[DELL STREAK] Kiến thức tổng thể, Kinh nghiệm, FW update!

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi LiYing, 19/8/10. Trả lời: 9022, Xem: 691714.

1. zdit

zdit Thành viên

Hình như e gặp bác bên box 8707 thì phải? Bác cũng đang dùng 8707?
    My topic : http://www.tinhte.vn/threads/1172650/page-3#post-16127961

2. zdit

zdit Thành viên

Driver này đã có trong QDL tool phiên bản update.

3. zdit

zdit Thành viên

Trường hợp khả thi nhất là up lại Rom gốc sau khi đã flash amss, dsp kèm theo mỗi bản Rom

4. tung.sh

tung.sh Thành viên

cho e xin cái link bác nhé. E ko biết tìm kiểu gì luôn. Loạn hết cả đầu rồi ạ. Chết với cái drive này mất

5. zdit

zdit Thành viên

Nếu dùng win7 bạn dùng driver này "Driver_Android_V0P3"- Có trong tool QDL ở post #1 . Chọn file "android_winusb.inf" để cài đặt. Cách cài đặt bạn có thể xem các post # trc của mình.

6. tung.sh

tung.sh Thành viên

vậy có phải lúc m đưa về SafeMode hiện cổng QualComm MMS m trỏ update đến file này đúng ko bác. Để e thử

7. thinghe

thinghe Thành viên

ko phải bác ah........xưa giờ em chỉ dùng mỗi con palm treo 650 thôi, vừa rồi dùng thêm em DS nên mới lạc vô box này ...............hehe

8. ngtrien81

ngtrien81 Thành viên

Xem chừng bạn supham đã trở thành người dày dạn kinh nghiệm trong box Dell này rồi.chúc mừng nhé!

Sent from my Dell Streak using Tinhte.vn

9. javatinhte

javatinhte Thành viên

Theo em bác cú dùng 407 mà phang, em lên 407 từ Tết giwof dùng rất ổn định, ko phải lăn tăn j hết. Khi cài xong nhớ căn chỉnh lại màn hình là ok.

10. trungbird

trungbird Thành viên

bác nào ở HN mà thừa bao da cho dell streak 5 để em 1 cái..........098.231.8910

11. hoangbazz

hoangbazz Thành viên

Các bác có cách nào cài các nút bật tắt, quick setting vào trong thanh startus bar như bọn HTC ko, dùng widget thì chật màn hình mà nặng máy nữa.

12. supham

supham Thành viên

Canh chinh man hinh la sao ban°c chinh dpi ha.hjhj. Minh chua biet.hjhj.

13. congminhvn90

congminhvn90 Thành viên

Mình dùng rom miui mới nhất mà sao thấy chạy 3g chậm thế nhể. Mấy bản 2.2 froyo mà 3g lại cực lẹ.trc xài CM7 vs 407 cũng bị 3g chậm rì. Xem youtube cả 1 vấn đề. Có bác nào khác phục vụ này đc ko vậy ?

14. ngtrien81

ngtrien81 Thành viên

Dùng rom miui có đầy đủ status bar đấy

File đính kèm:

15. ngtrien81

ngtrien81 Thành viên

Cân chỉnh màn hình cảm ứng(nếu bị lệch) :vào recovery chọn calibration screen...

16. ngtrien81

ngtrien81 Thành viên

Bạn kiểm tra lại đi.mình cũng dùng miui vào ầm ầm.chắc không phải do rom đâu
    - Trước dùng samsung S1 trong nhà toàn mất 3G,dùng em Dell thì căng đét

17. supham

supham Thành viên

về fastboot . cắm Usb báo new hardware.. click update theo huong dan

18. congminhvn90

congminhvn90 Thành viên

Bạn dùng bản nào vậy? Mình đang dùng miui 2.3.23

19. tung.sh

tung.sh Thành viên

máy e có về đươc fastboot đâu bác ơi ????? giờ chỉ nhấn vol up rồi cắm cáp thì nó báo thôi. E up được cái drive của nó thì e chết liền hic

20. supham

supham Thành viên

ah. vol up + cam USB cho no' hien len bao' Qualcomm CDMA technologis gi2 . rồi cài driver qualcomm HS USB cho nó... bạn Zdit dã hướng dẫn rồi....
    tuy nhiên với win 7 thì hơi khác chút, sau khi chọn file qcser.inf. thì hiện ra 1 bản, phía ô bên trái bạn tick dòng dưới cùng, và ô bên phải bạn tìm tới qualcomm HS USB diganositcs 9002