Đến 99 thì mình không đặt nhiều niềm tin vào BB

alexzai
17/5/2012 8:39Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
99= chín chín = c c = chán chết. nhưng dùng rồi ai lỡ bỏ em nó khi bỏ rea hơn 13 củ để tậu em nó về xài. Chẳng lẽ nhìn mấy thằng xài IP, SS vứt thẳng con BB này vào thùng rác. 13 củ đấy chứ đùa đâu.hjx,
Bác chủ thớt tả mà e cứ tưởng bác mua phải hàng dựng nên kêu ỏm tỏi hay sao í chứ. 99 chỉ bị mỗi cái pin tệ thôi mà
ha_thuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất cả những gì chủ thớt cảm nhận được đều đúng. Nói thực lòng riêng đối với 99 cảm giác thỏa mãn là không đúng, chỉ có điều so với tổng thể những gì 99 mang lại thì vẫn tốt hơn những khiếm khuyết của nó. Nên vì vậy chúng ta vẫn cứ yêu 99. Blackberry là chỉ muốn thêm không muốn bỏ.
BlackBerry không phải dùng để...giải trí ;)
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không để giải trí nhưng cũng không ưu ái cho sinh viên . CHỉ dành cho bussiness , ôi BB! Anh buồn quá
dumadia
ĐẠI BÀNG
12 năm
RIM hết thời rồi các bác ạ!
Điều RIM còn thiếu và yếu là...các ứng dụng hỗ trợ giải trí còn nghèo nàn quá.
@dochanh200x giải trí ko phải thế mạnh của BB bạn ah.Đúng chức năng là 1 cái điện thoại(nghe,gọi,nhắn tin) thì BB đang làm rất tốt công việc của mình,theo mình thì thậm chí là tốt nhất(chức năng thoại,lọc ồn rất tốt).Dòng 9900 đã được cải tiến đi rất nhiều như mọi người đã biết,tuy nhiên cũng không thể đáp ứng được hầu hết những yêu cầu của con người.Lỗi về nguồn và pin yếu của 9900 chính là 2 lỗi cơ bản nhất của Rim.Tuy nhiên chỉ nhưng lô đầu sản xuất mới bị lỗi chết nguồn khi sạc qua đêm,còn những lô sau đã fix được lỗi này và có thêm pin dung lượng cao để thay thế.Cá nhân của mình thấy ổn và sử dụng 9900 hiệu quả.tùy theo đánh giá của mọi người để có lời nhận xét khách quan nhất về bb.
bb dòng 9000 và 9900 nhìn rất sang + nam tính, trc e dùng 9000, sau 1 thời gian đổi các loại khác lại về 9000. Hiện h thì chuyển sang dùng ip, đợt 9900 nó mới ra cũng nhăm nhe, nhưng thằng bạn múc 1 con về, e có xài thử thì thấy thực sự cũng k có nhiều khác biệt. Nói như mấy bác ở trên thì chả ai mua bb đắt tiền làm j hết, vì nếu các bác đã quan điểm là máy doanh nhân, chỉ nghe gọi nt, email web. Vậy thì e thấy 9000 ỏ 97xx với 1 cái bis để chạy 3g đã là quá đủ rồi, 9900 thực sự chả nhanh hơn đc đâu ạ, load cái mail về nhanh hay chậm chủ yếu nó do mạng, chứ cái phần mở ra thì như nhau cả thôi, nếu dùng cho doanh nhân như kiểu bác nói thì khác nhau giữa bb lúc này chủ yếu chỉ là ở cái bàn phím, mà bàn phím thì công nhận là 9900 ngon nhất thật, nhưng 9000 hay 9700 cũng đã rất tốt rồi, bỏ thêm gấp 2 số tiền liệu có đáng?

