Đây là Sony Xperia Z3 và Z3 compact?

Duy Luân
30/6/2014 22:7Phản hồi: 157
Đây là Sony Xperia Z3 và Z3 compact?

Trang Digi-wo, một nguồn từng rò rỉ nhiều tin chính xác về Sony, mới đây đã đưa ra hai tấm ảnh chụp mặt trước của Xperia Z3 và Z3 Compact. Đây sẽ là thế hệ điện thoại chủ lực kế tiếp mà Sony được cho là sẽ giới thiệu tại triển lãm IFA 2014 diễn ra vào đầu tháng 9 năm nay. Nhìn vào các ảnh này, chúng ta có thể thấy rằng chúng sẽ hữu nhiều nét tương đồng với dòng Z từ trước đến nay, và có vẻ như thiết kế OmniBalance vẫn sẽ hiện hữu trên Xperia Z3 và Z3 Compact. Một điểm đáng chú ý đó là ở mặt trước của Z3 có hai lỗ dài nằm ở hai phần trên dưới của panel, có thể đây là cách bố trí loa mới chăng? Trước đây Xperia Z2 cũng được trang bị loa stereo nhưng hai lỗ phát âm thanh nằm ở sát hai cạnh máy.

Nguồn: Digi-wo
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Z2 mới ra ko lâu, aizzz
thqt1b
TÍCH CỰC
10 năm
@romeovietnam Uh bro, lại chuẩn bị lúa nữa gòi......Haizzz. Mới mua 1 em Z2 hôm T6 mới ghê....Một phút dằn lòng ko dc.....Cơ mà khá hài lòng về Z2. Chạy ra tiệm "trên tay" 1 lượt 4 em siu nhân : G3, S5, M8 và Z1, và lụm em Z2 sau 15p suy nghĩ....
Chưa cả đc cầm trên tay cái z2 đã lộ z3. Sony với Sam đẻ kinh hồn
trandinh135
ĐẠI BÀNG
10 năm
dự là có người nói bo tròn giống iphone 4 ( mà cũng giống thật)
@trandinh135 dự là bác sắp có gạch xây nhà =]]]]]
@trandinh135 Bác bị gì khi nói giống ip4.
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@trandinh135 Giống ip chỗ nào suốt ngày cứ phán giống ip, cứ làm như ip là chuẩn thiết kế vậy. Con này đẹp viền mỏng khá giống sky 870, nhưng nói chung vs thiết kế kiểu này thì mẫu nào cũng đẹp
Thường
@Đinh Phan THiện
Thích Sony và đang dùng Z2 nhưng công nhận bản rò rỉ này ... xấu. Phần trên và dưới thừa nhiều quá
@sweetberry Viền trên và dưới dầy thể nào cũng có người như bác vào chê, viền trên dưới to, bác xoay ngang điện thoại xem film, chơi game, chụp ảnh, ngón tay ko bị chạm vào màn hình, hãng tính kỹ cả rồi, Iphone các đời viền trên, dưới vẫn làm dầy đấy thội.

Viền dầy xoay ngang dễ cầm hơn, khi chụp ảnh, quay fim, xem video clip.

Hai hình ảnh mới về bộ đôi iPhone 6 màn hình lớn:

HTC các dòng

@yeucongnghe2012 chuẩn đấy bạn, chơi game mà viền trên dưới nhỏ, chạm nhầm là loạn cả lên.
@sweetberry Lại thánh, cái gì cũng chê được.
Vừa z2xong lại z3 chậy đua công nghệ chóng cả mặt .
hung_ly
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có lẽ máy cực mỏng nên phải làm phần trên, dưới dài ra để nhét camera, loa và củ rung
@hung_ly chọn cái màu đen thì không còn nhìn thấy phần trên phần dưới thừa ra nữa🆒
Làm lia lịa vậy Sony 😁. Các bạn bán z2 đi mềnh mua nào :rolleyes:
Cảm thấy giống giống dt tàu hay sao ý
😁 sony lại thức đêm thức hôm để làm cái viền mỏng dính rồi.
Hic, bị mất note 3 vừa mua z2 được 2 tuần

