Dây đeo camera lấy ý tưởng từ dây đeo của súng trường

TDNC
9/12/2010 10:38Phản hồi: 34
Dây đeo camera lấy ý tưởng từ dây đeo của súng trường

Được một công ty chuyên thiết kế mấu nối dây đeo cho các khẩu súng trường của quân đội Mỹ hợp tác sản xuất, sản phẩm dây đeo vai của Luma thích hợp để bạn gắn vào đó những máy camera từ nhỏ gọn đến đồ sộ cũng như nhiều thiết bị khác. Thiết kế của đầu nối có thể gắn lên nhiều vị trí khác nhau của máy ảnh, từ đuôi máy, thân máy cho đến gắn lên cả ống kính, miễn là có chỗ xỏ dây. Và khi cần thì bạn có thể nhanh tay tháo hẳn máy ảnh ra khỏi dây đeo mà không cần tháo dây ra khỏi người.

Dây đeo vai của Luma có 2 loại: Loop và Loppit tương ứng với tải trọng 159 kg và 0,9 kg đủ sức để bạn đeo lên mình những khẩu DSLR cỡ lớn. Sản phẩm gồm có một dây đeo vai bằng da và một mấu nối tròn bằng kim loại để gắn vào camera. Khi muốn gỡ máy ảnh ra, bạn chỉ cần nhấn vào mấu nối đó, sau đó nhả ra để mấu nối tự rớt ra.

Loop có giá 70$ và Loopit giá 35$, bạn có thể mua tại đây.

Quảng cáo

Quảng cáo

Theo Gizmodo
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với tôi việc đầu tư này làm không cần thiết. Vì dây đeo theo máy nó đã thật sự phát huy hết công dụng của nó rồi. Đeo chéo, đeo cổ, cột vào tay đeo hông tất cả đều được.

Nói chung việc đầu tư dây đeo này với tôi là phí tiền.
dungdeath
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ăn nói sao không suy nghĩ hả bạn ?
michi24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em đồng ý với bác này....!
đẹp đấy nhỉ........................
em rất thích, dây đeo hiện nay muốn tháo ra khó quá trời là khó!
Tháo ra khỏi cái gì mà khó, quàng nó qua cổ qua vai rồi lấy nó ra khỏi vai,cổ mà bác bảo khó thì cũng lạ. Thậm chí mình thấy nó dễ hơn cả việc lấy cái đt trong túi quần khi bác đang ngồi.
Tâm An
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái bất tiện của dây đeo hiện nay là khi bác tháo nó ra, sau đó cầm máy chụp, nó cứ lủng lẳng rất vướng víu! Bài toàn là ở chỗ đó!
huycafe
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ô anh gì ơi một số tình huống anh không thể đeo dây vào cổ mà chụp mà ^^,
chưa có DSLR => chưa có súng => chưa cần dây đeo súng, mà lúc nào chả găm ở trước ngực cho an toàn, lúc cần nhấc lên bắn luôn dc >😃
hugobaoloc
ĐẠI BÀNG
13 năm
bao nhiêu tiền thế nhỉ
Ngdthtrung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rồi bạn, có nhiều lúc cần chụp bức ảnh nào đó thì phải tháo máy ảnh ra, mà bác biết rồi đó, chụp ảnh có nhiều khi quan trọng nhất là khoảnh khắc mà thôi, ai nhanh tay hơn thì sẽ có được tấm hình đẹp
Ví dụ như phóng viên ảnh, họ sẵn sàng bỏ tiền ra để mua cái này chỉ để gặp 1 trường hợp nào đó có dịp sử dụng hiệu quả và có được bức ảnh mong muốn
mình thấy thiết bị này hay đấy chứ, mình rất thích lắp cái handtrap (chả biết viết thế có đúng ko?) mà vẫn muốn đeo dây. Mỗi tội 70$ thì quả là hơi xa xỉ
sợi dây nho nhỏ đó mà tải trọng lên đến 159kg sao? hay nó làm từ sợi Kevla nhỉ?
mboom7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haiz, ý người ta là tháo hẳn ra các bác ơi các bác cứ nhắm mắt comment bừa =)) :eek:

DannyB
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng có 1 cái như thế này nhưng của BlackRapid, kiủ như thế này có lâu rồi mà đâu có lạ lẫm gì 😁 BlackRapid còn có nhiều model hơn ý chứ http://www.blackrapid.com/product/camera-strap/
ở Việt Nam mà sử dụng cái dây đeo này thì như tặng máy ảnh cho mấy thèn cướp giựt
artetavn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Toàn mấy bác chưa xài bao giờ comment lung tung. Đeo thử cái Black Rapid hoặc Q-Strap rồi mới biết nó tiện lợi thế nào. Vừa chạy xe máy vừa đeo để chụp còn được nữa đấy, cướp giật thì chào thua. Dây đeo kiểu này đến bây giờ không dưới 4 hãng sản xuất rồi. Đang xài Q-Strap đây.
Một tool rất tiện lợi, đặc biệt đối với các man. Em nhớ hồi SV, chỉ dùng máy cơ thôi, bọn emnói chuyện về máy ảnh dùng toàn thuật ngữ của lính: "súng" -máy ảnh, "nòng"-ống kính, "đạn"-phim 35ly, "bắn"-chụp. Bắn từng phát, bắng la-phăn (chụp hàng loạt 5 shoot), giờ có dây đeo súng nữa là quá chuẩn.😁
hackie
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khuyến khích và ủng hộ mọi sáng tạo dù là nhỏ nhất. Kiểu gì cũng có ích, ít hay nhiều chứ không phải là không có. Tây nó hơn nhau là ở chỗ đó!
Khi nào nhờ người khác chụp hộ gia đình một tấm thì mới biết tháo dây ra khỏi cổ nó bất tiện thế nào?
😃
Hy vọng cái chốt đủ chắc chứ khônng thì...
vjrus
TÍCH CỰC
13 năm
cứ lo thừa thải nhỉ , chắc, cũng đủ treo bác lên thôi ấy mà 😁
kg thấy dây đeo súng trường ntn chỉ đưa ra cái hình rồi bảo lấy ý tưởng, thế mà có nhiều người vào khen chê đủ điều không biết mem tt giờ mắt có bị gì không,
Đẹp và tiện lợi quá. :hot: Em thích mới hàng lạ như thế này, chơi máy chơi luôn phụ kiện ................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019