Desire hd]tổng hợp rom, radio [update: 5/7/11]

caddish12
1/1/2011 17:12Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào chán sài DHD hay muốn đổi gió nên chia tay em nó pmmm em nha 😁
Mình muốn tìm bản Revolution 2.0 để up cho con SII. Ai biết chỉ giúp link + hướng dẫn với.
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
vắng tanh thế
Chào các pro,
Em mới ra nhập htc desire HD club, mới vạy vọ nên cũng muốn tìm hiểu tí, nhờ các pro chỉ giáo.
Em đang dùng bản ROM của Asia như thông tin dưới đây: RUU_Ace_Gingerbread_S_hTC_Asia_WWE_2.37.707.3_Radio_12.54.60.25_26.09.04.11_M2_release_188759_signed.
Muốn đổi sang bản ROM khác tí xem thế nào. Vào diễn đàn của các pro có bản ROM ở trang 1 (Mike 1986) thấy nói bản ROM này được nhiều người dùng nhất, nhưng down về thì link die mất rồi. Có bác nào có link của em nó cho em xin hoặc có bản ROM nào dùng tốt thì chỉ giúp em phát.
Xin cảm ơn các bác.
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
12 năm
link radio bị sao rồi! cho e link mediafire được không! DHD của e nó bị tào lao rồi!
dth039
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.tinhte.vn/f280/rom-mod-absolution-cr7-v3-7-htc-dhd-dang-de-y-1100769/
Các Pro thử xem mình trang trí thế nào nhé....?
Xin cho ý kiến!
TKS. DHD Rom Absolution V3.7 VLS (CM7)
kenvill_ha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi:

Em dùng DHD eu xách tay

Android version: 2.3.5
Software number: 3.12.405.1

Không biết với thông số này thì có hack máy để up room cook được không ạ?

Rất mong nhận được sự hỗ trợ của các bác.
Qua yahoo kenvill_ha169 hoặc skype haken169
hixhixx đọc hoa hết cả mắt, định vọc con của mềnh nhưng như thế này thì chịu 😆
Tớ định làm hộ ông bạn mà cũng bó tay. May mà máy vẫn ổn định, alo vào mạng bình thường. Hú hồn !

Sử dụng Tinh tế chấm com.
khoaBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang xài bản Revolution 7.0.2 ,
android ver 2.3.5
sen ver 3.5
mọi chức năng dùng tôt, chỉ mổi tội ko connect với pc qua dây cáp, thay dây cáp khác nhưng vẫn ko đc, chỉ báo sạc,Vào mục store để unmoun sd card nhưng chẳng thấy cái dòng này,có phải rom này bị rổi rồi ko..bác nào đã dùng xin chỉ giáo.
Thank.
khoaBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình đang xài bản Revolution 7.0.2 ,
android ver 2.3.5
sen ver 3.5
mọi chức năng dùng tôt, chỉ mổi tội ko connect với pc qua dây cáp, thay dây cáp khác nhưng vẫn ko đc, chỉ báo sạc,Vào mục store để unmoun sd card nhưng chẳng thấy cái dòng này,có phải rom này bị rổi rồi ko..bác nào đã dùng xin chỉ giáo.
Thank.
mình mới cái update ROOM cho con HTC Desire HD [ROM]04-08-2012 | IceColdSandwich - 8.5 - AOKP | THE FINAL FINAL EDITION
Cài thành công rồi, nhưng khi boot lại nó treo luôn, nó hiện màn hình có hình flash của IceCOLDSANDWICH mãi, tắt máy ko được, gần 2 tiếng đồng hồ rồi, không làm được gì hết.
Có anh em nào gặp trường hợp này ko giúp mình với.
Link forROMOM: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=21519097&highlight=hang#post21519097
Mình dùng Hack ACE để root: aahk-12062012.zip
Cám ơn anh em
@no1hero chắc chắn là lỗi ở bước nào đó trong quá trình flash rom. Bạn dò lại kỹ các bước xem có thiếu bước nào ko nhé. Thường trường hợp này hay dính chỗ bạn chưa up FW lên. Trước khi flash rom bạn phải down bản FW tương ứng về và update lên đã.
leanh_mr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào cả nhà, hiện con DHD của mình đang chạy bản room sau:
Androi version: 2.3.4
Build number: MIUI+ 1.7.22v1.0
Dùng mãi bản room MIUI cũng chán nên định chuyển sang dùng bản room khác cho mới lạ mà ổ định tý mà chưa biết dùng bản nào cả?
Mọi người cho mình lời khuyên và hướng dãn cách up luôn nhé
@leanh_mr Ổn định thì cứ Revolution của mike86 hay mike 1986 gì quên rồi :p bạn cứ lên XDA tìm sẽ thấy nhé.
dth039
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hienmx dùng CM10 đi bạn link rom:http://synergy.codefi.re/index.php?download=CM10-Ace//cm-10-20120829-UNOFFICIAL-ace.zip
nguồn XDA: http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=765
@dth039 link bi lổi bạn ơi, review sơ sơ dùm mình nhé! cám ơn!
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
sao lâu rồi ko thấy các bác up version mới nhỉ
Các bác cho em hỏi tí, mấy hnay em up thử cái Android_Revolution_HD-4G_7.0.4 theo các bác thì cái này ổn định nhất nhưng mà k hiểu sao vào máy em nó hao pin khá nhanh 😔 (9h tối pin 98% ngủ đến sáng hôm sau còn có ~60%)
Em down thử cái Sabsa_Prime_v4.0_By_AlirezaB nó là ICS4 em để ý thì pin k hao nhanh như cái kia (để 1 đêm ~10%) cái bản này thì lỗi Camera chắc ai cũng biết rồi.
có bác nào giải thích cho em sao nó nhanh hết vậy không. Em mới tập tành chơi với room này kia, còn nhiều cái chưa hiểu các bác cứ góp ý thoải mái ạ, em cảm ơn!
PS: thêm nữa là có thể góp ý cho em 1 số room khác k ạ, em ngộp với room bên xda ạ.
penhoc122
TÍCH CỰC
12 năm
em xài nhiệu fw rồi, mà thấy dhd sóng yếu quá, mình đã up radio 12.69a ... mới nhất rồi.... mình ở thủ đức, cứ vô nhà là sóng sụt, còn về long an thì vô nhà còn có 2 3 vạch ( rom sense) về vũng tàu tịt sóng lun
Desire HD chạy 4.0 ICS là ok nhất...
các bạn có thể tham khảo cách S-off, cài recovery, root, up room 4.0 ở tinhte và pdaviet
nếu ae Vọc đc thì tốt, ko thì ae ở Hà Nội tham khảo:

chào cả nhà,e đang dùng rom sabsa của xda forum,máy e có hiện tượng tải ứng dụng tử trang web về thì máy báo không có thẻ nhớ,cần có thẻ nhớ để tải file apk.hjcc,mấy bác chỉ dẫn cho e với,thank
@thienvu bạn đang dùng bản Sabsa Prime hay Sabsa Bliss ??
bạn Up lại bản Rom khác coi...
Mình xài sabasa prime bình thường đâu có j đâu, bạn up lại rom khác xem

Sent from my HTC Desire HD using Tinhte.vn
Xin hỏi pác nào có file tiếng việt *apk* thì send cho Du với. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019