[Di Động Thông Minh] Đập hộp & Đánh giá chi tiết LG G PRO 2 - Bom tấn đầu tiên 2014

Thảo luận trong 'Tư vấn chọn mua ĐTDĐ' bắt đầu bởi TieuKim, 25/5/13.

1. TieuKim

TieuKim Thành viên

Chào các bạn, đội ngũ www.didongthongminh.vn mỗi tuần sẽ ra mắt 02 video mới, với nội dung giới thiệu, đánh giá, so sánh các sản phẩm mà đa số người dùng đang quan tâm khi mua hàng. Topic này là nơi anh em chia sẻ về những kinh nghiệm chọn mua, kiến thức sản phẩm.

• Thảo luận, tư vấn về các sản phẩm trên thị trường
    • Hướng dẫn phân biệt hàng giả, hàng thật. Cách chọn mua và những điều cần chú ý.
    • Nhận yêu cầu từ anh em về các video so sánh và d'channel sẽ phục vụ các bạn.
    Phần 1: Đập hộp và đánh giá chi tiết LG G PRO 2 - Bom tấn đầu tiên 2014?

LG GX liệu có thể thay thế LG G Pro hay không?

Đánh giá Oppo Neo: Nhỏ nhưng có võ:

LU6200 Smartphone cổ liệu có lỗi thời

Phần 1: So sánh thiết kế, màn hình: Vega iron vs HTC One

Phần 2: So sánh Camera, pin, loa ngoài, giao diện: Vega Iron vs HTC One

LG GFLEX- PIN TỐT, CONG HỮU ÍCH

VEGA NO.6 - NGON, BỔ RẺ?

:
    Last edited: 26/2/14
    cuhuan86, daogiahieu, Lesyhaitb5 người khác thích nội dung này.
  2. nguyenhung1810

nguyenhung1810 Thành viên

Cảm ơn a Tiêu Kim và DDTM đã làm cái Video cho ae TT!
    Xem Video này xong sẽ phần nào lựa chọn đc chiếc đt ưng ý cho mình! Mình cũng đang lăn tăn con Oppa G này!
    Nếu bạn thích khả năng hổ trợ cộng đồng thì nên chọn SP
    Nếu bạn thích một máy đt có cấu hình ngang ngữa các siêu phẩm hiện nay, màn hình tương đối lớn, thiết kế đẹp mắt, chạy hầu hết các ứng dụng mượt mà thì theo mình Op G là một sự lựa chọn đúng đắn với mức giá như hiện nay! (Bản Hàn thôi nhé).
    Nếu chấm điểm theo thang điểm 10 thì:
    Optimus G: 8/10
    Xperia SP: 7/10
    Ý kiến cá nhân thôi nhé!
    TieuKimmr.trieu thích nội dung này.
  3. ptvd1994

ptvd1994 Thành viên

quá hay
  4. TieuKim

TieuKim Thành viên

Anh em có yêu cầu làm video so sánh máy nào thì bảo mình nhé. Sẽ phục vụ để anh em lựa chọn.

Gửi từ didongthongminh.vn
    hooney1512mr.trieu thích nội dung này.
  5. sangnguyen1979

sangnguyen1979 Thành viên

Chào Tieukim ,
    Anh em có thể tư vấn cho mình giữa con SP và One X+ thì như thế nào ? Cũng khá đắn đo hai em này . Nhưng giờ tìm con One X+ cũng khá khó ?Xin cảm ơn !
  6. TieuKim

TieuKim Thành viên

Anh nghĩ One X+ đã lui vào dĩ vãng rồi em ạ. Người ta phù thịnh không ai phù suy...những sản phẩm nào vừa mới ra đời nó có nhiều ưu thế (sự mở rộng của người dùng, khả năng nâng cấp của phần mềm nữa).

