Dell Venue, Up ROM, Rom Cook, Kernel

HDJACK
22/10/2011 8:17Phản hồi: 6.376
6.376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Venue của mình, do mấy lần rơi chan chát, bị xước hết 2 cạnh mạ 2 bên. Có ai biết mua vỏ Venue ở đâu không?
Điểm yếu của em Venue là đây.Giữ kiểu gì cũng bị bong lớp mạ ở cạnh.Bác nào biết mua vỏ ở đâu báo lên nhá.
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@thaocun_hl dán nilon 2 bên là xong,chả bao h bị bong tróc cả ;)
MooRin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaKaShiHp Bác bit ở HN có chỗ nào dán nilon 2 bên ko bác :-< e tìm hoài ko thấy =((
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@MooRin hàng nào dán đt mà chả có hả bác
MooRin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@KaKaShiHp Bác cho e cái địa chỉ uy tín với 😁 E search gg hoài chả ra. TKs bác nhiều nhé :D
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@MooRin oạch,mấy hàng lề đường chuyên dán đt xe máy laptop ấy bác ợ,như ở đầu phố Dương Quảng Hàm ( Cầu Giấy ) hay khu Bách Khoa ấy bác ah
Mua vỏ, hoặc là để xước mãnh liệt vào rồi mang đi mạ nhựa. Cái giải pháp thứ 2 này chỉ hợp lý khi có nhiều anh em cùng mang đi (mạ nhựa nghe đâu đắt lắm thì phải)
Tungpat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chacona đem son cũng đc mà 😁
http://www.tinhte.vn/threads/704300
@Tungpat sơn dc màu crom ko :|
@chanhkho1908 Sơn được màu crom là tính ngay! 😃 Order thêm lớp dầu bóng bên ngoài, về dùng cana đánh đều là bóng lộn. 😃
- DV hiển thị % pin trên ntn các bạn nhỉ?
- Dùng sạc của BB 5v ~ 0.8A sạc cho DV liệu có ổn không? mình mua máy cũ nên chả có sạc zin theo máy
MooRin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rim_188 Dell Venue theo ROM gốc ko có hiển thị % pin bác ạ, lên google market tìm cái phần mềm đấy thôi, free nhiều lắm bác 😃
Theo e nghĩ ko nên dùng sạc của BB cho Dell Venue, e ko rõ có ổn ko nhưng pin khác nhau thì ko nên sạc chung kiểu như thế
@rim_188 Bạn dùng sạc iphone ý, cũng 1A giống DV.
Cam on bac, da up dc ban 7.2 nhung ko up dc ban miui thui. Dinh thu up 2 ban rui xai so sanh thu the nao. Nhng xai ban 7.2 thay van on nhung hay bi do.
Tks so much...!!

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
HDJack có cách nào tích hợp Camera MIUI vào thằng CM 7.2 không?
@gnutirt Up bằng CWM nhé: http://www.mediafire.com/?ys9d94cb7u0j443
@taolaokeke để mình flash xem sao
😁 done: chụp ko nét hơn cm7 là bao, chậm hơn, lấy nét vẫn thế. ít tùy chọn hơn camera của miui.
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chanhkho1908 hình như đây chỉ là cái app thôi mà, đâu phải gốc từ library camera đâu nhỉ, thế nên chất lượng cũng vậy thôi, na ná ý mà 😃
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác HDJack cho mình yahoo được không? gnutirt là nick yahoo mình
Buổi tối bác ra hàng khoai.maya thằng dán đt ở đấy đều dán đc.10k.

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
Ra thegioiphukien dán 1 tấm dán màn hình dell venue 50k miễn phí dán 2 bên thành
dave_xmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
CM vẫn bệnh cũ. Camera xấu hoắc làm mátacar hình tượng 8.0 ứ dám loi choi với các chú sam 5.0. Bác nào biết cách lấy phần mềm mặc định cam của MIUI chuyển sang cho CM7 dạy em phát
@gnutirt Cam đẹp hay không là do ROM chứ không phải do kernel mọi người ạ, khi phát triển CM7, drivers của bản Olleh 408 được đưa hết sang CM (quy trình chung của CM ROM là thế) nên về lý thuyết, camera của CM7 chí ít cũng bằng Olleh 408 rồi (có thể hơn, bởi CM7 opensource). Chắc các dev của MIUI đã làm gì đó điều chỉnh cho cam trên ROM của họ rồi nên mọi người mới thấy mượt. Kernel chả có tác dụng gì ở đây cả, nó chỉ như thịt thà cá mú bán ở chợ, còn mua về ông nào nấu ngon hay dở (cook ROM) thì đó là việc khác.
GalaxyIV
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chacona bác chacona post lại cái up kernel với cái link với cái hướng dẫn cài bác post ở sâu quá e ko tìm thấy ~.~
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chacona Không phải mượt mà là tốc độ chụp sau khi đã focus. 90% ảnh bên CM 7 nếu chỉ cần rung tay là hình ảnh bị nhoè liền.
@gnutirt 1 kernel dùng cho 2 ROM ra 2 kết quả khác nhau, vậy là do MIUI có tối ưu camera rồi. Bạn cài MIUI mà dùng, trong trường hợp đó!
Bác nào muốn up lên 2.3.3 làm như sau:

Với những máy không phải của Korea (319) làm như sau:
1. Download Recovery.img tại đây chép vào Thư mục FastbootADB (xem trang 1)
2. Download Update.PKG bản 319 tại đây (Down về đổi tên thành Update.pkg chép vào SDCard)
đến đây máy Korea cũng cùng thực hiện
(có thể bỏ qua phần này)

Các anh em cho mình hỏi link tới " Recovery.img tại đây" bị lỗi rồi, có bạn nào có thì up lại hộ mình cái . Thanks
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang gặp rắc rối với con Dell Venue của em, bác nào đi ngang rảnh đọc hộ e và chỉ e cách fix cái

Đầu tiên là info máy
Em đọc bài của bác HDJACK về vấn đề cài rom CM7 cho máy

Làm tới bước này thì máy báo ko tìm thấy file update.pkg trong máy, và chỉ 1 có tùy chọn duy nhất là Volume UP để shutdown, máy em chưa root, đã làm theo các cách ở #1 mà cũng ko root được.
Cứ vào dc tới bước 3 như trên là nó báo y hệt vậy. Bác nào từng giống em thì chỉ em làm sao để giải quyết nó giờ ?