Thêm nữa là dòng doanh nhân có tối quan trọng là phải bền + ổn định + pin tốt ạ, k hiểu các bác dùng máy pin cứ 1 ngày, sạc thì căn h căn phút vì sợ nó die thì doanh cái j ở đây ạ? E chỉ là sinh viên thôi, 2 con bold trc e dùng sạc cũng tứ tung, tiện h nào thì sạc lúc đó, thích thì sạc, cắm qua đêm các thứ cũng thoải mái, hên là nó k chết, nhưng e bạo tay thế là vì máy e cũng chả có j quan trọng lắm, chết thì mua con khác, chứ bò ra phục vụ nó thì e thấy khổ quá, ví dụ học cả ngày, tốt về nó còn tầm 15 20%, k lẽ bh phải ngồi canh đến 1 2h sáng rút sạc ra rồi mới dám đi ngủ??? nếu các bác thực sự là doanh nhân thì các bác nghĩ sao ạ?

Em cũng thích bb lắm, phần vì thiết kế của nó, phần vì nó là 1 cái đt đúng nghĩa, e dùng đt gần như k chơi games bh, chỉ nghe gọi nt email chat chit fb vs nghe nhạc khi đi đường nên bb, thỉnh thoảng dùng cái map. BB rất tốt cho các nhu cầu của e, nhưng lại bị 1 cái là tốc độ mạng quá chậm nếu so với ip và android. E cũng đã từng dùng bis, mà từ hồi nó còn đắt lè cơ ạ. Ví dụ đi ngoài đường, lúc cần dùng map, mở máy ra, bật 3g chờ nó bắt đc + load map sốt hết cả ruột, ip và android thì nhanh hơn nhiều. Đấy là điểm e thấy k hài lòng nhất ở 1 business phone. Chưa nói những cái lẻ tẻ như camera xấu, thỉnh thoảng cần chụp lại văn bản j đó cũng hơi khó chịu, dnày còn bệnh 3rd, ... Nói chung đừng trách ng dùng quay lưng, RIM hãy tự trách mình khi chất lượng sp của hãng chỉ dẫm chân tại chỗ còn các đối thú thì ngày càng đi lên ....
@hiep_vu92 cùng quan điểm. nhu cầu dùng BB của bạn giống của mình.

BB 99xx được cái sang trọng bề ngoài hơn iPhone ( thiết kế đẹp + nam tính ) nhưng dùng tệ quá ( mình đã dùng 9930 trong khoảng 3-4 tuần rồi mới nói chứ ko phải chém gió đâu ! )

thanks all
@coollonelyman 3 hay 4 tuần là quá ngắn để mà hiểu 1 con máy nó vận hành.
@kemsaurieng cùng ý nghĩ như bạn

