Đèn Flash hay cái gì đây nhìn lạ quá?

duongvannam28
29/7/2014 3:35Phản hồi: 14
Đèn Flash hay cái gì đây nhìn lạ quá?
TÌnh hình là hôm trước đi dự cái triễn lãm Manga thì thấy bác này cầm con Sony mà có gắn cái đèn Flash lạ quá. Em không dùng SOny nên không biết.
Trong đó khá tối mà lại chật hẹp (như đường hoa dịp tết các bác ạ) vậy mà bác ấy cùng với 2, 3 trợ lý mang theo hắc sáng 😁 đèn Flash, trợ lý... em có cảm giác bác ấy là 1 trong 10 nhiếp ảnh gia hàng đầu VN ạ :D

Bác ấy khá tự tin chụp xong dơ dơ cho mẫu xem và nói: "đẹp chưa nè!" :D =)))))))))))))

Túm lại cho em hỏi cái Flash đó là gì ạ :D làm ăn đc gì ạ? Nó phát ra ánh sáng màu cam. Thấy hình bác ấy chụp xong dơ dơ cho mẫu xem thấy khá đẹp.

Xin chân thành cám ơn!

IMG_5309.JPG IMG_5310.JPG IMG_5312.JPG
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Huyen Quang
ĐẠI BÀNG
10 năm
- Cái đèn pin LED
- Dùng để chiếu sáng ( tất nhiên rồi ! )
- LED có 2 loại bóng trắng và bóng vàng ( như bóng đèn nhà ) .Thay tấm lọc màu gì thì chiếu ra màu đó ( tùy sở thích )
😁
@Huyen Quang nó có tác dụng gì bác e thấy nó phát ra ánh màu cam :D
màu thấy nó yếu màk làm đc trò trống gì à :D
cái này nó tự chế hay sao ta 😁
Huyen Quang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã gọi là " đèn pin " rồi thì cũng chẳng phải thiết bị kỹ thuật gì cao siêu cho lắm , muốn tự chế cũng không khó nhưng mua hàng sẵn thì tiện hơn . Giá cả hằm bà lằng tùy theo công suất và cái " mác " mà nó được "xăm" trên mình .
Hàng Tàu có cái giá chỉ bằng cái đèn pin thường bán ngoài chợ , hàng Tây có cái lên tới $500 USD .

Ưu điểm : rẻ , có thể chiếu sáng liên tục , loại tốt có thể chỉnh cường độ ánh sáng , thích hợp với quay phim hơn là chụp hình , hoặc là chụp hình ở nơi tối thui giơ tay lên cũng khó thấy 5 ngón .

Khuyết điểm : không sáng và chiếu xa bằng đèn flash .
mua cái đèn led thôi 😃
saokyvayne
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn cũng đc nhưng ko bằng Flash
zicchid
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quay film tiệc cưới hay sử dụng. Đèn led thôi.
có bạn nào có link cái hệ thống ấy ko ạ?
@duongvannam28 Led cho video

dùng chụp ảnh cũng khá ok

giải pháp cho ai muốn chụp mà koo biết xài flash, chụp liên tiếp

chú ý người bị chụp dễ bị chói do đèn sáng liên tục

http://dgcameras.vn/categories.php?category=Đèn-Led-%2d-Đèn-Video

http://mayanhvn.com/ph-kin-may-quay/c63.html
ko biết cái này hay ho gì hơn cái flash bình thường ta?
wa bữa nay có chức năng "câu trả lời hay nhất" nữa ta :3
Leex
ĐẠI BÀNG
10 năm
Việc sử dụng đèn chiếu liên tục, lại còn lắp filter màu nữa thì sẽ ảnh hưởng đến những người chụp ảnh khác.
Rukia2005
TÍCH CỰC
10 năm
Bác áo đỏ là photographer hay chụp hình cosplay.
Mấy người trong hình hok phải trợ lý mà là bạn của bác ấy, vô tình gặp nên chụp chung thui.
Cái đèn đó là Video Led, bác có thể search trên Amazon ra cả tá.
Nguyên nhân bác ấy dùng led là vì Flash thường cho ánh sáng mạnh quá nên bác ấy chuyển qua dùng cái đèn led đó, ánh sáng dịu hơn và đều hơn.
@Rukia2005 em tưởng trợ lý của bác ấy tại e thấy có mang theo cả hắt sáng ạ. Bác áo đỏ nhìn phong cách lắm. Em tưởng là 1 trong những nhiếp ảnh gia giỏi nhất VN cơ đấy =)))))))))))))))))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019