Đi mọi nơi chụp mọi thể loại với Nikon Aw110

copbay999
20/8/2014 17:3Phản hồi: 14
Đi mọi nơi chụp mọi thể loại với Nikon Aw110
Mình muốn chia sẽ cảm nhận về cái con trâu nhỏ này.
Lần đâu tiên quyết định sở hữu 1 cái máy ảnh nên đắng đo lựa chọn mình biết được có loại máy ảnh vừa chụp trên cạn vừa chụp dưới nước và độ bền xếp vào hạng trâu bò nên mình quyết định mua 1 cái vì All In One. xem nhiều bài review về các máy ảnh loại này, cân nhắc chất lượng và giá cả thì Nikon Aw110 là lựa chọn cuối cùng và thật sự nó là quyết định chưa thấy hối hận. nhỏ gọn dể mang theo chụp mọi lúc mọi nơi chất lượng cũng không tệ.
Sở hữu cái máy ảnh cũng 7,8 tháng rồi nên có nhiều thể loại hình được chụp bằng cái máy này mình chia sẽ các bạn có cùng sở thích chụp bằng các loại máy (chống nước, chống sốc,...) cùng chia sẽ kinh nghiệm nhe.
* Chụp Macro:
1.

2.

3.

* Chụp chân ngoài trời
4.

* Chụp chân dung trong phòng tối với đèn flash
5.

* Chụp Hoa ban đêm với đèn flash
6.

* Chụp dưới nước
7.

* Phong cảnh có người
8.

Quảng cáo

* Phong cảnh khuất bóng
9.

* Cảnh Hoàn Hôn
10.

Và chân dung của em nó

Cảm ơn các bạn.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mấy em này thiết kế đẹp hơn thì bán chạy lắm
Kiểu dáng mấy em này hơi thô.
katorissvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thienthantuyet Mình thì lại thấy kiểu thiết kế này rất cá tính và đặc thù đấy chứ.
Đến giờ vẫn chưa được trải nghiệm thiết bị nào (smartphone, compact, dlsr) nào chụp dưới nước. Buồn ghê. 😔.

Chúc mừng chủ thớt đã có được 1 em compact như ý và đáp ứng đam mê chụp choẹt. 😁
copbay999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@katorissvn thank you. cái máy nhìn hình vậy chứ nó cũng nhỏ gọn dể mang theo. nhỏ nhưng có chổ gắn dây đeo cổ nên tiên đi đâu có mặc áo khóa là mang nó trong cổ để trong áo khoát không bỏ lỡ khoảnh khắc.
Mau Phan
ĐẠI BÀNG
10 năm
hình đẹp nhưng bão hào màu cao quá không đẹp bằng màu của Panasonic và Fuji.
copbay999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mau Phan mình cũng phân vân với máy chụp dưới nước của Panasonic DMC-TS5 và Fuji XP-150.
Thật sự thì khó chọn với cái panasonic cái nào thấy cũng thích. nhưng cái máy chụp dưới nước của fuji giá rẽ nhưng chụp ảnh khá tối.
pham.huy
ĐẠI BÀNG
10 năm
tấm này có gắn thêm đồ chơi gì ko bác .. hay là 1 phát ra luôn

ảnh bác chụp tự nhiên lắm ạ

wow, zoom bao xa vậy anh ? ảnh rõ đẹp lắm , chúc mừng anh mua được máy chụp đẹp, ah anh cho J hỏi giá mua là bao nhiêu vậy anh ( néu có thể ) Thanks anh . đẹp đó anh !
copbay999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Jackyp1904 thank bạn. máy này Zoom tối đa sau khi qui đổi là 140mm tối thiểu 28mm.
- chụp macro thì mình sài Zoom trong khoảng 50mm -> 100mm
- chụp chân dung thì khoảng 80mm -> 140mm
máy có chống rung rất tốt nên zoom tối đa cầm tay thoải máy.
Máy này lúc mình mua chính hãng trên lazada là 6 triệu. nhưng giờ hình như không còn bản Aw110 nữa muh có bản Aw120 giá khoảng 6.6 triệu. giá xách tay mình cũng không biết nhiêu.
Mình có 1 em aw110 nhưng màu đỏ nhưng chụp màu nhạt nhạt chứ không tươi như của bạn chủ thớt. Không biết bạn có bí quyết thiết lập gì không?
copbay999
ĐẠI BÀNG
10 năm
@altoni mình chỉnh hậu kỳ đó 😃 (cho vào lightroom chỉnh thêm chút contrast, thêm chút clarity và chỉnh sáng cho phù hợp, khử noise)
VD: cái hình này so sánh giữa có qua hậu kỳ và chưa qua hậu kỳ

do crop 2 lần nên có thể 2 hình vị trí xê xích chút xíu 😃.
@copbay999 Thì ra là vậy 😃 Đúng là người biết kỹ thuật xử lý hình ảnh có khác. Mình là dân gà mờ, chụp sao biết vậy nên ảnh chẳng đẹp được như bạn 😃
copbay999
ĐẠI BÀNG
10 năm
- Chình cái này cũng dễ và nhanh. 1 hình chỉ mất khoảng 1,2,3 phút bạn thích thì lên youttube xem video hướng dẫn lightroom khoảng 15 -> 30 phút là có thể làm được ở mức cơ bản, đủ sài.
- Còn nếu sợ bị nói không phải hình gốc thì cái này khỏi lo hầu như 99% các bạn thích chụp ảnh chụp về đều hậu kỳ và thật sự khi chụp ở cái máy này thì máy cũng đã có cân chỉnh màu sắc rồi. nhưng do máy chỉnh chung chung mình chỉnh lại theo từng hình khác nhau thôi.
copbay999
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lấu quá ít dùng lại máy này. giờ đi Qui Nhơn chơn mang theo chụp lại vài tấm thấy cũng ưng ý DSCN5125.jpg DSCN5148.jpg DSCN5160.jpg DSCN5186.jpg DSCN5210.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019