Dịch vụ nạp tiền điện thoại, game, ...qua tài khoản ATM dùng tiện ích nào tốt nhất?

pngvietnam
26/8/2014 4:48Phản hồi: 34
Dịch vụ nạp tiền điện thoại, game, ...qua tài khoản ATM dùng tiện ích nào tốt nhất?
Xin mạn phép đăng topic hỏi các tiền bối, các bác về dịch vụ đang nở rộ này. Em nhận được quảng cáo ở mail nhiều lắm. Đọc qua cũng thấy "kích thích" ;)
Vì hầu hết chúng ta đều đang đi ra ngoài mua thẻ để nạp theo cách truyền thống. Cách này khó thay đổi rồi vì đôi lúc cũng tiện trên đường về nhà, đi nhậu,... mua luôn cho nhanh. Nhưng ngược lại nhiều lúc ngồi văn phòng, đang coi phim hay, đang buôn với gấu thì hết tiền, ... chạy ra ngoài không tiện thì em thấy dịch vụ này quả là tiện ích (em thử rồi mà)
Nhưng em chưa rõ vài vấn đề:
- Có được an toàn không, có bị mất tài khoản ATM không?
- Dùng của bên nào thì tốt, chiết khấu cao, nạp nhanh chóng?
- Tiện lợi ở những chỗ nào?
Em đang thấy có vị này QC tới mail của em là chiết khấu tới 6% thẻ nạp với nội dung như này:
"Không cần internet, không cần 3G. Máy điện thoài cùi Ư! GPAY- Nạp tiền trực tiếp vào tài khoản điện thoại di động một cách nhanh chóng, an toàn, mọi lúc mọi nơi. Chiết khấu lên tới 6%, hưởng nhiều khuyến mãi hấp dẫn."; "Nạp thẻ các game đang thịnh hành một cách nhanh chóng, trực tiếp vào tài khoản: VCoin, ZingXu, OnCash, Bạc FPT. Với mức triết khấu lên tới 10%. Chiết tiết: http://gpay.vn hoặc http://gpay.gmobile.vn"

Nghe title hay, chiết khấu cao em cũng khoái nạp thử 😃 nhưng mà nghe nói giờ còn có Bankplus, VTC,... gì gì cũng nạp được. Các bác đi trước có kinh nghiệm share cho anh em cũng biết với ạ.😁

Ps: hiện tại em đang dùng GPay và Bankplus
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng dùng dịch vụ này được gần nửa năm nay rồi. Trước là dùng từ VCB. Đôi lúc cũng thấy khá tiện lợi. Giờ đổi sang dùng GPay được 1 tuần rồi, thấy rẻ và tiện nữa.
Vì đang dùng sim Gmobile để buôn với gấu mà. hehe. Nạp tiện tặng 100% giờ lại được chiết khấu 6%, cứ gọi là gọi buôn tẹt bô luôn ý.
huydtr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mua thẻ trả trước hay thanh toán trả sau, mua thẻ game qua thanh toán online cũng được chiết khấu cao nhé. Http://....../ggxka

Sent from my Dell Venue using Tinhte.vn mobile app
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huydtr Bác gửi link gì vậy, mình k thấy.
tinhsanto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới dùng thử đã thấy thích rồi.lại còn biết trước lịch khuyến mại nữa chứ.https://www.facebook.com/gpay.vn
@tinhsanto Thánh tìm xuất hiện 😁
Bạn cũng dùng cái GPay này à.
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào thanh toán trả góp qua GPay chưa nhỉ? Em thấy có thanh toán trả góp ở trong app của họ.
Ở ở GPay có cả thanh toán trả góp à bác. Mình đang phải trả qua ngân hàng hàng tháng tièn trả góp mua điện thoại 😔
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vắng vẻ quá mọi người nhỉ? Các bác có dùng dịch vụ nào thanh toán trực tuyến show lên cho ae tham khao đi.
huydtr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pngvietnam Bạn vào đây thanh toán tại trang thanh toan online nhe rât an toan la 1 trang cua ngan luong
http://thanhtoanonline.vn/?portal=topup&affiliate_code=755e6e8a60f6179a6f6893fec58a03e2
Bankplus viettel tốt nhất vì ko cần internet cũng dùng được
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanh231988 Mình đã nghiên cứu cái mà mọi người hay nói là cần 3G hay internet. Gọi là USSD, chỉ cần có sóng điện thoại là được.
Vietel: quay *189# - Bankplus
Gmobile: *189# - GPay

