Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Desire S - Hướng dẫn S-OFF, cài recovery và root với revolutionary.io

poppy87
6/8/2011 10:6Phản hồi: 179
Lưu ý : cách này có thể khiến bạn mất bảo hành và gây hư hỏng cho máy. Hãy cân nhắc kỹ trước khi làm.

1. Cách S-OFF thông dụng bằng revolutionnary.io
2. Lưu ý dành cho những máy đã update lên 1.47.xxxx
3. Update: Cách cài recovery 4extrecovery
4. Hướng dẫn cách uprom và cài file .zip
5. Updated cách cài recovery cho những máy có SHIP S-OFF (0.98.000 vs 0.98.002)
6. Lưu ý vấn đề gặp phải khi quay về S-ON
7. Video S-OFF

Hehe, mình translate lại cho 1 số bạn ko rõ tiếng anh dựa theo bài của bác @<u><a href="http://www.tinhte.vn/member.php?u=10463" target="_blank">kidphuong</a></u> dành cho hệ điều hành windows.
Topic : Desire S - Hướng dẫn S-OFF và root với AnphaRev X - GingerBreak

Và dựa theo XDA-developer.com. Công cụ S-off từ “unrevoked and AlphaRev “

Trước hết các bạn cần phải biết làm cách nào để vào được bootloader. Cách để vào bootloader như sau :
1. Vào all apps -> setting -> power -> bỏ tích cái fastboot đi. Sau đó tắt máy. Đợi 1 lát cho máy tắt hẳn. Ấn giữ volume down và power 1 lát, bỏ nút power ra thì máy sẽ vào được boot loader.
2. Tắt máy -> tháo pin -> lắp pin lại. Ấn giữ volume down và power 1 lát, bỏ nút power ra thì máy sẽ vào được boot loader.
Khi đã vào được boot loader, bạn sẽ nhìn thấy dòng
SAGA PVT ENG S-ON (máy vẫn đang trong tình trạng S-ON chưa thể root được)
HBOOT – 0.98.0000 hoặc 0.98.00002 (nhớ kỹ cái này).
Sau khi đã biết được hboot của mình là bao nhiêu. Các bạn reboot lại máy và làm theo các bước sau
1. HTC desire S with S-ON
2. Hboot : 0.98.0000 và 0.98.00002
3. Đối với hệ điều hành window cần uninstall hết HTC sync. Sau đó cài đặt lại HTC driver được download tại đây http://downloads.unrevoked.com/HTCDriver3.0.0.007.exe

Quảng cáo

Với hệ điều hành window (ở đây tôi dung window 7 để unlock máy của mình) :

1. Mở IE, FF, Chrome hay j đó rồi gõ http://revolutionary.io/
2. Chọn vào Download for Windows http://revolutionary.io/revolutionary-0.4pre4.zip
3. Bạn sẽ download được về máy 1 file zip có tên là “revolutionary-0.4pre4.zip”. Đồng thời trên màn hình browser xuất hiện 1 bảng để điền các giá trị vào sau (nhớ ko được tắt đi)
4. Giờ bạn vào nơi chứa file đã download về, giải nén ra.
5. Trên máy HTC DS của mình. Bạn chọn All apps -> Settings -> Applicantions -> Development -> tick chọn vào USB debugging.
6. Giờ bạn cắm cable và nối với máy tính. Trên HTC DS sẽ hiện lên 1 bảng chọn, bạn chọn vào Charge only. Đợi 1 chút để máy tính nhận driver máy của bạn (nếu như cắm lần đầu). Sau khi đã hoàn tất bạn làm bước tiếp theo.
7. Quay trở lại thư mục mà bạn vừa giải nén file “revolutionary-0.3pre7.zip” rồi chạy file có tên “revolutionary.exe”
8. Chương trình sẽ mở ra màn hình cmd và nhận diện máy của bạn. Sau đó chương trình sẽ đưa cho bạn 1 dãy số (serial number). Và chờ đợi để bạn nhập 1 dãy số key khác, key này sẽ được lấy ở bước tiếp theo. (ko tắt đi)
9. Giờ quay trờ lại trang http://revolutionary.io/ vẫn còn mở vừa nãy. Bạn chọn trong cái bảng ấy như sau :

