DDict -Từ điển miễn phí (Data Thẻ nhớ) - Update 11-4-11: Tool tạo data

Thảo luận trong 'Phần mềm - Tiện ích' bắt đầu bởi kien.nguyen, 30/12/10.

1. thanhkakatb

thanhkakatb Thành viên

Database và file cài đặt của DDict đã được cung cấp, còn việc cài vào có chạy được không và có chạy ổn định không lại phụ thuộc vào từng máy và từng người dùng, mặc dù phần mềm và data hoàn toàn phù hợp và cùng version; Thật ra thực tế cài có một số xung đột xảy ra như: cài xong, trỏ đường dẫn đến file *.path nhưng loát 1 lúc lại bào lỗi java.lang.swcuritexception: permission... không tương thích hoặc không nhận dạng được file .... Mình xin chia sẻ một số kinh nghiệm thực tế như sau:
    1. Kiểm tra bộ nhớ trống của máy còn bao nhiêu, vì mặc dù chạy data trên Memory card nhưng cũng cần bộ nhớ đệm trên máy chắc khoảng 3 - 4M thì ổn;
    2. Kiểm tra data của ddict ,chỉ nên dữ lại những loại từ điển cần dùng còn lại xóa hết ngoại trừ file *.path, để quá trình Update data path diến ra nhanh chóng và không bị ngắt quãng, không bị quá nặng;
    3. Trường hợp đã làm mọi cách mà vẫn báo lỗi, có một cách là: Giữ nguyên Ứng dụng Ddic đã cài (trước khi uprom không được gỡ bỏ Ddict) đồng thời UpRom lại nhưng khi UpRom nhớ tích vào Ứng dụng Ddict để UpLoad luôn cùng quá trình cài đặt, sau đó làm các bước còn lại theo như hướng dẫn cài Ddict (trỏ đường dẫn đến file *.path + ...);
    Chúc các bạn may mắn!
  2. chubeloatchoat

chubeloatchoat Thành viên

sao mình ko thấy phiên âm nhỉ ?
  3. bloodheartvn

bloodheartvn Thành viên

Dung the, hy vong data sau nay se dc update them phan phien am nua. Ton cong suc va thoi gian phet day.
    Srry vi ko type dc Tieng Viet.
  4. tien138

tien138 Thành viên

mình cũng thấy thế
    càng nâng cáp càng dở chán quá
    không hiểu sao trước kia đang dùng 1.2 tự nhiên dở hơi đi nâng cấp lên 2.0.6 thế là giờ mở ra cứ đơ đơ phải tắt hết các từ điển khác đi chỉ để 1 cái tra mới nhanh
    Chán thế nhất là giờ gỡ ra cài lại 1.2 lại bị lỗi nữa chứ
  5. hnauvmal

hnauvmal Thành viên

2 bản 1x và 2x là khác nhau. 1x hiện tại là cơ bản và ổn định nhất (hiện tại bản này năng cắp lên 1.4 các bạn có thể down bên apps.dauden.vn). bản 2.x là bản thử nghiệm thêm một số chức năng mới... nhưng không ổn định nên đã ngừng phát triển.:D
    bloodheartvntien138 thích nội dung này.
  6. tien138

tien138 Thành viên

cảm ơn nhé không biết có bản 1.4 rồi
    Mình vừa cài 1.4 ok ngay
  7. bloodheartvn

bloodheartvn Thành viên

Mình dùng bản 2x trên 9k thấy ok mà
  8. yeubb1310

yeubb1310 Thành viên

thank bạn nhé hihi
  9. iLeo

iLeo Thành viên

Lâu lâu rồi ko thấy Dâu Đen ra bản Update nào mới nhỉ :)
  10. bloodheartvn

bloodheartvn Thành viên

Co dieu phien toai la hinh nhu ver 1.4 va 2.0 la hai phan mem rieng biet chu ko phai cac ver ke tiep nhau. Nen khi cai thi tren bb se co toi hai icon cua phan mem nay, va chay doc lap voi nhau mac du van dung chung data.
    Srry vi ko type dc Tieng Viet.
  11. hnauvmal

hnauvmal Thành viên

-----
    [QUOTE%3Dhnauvmal]#222222]
    bloodheartvn thích nội dung này.
  12. bloodheartvn

bloodheartvn Thành viên

Cảm ơn bạn đã giải đáp, nhưng vì mình up lên 2.0 từ bản 1.4 nên tưởng chúng kế tiếp nhau.
  13. lorddark3412

lorddark3412 Thành viên

Có bản nào dành cho 1/2 qwerty không các bác?em xài 8110 và chạy bản 1.2 gõ các chữ thứ 2( như s, x,v,f,...) là không có được :d
  14. vodanhdt91

vodanhdt91 Thành viên

15. m4rch26

m4rch26 Thành viên

Ai có data của DDict share tớ với!
  16. hnauvmal

hnauvmal Thành viên

nguyentrungtim, songkhoa, quanviet1 người khác thích nội dung này.
  17. m4rch26

m4rch26 Thành viên

18. apple13

apple13 Thành viên

Dược thư 2002 có bản prc k lỗi font mà b, dùng mpc mà đọc, cần gì cài vào ddict

Mà bác chủ cho e hỏi, có data từ điển y khoa của bên vietdict có convert được sang ddict k ạ? nếu có bác chủ convert hộ e nhé, đang cần gấp ạ :)
    vodanhdt91 thích nội dung này.
  19. nobita_matngua

nobita_matngua Thành viên

Cak cai ntn vay cac bac nhi ?
  20. vodanhdt91

vodanhdt91 Thành viên

Bác cho em cái link được không? thanks trước.