[DELL STREAK] Kiến thức tổng thể, Kinh nghiệm, FW update!

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi LiYing, 19/8/10. Trả lời: 9021, Xem: 687227.

1. godoflove1988

godoflove1988 Thành viên

Bác chịu khó qua Tín Thành Ship vào trong HCM sửa Em gửi vào cty 24h họ sửa mất 1tr2 :D

Địa chỉ: 1114, đường 3/2, P.12, Q.11, TP.HCM
    ĐT: (08)62 643 645 - (08)62 643 126
    Hotline: 0985.24.24.24

2. ak78

ak78 Thành viên

philiptan9 thích nội dung này.
  3. kevindao_2511

kevindao_2511 Thành viên

mình mới vừa cài bản 2.3.3 [Custom Rom]: DSC 0.55 nhưng bị nhấp nháy đèn LED, mình đọc trong topic thì thấy khuyên là nên up bản 322, nhưng bị lỡi này nè, không up duoc:
    assert failed: !less_than_int (1291711387, getprop("ro.build.date.utc"))
    E:Error in /sdcard/u[date.zip
    (status 7)

truoc khi up 2.3.3 thi minh dang xài 2.2.2

thanks

4. philiptan9

philiptan9 Thành viên

bản nầy lổi front tiếng việt rồi bạn ơi

5. ak78

ak78 Thành viên

đúng rồi bác, chán ghê, bị lỗi tiếng V nặng, bản Beta k bị mà bản này lại bị, mình vừa gửi phản hồi cho Maxicet rồi, k biết cách nào để sửa nữa. Down Font Changer về mà chạy k dc, báo lỗi là máy chưa Root.... K hiểu nổi luôn. Bác kunau có cao kiến j giúp sửa lỗi này k ạ

6. dnhvn

dnhvn Thành viên

Hello anh em,
    Con Dell của mình tự nhiên hôm nay bị dở chứng không thể dơnload và cài đặt ứng dụng từ market. nó bào là: there insuffiiccient space on the device. Cài offline thì được. và hôm qua cũng vẫn cài được từ market. có anh em nào bị tình trạng như mình không?

7. philiptan9

philiptan9 Thành viên

bạn từ 2.2.2 up lên 2.3.3 bạn phải cài lại flash nhe bạn để tránh lỗi đèn led

dowload cái nầy về cài nhé DOWNLOAD

amss: http://mirror2.streakdroid.com/amss.mbn
    dsp1: http://mirror2.streakdroid.com/dsp1.mbn

còn 2 cái nầy copy vào thư ..̣c nhấp chuột chạy hết 4 cái
    install-recovery-streakmod-0.3.2.8
    install-recovery-309
    install-dsp1
    install-amss-baseband

cuối cùng reset factory lại. chúc bạn thành công

kevindao_2511 thích nội dung này.
  8. goldeneagle

goldeneagle Thành viên

làm đúng như thế sẽ sữa được mình đã làm theo cách này của anh thanks a nhiều

kevindao_2511philiptan9 thích nội dung này.
  9. kevindao_2511

kevindao_2511 Thành viên

thank philiptan9 nha ^^, mình fix dc rồi hì hì

10. mrkunau

mrkunau Thành viên

Không nên chạy install-recovery-streakmod-0.3.2.8,install-recovery-309
    lỗi nháy đèn led do không đúng Baseband (amss.mbn) bác chỉ cần chạy install-amss-baseband là ok

---------- Post added at 02:23 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

Cách 1 : Lỗi font tv muốn change font thì lấy lại font DroidSans và droidSans-bold chuẩn rồi chép vào system/fonts (nhớ set lại Permisstion) .

cách 2 copy font vào /sdcard/droidfont/

dùng ADB để thao tác .
    mount sdcard
    mount system
    cp /sdcard/droidfont/* /system/fonts/
    umount sdcard
    umount system
    reboot

Cách 3 các bác có thể dùng Online Kitchen để sửa lại Font bác muốn

ak78 thích nội dung này.
  11. VUHEO

VUHEO Thành viên

Fontsize.apk nhé, chạy phát ra ngay . Maxicet có biết tiếng Việt đâu mà kêu nó sửa.

ak78 thích nội dung này.
  12. ak78

ak78 Thành viên

bác cho cái link down Fontsize.apk luôn đi bác
    Cái ROM 1.3 Beta đâu có bị lỗi Font, cài app Font Changer thoải mái trong khi 1.3 Final này lại bị lỗi Font & không thể cài Font Changer

13. VUHEO

VUHEO Thành viên

Gu gồ cái một sao làm biếng thế: http://www.mediafire.com/?ljc62radcax1m28
    Final có vẻ chậm hơn beta nhỉ.
    SẮp có 4.0 chơi rồi đấy, chờ DJ launch vài bữa nữa thôi.

14. ak78

ak78 Thành viên

Không phải làm biếng mà là nhiều bản quá k biết chọn bản nào bác ạ, dù j cũng cám ơn bác.
    Đã có file chỉnh sửa Font rồi các bác, Maxicet k biết tiếng V nhưng nó sửa dc đây bác vuheo :)

* Flash zip file with streakmod recovery

http://www.mediafire.com/?5wcrpjcl29o7ir4

15. mrkunau

mrkunau Thành viên

16. xieusao

xieusao Thành viên

hôm nay mở mail cũng thấy maxiet gửi bản fix lỗi font này cho mình. Nhưng mình chót dung Root Explorer copy và set permission lại cho đống font tiếng việt nên ko cài bản fix này. Lần sau bác nào bị cứ copy bộ full font TV vào thẻ nhớ rồi dùng Root Explorer copy font này vào \system\fonts, sau đó chọn font vừa copy set permission thành rw-r--r-- và reboot lại máy là OK

17. mrkunau

mrkunau Thành viên

Thực chất thì update file zip để fix fonts là làm động tác copy fonts vào system rồi set quyền thôi chứ không có gì khác nhau
    Theme của Maxiet thì nó dùng online kitchen để mod lại chứ chẳng có gì lỗi hay ko lỗi , vì nó ở nước khác nên nó không gõ TV

18. kukonan

kukonan Thành viên

em ngàn lần xin lỗi bác Liying. nhưng mà có hàng good mà ko chia sẻ thì còn có lỗi hơn với anh em box Dell Streak. vì thế em mạo muội đưa bài này lên topic của bác.
    bác nào ở xa muốn mua mà nghi ngờ em lừa đảo thì cứ vào google search: kukonan shop nhé. em bán online từ lâu rồi. ship hàng toàn quốc. nên các bác yên tâm giao dịch nhé

pin khủng 4800mAh. pin mà bác liying đã giới thiệu ở trang 1 (xách tay về bữa T7 12/11/2011)
    Giá Site là 130$ nha mí bác. em bán 2.200.000 vnđ

0983228133 (Nam 28t)

link tham khảo
    http://www.mugen-power-batteries.com/mugen-power-4800mah-extended-battery-for-dell-streak-m01m.html

video tham khảo
    http://www.youtube.com/watch?v=6U7zM91VSgY&feature=player_embedded

hình em chụp ở nhà đây ạ. các bác xem và so sánh với video ở trang 1 nhé.

2 nắp pin

19. VUHEO

VUHEO Thành viên

Rom này cảm ứng không ăn, có ai có cùng cảm nhận như mình không. Mở video nhạc một đường, hình một nẻo

Maxicet 1.3 Final treo máy hoài, nản luôn. Đang có điện thoại có thêm cuộc gọi khác, treo luôn. Đang gọi muốn ngưng, cũng treo luôn. Tất cả mọi người khen ổn định chả biết ổn chỗ nào. Nản về 360 cho rồi

20. ak78

ak78 Thành viên

"Maxicet 1.3Final" nghe bác nói thế nên mình test liền, vẫn ổn mà bác, mình xài gần 24h rồi mà k thấy treo, mới lấy máy gọi cho ng ngồi kế bên nói 1 lúc rồi lấy máy bàn gọi vào máy mình, vẫn đổ chuông vẫn bắt lên trả lời bình thường, ngắt đi lại chuyển về cuộc gọi đầu tiên.