Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây có phải lý do s3 sạc pin chậm

kun13333
31/5/2013 4:21Phản hồi: 26
Đây có phải lý do s3 sạc pin chậm
Trung bình thì em sạc 2 tiếng rưỡi là đầy nhưng thỉnh thoảng phải 4 5 tiếng mới full . Lôi cọng cáp s3 ra soi phần kết nooid với máy thì thấy thiếu 1 sợi dây đồng .của s3 có 4 sợi còn cáp của các máy khác là 5 sợi . Ở dưới em có ảnh so sánh với cáp sony . Các bác xem cáp của các bác thế nào nhé .

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vụ này không biết nữa để hóng coi có bác nào bik không nhỉ? cũng đang thắc mắc cái vụ sạc pin này
kun13333
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phatpro2010 Bác xem cáp máy bác xem 4 chân hay 5 chân đồng

@kun13333 của mình cũng z , mà từ lúc mua về tới h tại nhà có sài cái nokia x7 nên toàn lấy sạc của X7 sạc mà cảm nhận cáp của samsung sạc chậm hơn của nokia 😆 trước h chỉ dùng cáp zin khi nào để quên sạc ở bên bạn gái thôi chứ ko toàn sài sạc X7 là chính
tegieng92
ĐẠI BÀNG
11 năm
K phải đâu bạn ơi, mình lấy sạc s2 cũng 4 dây nhưng sạc vù vù, còn s3 thì nguyên đêm đc có 50% @@

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
trungtq123
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình cũng 4 chân và phải đi mua sạc mới 😁
kun13333
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao nó làm có 4 dây mà cách ra 1 đoạn như bị thiếu ấy các bác nhỉ

Của e cũng 4 dây, xạc vẫn vi vu 2h30p đầy. 😃

s3 sạc và dữ liệu chung 1cáp nên nhiều chân hơn
ko phải do dây. cổng micro usb có 5 dây nhưng thực tế mình dùng có 4 dây để kết nối dữ liệu, 2 dây ngoài cùng để cấp điện sạc. dây thứ 5 một số máy để hỗ trợ OTG hay MHL
S3 bị bệnh sạc chậm rất nhiều người bị
Cách đơn giản để khắc phục là thay cọng cáp hoặc thay cục sạc
Tốt nhất là dùng sạc của hãng khác như sony,nokia hay HTC đảm bảo ko bị sạc chậm nữa
Nhiều người thay sạc cáp của samsung nhiều bác dc vài hôm lại bị,vấn đề này kết luận đồ samsung rất tồi 😁
minaxat
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái dây thiếu đó có cũng được không có cũng được.nó chỉ sử dụng khi dùng cáp OTG thôi.sạc hoặc kết nối usb với máy tính không cần dùng đến
ronganh
TÍCH CỰC
11 năm
Của mình cũng 4 chân. Trc có xem tưởng cáp lỗi chứ, vẫn sạc 3 tiếng full pin

Hóa ra bác top cũng bị, z là do thiết kế rồi

lecuong3131
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ronganh em cũng bị và vấn đề đã được giải quyết hết sức đơn giản..... phương pháp giải quyết cho pac nào dính : nhattao.com !> súc bờ soi xem pac nào bán sạc cáp hàng ngon giá yêu > alo xem có nhà không phi đến mua cả củ+cáp > về sạc 100% full

hôm qua đã mất 1lits2 cho bộ sạc mới để đổi lấy full 100 đó pác... về nhà tét thử củ sạc mới+cáp cũ không đươc = củ mới +cáp htc cũ chiến vi vu

có ai cứu mình với, con s3 của mình giở chứng chẳng biết tại sao sạc mãi ko đầy. Mang ra bảo hành rồi mà ko có kết quả. Bộ sạc vẫn tốt, đã reset lại máy.
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
Ủa, sao dây cáp chính hãng SSVN của mình lại có đầy đủ 5 chân vậy nhỉ? Có thể tùy đợt hàng ah?????
bongyeu2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
dây bác sao ý chứ cap e đủ 5 chân mà thi thoảng vẫn bị xạc chậm 😃 nhất là kiểu mà vừa chơi game vừa xạc ;))
dây cáp của tui có 4 chân thui. hàng chính hãng. nhưng tui lấy thử ngón tay che cái smast tay đi trong khi sạc là thấy đèn sạc mờ. khả năng đây là lý do máy bị sạc pin chậm. để thử nửa tiếng nữa là bt ngay. hhee vui quá. làm mất công mấy ngày đi bảo hành, làm tội cái máy.
Nói về sạc con này thì buồn cười lắm.
Mình dùng sạc chính hãng 5 chân. Hồi mua về thì sạc bt, tự dưng gần đây sạc mãi nó chả vào(vẫn kết nối usb bình thường). hic, chán nản định mang đi bảo hành. Nhưng ngại nên mình dùng cái sạc của máy ảnh sony sạc vô ầm ầm, 2h30 đầy.
Hôm nọ về quê mình quên mang sạc, phi ra mua cái dây usb của con galaxy s3 có 50k về sạc ầm ầm. Hóa ra dây sạc chính hãng của mình bị lỗi. Dây mình mua 50k có 4 dây thôi ^^
bongyeu2010
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mycatnd đúng là dây xạc kèm máy của nó bị lỗi đó.đổi xạc khác là xạc ngon laỨM 2H30' là full rồi
Các bác nào sạc chậm làm thế này nhé: nếu ko sợ vụ thứ tự thao tác thì cứ cắm sạc như bình thường, sau đó rút ra cắm lại,đảm bảo sạc trâu. Còn nếu tôn trọng thứ tự thao tác thì trước hết cắm cáp vào củ sạc, và cắm vào ổ điện (lúc này chưa cắm vào điện thoại nhé). Đợi 3 giây, rút khỏi ổ điện, tháo cáp ra khỏi cục sạc, tiếp theo là sạc lại theo đúng sách hướng dẫn. 100% ngon lành. Có thể kiểm tra lại bằng cách đo dòng sạc sử dụng galaxy s3 charging current . Nguyên nhân sạc chậm có thể do cái cáp usb lâu ngày sống chung với chức năng sạc qua usb nên bị "đụt", bị thiếu dòng. Cách trên thực ra là để "mồi" dòng cho sạc. Tôi khổ sở vì sạc chậm lâu rồi, giờ mới tìm ra cách. Hope it helps.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 4 Beta
@vinhtq79 E dag thử cách bác, dug soft kia đo, thấy có vẻ ok, dòng điện tăng lên mà chưa đc tới 1000 😁
sạc chậm thì mua sạc cáp note2 ấy, sạc nhanh như điện ngay 😁
e cũng bị y như chủ thớt đây. sang mượn củ sạc ip của chị hàng xóm lại lên vù vù. nói tóm lại là chắc e đi mua cái củ sạc khác thôi. nhưng e chẳng muốn mua lại sạc s3 nữa đâu. cảm giác nó lớm lởm ý, thấy nhiều ng la sạc lâu quá 😔(.
mà bh k mua của s3 thì mua cái gì dc nhỉ, bác nào biết chỉ e vs. mua củ sạc nào vẫn dùng dc cho s3 mà k ảnh hưởng này nọ đến pin vs máy ấy ah.thấy củ ip sạc ngon đấy mà lâu dài hok biết có ảnh hưởng gì k @@
sao cua ban co 4 chan z?? con s3 cua minh toi 5 chan lan, sac khoang 1h30 den 2h, thay cong cap sac di

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019