Đến 99 thì mình không đặt nhiều niềm tin vào BB

alexzai
17/5/2012 8:39Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chính hãng 12tr, đt doanh nhân mà ko auto focus, ko cam trước, pin yếu, sạc đêm dễ die, lướt web cũng bình thường...+ 1 đống tiền BIS BES mỗi tháng..nói chung mình thấy ko xứng với cái giá đó.
Với mình từ 9780 trở xuống là ổn rồi, tiền cao hơn nên chọn sp của hãng khác 😃
@Communism Lọ mọ đọc cái này đến tận đây mới thấy chuẩn
@Communism nó chỉ dành cho công việc ; email của khách hàng ... xem văn bản đính kèm ... chứ ko dành cho giải trí.
Doanh nhân là những con người họ chỉ biết làm việc .. ko có nhu cầu nhiều về giải trí . Làm việc để sinh ra tiền .. chứ giải trí là tiêu tiền.
mình lại thấy con 9900 lại quá tuyệt so với BB mình đã dùng.camera máy thấy rất nét chỉ thiếu cái foscus thôi.con phần cứng thấy ổn pin đc 1,5ngày là chấp nhận đc rồi.dùng tiện dụng chạy nhanh cầm đầm tay nói chung mình không chê gì về máy mà chỉ là cái giá hơi cao thôi.
Cr4ckB3rry
ĐẠI BÀNG
12 năm
99xx cả WiFi lẫn Bluetooth đều lởm. Vì gia đình có người bán điện thoại nên em may mắn có điều kiện để được test với rất nhiều loại máy khác nhau, và đúc kết lại là khả năng kết nối của BB 9930 của em là rất kém chỉ bằng 1/3 đến 1/2 so với điện thoại khác, cụ thể hơn ở đây là iPhone hay một vài máy chạy Android của Samsung. Nhất là khi kết nối Bluetooth, cụ thể hơn là với loa không dây thì khả năng kết nối là rất kém khi cầm máy trực tiếp trên tay, khi để máy ở trong túi quần hay không chạm vào vành kim loại thì khoảng cách và độ ổn định được cải thiện hơn chút. Camera mà quá tuyệt á? chụp text nhỏ thì khỏi đọc luôn, đọc mã vạch cũng chịu hẳn, khoản camera so với 97xx thua xa luôn. Tóm lại là điện thoại cao cấp mà nhiều vấn đề quá hix
@Cr4ckB3rry Nhiều bác chê vấn để Bluetooth và Wifi quá.. e thì chưa thấy wifi có gì bất ổn cả.. trừ chuyện bluetooth thì do chính sách em nó quá bảo mật .. phiền toái thì đôi khi cũng gây khó chịu cho người ko hiểu sâu về công nghệ là mấy.
jiti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tôi thấy ổn không vấn đề gì phải phàn nàn ngoài vấn đề pin. Mấy bác thích chê ỏng chê ẹo.
@jiti em cũng thấy vậy bác ạ .. ngoài pin thì chấp nhận thế rồi ngoài ra em chẳng chê gì cả...
namblanc
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là ko vấn đề gì, chỉ KÉM hơn phần lớn máy cùng giá. Chat liệu vỏ, wifi pin, nguồn đều qua kém
@namblanc trong dòng smartphone cao cấp... thì em nào cũng có tình trạng đột tử cả. Nếu thế thì bạn nên xài 1202 hoặc Sonim ấy .. sẽ dễ chịu hơn.
namblanc
TÍCH CỰC
12 năm
@kemsaurieng Bạn thích thì cứ xài, mình chỉ thấy nó quá kém so với máy cùng giá, vỏ như hàng rẻ tiền, wifi bắt xa là ko dc, tỉ lệ đột tử quá cao. 99xx bán đc cho mấy fan trung thành vag mù quáng như bạn đó
Vấn đề pin kém là tình hình chung của smartphone,còn bệnh đột tử mình may mắn chưa bị,bệnh của 9900,9930 khó chịu nhất là long mồm lở móng
Có ban nào bít có cho mình hỏi ,ko bít thay bàn phim 99 nay bao nhieu tiền ko nhỉ,99 của mình thanh ngan bàn phim lỏ loét hết rùi nhinh kinh quá
cuongvu
TÍCH CỰC
12 năm
Xin chia sẻ với các pro dùng 9900
Tinh hình là gom góp bao ngày được 8 củ để múc em 9900 branew để thoả niềm mong ước ! vì em chơi dòng bb từ 6710 mà
Nhưng mua đươc 1 tuầnn thì máy chết nguồn (cắm USB máy không nhận) ! Đem đến cửa hàng mua thì không được bảo hành bệnh chết nguồn ! (Thôi rồi ! Coi Như số quá đen 1 ngày mất 1 triệu)
có Bác nào giống em không vậy !
eros_hab
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cuongvu có chém ko vậy?