Quảng cáo

Your operating system : Windows
Your device: HTC Desire S
HBOOT version: Chọn Hboot vừa nãy đã kiểm tra trên máy của bạn (0.98.0000 hoặc 0.98.0002)
Serial number: Điền dãy số serial mà chương trình vừa đưa cho bạn

10. Ấn vào generate để lấy số serial khác.
11. Copy số serial này và paste vào chương trình đang chờ key, nếu ko paste được thì gõ tay cũng được. rồi ấn Enter.
12. Đợi 1 lúc, bạn sẽ thấy chương trình chạy xong (chỉ khoảng mấy phút), nó sẽ báo là hoàn tất. Lúc đó máy của bạn sẽ được S-OFF.
13. “You will get a message Complete and option if you want to dowload Clockworkmod recovery. “ Nó hỏi có chọn download Clockworkmod recovery ko thì nên chọn YES. Đợi download xong, khởi động lại máy và có thể vào bootloader để kiểm tra máy mình đã được S-OFF chưa. Bạn thấy trên bootloader có chứ S-OFF là thành công.

Vậy là máy của bạn đã được S-OFF và cài recovery.

Sau khi S-OFF xong các bác sử dụng GingerBreak-v1.20.apk để root (đối với máy dùng bản rom gốc chưa update OTA). Với máy đã update bản mới nhất thì ko dùng được GingerBreak nữa mà dùng cách sau.
1. Bạn download http://dl.dropbox.com/u/33970472/su-2.3.6.3-efgh-signed.zip về rồi copy vào thẻ nhớ.
2. Khời động lại máy vào bootloader. Chọn bootloader -> chọn recovery. HTC DS của bạn sẽ khởi động vào chương trình recovery.
3. Trong menu của recovery. Bạn chọn install from SDcard. Chọn tiếp “chooser zip from sdcard” rồi bạn tìm tới file su-2.3.6.3-efgh-signed.zip ấn nút power để chọn, chọn Yes – install su-2.3.6.3-efgh-signed.zip .
Sau khi cài đặt xong, bạn khời động lại máy. Máy bạn đã xuất hiện Superuser là thành công.

updated Dành cho những máy đã update lên 1.47.xxxx
Mình hướng dẫn bạn cách s-off cho máy đã update lên bản mới nhé, bạn thử xem sao. (nguồn xda-developer)

Bạn làm tiếp từ bước 6 bài hướng dẫn lần trước, sau khi đã kết nối điện thoại với máy tính qua chế độ usb debugging.
1. Bạn down fre3vo theo link sau fre3vo.zip
2. extract ra folder fre3vo, rồi copy vào ổ C trong máy tính.
3. mở cmd lên (vào win chỗ run bạn gõ cmd rồi enter là sẽ lên bảng commandos nhé)
Trong cmd bạn gõ như sau

c: (để vào ổ C, với trường hợp window bạn cài trong ổ khác)
cd \ (để chỏ ra ổ C )
cd fre3vo (từ ổ C vào thư mục fre3vo)
adb push fre3vo /data/local/tmp
adb shell chmod 777 /data/local/tmp/fre3vo
adb shell (you'll get a $ prompt)
/data/local/tmp/fre3vo -debug -start FAA90000 -end FFFFFFFF
adb shell (you should get a # prompt now)
exit
Sau đó ko được rút usb hay khởi động lại máy. Bạn tiếp tục làm theo bước 7 bài hướng dẫn nhé
Chúc bạn thành công.
Thân.

Update: Cách cài recovery 4extrecovery (Bản phát triển từ clockworkmod)
Với những bạn đã có clockworkmod recovery rồi (sau khi chọn Yes ở phần s-off) thì các bạn chỉ cần làm như sau :
1. Tiếp theo từ bước 6 (kết nối máy tính với usb debugging), bạn cần download bản recovery sau : 4EXTRecovery v2.1.0 Final (nâng cấp từ Clockworkmod) từ link http://dl.dropbox.com/u/33970472/4EXTRecovery_v2.1.0_saga_OneClick.zip
2. Giải nén file vừa down về. Chọn file “runme.cmd” để chạy chương trình, khi đó máy tính sẽ flash recovery vào trong điện thoại của bạn. Nếu như bản OneClick đó ko flash được recovery bạn có thể download bản sau PG88IMG-4EXTRecovery_v2.1.0_saga.zip. Rename thành PG88IMG.zip, copy vào thẻ nhớ. Khởi động bootloader, máy sẽ check và hỏi bạn có update ko ? Bạn chọn Yes là được. Sau khi thực hiện xong máy bạn sẽ có recovery và nhớ rename thành tên khác hoặc xóa file đó trong thẻ nhớ đi nhé, kẻo lần sau máy lại check 😃
Với nhưng bạn chưa có recovery mà đã s-off (chọn NO trong phần s-off)
Các bạn làm theo cách sau:
1. Download file này về fastboot.rar (cái này là clockworkmod, nếu các bạn muốn thành 4extrecovery, các bạn cần down file 4extrecovery ở phần trên, extract lấy file recovery.img copy đè vào file recovert.img trong fastboot này là được)
2. extract ra folder fastboot (hay j cũng được) copy vào ổ C để làm cho dễ.
3. Mở cmd lên.
4. Gõ những lệnh sau :

C:
cd \
cd fastboot (để vào thư mục đó)
adb reboot bootloader (để khởi động vào bootloader)
Khi đã khởi động vào bootloader bác gõ tiếp:
fastboot flash recovery recovery.img (đợi flash xong rồi gõ tiếp)
fastboot reboot (đợi máy khởi động xong rồi mới gõ tiếp)
adb reboot recovery (xem kết quả nhé)

Lưu ý là máy phải luôn bật chế độ usb debugging và máy tính phải nhận device rồi.​

Hướng dẫn cách uprom :
Bạn download bản custom rom về dưới dạng file zip. Copy file đó vào trong thẻ nhớ. Khởi động vào recovery, chọn install zip from sdcard, rồi chỏ tới file đó là được. (Lưu ý là bạn nên backup trước khi up rom. Sau đó cần phải wipe all partition để tránh rom bị lỗi.)
Đây là 1 số trang bạn có thể download rom từ đó : http://www.virtuousrom.com/ bản mới nhất là 1.31.... http://saga-lbc-mod.de mới nhất là bản 0.54.... CoredroidRom.comMIUI 1.85

Updated cách cài recovery cho những máy có SHIP S-OFF (0.98.000 vs 0.98.002) :
Với những ai có hboot là Ship S-OFF (0.98.000 hay 0.98.002) đều ko thể cài recovery bằng câu lệnh fastboot flash recovery.... Có recovery thì mới có những phương pháp backup/restore, cài custom rom, cài file su để root,...
Trước đây pop từng khuyên những bạn S-OFF thử lại bằng alpharev, lần này mọi người làm theo cách sau :
1. Download recovery về máy tính, extract ra lấy file recovery.img. Lấy file android-info.txt.
2. Tạo 2 file vào chung 1 file zip, rename thành PG88IMG.zip, bỏ vào sdcard, reboot vào bootloader -> vào fastboot nó sẽ check và hỏi có update hay ko ? thì chỉ cần chọn Yes là ok. Vậy là đã xong nhé. Từ đấy bạn có thể cài file su để root máy.
Hoặc có thể download trực tiếp file này về PG88IMG 4xtrecovery2.10.zip rename lại thành PG88IMG.zip rồi tiếp tục như trên là xong.
Nếu xong mà vào recovery có báo lỗi là :
E:/ can't mount cache.... thì ko phải lo nhé, dùng recovery để format lại cache là xong.

P.s: bổ xung về Ship S-OFF (0.98.000 và 0.98.002) :
Nhiều bro ko hiểu vì sao lại có Ship S-OFF mà hboot vẫn là 0.98.000 hay 0.98.002, trước đây mình cũng vậy. Do mấy hôm máy bị hỏng, mình nghiền hơi kỹ về vấn đề sửa máy cho HTC có cả cách cứu brick máy, unlock máy, và cả cách trên nữa. Mình thấy những máy HTC sau khi unlock (mở mạng) bằng XTC-clip xong thì đều là Ship S-OFF hết hboot vẫn nguyên là 0.98.000 và 0.98.0002, do đó có khả năng máy Ship S-OFF đều là máy unlock bằng XTC-clip chứ ko phải là factory S-OFF.
Còn vấn đề về brick máy (màn hình đen thui, ko làm j được), đối với máy có chip eMMC của Samsung thì xác xuất cứu máy gần như là 0%, còn những máy có chip eMMC của hãng khác thì xác suất rất cao nhé. Cứu brick máy là cách ghi đè lại file boot sử dụng RIFF repair.

[updated] quay về S-ON và những vấn đề gặp phải.
Trước hết pop sẽ giải thích vì sao máy của pop teo :
Trước đây máy của pop có flash eng hboot là Eng S-off 0.98.2000 để tiện có bị làm sao thì quay về S-ON cho dễ, pop đã quay lại S-ON đến 3 lần liên tiếp và đều thành công. Nhưng đến lần thứ 4 thì teo vì pop đã cài đúng RUU nhưng nhầm bản.
3 lần thành công trước đó do pop đều cài bản RUU 1.28 (chứa hboot 0.98.000), nhưng lần bị teo này pop lại mắt nhắm mắt mở do thức khuya nên ngại ngại cài luôn bản RUU 1.47 (chứa hboot 0.98.0002) => máy teo luôn dù trước đó ko có ai cảnh bảo vấn đề này, dạo này XDA cũng mới thêm vào lưu ý này khi quay lại S-ON. Có 1 số bác đã "được" HTC thay cả main vì lỗi đó. Khi đó, bật máy lên máy sẽ vào ngay bootloader và hiện lênh như sau :
***Security Warning***
SAGA SHIP S-ON RL
hboot-0.98.0002​
Mình đã thử chạy lại các RUU + gold card đều ko được. Máy chỉ ở trạng thái bootloader, chỉ sử dụng được fastboot cmd nhưng ko vào được recovery, ko flash được bất cứ thứ j
Cách giải quyết :
1. Khi quay lại S-ON bạn nên chắc chắn bản RUU của bản là hboot 0.98.0000. Còn chắc ăn hơn nữa thì flash hboot S-ON 0.98.000 trước khi chạy RUU chưa hboot 0.98.0000. Như bản dành cho HTC Euro thì bản rom đó là RUU 1.28.
2. Nhỡ có dính chàm, hãy thử chạy lại với RUU + gold card (1 số trường hợp fix được lỗi này, nhưng của mình thì lại ko được) nên mình khuyên bạn hãy làm sẵn 1 gold card rồi cất đi (hướng dẫn tạo gold card tại đây).
3. Nếu RUU + gold card đều ko được, bạn hãy mang đi ra hàng, nhờ họ S-OFF máy mình bằng XTC-clip, vậy máy bạn lại quay lại S-OFF nhưng là SHIP S-OFF (máy của pop đã phải dùng cách này, và pop là người đầu tiên thử cách này, trước đó pop có hỏi trên XDA nhưng có vẻ chưa có ai sử dụng cách này, chiều nay pop quyết định thử rồi report lại trên tinhte và XDA). Chú ý là cách 1 và 2 ko làm được mới làm đến cách này nhé. Vì sau bước này, bạn sẽ ko bao h quay về S-ON được nữa
Hiện nay máy pop đang cài bản Endymion V2.1 với Hboot là SAGA PVT SHIP S-OFF RL - hboot 0.98.0002 + 4xtrecovery 2.10

Video S-off and root HTC DS (english) để các bạn xem cách làm chi tiết hơn
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sadboy7489
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bro ơi, mình làm đúng từng bước theo hướng dẫn của bro. Nhưng đến giai đoạn sau khi chay file exe+ nhập beta key. Nó đợi 1 lát rồi báo:
Sau đây là cấu hình máy mình :
Nếu được bạn giúp mình với nhé
Mang qua mình dùng XTC S-Off dùm cho bạn. 0909452455
hướng dẫn uprom luôn đi bạn? thanks
Mình đã update cho cả 2 nhé. 😃
sakuraba
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế làm sao mình lấy được file recovery đó ra? Lúc mình up rom cho máy thì liệu danh bạ điện thoại có bị mất ko? Thx nhiều
Bác ơi, mình làm đến bước này. Chạy Oneclick ở cmd thì nó báo finished, press any key... mình any key thì nó thoát khỏi cmd, vào bootloader thì vẫn không thấy gì khác.
Mình làm cách sau là copy file zip vào SDcard, nhưng lúc bootloader thì nó cũng chỉ báo load mấy file, rồi hiện dòng Parsing PG88IMG.zip, sau đó cũng chả có gì khác. Vào thử recovery vẫn bị báo lỗi.
Mình thừ vào Market down Rom Manager để flash recovery nhưng load đc 1/2 thì nó cũng báo lỗi rồi ko chạy nữa.

Vậy máy mình hiện đang gặp lỗi gì vậy 😁 Cám ơn bác nhiều!
Máy bạn phải S-off rồi thì mới cài được recovery nhé. Để vào recovery thì bạn phải vào bootloader trước đã. Còn về danh bạ bạn kiểm tra contact trong gmail, nếu đã đủ rồi khi cài lại máy và add google acc, danh bạ của bạn sẽ được đồng bộ lại 😃

Máy bác đã S-off được rồi đúng ko ? Những cách trên ko được thì bác thử cách thủ công này đi.
1. Download file này về fastboot.rar (cái này là clockworkmod, ko như 2 bản trên nhưng cũng là recovery)
2. extract ra folder fastboot (hay j cũng được) copy vào ổ C để làm cho dễ.
3. Mở cmd lên.
4. Gõ những lệnh sau :

C:
cd \
cd fastboot (để vào thư mục đó)
adb reboot bootloader (để khởi động vào bootloader)
Khi đã khởi động vào bootloader bác gõ tiếp:
fastboot flash recovery recovery.img (đợi flash xong rồi gõ tiếp)
fastboot reboot (đợi máy khởi động xong rồi mới gõ tiếp)
adb reboot recovery (xem kết quả nhé)

Lưu ý là máy phải luôn bật chế độ usb debugging và máy tính phải nhận device rồi.
p/s: có j bác cứ post lên để mình xem sao. Ko được nữa thì bác kiểm tra xem máy bác đang là hboot j nhé, ko lại giống như bác [MENTION=773737]duytan107[/MENTION] phải cài eng s-off 😔
Đến đây thì tịt bác ạ. Nó báo "flashboot" is not recognized as an internal or an extenal command, operable programe or batch file 😁
Ban đầu mình check thì hboot là 98.0002, sau khi S off thì bây giờ nó hiện ra là 98.1002.
Hjx, sry bác. Em viết nhầm phải là fastboot flash recovery recovery.img rồi fastboot reboot nhé.
Chiều vội đi học quá nên viết nhầm 😃 Bác thực hiện lại từ đầu giúp em 😃
Làm được rồi, cám ơn bác nhiều 😁
kenioo
TÍCH CỰC
13 năm
c: (để vào ổ C, với trường hợp window bạn cài trong ổ khác)
cd \ (để chỏ ra ổ C )
cd fre3vo (từ ổ C vào thư mục fre3vo)
adb push fre3vo /data/local/tmp
adb shell chmod 777 /data/local/tmp/fre3vo
adb shell (you'll get a $ prompt)
/data/local/tmp/fre3vo -debug -start FAA90000 -end FFFFFFFF
adb shell (you should get a # prompt now)
exit

không thực hiện được bác ơi....! giúp em với .....!
adb push fre3vo /data/local/tmp em đánh dòng này thi nó bảo " adb" nó không hiểu ah
kenioo
TÍCH CỰC
13 năm
em không hiểu phần đánh các dòng lệnh bác hướng dẫn cho em nha.....! chân thành cảm ơn
Bạn đã download fre3... về, đc file đó rồi extract ra. Xem trong folder fre... đấy có file adb.exe ko ?
Nếu có thì copy thư mục vào ổ C ( thực chất là ổ nào cũng đc, nhưng vào ổ C cho dễ hiểu)
Khi đã copy xong thì vào cmd (vào run gõ cmd rồi enter)
Khi đã vào rôi cmd rồi thì gõ lên cmd những dòng lệnh đó là ok thôi (ko gõ mấy dòng chú thích nhé). Cách này là để có thể truy cập đc tmp của điện thoại.
Còn cài SDK là cài môi trường cho máy tính. Ở bài này bạn ko cần phải cài đặt nó đâu.

Sent from my HTC bricked phone using Tapatalk
kenioo
TÍCH CỰC
13 năm
bác đến dòng : /data/local/tmp/fre3vo -debug -start FAA90000 -end FFFFFFFF nó báo not found
help gấp bác ơi.....!
Rom của bạn đang dùng là rom j vậy ? Bạn đã thử s-off trước khi dùng cách này chưa ?
kenioo
TÍCH CỰC
13 năm
bác hướng dẫn phần này luôn nha.....!
1. download and install JDK
2. download and install Android SDK
3. run "SDK Manager.exe" and install Android SDK Platform-tools
4. in \platform-tools\ you found adb.exe
1 lầ nữa thanks các bác
kenioo
TÍCH CỰC
13 năm
chân thành cảm ơn bác.em đẵ làm đc rồi.vui quá.mà bác cho em hỏi
restore app xong có cần restore system data không bác....?
toikotin46
ĐẠI BÀNG
13 năm
root máy tức là chỉ cần cài cái GingerBreak-v1.20.apk là đc thôi ah bác?
ah mà mình muốn back up lại các phần mềm đã cài để sau khi up rom xong có thể bỏ ra dùng lại thì dùng phần mềm nào nhỉ?
thiếu cái adb.exe nên không chạy được bạn ạ. mình lên xda tìm thì thấy là hướng dẫn của chủ thớt thiếu cái này tải về giải nén cho tất vào ổ C là OK: http://www.4shared.com/file/KK6KvF7Q...win-tools.html

---------- Post added at 02:40 AM ---------- Previous post was at 02:39 AM ----------

thiếu cái adb.exe nên không chạy được bạn ạ. mình lên xda tìm thì thấy là hướng dẫn của chủ thớt thiếu cái này tải về giải nén cho &nbsp;tất vào ổ C là OK:&nbsp;<a href="http://www.4shared.com/file/KK6KvF7Q/android-win-tools.html" target="_blank" rel="nofollow" style="border-top-width: 0px; border-right-width: 0px; border-bottom-width: 0px; border-left-width: 0px; border-style: initial; border-color: initial; outline-width: 0px; outline-style: initial; outline-color: initial; font-size: 13px; background-image: initial; background-attachment: initial; background-origin: initial; background-clip: initial; background-color: transparent; margin-top: 0px; margin-right: 0px; margin-bottom: 0px; margin-left: 0px; padding-top: 0px; padding-right: 0px; padding-bottom: 0px; padding-left: 0px; text-decoration: none; color: rgb(179, 84, 0); background-position: initial initial; background-repeat: initial initial; ">http://www.4shared.com/file/KK6KvF7Q...win-tools.html</a>

---------- Post added at 02:42 AM ---------- Previous post was at 02:40 AM ----------

