Dell Venue, Up ROM, Rom Cook, Kernel

HDJACK
22/10/2011 8:17Phản hồi: 6.376
6.376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với những hướng dẫn rất chi tiết và dễ hiểu của các bác e cũng tập tọe bước chân vào con đường android và bắt đầu bít thế nào là up rom. Cảm giác hồi hộp thật là thú vị,khác hẳn với cảm giác trước đây mimh dùng iphone. Phải nói 1 câu dell thật là tuyệt
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với những hướng dẫn rất chi tiết và dễ hiểu của các bác e cũng tập tọe bước chân vào con đường android và bắt đầu bít thế nào là up rom. Cảm giác hồi hộp thật là thú vị,khác hẳn với cảm giác trước đây mimh dùng iphone. Phải nói 1 câu dell thật là tuyệt
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
E da thu flash kernel cua bac chacona cho rom miui cua bac hdjack,ket qua thinh thoang van bi nhay 3 nut
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
ket luan sau khi flash thu 2 kernel cho rom miui nhu sau :
kernel 1190 : thinh thoang bi khoi dong lai,dac biet la vua sac pin xong rut ra la tat ngom
Kernel 1228 : thinh thoang bi treo 3 nut (nhap nhay 3 nut)
nguyen_vh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chacona tiếp tục ép xung đi nha,,,, nâng tiếp nâng tiếp. hy vọng sẽ có kernel mới... 😁 mượt hơn, ổn hơn :D
( Kernel mới nhất của bác vẫn bị nháy 3 đèn, còn việc rút sạc tắt ngỏm thì hết rồi ) ;D
p04ttmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyen_vh Bác dùng kernel đó với ROM nào thế?

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
@nguyen_vh Ngay lúc nhấp nháy 3 đèn ấy, cắm cáp usb vào gõ "adb logcat > 123.txt" rồi gửi file 123.txt ấy lên đây, như thế dễ debug hơn (của nợ, mình rất ít gặp lỗi này nên không debug đúng lúc nó chết được!)😃
@chacona mình gặp lỗi nhâp nháy đèn từ hồi rom 2.3.3, lên miui cm7 chẳng bao giờ bị 😃
@chacona Bác thử chơi Asphalt7 khoảng vài phút là nó nhấp nháy 3 đèn liền đó.
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bac tien the lam 1 kernel cho rom miui nhe.

có bác nào biết widget thời tiết trong video này tên gì ko
@chanhkho1908 Hình như là Weather widget bác à, mình cũng đang dùng cái này nhưng ko có TV!
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@chanhkho1908 là weather widget cua Xperia S launcher
@KaKaShiHp cụ thể nó tên là gì bác = =
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@chanhkho1908 phải cài Xperia S launcher vào thì mới có bác,nó là widget của launcher đấy,dùng launcher khác ko đc đâu.
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
No ko thuong xuyen nhung chi can chay 1 cai ji nang 1 chut la mo do rui nhap nhay 3 den

e đang xài room cm7, mà cái camera chụp chậm kinh khủng, chụp ban ngày thì k sao, tối tối chút cái đèn flash nó lóe lên xog rồi mới chụp, ảnh vẫn tối om như k bật flash.ai biết chỉnh hay có phần mềm nào chụp ảnh k ạ 😃
ánh sáng yếu thì dùng app HDR camera chụp cũng cải thiện dc một tí
nguyen_vh
ĐẠI BÀNG
12 năm
ROM CM7 mới của bác HDJACK

Trước kia thì nó nháy lâu chứ giờ nó nháy có 3 phát rồi khởi động lại luôn, ko cắm đc =))
Chờ đến bao h mới được bản rom hoàn chỉnh Camera, mọi thứ đều ngon đây. Máy chụp hình y như tàu vậy hiz. 8.0 mà phát ngại ra
có bác nào bán hoặc biết chỗ bán màn hình của Dell Venue ko,chỉ em với,máy ông anh em bị vỡ màn hình rồi,hix...
@daukhau ko ai bít ah.........
mazx
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daukhau bác thử hỏi bên thuonggiado xem có ko, thấy hồi trc mấy a e bảo ở đó có đấy
@mazx thanks bac,de minh hoi thử
@daukhau http://thegioiphukien.com.vn/index.php/dpro/4697/Cam-ung-Dell-Venue-Pro-cong-ty.htm
cái này của con pro nhưng hình như vẫn xài cho venue nhà mình đc. E nghe bác nào nói thế ý. Cái vụ vỡ màn hình này có trao đổi cách thay nhưng ở page nào thì e chả nhớ. Bác chịu khó tìm lại sẽ thấy 😁
Ban cm7.2 cua bac hdjack co tieng viet khong ak. Chay co on dinh khong? Chay voi kernel nao vay nhj?cac bac

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@phuongnam1th Bác chưa ra Hn a?vẫn đợi pin của bác.

@thaocun_hl Hi m dạo này đang làm ở bn cũng nhiều việc quá. Mà cũng ko có cơ hội ra hn. Bác thông cảm nha

Bản Cm của bác hjack có Tv.thấy mọi ng chạy cùng kernel của chacona.

@thaocun_hl Kernel của cm7.2 hay kernel của miui bác nhẩy. Em lâu không đụng đến dell lên cũng k bít lun

@phuongnam1th Kernel của bác chacona.dùng đc cả cm7 và miui mà bác.

có bác nào có dock sạc của dell venue k ạ, thấy có mỗi 1 nơi bán ở trong tp HCM ( e ở hn )
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác Jack fixed dùm cái camera của thằng CM7 đi, mình dùng thằng MIUI chậm và nuốt pin quá.
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhung kernel van bi loi nhap nhay 3 den

@oggiat Máy mình lâu lâu cũng bị 😔
p04ttmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taolaokeke 2 bác có xài link2sd chuyển ứng dụng ko? Từ hồi dùng cái đó h, máy mình hầu như không bị. Mình đang đung CM7-408 của bác hdjack + kernel mới nhất của bác chacona.

Của Dell Venue (màn hình cảm ứng) mua tại đây
http://thegioiphukien.com.vn/index.php/dpro/4705/Man-hinh-Dell-Venue-Cong-ty.htm
Các bác cho e hỏi tý, vì topic dài quá e ko đọc hết được. Em dùng con Venue cũng khá lâu rồi, mới chỉ root thôi chưa làm gì cả. Hiện giờ cái internal memory bị đầy, dù em đã remove gần hêt các ứng dụng (còn <50Mb) nên nó ko vào đc mạng, cũng như ko nhận đc tin nhắn. Có bác nào giúp e cái, upgrade cái ROM cho máy, em xin cảm ơn và hậu tạ.
oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longgun78 Ban chi can factory reset (power+volume up+volume down -> chon factory reset)la lai co bo nho ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019