Dcom- 3g có thể bạn chưa biết

lekhanhduy
19/2/2011 21:59Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh em thông cảm trang tải hình có sự thay đổi nên thấy toàn hình con ếch không a :p đang khắc phục
kthy.com
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn lê khánh duy thử lấy sim dcom cho vào điện thoại để apn là v-internet xem có truy cập web được không ? Nhớ thông báo kết quả ! Mình củng nhờ các bạn khác test dùm ! Thank !
lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
không được bạn a . màn hình màu trắng tinh không hiện gì cà từ trước giờ vẫn thế. bạn ktthy tính làm gì hack a ?. hay tính dùng sim thường truy cập wep =e-connect .cũng được nhưng giá tiền nó không tính 60d/m
kthy.com
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế thì tính cước như thế nào vậy ?
lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu dùng sim thường truy cập = e-connect. lúc đầu củng tưởng nó tính 60d/m nhưng không phải . nếu sim thường của mình không đăng ký 3g hay các gói cước data thì nó tính theo gói mặc định d0 10d/1kb( nếu mà truy cập kiểu này chắc sập tiệm mất ) .còn nếu đăng ký 3g 10k hay 15k/tháng không nhớ rõ nũa thì nó tính 1d/1kb, nếu đang ký các gói cước data thì nó chừ vào dung lượng miễn phí nhấ *102# để xem . còn dùng sim 3g truy cập = v-internet thì hoàn toàn không được nhé . mà giả sử có được đi nữa thì theo mình tốc đỗ se thua nếu truy cập bằng e-connect
bên vina có thể maximum là 800kb/s đó,nếu bác tháo trình diệt viruts ra.!
Lướt web thì ít thấy khác biệt chứ download thì 7.2 ăn đứt 3.6, lúc tết sài 7.2 down toàn>700KB/s
daphaphoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu tốc độ có 400kb/s mình khuyên bạn không nên quảng cáo xin cái bạn xin ý kiến cái tốc độ của mình có >850kb/s nhẹ nhàng thỉnh thoảng giật được 913kb/s nhưng hem chụt được của mình là MF 190S viettel nha 😆 cái ảnh thứ nhất >700kb, ảnh thứ 2 trên >850kb/b vớ vẩn ý mà anh em thấy thế nào
lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
tại sao lại có người đạt tới 700, 800kb trong khi có nhiều người lại 200, 300kb còn thấy khó nửa nói chung nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố . để chứng minh là mình có thể đạt tốc độ 700 .800 các bạn nhớ post thêm ảnh thống kê dữ liêu up và download nhé. thôi là một phát thống kê tốc độ dcom hem :eek:
@lekhanhduy
bạn lekhanhduy có sự hiểu biết rất sâu đó--tui đọc hết topic "
Dcom- 3g có thể bạn chưa biết". cảm ơn bài viết ..........
phần thống kê trên D-com chỉ mang tính tham khảo thôi, chứ không phải là dữ liệu để tính cước các bác nhé. phần mềm nó cũng có thông báo cảnh báo đó mà.Bác nào ko biết cứ dọa làm ae cho hết usb D-com thì chết =))
daphaphoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhà mình đạt được cái tốc độ >800kb/s mình nghĩ là do những yếu tố sau
-Nhà gần trạm USB 3G cách 30m (thế mới dám mua chứ)
-Để USB gần cửa sổ( chỗ nhìn ra cửa sổ phải thông thoáng nha)
-Down load 10h đổ lên, chứ tầm sáng cả chưa chỉ được 600,700kb/s thôi
-Và nếu USB 3G của bạn sóng chậm chờn thì hãy gửi mail đến nhà mạng, mình phải gửi 6 mail tiếp 1 đoàn khách viettel mới được đấy
Download nhanh theo tôi thấy là có mấy lí do sau:
-Sóng khỏe (khoảng 25/99 trở lên)
-Download ban đêm(22h or 23h trở đi đến khoảng 7h sáng hôm sau)
-Host ngon(MF,4share.vn, megavnn.vnn.vn, mp3.zing.....), thỉnh thoảng torrent cũng kéo được khiếp phết nhưng hiếm lắm
-Có sử dụng phần mềm tăng tốc download(IDM chẳng hạn)
lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
ước gì mình được nhứ thế nhỉ khỏi sài mạng dây nữa . nhưng theo tôi thì tỷ lệ download như thế vẫn ít lắm hehe:eek:
nói ngu thế, tốc độ nó nhanh thật nhưng tiền cũng ra đi rất nhanh
lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
ex khỏi nói đi bạn làm ơn ăn nói cẩn thận dùm cái nha . việc người ta mất tiền ra sao thì miễn thắc mắc , có ành hưởng đến kinh tế nhà bạn ha ?😕. người gì chả có chút lịch sự gì cả :mad: tôi sài mà bắt bạn chả tiền thì hãy lên tiếng nha thanks. không thích thì thôi đừng có vô topphic người ta ăn nói lung tung . 😁
tính ra cái thằng 3G mạng khác không biết chứ mỗi khi cúp điện thì mình lôi thằng 7,2 E1750 này ra xài thấy tốc độ của nó ngộ lắm.tùy lúc hay sao ấy,vô trong me.zing.vn thì load chậm mấy cái flash,chơi nông trại mà phải reset trang ca chục lần mới vô được,guny cũng vậy.
