[DELL STREAK PRO] tất cả về RECOVERY, ROOT và ROM

gameboykid
15/8/2013 8:14Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks bác ^^
bác nào xài chán thì bán lại cho mình 1 tr nha
thank
không có link phần mềm bàn phím tiếng việt sao mà làm bạn ơi, bạn hướng dẫn cách làm mà ko co link down
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
híc,
bạn vào appstore.vn tải về máy tính p.mềm gõ tiếng việt rồi tiến hành cài em nó qua computer = chế độ usb debugging
Hôm trước mình update qua OTA bản 068 của emobile, đến bây giờ mới phát hiện ra một lỗi lớn là ko vào web bằng gprs hoặc 3g được. Mình ko biết và cũng ko muốn root máy nên có ai chỉ dùm cách fix lỗi này được ko?
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhattung1902 không root thỳ không sửa đc đâu bạn ạ
prado
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới cài thử bản rom của chủ thớt mấy hôm nay, chưa dùng nhiều lắm nhưng cảm giác là hơi hao pin thì phải, có bạn nào thấy như vậy không?
@prado Cũng chẳng có rom nào pin tốt hơn đâu bác ạ.
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
vạch pin báo ảo thôi bạn thực tế là thời gian sử dụng lâu hơn (pin đỏ mà vẫn 3g đc 20p )
prado
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tại 2 tối mình vứt máy ở nhà, không sử dụng thì cũng tắt hết các kết nối thế mà sáng ra tắt ngủm củ tỏi hết cả, pin lúc đó vàng 😃
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prado ồ, máy em rất ngon mà
baoduy94
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình root bị lỗi ổ E:/ là sao ?
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baoduy94 bạn nói cụ thể hơn, mình ko hiểu lắm
Bro nào có thể hướng dẫn mình vào recovery mode với đc ko ạh??? Mình flash recovery xong hết rồi nhưng ko vào recovery mode để up rom đc, dùng phím nóng cũng ko đc, dùng lệnh adb reboot recovery cũng ko đc, nó báo device not found. Tìm phần mềm Hot reboot trên CH play cũng ko có. Khi mình mua máy thấy có cái superuser rồi.... Xin cảm ơn và hậu tạ
tuantoivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kenzu Bác tắt máy, ấn đồng thời Power _ volume + _ và nút home cảm ứng ấy là được
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kenzu bác chưa cài Android SDK hay driver thì nó mới báo lỗi Device not found ạ
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
hoặc
à đúng rồi, máy bac chưa có REC đâu, e cũng gặp mấy cái máy như thế, có root nhưng ko có REC đâu, qua xuân thủy e làm cho ^^
ae giúp e cái vụ driver máy đc ko.. e vẫn kẹt ở đó 😔
@giangbjn2217 http://www.mediafire.com/?ceuq8trt0h9qecm <== Driver của bác đây
Sẫn đây mấy bác cho e hỏi có bác nào có recovery tiếng Việt của em này ko ạh??? Có hướng dẫn lum càng tốt, em xin chân thành cảm tạ
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
rec làm gì có tiếng việt hả bạn, mà cần hướng dẫn gì nữa thế, qua ngõ
175 xuân thủy mình làm cho
Em ở vùng sâu vùng xa bác ạh!! Em định cài tiếng Việt cho máy, nhưng ko bít làm sao. Em mới bước chân vào con đường android thôi, đó giờ toàn ôm mấy pé Iphone, nếu có hướng dẫn cài tiếng việt cho máy em xin chân thành cãm tạ ạh
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì như mình hướng dẫn ở bài viết rồi đấy, cách làm thế nào để gọi "tiếng việt tiềm ẩn " từ con dell ra ý
@gameboykid Thanks bác nhiều, cuối cùng con của em cũng hoàn chỉnh rồi...
bạn ơi xóa app trong system/vendor/app làm sao bạn 😁
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhatkhang55 chỉ xóa trong System/app thôi chứ, dùng root exploler, và phải ở chế đội Mount as R/O
tuantoivn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao e k tìm thấy thư mục system đâu nhỉ? Ai giúp em??????

Sent from my 101DL using Tinhte.vn
khá ưng em này.. chơi đủ thể loại game mà mượt luôn.. đang xài rom cook thấy pin cải thiện rất nhiều.. dùng vô tư luôn ko bị trừ % ảo nữa nhưng mà dùng lại nóng máy.. ai có cách khắc phục nóng máy ko ah
gameboykid
ĐẠI BÀNG
11 năm
nóng hay ko do kernel và tốn pin hay ko cũng do nó 😆
@gameboykid cho mình hỏi có thể flash kernel mới vào rom đc ko hay là mỗi rom có 1 kernel riêng 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019