưu nó cũng phải thôi. Cạnh tranh của các dev bên ios cũng khốc liệt hơn nhiều (bởi thế chất lượng app cho ios rất cao, ko cao là mất cơm ngay chứ chẳng đùa.)
@vnstockguru Đừng xàm quá ơi, lại câu chạy theo thị trường về màn bự, trước khi ip xài vân tay thì ss htc có xài ko, hay nhái nhỉ
saimoto
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru Đấy gọi là theo xu hường bác ạ. Nếu ko thay đổi theo xu hướng thì sẽ bị đào thải thôi, quy luật phát triển mà
Ngon....apple vo doi sang tao ra dt to
@blueseaN9 Troll vãi ***
muidao
TÍCH CỰC
10 năm
@blueseaN9 sáng tạo ra điện thoại to, =)) .
Nhìn tấm hình thứ 2 tự nhiên thấy cái khung này giống của iPhone 5C phiên bản màu bạc. 😁:D Không còn viền góc cạnh nữa mà là bo tròn luôn.
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
Phím nguồn chuyển sang bên cạnh thì phải!
congtoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@iptran68 Khe nanosim bác ơi! phím nguồn vẫn ở trên, hình đầu tiên ấy.
@iptran68 Trên đỉh máy mà bác .. 😃
Tưởng nó chỉ dài ra thôi chứ giờ Apple cũng thích màn hình lớn rồi à haha
Ap giờ lộ tin toàn là chuẩn
Sireto
TÍCH CỰC
10 năm
iPhone 6 hay iPad nano ? 😁
viền mỏng như G2 thì 5" thoải mái 😁
@cascadabadboy CHuẩn luôn bạn à,minh dg dung g2 manf to nhung cầm vừ tay lăm.ip mà như thế thù về với táo thôi
@cascadabadboy G pro 2, vien chi co 0.4mm
lộ thì chắc đúng rồi, giờ cái j của Apple lộ thì 99% là chính xác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019