Hai thằng này về cơ bản là như nhau.
@pngvietnam Ko cần internet bạn ơi, có sóng là xài được
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanh231988 Vâng dúng mà bác, chỉ cần có sóng điện thoại là được. Kiểu như *101# vậy 😁
GPay và Bankplus đều có cái này rất hay!
pngvietnam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các cao nhân có vẻ ít dùng dịch vụ này quá. Giờ quá nhiều dịch vụ như thế luôn.
GPay có cả app Android rồi bác này https://play.google.com/store/apps/details?id=vn.nvl.gpay
@traidt89 Đã thử GPAY. Thằng này làm ăn bố láo. Mình nạp đt 4 lần 100k. Tiền thưởng phải là 16k. Nhưng kiểm tra chỉ có 12k. Tiền thưởng nó ko trả lại tài khoản của bạn, nếu muốn lấy số tiền thưởng đó thì phải quy đổi. 10k đổi đc 9k. App thì chưa hoàn thiện. Ko có lối thoát trực tiếp, phải back lại tất cả các bước đã qua. Thiếu danh sách ngân hàng tùm lum, VCBchẳng hạn. Quảng cáo trên CH play thì có đủ nhưng thực tế sd thì ko thấy.
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
mua dc app trên google play k các bác?
Thanks

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn mobile app
@nghtri Phí duy trì là 5.500đ/ tháng nhe bạn
https://www.vietteltelecom.vn/di-dong/dich-vu-bankplus/bieu-phi-dich-vu-1.html

Còn phí giao dịch thì ở đây
https://www.mbbank.com.vn/congcu/Lists/BieuPhiDichVu/DispForm.aspx?ID=18&InitialTabId=Ribbon.Read&VisibilityContext=WSSTabPersistence
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
@khanh231988 Mình có ra viettel hỏi rồi, cái thẻ đó chỉ thanh toán trong nước thôi giống như thẻ atm vậy, nếu muốn thanh toán ra nc ngoài thì phải liên kết với thẻ ngân hàng nữa...nghĩa là cần tớin2 thẻ︶︿︶
@nghtri Bạn hỏi lại loại thẻ có chữ masstercard phía sau đó bạn, viettel có thẻ mbbank loại thường và loại mbbank masstercard, có thể do cửa hàng bạn hỏi chỉ còn loại thường thanh toán trong nước của mbbank nên mới nói vậy! Để mai mình chụp ảnh cho bạn xem
Bạn có thể cho mình biết cửa hàng bạn đến ở huyện, quận nào để mình hỏi trực tiếp giúp bạn 😁
@nghtri Gửi bạn ảnh thẻ bankplus mastercard viettel
Thực sự là dịch vụ nạp tiền qua tài khoản ngân hàng còn rất nhiều bất cập, điển hình là thời giàn quá chậm
@hitlehung Bạn nói là dịch vụ sms banking của từng ngân hàng, còn bankplus là dịch vụ của viettel liên kết với các ngân hàng. Mình dùng bankplus từ lúc mới ra thì có lúc khuya gần 0h ngày cuối tháng ngân hàng chốt tk cuối tháng thì chuyển ko được thôi chứ mình dùng mấy năm rồi rất ok
@hitlehung Em cũng thấy như bác. Thực tế còn quá nhiều khâu, thao tác để thực hiện. Cảm thấy hơi rườm rà. Khó mà thay thế được thẻ vật lý 😃
Mình vẫn đang nạp tiền điện thoại, tiền cước internet, tiền điện - nước ... bằng dịch vụ Momo thấy rất tiện lợi. Có ai đã thử chưa?
mình dùng ngân hàng agribank mình liên kết với viettel dùng dịch vụ bankplus một tháng nó trừ hình như 10k đó, mình có thể nạp card hay thanh toán tiền điện nước bằng điện thoại đó
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
thanks bạn, mình hỏi rồi là bankplus master card, nó nói phải liên kết với tài khoàn ngân hàng nữa thì mới mua đồ oline dc....
thế bạn dùng mấy thẻ?
@nghtri Thẻ đó của mbbank mà bạn cần gì liên kết nữa, bên phải phía dưới có logo mbbank đó, mình dùng 1 thẻ đó là đủ,
Chắc nv đó chưa rành, bạn cứ đăng kí thẻ như ảnh mình gửi rồi (nếu cửa hàng đó ko có thẻ có logo mastercard như hình mình khoanh đỏ thì bạn sang cửa hàng viettel khác hoặc bạn ở tp hcm thì cứ vào trực tiếp ngân hàng mb đk là có à) nạp tiền vào tại cửa hàng viettel, lên paypal đăng kí 1 tài khoản paypal rồi add thông tin thẻ mastercard đó vào là mua hàng được rồi, mình đã mua mấy món rồi trên ebay.com
ngày mai, 16-17 Viettel khuyến mãi 50%, ai nạp thì lẹ lên 😃
nghtri
TÍCH CỰC
10 năm
Thanks bạn, để khi nào rảnh chạy ra hàng khác hỏi lại xem ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019