3 hay 4 tuần mà vội bán máy thì nên mượn mà dùng hơn là mua

bác này dùng thử Iphone check 10 hòm mail rồi biết ngay thôi

nói mãi mấy điều này đến mỏi người luôn
@kemsaurieng đó là thời gian em so sánh nó với kinh nghiệm 5 năm sử dụng blackberry trước đó của em, thưa bác.
manbird
ĐẠI BÀNG
12 năm
đt mình dùng cảm ứng nhiều cũng chán, cuối cùng nghe gọi nhắn tin là chính, mail cũng chẳng cần nên mua 9900 dùng nhắn tin cho nó sướng.
@manbird bác phán 1 câu làm em nhẹ lòng.hy vọng chiến lược mới của Rim sẽ làm BB phát triển trở lại thời kỳ đỉnh cao như thời ra bold 9000.
;)
phuongsvc
TÍCH CỰC
12 năm
@manbird Thích nhất bác này .
9900 thì nhiều mem cm, mỗi ng 1 khía cạnh, nhưng chê nhiều hơn khen (so với mức tiền pải bỏ ra) nên mình nghĩ ai cũng biết mình cần j, muốn j, ai thấy cần và chấp nhận đc thì mua, còn nhược điểm có 1 đống, vđề cái máy của bạn có gặp hay k: lỗi nguồn, pin yếu, bàn phím dễ bong,...wifi và bluetooth thì e chịu)
Trên có bác mua 8tr, sạc đêm chết thì bi h kêu ai???? 8tr đâu pải là nhỏ đâu, khi chưa kịp dùng hết đát e ý :-s
@mercuryuds Khi những con 9900 đầu tiên ra mình còn biết có những người bỏ ra 16-17tr để mua dùng 3 ngày die mà vẫn tiếp tục mua tiếp 9900.Đó ko phải là người ta quá nhiều tiền mà vì sự đam mê nữa.nếu ko có sự đam mê thì mình nghĩ chẳng ai bỏ ra ngần ấy tiền để mua cả.dù sao vẫn ủng hộ 9900.đã yêu là ko thay đổi.
tiếp tuc úp...
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
topic vẫn đông vui thế :p
xukxikx
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ cần cái bàn phím của em nó là mình sẵn sàng bỏ qua mọi khuyết điểm. Type trên 9900 là cả một sự hưởng thụ :p
anhvu161
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng giống bác chủ. Mặc dù biết 99 có nhiều bệnh, giá quá đắt so với chất lượng, nhưng nếu là 1 người có lòng đam mê với BB, thì ko thể kiềm chế được để sở hữu 1 e 99. Mình đã dùng qua 7290, 8700, 8800, 8900, 9000, 9700 giờ là 9930 verizon, mặc dù vẫn dùng chung với IP 3Gs, IP 4 nhưng vẫn quay lại với BB, dù biết thiếu nhiều tính năng, tốc độ ko nhanh bằng nhưng vẫn chấp nhận. Dùng để thỏa lòng đam mê! Nhưng thật sự buồn cho RIM vì đã ra 1 dòng sản phẩm cao cấp nhất như 99 mà lại bị quá nhiều lỗi.
Wifi quá sức tệ (ko so với IP làm gì,thua cả 9000), logo nhà mạng thì tróc hẳn ra rồi, thanh ngăn bàn phím cg tróc, bụi vô màn hình, mặt sau ốp lưng carbon thì nhanh trầy, pin quá kém (đối với ai phải đi làm 1 ngày ko có thời gian sạc thì là cả 1 vấn đề lớn), mà về nhà thì phải đợi sạc đầy rút ra, ko dám thử để qua đêm, camera 5.0 làm gì mà ko co autofocus, thà 3.2 mà có autofocus còn hơn....
Về phần mềm lại càng thất vọng, Rim chỉ tập trung vào BB10, mà quên hẳn đi os7, hiện đang là dòng cao cấp nhất của Rim. Đây thật sự là hành động bỏ rơi khách hàng. Mà RIM thì có dòng nào mới là sẽ bỏ quên các dòng cũ, ko cho nâng cấp (mặc dù có thể). Giờ bỏ ra hơn chục triệu để mua 1 cái BB mà chỉ vài tháng sau khi ra BB10 thì ai còn nhớ đến os7 nữa, (có thật như lời RIM nói là vẫn quan tâm đến os7 ko, trg khi hiện nay chưa ra BB10 mà RIM đã quên hẳn os7). Trong khi Apple dù ra bản nâng cấp vẫn có thể dùng được cho các dòng đời cũ, dù sau 3 - 4 năm, (đây là điểm giúp App có được độ tin cậy cao từ khách hàng)
"Mong RIM đừng quay lưng với những người ko quay lưng với RIM"
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhvu161 bro mua của thương gia nào thế?
anhvu161
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hongmta Mình mua Fullbox hàng Verizon của 1 anh ở gần nhà chứ ko phải hàng thương gia
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
mỉnh nhập hàng từ US về, wifi ,4G ổn cả, down ầm ầm lun, mỗi tội up bản rom mới 649 đang lỗi auto shutdown, về 549 thui
Ai bảo cam của 9900 là tốt là đẹp nhất trong các dòng? Cá nhân mình đang dùng 9900 và 9630. mình thấy 99 chụp còn không bằng 1 nửa con 9630. Mỗi lần chụp văn bản lịch làm việc vv.. Đều phải lấy con 9630 ra chụp. Và dù có đam mê bb nhưng mình thấy dùng 9700 và mới hơn là 9790 là quá mạnh quá hoàn thiện nhất là đối với dân văn phòng như em rất cần cam chuẩn chỉ cần chụp được mờ mờ là được, nhưng con 99 đến chụp mờ mờ còn k được mà nó cứ mờ tịt. Đam mê cũng k đỡ được nỗi thất vọng. Đấy là mới xét khía cạnh cam. Còn rất nhiều điều thất vọng. Nhất là về ngoại hình rất dễ bị xấu nhanh do bong thanh ngăn bàn phím. Mà đây lại là máy dành cho doanh nhân sao? Doanh nhân mà cầm cái máy xước đối tác nó khinh.
Ảnh chụp trong nhà bằng 9900, ( em chỉ còn ảnh đã chỉnh màu bằng instaphoto trên bb) cái này ảnh gốc cũng rất nét, theo cảm nhận em thấy 9900 chụp ảnh đẹp nhất trong các loại BB, không biết các bác chụp thế nào mà lại chê camera em nó kinh quá, hic
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@heroty bạn dùng 978 và 89 chưa?Riêng k có auto focus đã khiến cho nó bét rồi
cũng mê BB giống như bạn ,nhưng qua khảo sát,nghiên cứu thì ko dám mua em 9900,mặc dù rất mê em nó.
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@Theman9889 bạn đọc hết 10 trang của mình chưa?Bây giờ mình vẫn dùng 99 đủ biết nó thế nào?Nó k đơn giản chỉ là đam mê đâu bạn ah
@alexzai vậy nên trải nghiệm hay ko bạn ?lý do?
Nên trải nghiệm nếu bạn không phải là người quá bận rộn và khó tính, cũng như không phải là 1 doanh nhân.
@hoangtuD nếu là 1 doanh nhân thì tại sao lại ko nên trải nghiệm vậy bạn ?pin yếu ...?
alexzai
TÍCH CỰC
12 năm
@Theman9889 Doanh nhân thì dùng con này mới hợp
1 Manly đẹp và đẳng cấp bất kể ai nhìn con này cũng có ấn tượng rất tốt về bạn
2 quản lý danh bạ cuộc gọi quá tốt
3 Hiệu quả và là chiếc đt tốt nhất đúng nghĩa

