Dell Vostro 5470 wifi quá yếu. Cách khắc phục, nguyên nhân.

pinos
6/4/2014 3:56Phản hồi: 19
Dell Vostro 5470 wifi quá yếu. Cách khắc phục, nguyên nhân.
Đây là video mình vừa quay tại Cty. Hnay cn vẫn đi làm cơ mà cũng rảnh nên lập topic các bạn vào trao đổi chia sẻ kinh nghiệm wifi với mọi dòng dell ko riêng Vostro 5470.
Mới mua máy và thực sự thất vọng với Dell ở thời điểm hiện tại quá. Mong Dell có câu trả lời chính xác nguyên nhân wifi yếu và rất yếu trên một số dòng máy của mình.
Đây là video. Tốc độ của Vostro thật là thảm hại. Trong video mình so sánh Với Dell 14r 4010 đã 5năm tuổi và lumia 620.
Tốc độ download thì so với dell 4010 chưa bằng 1/10, so với lumia 620 nhanh hơn chút
Tốc độ up thì bằng 1/8 4010 và thấp hơn lumia 620. các bạn xem video

Các bạn có bạn nào vẫn đang bị tình trạng bát wifi chập chờn thì mình có cách fix là các bạn nên chuyển bộ phát sang chuẩn N không để Mix ABGN. Chanel withd thì nên để cố định, như của mình là Tp-Link để 20Mhz là hết bị tình trạng no internet access và lỗi limmit, nhưng tốc độ thì vẫn rất chậm.
Mình cần có thêm chia sẻ hoặc là ai đã qua dell vietnam có kết quả khả quan thì cũng chia sẻ tại đây
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

định mua con lap này mà lại thế này, chán luôn 😔
Chúc bác nhanh chóng tìm được cách khắc phục 😁
vnncp
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình cũng dùng 5470
ngày trước mới mua về bị tình trạng như vậy,bạn dùng 3dp chip tải driver về
đừng dùng driver booter,cái đấy làm lỗi driver wifi
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác dùng phần mềm từ hãng thứ 3 hay sao ạ. Có thể cho biết thêm chi tiết ko
vnncp
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pinos http://www.vn-zoom.com/f167/3dp-chip-v1206-full-tu-dong-tim-driver-cho-may-tao-link-tai-neu-may-khong-noi-mang-2099686.html
vnncp
ĐẠI BÀNG
10 năm
tớ ngày trước cũng giống bạn,có thêm 1 app nữa cho ban lựa chọn
http://www.uniblue.com/fr/software/driverscanner/
key
DS-69UK7-KHHPR-7JZCV-WPL3J-EBBM2-JLL2L
hiện tại tớ đang dùng app này
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnncp Cảm ơn vì đã nhiệt tình giúp mình
phải cạch con này ra :mad::mad::mad:
vnncp
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao phải cạch,chỉ tiếc con này ko lắp đc wwan 3g
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này dùng hơi kén wifi thôi chứ cũng bt, thấy mấy e chuẩn cũ B G bắt hơi ảo, chậm và yếu
pinos
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã nâng lên bản mới nhất và đã mất nỗi limmit khi trên 7 người cùng kết nối vào wifi.
Giờ với 13 người cùng onl đã ko còn vấn đề
Sửa được lỗi limit nhưng bắt wifi còn yếu và kén nữa không bro? tốc độ down và up bây giờ thế nào?
pinos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuxedohn So với các máy khác thì vẫn yếu hơn. Cùng vị trí wifi yếu thì Dell N4010 cổ bắt được còn 5470 thì không, vẫn bị kén wifi nhé, nhất là mấy e chuẩn G cũ
@pinos Mấy con dell khác có bị vấn đề wifi này ko bạn nhỉ Dell ins 5447 , dell in 3442 ..
pinos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuxedohn Mình chưa dùng qua hai em này bạn ơi
Mấy em chuẩn G cũ tức là sao bác nhỉ. Em xem dòng máy chỉ có số series đi cùng thôi mà
pinos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuxedohn Mấy em modem hoặc router chuẩn wifi cũ là G thì bắt chập trờn, nhiều máy cùng kết nối thì máy thường k bắt được
Lúc mới up xong thì thấy tăng được một chút. Restart lại thì yếu xìu mặc dù kiểm tra lại thì đúng là đã úp driver lên bản mới nhất
pinos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@gionhieu Con này kị nhất là nơi nhiều máy dùng, kén wifi và bắt yếu. nói chugn là chả thể nào khắc phục hàon toàn được, sống chugn vỡi bão thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019