Triệu chứng chết nguồn là đèn đỏ chớp chớp, lắp pin vào, bật kiểu gì cũng ko lên. Cái này có thể do pin chết hoặc do nguồn chết.
BB 9900 đã chết nguồn thì ko sửa dc, đắp chiếu thôi, và ko cửa hàng nào nhập lại rồi discount 1tr cả.
hôm qua,mươn maý cuả ban xài thử 1 ngày.Tuy ko lâu nhưng so sánh mức giá mình thấy e6(nokia) mình ok hơn.
Có lẽ,để em 9700 xaì vây
có j ko phaỉ các bác đừng chém
@Tanh12 nhưng bù lại khi bác xử lý file văn bản đính kèm trong mail thì tốt hơn em 97 ha 978 .. thao tác xử lý nhanh hơn.
thì vẫn biết là thế,nhưng với nhu câù của cá nhân mình(push mail ko nhiều) và với môtj số người nữa thì e6 đáp ứng tốt
@Tanh12 Thì mới tùy vào nhu cầu mỗi người thôi .. chứ chỉ nghe gọi nt thì mua 8707 ấy ^^
bác ko đọc cho kĩ,mình có 9700 rồi.
đánh giá khách quan thôi
@Tanh12 Thì mình có nói gì đâu .. nếu mail miếc + file văn bản đính kèm thì em 99 thao tác nhanh hơn ... tiện lợi hơn thôi ... ^^
Những comement như vậy rất rất bổ ích cho những ai đang tìm hiểu và muốn tâu một em 99xx, cám ơn tất cả.
Em cũng dùng 99,nhưng bảo bb cho doanh nhân thì thực sự câu nói đấy nó chỉ hợp cách đây 5 năm thôi,vì những cái bb làm được thì nhiều máy làm được,mình dùng bb cũng được 5 năm,mình mua bb hoàn toàn là đam mê thôi,và mình thích nhất bb ở bàn phím,nhưng đến 99 thì quá buồn cái mình thích nhất ở 99 cũng là bàn phím,nhưng bàn phím giờ cũng gẻ lở hết rồi.......chán
cuong.nwf
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có lẽ mình may mắn nên mua đc em 9900 ngon chăng? Mình dùng đc khoảng 8 tháng rồi và ko thấy có hiện tượng tróc sơn bàn phím hay ghẻ lở gì, mấy lần quên nên cắm sạc qua đêm cũng ko vấn đề gì. Cá nhân thấy rất thích dáng em 9900 này, nhìn manly, cầm vừa tay và phím bấm quá sướng. Chat, email, fb, web nhiều nên chấp nhận tối về khoảng 21h sạc là đẹp. Tóm lại đến giờ vẫn chưa thấy em nào đẹp hơn 9900, làm mình có ý định thay máy 😁

Sent from my Playbook using Tapatalk
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Thực lòng ko hiểu tại sao dòng bold 9000 và 99xx có chung 1 nhc điểm cực lớn là dễ chết nguồn nhỉ?
@tinhte84 Chẳng bít mọi người dùng như thế nào chứ con Bold của mình toàn sạc qua đêm mà chẳng sao. Chắc tại không dùng sạc linh tinh.
Mình vẫn trung thành với Bold 9000.
Tuy nhiên, 9900 với chất lượng như vậy đi với giá như thế là quá chát. Thằng em cùng cơ quan mới rinh một em 9900, chẳng BIS, BES mấy mà pin chỉ trụ được hơn 1 ngày. Dùng Blackberry thì nên chủ yếu cho công việc chứ giải trí thì cân nhắc 1 em smartphone thứ 2.
Nếu em 9900 chính hãng mà giá dưới 8 củ là cân nhắc 2 tay 2 súng BB. Hê hê.
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
@motsachhanoi Mình cũng muốn nói chung ở đây là vấn đề 9000 & 9900 bị phản hồi nhiều nhất về vụ chết nguồn với tần suât lớn. Thực ra thì các dòng khác cũng thi thoảng đc phẩn hồi là chết nguồn nhưng ko nhiều như BOLD béo. Trong khi BOLD béo là dòng đc dân tình ưa chuộng nhất thì RIM lại luôn "biết cách làm thất vọng" các khách hàng của mình. Và đương nhiên là RIM đã tự làm khó chính mình và đẩy mình vào hoàn cảnh khó khăn như bây giờ...
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
Có 1 điều nữa làm em nghi vấn. Có bác nào tự tay mua đc hàng chuẩn, brandnew xách tay từ nước ngoài về mà chết nguồn ko cho e xin thông tin với. Chứ nếu mua ở VN rồi chết nguồn thì kêt luận 99xx hay chết nguồn là hơi vội vàng. Còn nếu mua trực tiếp tự xách tay, hàng brandnew về mà chết nguồn thì đúng là ko chấp nhận đc 99xx...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019