Nếu bạn k dùng nhiều app k chơi game cần 1 chiếc dt phục vụ đúng là dt(check mail,tin tức qua fb và feeds quản lý danh bạ,lịch hẹn cuộc gọi tin nhắn) cần 1 hiệu năng cao nhất. Thì 99 là tốt nhất. Tất cả các máy về sau này các lỗi m nói đã dc sử lý và kể cả như nỗi đó vẫn còn thì 99 vẫn là 1 chiếc dt đáng dùng.
@Theman9889 nếu nói đúng ra... pin 9900 ko yếu. nếu bạn để chế độ 2G (ko bis) chỉ để nghe gọi bình thường. Ko vọc phá ...ko wifi thì pin đc 2 ngày và có thể hơn. Còn thực hiện nhiều chức năng thì xin thưa là từ 8 tiếng đến 10 tiếng là bạn mất 50% pin , nhưng bù lại .. bạn đạt được sự tiện lợi trong công việc. Công việc sinh ra tiền, tiền sinh ra "hưởng thụ".
Nên thường xài 9900 nên làm thêm cái combo 1 cục sạc ngoài và vài cục pin sơ cua.
Như bản thân mình thì có thêm 3 cục pin sơ cua.. công việc email của khách hàng gửi tới .. mình xử lý ngay ở ngoài.. ko nhất thiết ngồi máy tính. Trao đổi công việc với nhân viên thì bằng BBM ..
Pin yếu hay phải sạc, chụp văn bản, giấy tờ, hàng hóa để tiện mail cho khách hàng thì mờ quá và phải dùng thật cẩn thận nếu không muốn em nó tróc thanh ngăn bàn phím. Còn bạn không phải chụp ảnh 1 cách rõ nét và cận cảnh thì chả sao. Bạn không phải là người hay chạy đông chạy tây thì vấn đề pin cũng chả sao. Nói tóm lại là cấu hình mạnh là 1 ưu điểm nhưng cũng có khuyết điểm bạn nên xem xét kĩ. Đây là ý kiến của mình dưới góc độ đã và đang dùng 99 và sắp có nhu cầu cho em ấy bay.
@hoangtuD Thanks những gì bạn đã chia sẻ,mình hiểu rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019