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
@connhimhoi bị cướp nó lấy mất note 3 chứ lên đời gì bác, mỗi con có ưu điểm riêng, mình thích cái chống nước của z2 cho cảm giác yên tâm thôi chứ note 3 vẫn ngon muh, định chờ note 4 ra thì bán lại note 3 ai dè bị mấy thằng chó nó cướp mất rồi, ra cửa hàng định mua cái cùi bắp xài đỡ chờ note 4 thì bị mấy em xinh tươi dụ mua z2 @@
@volamtruyenky ay za thiệt là đắng lòng. thấy bác cũng tội mà thôi cũng kệ bác.\
@volamtruyenky Z2 dùng ok ko bạn. Đang định mua Z2.thank
@Mrbrown20 tàm tạm thôi bác, gia công chưa tốt lắm.
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
10 năm
Z2 ko đủ sức thay đổi nên có lẽ phải ra Z3

Sent from my BB 8700g !!!
oạch. mơ Z2 chưa xong mà đã ra Z3 roài :mad: ta hận.
dài và dư thừa trên dưới nhiều quá ! làm ngắm lại là đẹp vô đối ! làm chất liệu kính gì cho nó nhẹ hơn tí ! nằm mà on fb , máy nặng quá rớt phát vào mặt là xác định răng bay !
khanhonly
ĐẠI BÀNG
10 năm
Xấu quá, 2 viền trên quá to và thô
Nhanh thật. Có khi cuối năm nó đẻ tiếp z4 không chừng.
Sony sai lầm ở chỗ là ko chịu quan tâm đến người dùng. Thiết kế thì rất đẹp, nhưng khi cầm trên tay thì khác 100%. Vẫn sang,đẹp nhưng cực kỳ cấn tay, đặc biệt khi thao tác hay cầm bằng 1 tay, góc máy ko bo tròn sẽ làm cấn và đau tay. cực kỳ khó chịu. Những đt làm tốt nhất thì có note 2, s3,s4,s5, g2,htc one,lumia 1320... Bác nào dùng rồi thì sẽ hiểu là bo tròn nó lợi ích ra sao.
Thứ 2 nữa là phần trên và dưới nhìn thừa nhiều, mất cân đối. Giao diện Sony thì tiện dụng hay ko m ko nói nhưng nhìn rất tù, icon tỷ lệ ko hợp lý,màu sắc nhìn rối, cảm ứng trên 1 số con rất khó chịu, chụp hình bá đạo ra sao ko biết chứ tóc độ chụp chậm, ko chỉnh thì chụp ko đẹp.
Hi vọng sony nhìn thấy những điểm đó và khắc phục. M chỉ thích mỗi con Arc s của sony, xài z1,l và ion 1 time nhưng ko thích đc.
zViVuz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@spsp Đó lý do chia tay e z...phải cưới ngay e g2...càng về sau sony làm máy cứ to và cấn tay hơn lg...cầm g2 có knock code thấy tiện thế nào...sài 1 tay rất ổn
@spsp Viền dày vì cách bố trí linh kiện bên trong để đảm bảo độ mỏng. Chứ có phải nó làm dày để cầm nắm đâu mà phân tích. Tablet bây h nó cũng làm mỏng viền quá chừng kìa. Khi cầm bao h người ta cũng phân bố các ngón tay mỗi điểm 1 ít, chứ ai khư khư vào cái viền. Còn Nhiều bố cứ tự cho mình là pro, đưa máy lên chụp cứ phải chỉnh chỉnh kéo kéo mới vừa ý. Mình dùng 1020 mà mấy khi chỉnh trước khi chụp, có chăng là tắt bật flash. Chủ yếu chụp tĩnh mới chỉnh chỉnh chút thôi, chỉnh thì có đẹp hơn chút. Nên nhớ Camera phone chủ yếu ghi lại khoảnh khắc là chính. Gặp khảnh khắc đẹp, ở đó mà bờ rồ 😃
@hieunguyen_it bạn trích nhậm hay sao ý, m thấy bạn cmt ko liên quan gì đến cmt của mình cả :p
@zViVuz M đang note 2, và rất thích G2, ss thì m chỉ thích note thôi. có điều kiện sẽ lên note 4,hoặc kiếm con g3 xài. Sony tốt nhưng ko hợp với mình.
Dù thích Sony nhưng vẫn phải nói Z3 ngoại hình thoạt nhìn không được như mình mong đợi còn Z3 compact thì vẫn đẹp.
Cầu mong cấu hình và phần mềm bù lại
funnypippi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sky A870 thay logo Vega = Sony?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119