Dell Venue, Up ROM, Rom Cook, Kernel

HDJACK
22/10/2011 8:17Phản hồi: 6.376
6.376 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

aceenzo
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đang xài CM7 của bác Jack đây, mà sao lên bản này rồi camera ko có tùy chọn panorama nữa, bản 408 hồi trc của em có mà..
anw, bác nào biết app nào chụp panorama ko bảo em phát :p
vừa up lên bản mới nhất của bác HDJack, xài ngon quá 😃, k biết con DV nhà mình tới khi nào được lên tới bản 3.x nữa 😔

Mà có cách nào để camera của DV chụp nhanh đc kiểu iphone k mọi người?
bạn
dùng Fast Camera nhe rất nhanh
@tangleduy2311 phải bản nó tính tiền gần 2$ ko bác? Bác có bản nào đã xyz chưa 😔
Có bác nào bị đút túi quần tự dưng đèn flash cứ sáng không? Điên hết cả máu. Đang dùng bản miui thỉnh thoảng đút vào túi quần đèn flash cứ bật sáng. Thỉnh thoảng khóa phím xong ấn phím vol up đèn flash cứ sáng. Bác nào giúp e với

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@phuongnam1th do locker của miui có chế độ bật đèn flash ngoài màn hình khóa
@phuongnam1th Thỉnh thoảng bị 1 phát, đang đi đường tự nhiên thấy đt mình móng, ngỗống thì thấy flash sáng xuyên qua cả vải quần. Chế độ bật flash cửa locker Miui như thế nào vậy? CHỉ cho mình để lần sau còn tránh.
@chanhkho1908 Thế làm thế nào?

oggiat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnam1th Ban chi can quay cai man hinh ra ngoai khi dut vao tui quan la duoc. Ai dung rom miui khi dut vao tui quan quay man hinh vao trong deu bi the ma

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn
trungtony85
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank bac hd jack ,sau khi bo lop mica ra chup bang camera miiu cuc ro net.dep me ly
Ko có cách nào giải quyết được nữa à

nguyen_vh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnam1th Xóa tourch đi

xoá tourch là xoá cái gì bác phải hướng dẫn cụ thể chứ liệu có ok không
@phuongnam1th bạn dùng pm "titan backup" tìm đến app Tourch hình đèn pin màu vàng, chọn rồi ấn uninstall nó là dc
tieutruc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuongnam1th torch là torch, vào thấy app nào là torch thì xóa
@tieutruc Đệch.... vào xóa hết nhìn thấy cái gì xóa hết cái đấy... xóa hết cả system. Lâu rồi không dùng dell ngứa hết cả ngáy

@chanhkho1908 He he chào bác,lâu rồi không gặp bác. Dạo này vẫn tốt chứ bác. Bác phải cùng với bac hdjack với bác chacona ngâm cứu vụ kernel rồi lên ics /jb. Dell venue vn chắc chỉ trông chờ mấy bác thôi. E chia tay dell rồi nhưng vẫn hóng với ae. Thấy ae có bản rom mới là cũng sướng... hi

gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hóng giải pháp camera. MIUI đuối quá
bac nao co em j hay hay dao luu dell venue de, chan em dell roi... lien he 0943296589 anh dương... call nhe
sao lau len 4.0 vay nhi? mai van 2.3.7 buon qua. thank bac hdjack cai mui camera sai tot lam
@never4get ban len dc 2.3.7 la ngon roi, con toi thi van 2.2 hix, chuoin qua
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
up cái rom của HD Jack, cài cái kernel của chacona, nhảy 3 đèn hoài
mình ko bị nháy đèn phát nào mới hay chứ 😆
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chanhkho1908 Nhảy 3 đèn, reset muốn điên

Bác Hjack ơi.cái app terminal dùng làm gì vậy?bỏ đi đc ko vậy.

Hi
Giờ thì Dell Venue không còn phân biệt Korea, hay bản quốc tế nữa (chắc không còn máy nào bảo hành nữa). Do đó:
1.Cứ bản rom nào đang xài thì cứ tiếp tục xài.
2. uprom đã root, cài CWM để voọc rom mới.
để sử dụng những rom cook, theo hướng dẫn tại đây chạy theo cách thứ 2
nếu chưa cài CWM thì cài thêm vào, xem trang 1

Và từ đây bắt đầu uprom theo cách mới thôi (tức là chép file xxxxxx.zip vào thẻ nhớ, vào recovery, dẫn đến file vừa chép vào để uprom
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@HDJACK máy e còn bh 6 tháng chính hãng nữa bác ợ 😁
@HDJACK Mình đã chạy thử các bản room2.3.7 nhưng thấy bản 2.3.3 là ổn định nhất, nên lại up lại dùng.
Mình làm được rồi, cảm ơn HDJACK nhé!
gnutirt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi Jack, tui đang tìm cách port cái player của thằng MIUI để cài đè lên CM 7.2. Bạn có cách nào không?
cài cm7.2, pin không được như khi xài 408 😔
Co bac nao chi giup len 3g CM 7.2 dc ko, ban olled xai bt...sao vao Mobile Netword Settings voc het ma van ko len dc 3g the nhi...!?? hixhix 😔😕
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@piorentina thấy anh em trên tinhte có vẻ chuộng I9100 hơn nhưng ít hàng quá,còn up rom riếc các kiểu thì e ko lo vì up rom con Cap chán chê nên cũng rành rồi.
@KaKaShiHp Có bản 4.1 lâu lắm rồi. giờ update mấy lần rồi. nói chung là cũng ngon nhưng e cũng đang chán rồi. he. thích lõi tứ
@KaKaShiHp bản G giờ không ít hàng đâu bác ạ.
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
12 năm
@phuongnam1th e có nói bản G ít đâu,bản G thì nhiều nhưng bản I9100 thì ít :|
acequang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào dùng live wallpaper mà bị qua lại thao tác cảm giác nó không mượt so với dùng wallpaper thường không?
Tks bac nhieu...!!

Mitomito
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao up lên stock 408 dùng widgetlocker lại không easy wake mode đc thế có bác nào bị không-_-

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019