Dell chính thức bán ra các MTXT Alienware 2012

cuLong
10/5/2012 7:3Phản hồi: 64
Dell chính thức bán ra các MTXT Alienware 2012

Vậy là không lâu sau khi có thông tin về việc nâng cấp cấu hình cho MTXT chơi game Alienware đời 2012, từ hôm nay Dell đã chính thức bán ra dòng máy này. Điểm nhấn của các máy tính Alienware 2012 là BXL đã được nâng lên dòng Core i đời thứ 3 của Intel (Ivy Bridge) và tùy chọn card đồ họa mới nhất từ AMD, với Radeon HD 7000 series hoặc nVIDIA Geforce 600 series. Cụ thể như sau:

M14x 2012 (M14x R2): Sử dụng BXL Intel Ivy Bridge Core i5/i7, card đồ họa nVIDIA Geforce GT 650M Ram 2GB, màn hình 14" độ phân giải 1366 x 768, tùy chọn 16GB Ram DDR3 bus 1600. Do chỉ có 1 khe ổ cứng nên Dell chỉ đưa ra tùy chọn HDD 750GB hoặc SSD 512GB cho M14x R2.

M17x 2012 (M17x R4): BXL Intel Ivy Bridge Core i7, tùy chọn card đồ họa AMD Radeon HD 7970M hoặc nVIDIA Geforce GT 675M (đây là model đổi lại tên của GTX 580M, không phải kiến trúc Kepler như GTX 680 trên máy để bàn). Phiên bản M17x đã không còn tùy chọn 2 card đồ họa kể từ đời 2011, nhưng bù lại người dùng có thể chọn giữa màn hình 17.3" độ phân giải HD thường hoặc màn hình 3D Vision 2 của nVIDIA, trong khi M18x lại không được cung cấp tùy chọn 3D). Ngoài ra bạn còn có thể chọn lên đến 32GB Ram bus 1600, HDD 1TB chạy Raid 0 hoặc SSD 512GB.

M18x 2012 (M18x R2): BXL Intel Ivy Bridge Core i7, tùy chọn 2 card đồ họa AMD Radeon HD 7970M chạy CrossfireX hoặc 2 card nVIDIA Geforce GT 675M chạy ở chế độ SLI. M18x có màn hình rộng 18.4" Full HD, hỗ trợ 32GB Ram DDR3 bus 1600, 2 ổ cứng 500GB chạy Raid 0 hoặc 2 SSD 256GB Raid 0, và thậm chí là tùy chọn lên đến 3 ổ SSD chạy chế độ Raid 0 (ở M17x R4 và M18x R2 có thêm 1 khe mSata, nhà sản xuất sẽ gắn thêm SSD vô chỗ này).

Giá khởi điểm của M14x, M17x và M18x lần lượt là 1099$, 1499$ và 1999$. Alienware 2012 được trang bị những tùy chọn cơ bản như ổ ghi DVD/Bluray, webcam 2.1MP, bluetooth... Kết nối 3G vẫn chỉ có trên M14x và chưa xuất hiện trên M17x, M18x 2012.

Các tùy chọn CPU Ivy Bridge cho Alienware 2012:

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zen1th
ĐẠI BÀNG
12 năm
Người ngoài hành tinh thì vãi rồi, phải vừa yêu công nghệ vừa lắm tiền mới chơi đc em này 😁
@zen1th tui lại thấy thiếu một yếu tố cực kì quang trọng mà bạn chưa nói đến đó là có sức khoẻ phi thường nữa 😃
con này ngon nhưng mà nặng quá ko vác nổi
khếp, chỉ có 1 con i5 còn bao nhiêu toàn i7 @_@
alienware12
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng là dell alienware
B** T**
Đang dùng 1 con để chơi Game,phải nói là rất ngầu😁
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thiệt đáng đồng tiền bát gạo thật! Tiếc là tiền thì có nữa xu, gạo thì có nữa lon (sữa bò). Nên đành mơ ước thôi vậy!
ducescape
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ đi ào ào, bây giờ vẫn còn đú FZ. TT
pmtd_jackie
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vác con này khỏi đi tập tạ... =))
hjhehe
TÍCH CỰC
12 năm
không chơi game nên hông thích lắm....mà máy này thiếu tính cơ động lắm đây...
shakalaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
đỉnh của lòng chảo là đây , mơ ước nhỏ nhoi:rolleyes:
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
có xiền mua tiên cũng được😁
chenwu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đạn dược mạnh mới đua được với mấy con này! Thời bưởi này công nghệ lạc hậu nhanh quá...
Ruiz
CAO CẤP
12 năm
😔 ở VN mình ai phân phối chính thức dòng Alienware này các bác cho biết với
@Ruiz trên Dell bán bi nhiu +7% VAT + thêm 120$ mình ship về cho bạn.
Vào đây mà build máy nè http://www.dell.com/us/p/alienware-m17x-r4/fs
@Ruiz ở Vn ko có công ty chính thức đâu bạn đa s9o61 do anh em trông hội alienware voz buôn bán ah. bạn có thể qua bên VOZ có hội Alienware của tụi mình. có anh votinhmirc anh đó chuyên bán máy alienware và chuyển bảo hành về Vn luôn. giá rất ok sát giá US lắm , hiện tại hội Alienware của tụi mình cũng trên 150 thành viên ấy
thongphm
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nói có 5kg mấy à, cũng đâu đến nỗi 😁
@th0ngpham 5kg5 +sạc 330wat cũng gần 7kg linh tinh này nọ trong balo là cũng 10kg chứ chẳng chơi , hôm em về VN vác theo muốn điên luôn , mệt nhất là những lúc qua cổng kiểm tra phải lôi máy ra cho vào máy Scan rồi cho vào BALO , em vác từ Mỹ về vn em muốn điên luôn , vì đi bộ trong sân bay cũng xa lắm chứ có ít đâu, trong khi em có 50kg ^^ về đến vn là em nằm luôn
phuoc34
TÍCH CỰC
12 năm
coi cho biết thôi, ko đú theo Cn làm j`, kiếm mấy em vừa tầm xái đc roài 😔
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
12 năm
tưởng Alienware tèo rồi, bây giờ vực lại em này xem chừng Dell cực kỳ quyết tâm ...
@yalenkcha đó giờ alienware vẫn vậy mà bạn tèo gì đâu.
@yalenkcha Nó tèo từ bao h vậy bạn :gach:
cho hỏi ở VN chắc ko có giá kia đâu nhỉ @@
@tiktak666 Bác cứ vào đây build máy đi, build xong ra cái giá bi nhiu +thêm 10% VAT sau đó alo cho mình( dưới chữ kí ), mình ship về cho phí 150$
Vào đây build máy nè
http://www.dell.com/us/p/alienware-m17x-r4/fs
@Male_thoidai nói bác bỏ quá
em ghê lắm, bên voz lừa đảo quá nhiều
thành ra nhiều người chấp nhận đắt bên hnlab mà yên tâm
bác yêu cầu như thế nào đối vời người nhờ bác order
hàng full box trùng service tag? ko phải là refu? giao dịch ra sao và đặt cọc thế nào?
bác cứ trả lời
@suonxao_n900 bác có thể tới nhà mình hoặc CTy của mình để build máy, khi tới phần thanh toán mình sẽ check out = thẻ Visa của mình. Khi hoàn tất trên Dell sẽ cho bik ngày nó sẽ ship về nhà của mình bên US và + thêm 1 tuần là về tới VN. Về tới VN bạn muốn lấy hàng tại sân bay hay mình đem về nhà cho bạn đều OK hết ( tất nhiên là hàng new 100% và chưa khui box ). Bạn chỉ cọc cho mình 150$ khi đã hoàn tất check out trên Dell. ( tất nhiên là có biên nhận đàng hoàng )
HUYAUG
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducphuc2008 Thêm 350 đô mỹ để vác về tới vn
Nhìn hầm hố quá. đỉnh của đỉnh là đây :x
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng khủng xuất hiện rồi anh em ơi. Bán lúa nào 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp