Điểm danh Nokia 101 bị lỗi không nhận sim, tự khởi động lại, ...

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi duyphuongth, 25/10/11.

1. imilnt

imilnt Thành viên

Cũng bị khởi động lại đây! Làm sao check firmware cũ hay mới để mà up nhỉ?
  2. kuthien

kuthien Thành viên

Bạn bè và em xài 6 cái nokia 101 đều bị lỗi như các bác! xài V6.25
  3. cuibap.com

cuibap.com Thành viên

:cold::cold::cold:Gom hết tất cả điện thoại nokia 101 lại rồi hẹn nhau cùng gặp ngày nào đó ở thegioididong hay vienthongA hay nokia care rồi đồng loạt đập bỏ hết điện thoại lỗi trước mặt quan khách, nhân viên lãnh đạo. Đảm bảo nổi tiếng nun. Lần sau nó cũng không dám bán hàng lỗi nữa. OK....:cold::cold::cold::mad::mad::mad::bomb::bomb::bomb:
    hellwalkerimilnt thích nội dung này.
  4. tunganh22

tunganh22 Thành viên

pác nào up firmware rồi cho em hỏi đã hết bệnh chưa ah, mà con này up xong nhắn tin có nhanh đc như dòng 12xx ko,em hay nhắn tin mà nghe bảo con này nt chậm lắm >_<
  5. dvnkt1

dvnkt1 Thành viên

Nt vẫn như trước thôi, xài ổn định hơn ;)
  6. imilnt

imilnt Thành viên

Sau khi làm theo hướng dẫn
    1 - Copy toàn bộ danh bạ 2 SIM vào máy; xóa hoàn toàn danh bạ trên 2 SIM
    2 - Vào settings chọn restore factory settings
    3 - tháo pin, dùng tay nhấn nhẹ vào miếng kim loại giữ sim để nó chặt hơn.

Dùng bình thường, không còn hiện tượng tự khởi động lại, không mất sóng....

Máy đang chạy firm 6.25. mới mua được 1 tuần. 2 SIM test gồm 2 Mobi, 1 mobi 1 beeline. Thẻ 4GB nghe nhạc phà phà...

---------- Post added at 02:30 PM ---------- Previous post was at 02:24 PM ----------

Bác đứng ra tổ chức đi he!

---------- Post added at 02:32 PM ---------- Previous post was at 02:30 PM ----------

Bác đứng ra tổ chức đi he!
  7. alyba3

alyba3 Thành viên

Bấm *#0000# là biết bác ah.

Up lên bản V6.65 là dùng ngon ko bị lỗi mất sóng hay tự khởi động nữa. :cool:

trộm vía, Từ hôm em up lên bản 6.65 đến nay chưa bị mất sóng hay tự khởi động :wub:
  8. VictoriaSong

VictoriaSong Thành viên

:)) Giá thì rẻ nhưng mà mang đi mang về thế này cũng đến chết
  9. imilnt

imilnt Thành viên

Đi đâu up bây giờ hả bác? Care hay tiệm?

---------- Post added at 07:27 PM ---------- Previous post was at 07:26 PM ----------

