Dell Inspiron N5447 hiệu năng cao giá sinh viên

kimcuongden1712
29/8/2014 5:4Phản hồi: 24
Dell Inspiron N5447 hiệu năng cao giá sinh viên
Dell Inspiron N5447 là một chiếc laptop tầm trung có trang bị vi xử lý Haswell mới nhất hiện nay. Máy có thiết kế đẹp, mạnh mẽ, màn hình lớn cùng cấu hình ấn tượng, phù hợp cho cả giải trí và công việc văn phòng. Giá niêm yết trên thế giới di động và fpt hơn 11,5 tr với bản màu bạc. Ngoài ra Dell còn dự định tung ra bản màu xanh và đỏ cuối tháng 8 này. Một chiếc laptop hiệu năng cao, giá thành rẻ là sự lựa chọn cho năm học mới, cùng với kimcuongden điểm qua những tính năng chính tạo nên sức mạnh của Dell N5447 này ha.

Thiết kế mỏng nhẹ, mạnh mẽ, sang trọng

Dell Inspiron N5447 có một ngoại hình nhỏ gọn với độ mỏng 21.5 mm và cân nặng chỉ 2.02 kg, rất tiện lợi để bạn di chuyển trong khi làm việc. Phần lưng máy bằng nhôm sáng tuyệt đẹp, hấp dẫn mọi ánh nhìn. Máy được vát đều, tạo cảm giác mỏng hơn so với thông số. Dell Inspiron N5447 sử dụng lớp vỏ bằng nhôm cho vẻ đẹp mạnh mẽ, chắc chắn. Đồng thời, các góc cạnh được bo tròn mềm mại mang đến một thiết kế tinh tế thẩm mĩ cao.

Màn hình HD 14 inch và công nghệ âm thanh Wave Maxx Audio 4.0

Dell Inspiron N5447 được trang bị màn hình True Life 14 inch độ phân giải 1366 x 768 pixel. Tuy thông số này chưa ấn tượng so với các dòng máy tính cao cấp nhưng màn hình máy nổi bật ở phân khúc trung cấp. Một màn hình đẹp, mịn màng kết hợp thêm công nghệ âm thanh Wave Maxx Audio 4.0 cực to, sống động mang đến cho bạn không gian giải trí đúng nghĩa.

Cấu hình mạnh mẽ vi xử lý Haswell core i3, RAM 4GB

Dell Inspiron N5447 là một trong những chiếc laptop đầu tiên ở Việt Nam trang bị bộ vi xử lý mới nhất từ Intel mang tên Haswell. Dòng chip mới này ngoài việc cho tốc độ xử lý nhanh hơn, nó còn tiết kiệm năng lượng và hoạt động mát mẻ hơn rất nhiều. Dung lượng RAM 4GB cho máy xử lý những tác vụ đa nhiệm mượt mà. Card đồ họa tích hợp thế hệ mới Intel HD Graphics 4400 sẽ giúp cho những người chơi game hài lòng khi nó chạy tốt những game 3D nặng như PES 2014, Need for Speed, …

Quảng cáo

Bàn phím và Touchpad rộng rãi, đèn nền bàn phím đẹp mắt

Dell Inspiron N5447 có bàn phím được thiết kế khoảng cách vừa phải, các phím bố trí hợp lý, độ nảy cao cho bạn tốc độ gõ rất nhanh. Đèn nền bàn phím không chỉ tăng tính thẩm mĩ mà còn giúp bạn làm việc tốt hơn trong đêm tối.

Bàn rê chuột cảm ứng Touchpad trên Dell Inspiron N5447 cũng có thiết kế rộng và nhạy, hỗ trợ nhiều thao tác khác nhau để bạn thoải mái nhất khi làm việc hay lướt web.

Tản nhiệt nhanh chóng, kết nối đầy đủ

Dell Inspiron N5447 được bố trí bộ phận tản nhiệt hoạt động thông minh, kết hợp thêm chip Haswell, cho máy luôn ở nhiệt độ mát mẻ, tăng tuổi thọ cho những linh kiện bên trong máy.

Quảng cáo

Máy có đầy đủ các cổng kết nối thông dụng, bao gồm 2 cổng USB 3.0, 1 cổng USB 2.0, HDMI, đầu đọc thẻ đa năng, LAN, Headphone, ổ DVD RW và Microphone.

Người tiêu dùng cuối khi mua bất kì máy tính chính hãng của Dell™ trong thời gian khuyến mãi, từ ngày 29/8/2014 đến 10/9/2014

Hình thức khuyến mãi: mua bất kì máy tính chính hãng Dell™ được phân phối chính thức qua kênh bán lẻ từ các nhà phân phối Việt Nam có: sử dụng bộ vi xử lý Intel® Core™ i3 Processors, Intel® Core™ i5 Processors hoặc Intel® Core™ i7 Processors (bao gồm cả máy tính bảng Dell) được sở hữu ngay 1 (một) nón bảo hiểm thời trang.

