Deep Sleep Battery Saver Pro v2.0 mới I+Cách dùng hiệu quả-Tự đưa máy về chế độ ngủ tiết kiệm pin

pretty.boy70
13/4/2013 13:53Phản hồi: 30
Deep Sleep Battery Saver Pro v2.0 mới I+Cách dùng hiệu quả-Tự đưa máy về chế độ ngủ tiết kiệm pin
Đối với các thiết bị dùng Android, Deep Sleep là trạng thái tiết kiệm pin được tự động kích hoạt sau một khoảng thời gian nhất định mà máy không được sử dụng. Một khi bạn khóa bàn phím hay tắt màn hình, thiết bị của bạn sẽ ở Sleep mode. Sau đó, máy sẽ kích hoạt trạng thái Deep Sleep. Các ứng dụng không cần thiết như các ứng dụng nền hay radio sẽ tự động tắt. Mục đích của việc này là để tránh dùng pin vào các hoạt động vô ích, từ đó tăng được thời lượng pin cho thiết bị.​
Tuy các thiết bị thường tự mặc định việc kích hoạt trạng thái Deep Sleep, vẫn có rất nhiều ứng dụng cho phép bạn can thiệp vào quá trình này. Tuy nhiên, khó có ứng dụng nào có thể xuất sắc hơn Root Uninstaller’s Deep Sleep Battery Saver. Với rất nhiều profiles cho người dùng lựa chọn, ứng dụng này cho phép bạn kiểm soát thời gian máy kích hoạt trạng thái Deep Sleep một cách chính xác tuyệt đối như những gì bạn muốn.​
Mỗi profile ứng dụng này cung cấp cho phép bạn kiểm soát những hoạt động cụ thể của máy trong trạng thái Deep Sleep. Hơn nữa, nó còn cho phép bạn lựa chọn thời gian thoát máy ra khỏi trạng thái này hay lựa chọn mức pin tối thiểu để sleep mode được tự động kích hoạt.​
Để hiểu rõ hơn về ứng dụng này, hãy cùng tìm hiểu các profile mà Deep Sleep Battery Saver cung cấp cho người dùng.​
-Gentle: 30 phút 1 lần, thiết bị sẽ được tự động thoát ra khỏi Deep Sleep trong vòng 1 phút để đồng bộ hóa các nội dung online và các hoạt động khác. Khá giống với chế độ mặc định của Android.​
-Strong: 45 phút 1 lần, thoát ra khỏi Deep Sleep trong vòng 1 phút.​
-Balance: 1 tiếng 1 lần.​
-Aggressive: 2 tiếng 1 lần. Với khoảng thời gian dài như vậy, người dùng có thể bị lỡ mất các thông báo từ email hay mạng xã hội,…​
- Slumberer: Giữ thiết bị trong trạng thái Deep Sleep liên tục sau khi tắt màn hình. Người dùng sẽ không thể nhận được bất kì thông báo nào từ các ứng dụng trực tuyến khi máy vẫn còn đang khóa.​
-Custom: Được chia ra làm 2 profiles, một dành cho ngày thường và 1 cho ngày nghỉ. Ở cả 2 profile, bạn đều có thể có các tùy chọn riêng để phù hợp với lịch sinh hoạt của mình.​
Cách sử dụng ứng dụng này vô cùng đơn giản. Bạn chỉ cần khởi động Deep Sleep Battery Saver, chọn profile mà mình muốn, sau đó ấn biểu tượng kích hoạt ứng dụng phía trên màn hình. Ứng dụng này sẽ thông báo cho bạn về thời lượng pin còn lại, trạng thái ứng dụng và profile mà bạn đã chọn.​
Màn hình cài đặt của ứng dụng này cũng cho bạn kiểm soát một vài tính năng hữu ích khác, ví dụ như quyết định mức pin tối thiểu và tối đa mà Deep Sleep được kích hoạt. Ngoài ra, bạn còn được lựa chọn thời gian để màn hình chờ trước khi máy kích hoạt Sleep mode, cho phép một số ứng dụng nhất định chạy trong khi máy ở Deep Sleep cũng như kiểm soát số ứng dụng tối đa mà không bị tắt trong trạng thái này.​
Hơn nữa, bạn sẽ không phải lo lắng khi đang nghe nhạc online, download hay sử dụng các ứng dụng khác cần kết nối liên tục với internet bởi Deep Sleep Battery Saver cho phép việc trao đổi dữ liệu diễn ra liên tục mà không bị ngắt vì Deep Sleep. Ngay sau khi việc trao đổi dữ liệu này kết thúc, kết nối radio hay Wifi sẽ lập tức được tắt, đưa máy về trạng thái Deep Sleep để đảm bảo việc tiết kiệm dung lượng pin cho thiết bị của bạn.​
Clip cách dùng​
Chi tiết & hình ảnh:​
Link Zippyshare / Mega tốc độ cao:​
Deep Sleep Battery Saver Pro v2.0 apk (mới nhất trên gg play)​
Cập nhật:​
JuiceDefender Ultimate v4.9.0 mới I+Cách dùng hiệu quả-App tiết kiệm pin "đỉnh" nhất hiện nay!

Battery Saver Du+Switch Widget v2.2.0 pro mới I:Tăng thời gian pin từ nửa ngày lên 4 ngày k nói ngoa

Tổng hợp app tiết kiệm pin được dùng nhiều nhất trên gg play bản mới I link + cách sử dụng hiệu quả

More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:
http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giống hệt Juice
Cái này có Tiếng Việt anh em ạ
Đã dùng được gần 3 tháng và phải nói đây là app tiết kiệm pin tốt nhất mình từng dùng 😁
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng cái này đag ở chế độ ngủ có tin nhắn hay điện thoại đến có báo k vậy pro
@tdkien1996 đc bạn...
olivervuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có báo bình thường mà! Sài tốt nhưng có điều hay làm đứng máy khi nó wake up! Hehe...
Cập nhật:
Clip cách dùng​
Nói chung là khả quan.
spirit3x
TÍCH CỰC
11 năm
có cách nào khi tắt màng hình thì 3g hoặc wifi vẫn còn hoạt động ko nhỉ, tại mình hay xài viber mà tắt màng hình là nó cũng ngắt mạng luôn
@spirit3x Tớ chưa tìm hiểu kỹ nhưng hình như không được bạn ạ.
@spirit3x tắt màn hình thì 3g vẫn hoạt động đc mà bạn, mình cũng đang dùng viber,tắt màn hình vẫn nhận được tn & cuộc gọi bình thừơng!
Anh em ráng dành chút thời gian ghé qua xem & cùng comment thảo luận về trình duyệt web này nhé, tks!
Trải nghiệm và cảm nhận UC Browser 9.0 - Trình duyệt đỉnh cao, giao diện đẹp mắt
à có ai biết chỉnh thế nào khi tắt màn hình nó ko tắt 3g với wifi ko
@hùnggfdgdg bạn chỉnh trong custom ý,ngày thường vs cuối tuần bạn bỏ hết data là dùng line viber như bình thường 😁
các bác cho em hỏi máy em root rồi.Thì cái Tune CPU trong custom có bật không và nó có tác dụng gì thế? em không hiểu lắm mong các bác chỉ giáo
@principino10 nếu bạn dùng android Jelly Bean thì sẽ hỗ trợ nhé...

Chi tiết tại đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=36618749
bạn cho mình hỏi khi ấn bật cái này r,thoát ra mình tắt hết tác vụ thì nó còn chạy không hay bắt buộc phải để đấy nó mới hiệu quả ?
@principino10 vẫn chạy bạn..
kaku2000
ĐẠI BÀNG
11 năm
đánh dấu

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Không dowwn đc bác ơi hic hic

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@tranngoc2c mình đã cập nhật thêm host:
Link Zippyshare / Mega tốc độ cao:
Deep Sleep Battery Saver Pro v2.0 apk (mới nhất trên gg play)
Deep Sleep Battery Saver Pro v1.9 apk
Sao mình tải về mà k cài đặt đc vậy? Nó có đuôi ...co.rar thì phải làm ntn để cài?
pretty.boy70

Đay là bản mất tiền hả bạn.
@lion0212 bản này là bản full, bạn cài vào & dùng thui bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019