Up ở đâu hả bác? Chỉ với! Mình ở Tp.Hồ Chí Minh.
  10. cuibap.com

cuibap.com Thành viên

Tên Trung tâm Địa chỉ

222 Trần Hưng Đạo, P. Nguyễn Cư Trinh, Q.1, Tp. HCM​

97 Điện Biên Phủ, P. 15, Q. Bình Thạnh, Tp. Hồ Chí Minh​

50/1C Quang Trung, P.8, Q. Gò Vấp, Tp. HCM​

490 Nguyễn Văn Luông, P.12, Q.6, Tp.HCM​

287 Điện Biên Phủ, Quận 3​

415 Hoang Van Thu, Ward 2, Tan Binh District​

1 Le Van Viet, Dist 9​

11. cubisn

cubisn Thành viên

Mình đưa máy cho người ta bảo hành hôm 13/2 đến giờ. Họ bảo chờ thay board gì đó, chờ đến hơn 3 tuần rồi<hôm nay 28 nhé>,làm mình tốn 1 đống tiền điện thoại gọi tới hỏi thăm. hôm bữa mình gọi tới hỏi tình trạng máy,nó bắt giữ máy chờ lâu lắc,đến nỗi hết tiền trong máy luôn:(,tưởng nó hào hiệp điện thoại lại cho khách,ai dè im re luôn,thật đáng thất vọng. Lúc nãy em mới đt tới làm hung 1 phát nữa,họ mới nói là trong vòng tuần này sẽ giải quyết @@
    Mình không phải loại không biết thông cảm, nhưng họ không thiện chí gì hết.Nói thật,em mua đt gì cũng suy xét kĩ lưỡng lắm,con này là em hố nhất từ trước tới nay,lúc nó mới vừa mới về VN được 1,2 ngày em bán ngay cái 1280 ra múc ngay,giá lúc đó là 760k mua ở HNam mobile đó.
    TỪ NAY EM XIN CHỪA NOKIA Ạ!
  12. imilnt

imilnt Thành viên

Xác nhận sau 5 ngày thực hiện thao tác xóa contact trên SIM, factory reset thì Nokia 101 không còn bị restart, mất sóng nữa.... :D
  13. steals1988

steals1988 Thành viên

em lấy nguyên lô ra coi thấy 10 cái hết 10 cái bị , main thì cái màu xanh lá cái thì xanh lá đậm đổi tới lui thì bị có 1xx bệnh : " tắt nguồn, tự dis 1 sim ( thường là sim 1 ) , tự bật loa , đang nghe nhac tự tắt , nt nhanh quá tự tắt đôi khi tự khởi động ! em ghét quá tắt máy tháo sim gắn lại sài dc 1 ngày bị típ song lấy sim ra gắn lại sài dc 3-4 ngày thì mới bị tự động bật loa ngoài nói chung hiện h nguyên 1 tuần bị lai rai tùm lum lỗi riết cũng.............. ghiền ! :spin:
  14. cuibap.com

cuibap.com Thành viên

Có 1 lỗi nữa: Đó là nghe FM mở loa ngoài thì FM nói câu nào là rung theo câu đó (rung nhịp điệu) thế mới nhục chứ. Rung hoài nun. Tắt máy rồi mở lại thì OK. Hàng a Nô hết thuốc chữa rồi. Để nhiều bệnh cùng lúc là ra nơi mua đập mẹ nó đi cho rồi. chữa được bệnh này lại lòi bệnh khác. Nhục như con trùng trục! Không lẽ bán đi thì người khác xài dính bệnh mang tai mang tiếng. QUYẾT ĐỊNH ĐẬP RỒI KIẾM ĐỨA CON NÍT NÀO ĐÓ ỈA LÊN ĐT ĐÓ NUN!
  15. PO8888

PO8888 Thành viên

thôi xong máy e cũng bị, nhưng cực cái là bỏ thẻ nhớ ra thì ít bị hơn @@
  16. vinataxi

vinataxi Thành viên

Úp lên FW 6.65 là hết rồi , mấy bác cố gắng ra nokia care up đi cũng lẹ mà
  17. hello6688

hello6688 Thành viên

Tôi có 1 con 101 đây. Tôi cắm sạc xong làm việc khác. Có 1 lần xem thì nó báo vẫn đang sạc. Khoảng 2 tiếng sau thì ra xem máy thấy tắt ngúm luôn rồi. Ko thể khởi động đc nữa. Thế là sao............

Xin anh em cho một vài lời khuyên!
  18. cuibap.com

cuibap.com Thành viên

Khuyên ji nữa. Cho em nó đi viện thôi. Hoặc... ĐÙNG (ném vào tường)!
    hellwalker thích nội dung này.
  19. guntx

guntx Thành viên

phieeu quas casc bacs nhir. ddinhj kieems em 2s2s maf thees nayf cos khi phair chowi hangf QM hoawcj Mobell cungx neen :D
  20. jindu

jindu Thành viên

em không ra nói bảo hành.. ra chỉ kêu chạy fw mới nhất... NOKIA care chạy lun V6.90 lun @@... hiihi.. h máy k lỗi nữa.. OK lắm mấy a.. chắc là do FW cũ thui.. bỏ máy lại 2h là xong :)