PS: Số lượng có han nhé.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này giá bao nhiêu vậy, chạy máy ảo +code désign + chạy IDE liệu ổn hôn?
@nxfGOS đủ sức làm bạn hài lòng .....
Chiếc này thiết kế mang hơi hướng của Mac, phù hợp với người có nhu cầu giải trí, giá ở mức chấp nhận được còn "sinh viên" chắc hơi quá.
Con này >3kg ko nhỉ?

bản i5 có cảrd rời ko chứ mình chuyên design brand cần xử lý hình ảnh nhiều, nhìn mỏng + dell là mình thích rồi, dell bền
zaynlee361
ĐẠI BÀNG
10 năm
hấp dẫn à nha. mình nhận hàng khuyến mãi ở ngay tại nơi mua hà luôn hả?
Đang dự định mua con Dell vernu 8, như ri là có thêm mũ bảo hiểm nữa rồi? Sao con này nhìn mỏng vậy nhỉ? dell có khi nào sản xuất mấy dòng mỏng vậy đâu hè? dell mà mỏng là thích rồi, chất lượng khỏi bàn, trước giờ chỉ toàn xài dell ko thấy chán
Trước mình nhờ ae Tinh tế tư vấn dell và asus vì bản thân asus mỏng và nhẹ, nhưng khi tận mắt thì chẳng thật như ảnh, vẫn độ dày như thế, có nghía qua con này tại fpt mấy hôm trước, hơi bị mê như con tê, giá cỏre i5 hơi mắc so với mình nên ngậm ngùi đợi vài hôm nữa về xin má xem sao, chứ mình là mê con này lắm rùi, mỏng,màu bạc mình thích, cấu hình mạnh, bên thì khỏi nói ;)
rbow1203
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này vỏ nhôm hay nhựa vậy?
@rbow1203 vỏ nhôm bạn, vì thế khả nằng thoát nhiệt cũng nhanh, tốt cho máy, tại thời điểm mình check in mình quên mất chưa kiểm tra tản nhiệt của em nó thế nào các dòng INS này từ trước đến giờ khá nóng, Theo quan điểm của mình thì càng mắc tiền thì máy chạy êm và mát hơn, quan điểm của mình thôi nhé.
Anie Lee
ĐẠI BÀNG
10 năm
hốt ngay hốt ngay đừng để nó tồn kho, mình đã hốt 1 con rồi sao đến giờ nó vẫn còn ở đây 😁
rbow1203
TÍCH CỰC
10 năm
Pin cua dell n5447 i5 thao roi dc ko, neu ko thi khi xai khoang 5-6h, cam sac truc tiep co bi chay pin va co anh huong gi toi pin Ko neu pin gan lien
@rbow1203 Pin của máy không thể thao rời bạn nhé. Bạn nên cài đặt thêm ứng dụng Dell Battery Meter Application để hỗ trợ cho việc bảo vệ Pin khi sạc bạn nhé. Trân trọng !
Đây là trình quản lý pin khá thông minh nhẹ, sức mạnh công dụng cũng xêm xêm power managerment của Think đấy, cơ chế ngắt xạc thông minh khi cắm AC, xả pin....hạn chế quá trình nạp xả là pin ko lo bị chai đâu ha.
Mình cũng đang dùng hàng dell. Pin cũng do cách dùng của người sử dụng nữa
@MrLinh143 Dell có trình quản lý pin khá tốt, cái này so với think thì tốt hơn nhiều(thông mình hơn)
khoabn
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang định mua em này, core i5, 4gb ram!
mà phân vân ko biết máy chạy có bị nóng nhiều ko nữa?
khoabn
ĐẠI BÀNG
10 năm
giờ mà mua thì phải tự cài win chứ ko được win bản quyền!
ban cho hỏi có cài được win 8.1 ko?
Các bạn cho mình hỏi chức năng tắt chuột ở trên bàn phím của E này ở chỗ nào? Vì mình mới mua, dùng gõ văn bản tay hay chạm vào chuột ở bàn phím?
Anie Lee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dotatam bạn nên cài drive nhé, lên trang chủ dell down chứ tải lung tung 1 đống virut đấy
máy nhìn đẹp, với lại dòng dell mình dùng rồi thấy bền lắm, máy mà được giá đó mà lại là i5 thì hấp dẫn quá, mình muốn đổi mà chia để tiền à, đang dùng con dell pentium cùi quá
Máy này dùng cũng khá Ok. Tuy nhiên màn hình không được đẹp lắm. Mua có sẵn win8 không biết tắt cái chế độ tiết kiệm pin ở đâu hết. Nó sáng tối đến chóng cả mặt!
có bạn, mà hiện giờ dell đang hỗ trợ nếu bạn dùng Ubuntu, còn viẹc cài win 8 vẫn ok
bạn cài drive vào dùng phím Fn+ phím tắt phía trên cùng có biểu tượng pin nhé.
Cho mình hỏi dell inspiron14 5447 i5 có hỗ trợ cảm ứng màn hình ko?
binhduong79
ĐẠI BÀNG
9 năm
lâu lắm mới thấy ưng 1 con lap ntnày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019