Dell cập nhật Ultrabook XPS 13 với CPU Ivy Bridge, hai cổng USB 3.0 và Windows 8

Duy Luân
12/10/2012 13:43Phản hồi: 131
Dell cập nhật Ultrabook XPS 13 với CPU Ivy Bridge, hai cổng USB 3.0 và Windows 8
Dell vừa cho biết rằng hãng sẽ cập nhật dòng Ultrabook XPS 13 của mình với vi xử lí thế hệ Ivy Bridge (trước đây máy dùng CPU Sandy Bridge) và hệ điều hành Windows 8. Cùng giá 999,99$ như trước, bạn sẽ sở hữu một chiếc XPS 13 với CPU Intel Core i5, RAM 4GB, SSD 128GB. Dell cũng có cung cấp model cao cấp hơn chạy CPU Core i7, RAM 8GB, SSD 128GB với giá 1199,99$. Cả hai mẫu máy nói trên đều dùng màn hình 13,3" độ phân giải 1366 x 768, chip đồ họa Intel HD 4000. Một thay đổi lớn khác của XPS 13 mới so với đợt giới thiệu hồi đầu năm đó là cả hai cổng USB trên máy đã cập nhật lên phiên bản 3.0. Hiện Dell đã cho đặt hàng trước và sẽ giao máy vào cuối tháng này.

Xem thêm: Trên tay Ultrabook Dell XPS 13

Cấu hình Ultrabook Dell XPS 13:
  • Màn hình: 13,3" độ phân giải 1366 x 768, độ sáng 300 nit, phủ kính Gorilla Glass
  • CPU: Intel Core i5-3317U (1,7GHz, 3MB cache) hoặc Intel Core i7-3517U (1,9GHz, 4MB cache)
  • RAM: 4GB hoặc 8GB
  • SSD: 128GB, có tùy chọn 256GB
  • GPU: Intel HD 4000
  • Kết nối: Wifi a/g/n, Bluetooth 3.0, hỗ trợ Intel Wireless Display, hai cổng USB 3.0, một cổng mini DisplayPort
  • Pin: 9 giờ
  • Hệ điều hành: Windows 8
  • Độ mỏng: 18mm (ở điểm dày nhất), 6mm (ở điểm mỏng nhất)
  • Trọng lượng: 1,31kg
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã cầm thử và rất thích...chỉ không thích cái giá thôi
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android giá vậy quá ngon r bác ơi.
@namct_sn bác ra ngoài tham khảo giá xem sao, không dễ chịu chút nào đâu...người việt thu nhập thấp nhưng toàn phải mua hàng giá cao hơn
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@J_Android à, mỗi máy đều có phân khúc riêng mà bác. Con này mỏng, nhẹ, cấu hình cao, win8. Giá đó là chấp nhận được rồi. Còn những dòng khác rẽ nhưng lại nặng, dày, cấu hình có thể vẫn như trên hoặc cao hơn tí. Phải chấp nhận vs công nghệ mỏng nhẹ thôi bác 😁
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
Xin cái wallpapers 😁
@vohphuong this's yours
Đẹp .gia cũng được .
kricl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong qua hok choi.
Gặp e này ngoài siêu thị chỉ muốn chảy nước miếng. Đời bao giờ mới giàu đây cơ chứ 😔(
cuibap035
TÍCH CỰC
12 năm
Rất thích dòng máy Dell,âm thanh to,phím chuột bấm nhẹ rất êm tay,...nói chung là good!
YouOne
ĐẠI BÀNG
12 năm
  • Độ mỏng: 18mm (ở điểm dày nhất), 6mm (ở điểm mỏng nhất)
Thế này chứ, nhiều thằng chỉ báo độ mỏng ở điểm mỏng nhất rồi tự phong mình là mỏng nhất thế giới, điển hình là mấy ông Moto.
Viền mỏng,đẹp..
Cơ mà em chỉ thích các máy màn lớn hơn 15,6'' 😁
rambo_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoangPigg dell cũng có mẫu XPS 14 inch ultrabook 2012 và 15inch mà bạn, cấu hình còn khủng hơn, nhưng hơi dày một xíu, nặng 2kg, giá thì hơi chát, em mới đặt hàng mang về con XPS 15 inch chạy core 5 mà đã tới 27,7 tr sau thuế vat rùi
sck84
TÍCH CỰC
12 năm
@HoangPigg Cứ vác đi vác lại nhiều đi rồi ở đấy mà thích 15.6". Còn nếu ko phải mang đi mang lại thì dùng máy bàn cho sướng. Nhể.!
@sck84 Có sao đâu bác...Con lap của em bây giờ cũng chỉ 2,5kg thôi mà :p
sck84
TÍCH CỰC
12 năm
@HoangPigg Bạn khỏe. chứ tớ gần Băm rồi..khó vác lắm ^^
giá tốt, nhìn cũng đẹp, lại có ssd 128 gb
đang có 20 củ, muốn dùng ultrabook. hay là em này hả các bác. mà không biết cái giá đẹp này có ở việt nam mình không ta. Đang phân vân k biết mua bây giờ hay sang năm mua, đợi ultrabook giảm giá hoặc mtb windows 8
@dong_tuyet93 VN không còn giá này đâu bác ít nhất thì bác cộng thêm hộ 10% thuế VAT , còn mấy loại thuế khác nữa thì không bít
@dong_tuyet93 Giá e nó từ 33 - 38 triệu ở VN nhé bác 😔
@QXPro eo. giá ghê quá bác nhỉ. vậy e sony t13 hơn
@dong_tuyet93 Khuyên chú nên tham khảo Vaio T
@nhthien-pp e để ý vaio t13 rồi..bây h đợi thêm màn hình cảm ứng nữa xem sao. hồi sáng thấy tinhte đăng bài đấy, mà thấy giá rẻ lắm. không biết thế nào. có 17 18 triệu j đấy bản t13..mới ra t14 nữa
Đẹp quá đi thôi
cái giá đó chỉ là ở nước ngoài thôi,về Việt Nam thì ko chỉ có nhân cho 21k mà còn + thêm thuế + thêm tiền lời của thằng bán,mà cái thằng bán nó là đại lý cấp 2 hay cấp 3 thì giá 1199 cũng xấp xỉ 30 triệu chứ chẳng chơi
namct_sn
TÍCH CỰC
12 năm
@sunlight333 sao bác còn phân biệt kiểu hàng VN vs nc ngoài vậy? bâyh chính hãng nc ngoài vs VN chênh nhau không bao nhiêu đâu. Con này bên đó là 1k thì về vn 1k1 thôi, có khi vẫn 1k. Bác cứ so sánh những con khác sẽ biết thôi.
@sunlight333 chuẩn rồi bạn ơi 😁
lamtuanvutv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunlight333 macbook pro 13 2012 ở thị trường nước ngoài cũng 1199 mà về việt nam chưa đến 26 chai nha bạn! chém vừa thôi!
SAKI.BUN_LP
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy khá đẹp
ối gizời ơi, mỏng quá "USB 3.0" và "WINDOWS 8"...thích mấy cái điểm mới này quá:p
hehehe rồi đây ace TT sẽ "lột đồ và khám phá ruột" và trên tay em....
HuyChuu
TÍCH CỰC
12 năm
vẻ đẹp lôi cuốn
ko có cảm ứng ạ 😔
Con này cho màn hình 1600x900 hoặc Full HD + Card đồ hoạ rời nữa thì với giá 1300$ cũng OK
@Bl4ck_and_Black card rời thì phải có tản nhiệt mà tản nhiệt thì nó ko mỏng được bác ạ 😁
@minhminh87 Đó là việc của nhà sx chứ đâu phải việc của người tiêu dùng :D Vẫn có ultrabook có card đồ hoạ rời mà
illusion_ap
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Bl4ck_and_Black Ultra book mà cái gì cũng muốn có hết thế o_O
vuviethong
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỏng thật.lại nhẹ nữa.niềm ao ước.giá mềm chút thì còn cố đc
không có điều kiện mình rước con Audi A4 cũng tạm tạm rồi.
Đẹp vãi xoài, nhưng vẫn thick card rời hơn và cái màn thêm độ phan giải cao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019