SONY SP ra mắt giá thành vừa phải + cấu hình theo anh là khá khủng trong tầm tiền. One X+ anh thấy rất ít nơi bán, hàng công ty thì giá khá cao. Vì vậy em cứ quyết tâm chọn SP đi nhé. Nét như Sony mà.
    mr.trieu thích nội dung này.
  7. cuhuan86

cuhuan86 Thành viên

Anh Tieukim có thể tư vấn cho mình giữa con SP và s3 hàn quốc thì như thế nào ? Cũng khá phân vân hai em này ?Xin cảm ơn !
  8. TieuKim

TieuKim Thành viên

Dòng GALAXY S3 Samsung hoàn thiện rất tổt. Anh cũng xài S3 khá lâu, mượt mà. Nếu so SP là dòng định vị trung cấp với S3 là dòng cao cấp thì nên chọn S3 hơn.
    - Cầm S3 rất thoải mái, nhẹ hơn SP rất nhiều.
    - S3 quay phim, chụp ảnh rất đẹp, dòng GLX S3, Note II, S4 có thể nói quay phim FHD nét chưa từng thấy.
    - Nếu em không thích kiểu dáng của S3 thì hãng ngâm cứu đến SP nhé.

Gửi từ didongthongminh.vn
    cuhuan86 thích nội dung này.
  9. Con one x plus cũng khá toàn diện mà anh tk
    Em nghĩ ddtm nhập con này hàng xt korea sẽ bán rất chạy. Ở hn, xplus khá hiếm mà giá ng0n, đẹp, thương hiệu mạnh, chụp ành tốt!
    Nếu ddtm bán chắc chắn em sẽ mua 1 con!
  10. TieuKim

TieuKim Thành viên

Uhm, nhưng con này bên kr không có, mà hàng các nước nó cũng hiếm cơ! Chứ one x+ cũng đẹp mà.

Sent from my IM-A870S using Tinhte.vn
  11. One x+ 64Gb bản korea mà anh!
  12. Em thấy bên didongviet báo là hàng korea
  13. TieuKim

TieuKim Thành viên

Ặc, bên Kr không có đâu em ơi. Con gì có thì anh đã biết chứ.

Hàng kr em cứ vào

http://openmobile.co.kr.
    Nếu không có trong list nghĩa là không phải nhé.

14. Vâng! Tại hôm em thấy bên didongviet quảng cáo. Gọi điện hỏi nhân viên thì kêu hàng mới 100% nhập từ hàn quốc anh ạ!
  15. Akhoai

Akhoai Thành viên

Thanks bác TieuKim nhé em đang băn khoăn mấy em của Sonny xem qua đánh giá của bác có thêm quyết định chọn he he
  16. tuantuan880

tuantuan880 Thành viên

anh Tieukim có thể tư vấn cho mình giữa 3 con là sony SP,sky a850s và ss s3 hàn quốc thì theo như anh thì thứ tự chọn lựa sẽ như thế nào ạ,2 con sony sp và s3 hàn thì như anh đã nhận xét ở trên rồi ,em cần lời nhận xét của anh nhất là về con sky a850s để có định hướng chọn cho mình dt phù hợp , Xin cảm ơn anh
  17. TieuKim

TieuKim Thành viên

Theo anh thì Vega R3 nó là 1 sản phẩm rất tốt.

Từ dòng S4 Pro là cảm thấy sử dụng cực kì mượt. Pin của vega R3 khỏe hơn S3, SP, LG G nhiều.

Điểm mạnh nữa R3 màn 5.3" và thân máy vẫn rất nhỏ gọn. Hiện nay R3 được support rất tốt về rom rồi.

Khi chọn điện thoại nên từ "ánh mắt- trái tim". Em ưng thiết kế em nào thì hãy chọn em đó nhé.

Thứ tự chọn:

Ưu tiên kiểu dáng, cấu hình:

R3->LG G-> S3 -> SP.

[MGS]SNETcuhuan86 thích nội dung này.
  18. viet_xavi

viet_xavi Thành viên

Bác TieuKim cho e hỏi, giữa 2 máy nexus4 và optimus g thì nên mua con nào hơn vậy?
  19. vietthanh_tcnh

vietthanh_tcnh Thành viên

giữa con Sony T và LG LTE2 thì nên mua con nào vậy a TieuKim . A bán LG LTE2 nhìu thì thấy chất lượng phần cứng nó ntn hả a? có bền k a nhỉ?
  20. TieuKim

TieuKim Thành viên

Chắc chắc là optimus G, G chất lượng cảm ứng tốt hơn, màn hình đẹp hơn.