lekhanhduy
ĐẠI BÀNG
13 năm
chả piết chỗ bạn sao ấy chứ . chỗ mình dù có hay mất điện cũng vậy . vô web thì có vẻ là không ổn định, lúc nhanh lúc chậm tùy trang . còn về trơi game có lẽ mình thấy là mượt nhất , cái quan trọng là ít bị diss mạng .mà ông hau_pro ở bình dương a ? web gì mà toàn bài ông viết vậy ? cần giúp không ? làm thêm cái topphic chia sẻ giao lưu cho các bạn bình dương có vẽ hấp dẫn hơn đấy
chính xác, xem youtube, mp3zing các kiểu load rất nhanh mà mấy cái nông trại thì y như rùa bò
Sun-Mon
ĐẠI BÀNG
13 năm
không thể tiêu hóa được cái lỗi chính tả "trơi" của ông lekhanhduy được, mắc lỗi chính tả thì cũng vài chỗ thôi chứ chỗ nào cũng "chơi" thành "trơi" đọc bài viết mà ngứa con mắt.
Dcom phải dùng hạn chế chứ cày game thì có mà...
D-Com được mỗi cái download nhanh, phủ sóng rộng thôi ... còn load web thì như Zịt ...thua vina 3g xa.
Mình vừa đăng kí gói 120k/1thang ko giới hạn cho cái d-com của mình,mấy bạn cho mình hỏi mình chơi gunny liệu có ổn ko,2gb dung lượng trong 1thag có đủ chơi ko nhỉ,vì wa 2gb là nó ép băng thông lại còn 2g,ai test rồi cho mình xin ý kiến
diepa9k39
ĐẠI BÀNG
13 năm
2GB cho 1 tháng thì chỉ đọc báo thôi.2GB tính ra đc 20 ngày là hết.Chợi Gunny cung đc.Nói chung chơi game Online mất 1000đ/hour.
Nếu chuyển về 2G thì cũng đc đấy.Chỉ đọc báo thôi (load lâu tý) nhưng ko chơi game online đc.
Còn vụ tốc độ của Dcom thì loại 7,2Mbps thì chỉ cho phép tốc độ tải về tối đa là 7,2Mb/8=900KB/s (cái này download nhạc ở Mp3.zing.vn hoặc Youtube.com là bình thường). Còn lại 3,6Mbps thì giới hạn tải về là 3,6Mb/8=450KB/s.
Các bạn chú ý Megabit thì ký hiệu là Mb còn MegaByte thì ký hiệu là MB nhé.2 loại Dcom này có giới hạn băng thông khác nhau đấy.Các mạng 3G hiện này đều đáp ứng đúng băng thông như cam kết chứ ko phải như chủ Topic nói đâu.Dùng loại Dcom 7,2 đương nhiên là tốt hơn rồi
@boy_sgbuon mình xài gói 120k/1 tháng đã 4 tháng nay. nói chung là ổn vẫn chơi game online bt. kiếm thế - AOE chơi trên garena chiến tốt. còn đọc báo load hơi chậm nhưng ko ảnh hưởng lắm
toc do em hack dc co luc len den 1mb/sec con trung binh 800kb/sec thui hehe loai 7.2
các bác dùng docm có bị nóng ko có phải tản nhiệt cho nó ko nhỉ
@zhuang có chứ bạn, bỏ vào ly nước đá nhé

p/s đùa thôi ko sao đâu
của mình không phải 200kb/s mà là 30kb/s. dung viettel day
@SpecialOne26 bóp rồi thế thôi bác a
minh xem youtobe video. xem lai may cai video bong da voi chat luong 240p mà đợi nó load dài cả cổ ra đây.chán quá.mình không thích thay đổi chút nào.nếu các anh ấy không khắc phục chắc cũng phải thay đổi cho biết chất lượng các mạng khác xem thế nào chứ cứ chung thủy với viettel cũng không tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019