bạn thiếu cái adb tải ở đây giải nén cho tất vào C nhé : http://www.4shared.com/file/KK6KvF7Q...win-tools.html
Cám ơn bác. Mình đã update lại 😃
dbt123
CAO CẤP
13 năm
bạn ơi cho mình hỏi với, mình làm đến bước cuối cùng rồi mà nó lại bảo là key beta ko hợp lệ. mình đã gõ đúng y như vậy rồi mà sao lại ko đc?
Mình vừa thử lại trên máy mình ko có lỗi j cả.
Bạn dùng hệ điều hành j vậy ? Hình như bạn đang dùng Linux đúng ko ? Nếu bạn dùng Linux thì ko chạy được đâu.
Bạn đã cài đặt driver chưa ? Có bật chế độ usb debbuging ko ?
Lưu ý là bạn cần phải uninstall HTC sync đi nhé.
Theo mình thì bạn nên kiếm 1 chiếc PC khác chạy windows xp hoặc win 7 để làm lại thử xem.
dbt123
CAO CẤP
13 năm
ko. mình đang dòng w7 premium 64 bit. để mình kiểm tra lại coi
dùng cmd copy paste thoải mái luôn mà, ko dùng được phím tắt ctrl + V hay ctrl + C đâu mà dùng chuột phải trong cmd là có dòng copy paste đó. Mà bạn thử kiếm cái máy 32bit chạy thử xem.
dbt123
CAO CẤP
13 năm
paste từng dòng hay tất cả vậy bạn?
tất nhiên là từng dòng rồi thì lệnh mới thực hiện đc chứ

---------- Post added at 08:08 PM ---------- Previous post was at 08:05 PM ----------

Lưu ý khi gặp thông báo lỗi "daemon not runing..." thì chờ chút xíu rồi hãy thực hiện lại lệnh đó lần nữa
Bạn có thể đọc thêm phần recovery tại đây. Hôm qua mình mới post bên box DS. Trong đó có cả đường link hướng dẫn quay trở lại mặc định là S-ON.
Nếu bạn đã root được rồi thì trong all apps sẽ có biểu tượng hình anroid xuơng chéo như cướp biển và có tên superuser. Bạn cũng nên backup lại bản rom gốc bạn đang dùng bằng cách vào backup trong recovey, để trường hợp nào đó bạn có thể restore lại được.
Bản virtuous 1.31 có sence 3 android 2.3.3. Bản virtuous 2.3.3 beta có sence 3 android 2.3.4
dbt123
CAO CẤP
13 năm
cảm ơn nha. mình thấy nó rồi
Chào poppy87. Cho mình hỏi khi mua máy mới về, thứ tự thực hiện có phải là như thế này ko:

S-OFF ==> Cài Custom Recovery ==> Backup ROM gốc ==> Root ==> Cài Custom ROM.
Với mình thì nên làm như thế.
Còn bạn bỏ qua cách backup rom gốc đi cũng được ^^
Nhưng bạn lưu ý là S-OFF sẽ mất bh nhé.
Mình có mấy thắc mắc, nhờ các bạn làm rõ giúp:

1. Tác dụng của S-OFF và Root thì mình đã rõ, nhưng chưa hiểu cài Recovery (ClockworkMod hay 4EXTRecovery) để làm gì? Cài vào thì có ưu điểm gì so với RECOVERY mặc định của máy?

2. Sau khi đã S-OFF + cài Recovery + Root + up ROM rồi thì có thể trả máy về trạng thái ban đầu được ko (nghĩa là cài lại ROM mặc định của nhà sản xuất + UnRoot + RECOVERY mặc định + S-ON), trong trường hợp cần bảo hành chẳng hạn? Nếu được thì làm như thế nào?

3. Mình hay nghe nói đến Backup hay tạo Goldcard gì đấy nhưng chưa rõ là dùng để làm gì? Và phải thực hiện như thế nào?
kilicu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Poppy ơi Bạn giúp tớ với, tớ đã làm theo đúng như bạn nói rồi nhưng vẫn không được, các lệnh cmd không có bất kỳ lỗi gì mọi việc hết sức trơn tru nhưng khi tiến hành trên Tools thì không được vẫn chỉ dùng lại ở:

Và màn hình DS vào bootloader và không thể làm bất kì điều gì khi chưa rút USB ra (có thể nói là treo khi đang cắm USB).
Mình bó tay với em nó rồi . Máy mình là WinXP và từ trước đến giờ chưa cài HTC Sync bao giờ cả. Bạn giúp tớ với
Thì nó cần vào bootloader mà. Bạn thử đợi ở đoạn đó khoảng 20ph xem. Thử kiếm 1 cái máy tính khác làm từ đầu.
Cùng lắm, bạn sẽ phải down xuống hboot 0.98.0000 để s-off.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019