DDict -Từ điển miễn phí (Data Thẻ nhớ) - Update 11-4-11: Tool tạo data

Thảo luận trong 'Phần mềm - Tiện ích' bắt đầu bởi kien.nguyen, 30/12/10.

1. laudaisoi

laudaisoi Thành viên

Đã có bro nào tạo thành công data chưa ?
  2. KO2

KO2 Thành viên

đã thành công với data kinh tế việt anh của prodict nhưng định dạng hơi xấu, không có xuống dòng :(
    đang định dùng python định dạnh lại nhưng chưa có thời gian
  3. quochuan48

quochuan48 Thành viên

Em thử rùi mà làm không được, vẫn bị lỗi, chán ghê, chắc là do file stardict của em rồi, bác xử nó giúp em với....................................!
    http://dl.dropbox.com/u/8451740/iSta...aViDic_JV2.zip
    http://dl.dropbox.com/u/8451740/iSta...aViDic_VJ2.zip
    ah mà cái này cũng convert từ babylon sang bác a, link dưới có nhiều dữ liệu babylon em đang cần 2 bộ này để học tiếng nhật, mong bác xử nó giúp e
    JaViDic Vietnamese - Japanese.bgl
    JaViDic Japanese - Vietnamese.bgl
    http://www.box.net/shared/42cykgg844
  4. tien138

tien138 Thành viên

mình làm dc rồi
    tốc độ hơi chậm nhưng mà khá hay
    không biết data có bằng BBdict không
    mình có cài gói hàn việt và đã cài ngôn ngữ tiếng hàn nhưng không biết vào như thến ào để gõ tiếng hàn để tra
  5. ht_tran

ht_tran Thành viên

thấy trên dauden.vn co bản ddict 2.05 rùi nhưng sao cài vô chạy không được.Bạn nào chạy thử chưa?
  6. polimepy

polimepy Thành viên

bác nào up hộ bản 1.2 với...........................................................
  7. guntx

guntx Thành viên

cái đó cho os5 mà bác. 4.5 ko xài đc
  8. tungftu

tungftu Thành viên

9. trongngoc89

trongngoc89 Thành viên

các pro ơi cho em hỏi e cài Ddict 2.05 cho blackberry 8820 rom Hydrid 7.2 không biết tại sao bb báo lỗi "net.rim.bb.device.doger.ui.api".em đã vô file tối ưu của phannhannguyen trong ổ C tìm file cod này nhưng không có,các bạn cho mình hỏi có phải máy mình thiếu cod này không và phải tìm nó ở đâu?thank các bạn nhìu
  10. tung1404

tung1404 Thành viên

Không hiểu sao em tra từ điển Nhật - Việt với từ に thì nó lại trả kết quả là của từ な
  11. dai_no19

dai_no19 Thành viên

bác nào co link bản 1.2 cho em xin
    Hix, em xài Ó 4.5 nên bản 2.0.5 thì po tay rồi ....!
  12. sogetsu.94

sogetsu.94 Thành viên

Pac nào có ddict xài được cho os 4.5 thì cho e xin cái link down với. Bản 2.0.5 chịu pó tay k xài được trên 8800 nó bảo thiếu file cod gì gì đó mà os 4.6+ mới có
  13. Barak Obama

Barak Obama Thành viên

Các bác lưu ý:
    Em cài bản 2.0.5 cho Bold Rom 5.0 nhưng bản này KHÔNG CÓ PHIÊN ÂM.

Các bác cho e xin lại bản 1.2 với ạ. Bản 1.2 này có cài được cho rom 5.0 ko ạ? E vào Dauden nhưng ko hiểu bản 2.0.5 cập nhật cái gì? Cứ loạn xì ngầu lên 2.05 với 1.2 mà ko rõ ràng là 2.0.5 cập nhật những gì cả? Em đã Remove cái 2.0.5 rồi nhưng chưa biết down bản 1.2 ở đâu? down về toàn thấy 2.0.5
  14. vuzap

vuzap Thành viên

Của bạn đây: Download and Guide
    Barak Obama thích nội dung này.
  15. vuzap

vuzap Thành viên

Up lại version 1.2 của DDict cho các bạn

DDict
    Data
    jundat57, ddt2711, kid27124 người khác thích nội dung này.
  16. Barak Obama

Barak Obama Thành viên

E đã cài lại bản 1.2, có phiên âm đầy đủ, gõ tiếng Việt bình thường. Tks bác
    aca456 thích nội dung này.
  17. thanhngoc2804

thanhngoc2804 Thành viên

bạn hướng dẫn cụ thể cách bạn cài vài 8830 cho mình júp đc k....?mình cài nhưng làm hoài k đc bạn àk..........thanks bạn trước
  18. silicman

silicman Thành viên

cài cái ddict trước, sau đó tạo 1 thư mục chứa data cho ddict trên thẻ nhớ, vd: \ddict\data, chép vào thư mục \data các tập tin: dict.path + 2 bộ từ điển a-v, v-a thôi. Nếu muốn chép nhiều data hơn cho từ diển bắt buộc máy phải còn bộ nhớ trống thật nhiều. Có một cách khác nữa là sau khi chép 2 bộ từ điển a-v, v-a xong rồi thì cho chạy nó trên BB, rồi bỏ dấu check sử dụng nó đi. Sau đó bổ sung vào thư mục \data các bộ dữ liệu từ khác, lần lượt từng bộ một. Tại vì mặc định Ddict sẽ chọn dùng hết tất cả các dữ liệu nó thấy được, mà như thế thì nạp sẽ rất lâu, chưa kể máy không đủ chỗ nạp thì nó sẽ báo lỗi rồi văng mất lun à.
    jundat57, Cuongyds2007thanhngoc2804 thích nội dung này.
  19. thanhngoc2804

thanhngoc2804 Thành viên

mình làm như vậy vẫn k đc bạn àk...dùng trên 8830 k đc thì phải...ROM 4.5 chạy đc k nhỉ....?....mình nhấn vào chọn .path là nó out ra lun chẳng làm jì hết....mặc dù đã chép tất cả cùng 1 folder nhưng chẳng ăn nhầm jì....hjc
  20. quyet12b

quyet12b Thành viên

8830 dùng bình thường mà. Chỉ cần cài ddict trước, sau đó coppy dữ liệu từ điển vào một forder cùng với file dichpath trên thẻ nhớ. Cuối cùng từ ddict chọn đường dẫn đến file dichpath đấy. Các bạn chú ý là cái này nó xung đột với file manager hay là một trình quản lý file nào đó thì phải, nghĩa là khi mình đang chọn đường dẫn thì phải thoát hết các ứng dụng đang lấy dữ liệu trên thẻ nhớ. Nếu không làm thế thì khi chọn file dichpath là bị lỗi.
    thanhngoc2804 thích nội dung này.