Đến 99 thì mình không đặt nhiều niềm tin vào BB

Thảo luận trong 'BlackBerry Bold Touch 99xx' bắt đầu bởi alexzai, 17/5/12.

1. Thực Tế

Thực Tế Thành viên

thế bác bán 99 rồi hả qua xài 978 à
  2. topwatches

topwatches Thành viên

em ko có thói quen bán máy bác ah

8700 9700 9780 9900 đều nguyên vẹn
  3. alexzai

alexzai Thành viên

Lần sau bác trích lại bài em thì suy nghĩ trước khi nói nhé. Em đang dùng 99 mua đợt đầu của Đào Toàn,chả lượm lặt ở đâu cả,viết lên đây để ae biết còn có lựa chọn đúng chả dìm hàng gì đâu. Cá nhân người viết ra cũng đã và đang dùng 99.Xin lỗi vì động chạm đến nhiều thương gia. Còn bác đừng mở miệng ra là nói giọng khinh người cái kiểu đi mượn 99 về rồi hãng viết,tuổi đời bác tuy có hơn em thật nhưng BB thì còn dùng sau em nhiều đấy đừng nói cái giọng hơn phân chưa biết ai biết nhiều hơn ai đâu.
  4. topwatches

topwatches Thành viên

sorry bác nếu em có động trạm bác nhưng vì câu chữ bác nói bên trên đều là bạn bác dùng làm em luôn không thấy tính khách quan trong đó .

Còn về dùng từ khi nào 1 lần nữa chắc bác lại phải xem lại nếu muốn nói ai dùng lâu hơn ai , Nhưng điều này em ko muốn bàn thêm .

9900R em mua cũng từ DTG đó bác và cũng khá nhiều máy mua ở đây , chắc bác Toàn quá biết . Chỉ xin đính chính về 9900 dùng thế nào em đã nói rõ ở bài viết bác , nếu bác thấy bác dùng kém hơn em sẽ tư vấn .

Dù sao cũng xin lỗi vì vài hiểu lầm
  5. alexzai

alexzai Thành viên

Dòng đỏ:bác đọc chỗ nào mà biết không phải e viết hay viết thông qua bạn?
    Dòng xanh:em dùng từ cuối năm 2007 cũng chưa dùng từ chắc chắn hơn bác nhưng nick bác 2011 chả nhẽ mua bb rồi k vào tinhte.

Thôi máy mua như vậy thì chấp nhận chứ chả làm gì dc. Nhiều người cũng bị thế chứ chả riêng mình. no comment
  6. topwatches

topwatches Thành viên

Mỗi câu dùng bb phải vào tinhte thì nản bác thật . , ok thôi , chuyện dùng sao cho hiệu quả vẫn là vấn đề nhiều người mệt mà ko hiểu , no comment.
  7. motsachhanoi

motsachhanoi Thành viên

ai bảo 9000 dày cui là xấu? theo mình 9000 cứ giữ nguyên kiểu dáng, thay trackball bằng trackpad, điều chỉnh cái lẫy lắp lưng cho đỡ ọp ẹp, nâng ram lên thì quá đỉnh... bb chủ yếu cho dân business nên mail, chat chit nhiều. cầm đầm tay làm việc mới sướng!
    quananh9487 thích nội dung này.
  8. kemsaurieng

kemsaurieng Thành viên

thôi các bác ạ.. đừng ...như thế chi mà cho nó nhức não thêm. Vào đây chúng ta thấy thoải mái .. thư giãn mà. Thời gian xài lâu hay mới ko quan trong.. quan trọng là mình xài con máy đó có hết chức năng hay ko thôi. Có bắt nó hoạt động hết công suất ko thôi.
    topwatches thích nội dung này.
  9. kemsaurieng

kemsaurieng Thành viên

Với thiết kế 9000 ko xấu. Nhưng bạn cứ nghĩ cái thiết kế đó nó ko còn phù hợp nhu cầu hiện tại nữa. Phải thay đổi thôi.
  10. myptv2005

myptv2005 Thành viên

Mấy việc như Bác nói em không gặp ở em 99 của em. Bác xem lại mua ở hàng nào???
    Em chỉ thấy là PIN thì quả là tệ so với 97xx và đôi khi máy có hiện tượng nóng!
  11. bitcot

bitcot Thành viên

Mình may mắn quá, con 9900 T mobile của mình vẫn bền bỉ, không tróc thanh ngăn gì, mới dùng con này được nửa năm nên không dám nói to! Thôi thì thích dùng BB rồi nên nó có tệ như thế này có lẽ cũng không bỏ nó.
  12. kemsaurieng

kemsaurieng Thành viên

em xài thì e cũng ko thấy hiện tượng như bác chủ topic.. mà em chưa từng thấy 99xx bắt wifi kém... em thấy xài bình thường vi vu; chỉ có chuyện tự nhiên tắt thở là thấy hoài ^^
  13. kemsaurieng

kemsaurieng Thành viên

nóng vì công suất là hoạt động mạnh .. và em nó đang chạy chịp snapdragon mà.
  14. never_back

never_back Thành viên

thanks bác.em có niềm tin rồi đấy:rolleyes: xem vụ euro bóng bánh thế nào đã.:p
  15. tobe2405

tobe2405 Thành viên

đang dùng cả 9700 và 9780 .nhanh hơn rất nhiều thì xem ra quá ảo :)) cho hỏi tí nữa là phần mềm nào thân thiện hơn thế =))
  16. topwatches

topwatches Thành viên

Nếu ảo thì bạn nên xem lại vì bạn vừa nói mình cũng vừa check , dòng bold từ 9000 đến 9900 mình mua và ko bán con nào đâu. Về os thì đều nâng lên os6 rồi ko rõ bạn nói thân thiện là gì. Còn bac nào thấy happy có thể dùng 97 cũng là gu và khả năng mỗi ngưoi mà.
  17. tobe2405

tobe2405 Thành viên

bạn đọc lại phần mình trích dẫn bạn ấy :)) sẽ biết cái gì thân thiện :))
  18. chuanhtuan1103

chuanhtuan1103 Thành viên

Alezai này biết từ những ngày đầu tham gia tinh tế, năm 2008. Một thành viên rất tâm huyết với BB. Mình cũng vậy. Từ khi phải chuyển sang dùng số viettel làm số chính (bắt buộc), liên tục gặp lỗi 3rd, đã quá chán với BB rồi. Công việc liên tục phải check mail, nhưng toàn gặp lỗi 3rd. Bis thì thấy không cần, tự nhiên mỗi tháng tốn vài trăm. Vợ kêu giời đất lên. 5 năm gắn bó với BB, thành vứt đi. Đã thế càng lên cao, phần cứng càng chán. Ngày xưa 87 thì dùng sạc tàu ầm ầm lúc không có. Đến khi sài 9000, rồi 9900 thì nâng nó như là cục vàng. Dùng Android cho lành. Oải
  19. alexzai

alexzai Thành viên

Mình cũng k hiểu 9780 thân thiện hơn 97 ở chỗ nào
  20. alexzai

alexzai Thành viên

Bác nói cứ như kiểu hơn người ấy,hiệu quả hay không thì không biết cũng chẳng đến lượt bác phải dạy em đậu ạ. Tóm lại e chốt một câu bác lên trang bị kiến thức cho vững. Nhưng comment trong topic của bác e thấy cứ thế nào ấy