P/S: màn hình em tự dưng bị lem hồng ở cạnh phải, ko ảnh hưởng cảm ứng nhưng nhìn bực mắt quá, giờ làm sao đây hả các bác ?
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aceenzo Chưa flash CWM rồi, bạn đọc lại mấy trang đầu đi
Trên XDA có bạn dùng ROM của Jack, bị lỗi wifi. Mách cho cái kernel để flash lại vào máy thì bảo là "tao không thạo ngôn ngữ ở đó (tinhte) nên không biết chúng nó nói gì, nhưng hình như kernel của mày dùng ROM của Jack hay bị random reboot". Chả hiểu nó đã làm chưa, hay là chỉ đọc mấy bài đầu trong tổng số 205 trang này rồi phán, hehe.
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em làm theo cái này

đã thành công, máy báo ok và tự khởi động lại, em thử vào lại CWM (Volume + - Power) thì vẫn báo lỗi như trên là ko tìm thấy file update.pkg và bấm Vol + để off ? Vậy là sao ha bác
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aceenzo chắc chắn làm sai bước nào đó rồi. Làm lại lần lượt từ đầu sẽ được, hàng tá người đã làm và thành công (dù có 1 vài người bị mắc ở 1 vài công đoạn nhưng sau đó cũng đã thành công)
1. flash recovery.img (recovery phải tương ứng với room cần up)
2. copy file update.pkg của bản tương ứng vào thẻ nhớ.
3. đưa máy về fastboot mode 2
4. update room từ file update.pkg
5. flash file system đã được root vào để root máy.
6. flash recoveryCWM.img
7. update roomMod (vd: CM7, MIUI, ...)

Sơ sơ thế thôi, chi tiết thì tham khảo thêm các bài viết, ở trang đầu có đầy đủ mục lục.
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tieutruc 1,2,3 OK
4 thì do máy em là máy Hàn nên e chép bản 408 vào, up dc nửa lỗi (cũng thử luôn 319 và kết quả cũng vậy
@tieutruc Ông Trúc hướng dẫn bố láo nhé: ở fastboot2 làm sao mà update được. Phải là "vào recovery (stock), chọn update.pkg chứ?)
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chacona à ờ, sorry, sorry, lâu lắm rồi có up stockroom đâu, định nêu các bước chi tiết hơn nhưng sau cắt bớt nên nhầm nhọt ý mà 😁 , cái chính là đọc các hướng dẫn đầu topic ý chứ 😃
Em thử down lại rom như bác Jack bảo. Nhưng khi dùng kernel của bác Chacona vẫn bị khởi động lại. Khởi động lại liên tục luôn. Mặc dù không động gì đến máy. Máy e là bản HQ.
các bác ơi !! máy rơi từ tầm 1m xuống ( tuột tay rơi xuống nền đá hoa ) đen màn hình 😔 1 nửa dưới vẫn sáng nhưng màu mè lung tung =)) cảm ứng ok ! nhận cuộc gọi bt ! gọi đi vẫn bt ( nhớ nút mà bấm ) có chỗ nào thay màn hình k ạ ?
p/s : máy mua hoàng hà mobile nhưng sợ ra chỗ đấy k có
:-<
@Trollolololol http://thegioiphukien.com.vn/index.php/dpro/4705/Man-hinh-Dell-Venue-Cong-ty.htm
đây bạn nè 😁
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã tìm dc link 😁
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình nghĩ, bác chacona phải tìm cách cho em nó lên ICS đi, chứ dậm chân ở 2.3.7 hoài chán quá
@gnutirt 1 người không làm được việc này, chờ khi nào trên XDA có kernel kha khá đã rồi mới tính được.
Sao mấy bác làm phức tạp vậy nhỉ??? Máy e lúc mua về cũng chạy 2.3.3 em làm như thế này
1. download Rom_408 giải nén (pasword: hdjack), chép tất cả vào thư mục FastbootADB
2. Đưa phone về FASTBOOT MODE 2
3. Vào thư mục FastboootADB chạy file Flash_Full.bat
PC sẽ tự động cài update lên Ver 2.3.3 bản 408 đã root.
Vậy là máy em được root luôn. Sau đó em cài CWM. Và từ đó up rom bình thường. 😁
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SuTôm đấy là nói về các bước cần làm để uproom từ update.pkg, còn cách trên là làm theo phương pháp người đi trước đã up và root sau đó backup ra thành 1 lô các file *.img (1 dạng như ghost máy tính ý), file Flash_Full.bat thực chất là các bước để flash các file *.img vào máy, chẳng qua là gom lại thành 1 file *.bat cho gọn thôi
Làm cách nào cũng được.
aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SuTôm bác cho e xin cái link down file đó dc ko, e thử nốt xong roi cho e nó lên đường luôn
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aceenzo bạn về trang 47 là có, không chịu xem mục lục ở trang đầu gì cả
@aceenzo Trang 47. Cách thứ hai đó
Trời ơi.. sao em này chất âm nhỏ vậy? có cách nào khắc phục không? nhỏ tí xíu luôn.. Hiz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019