Điểm danh Nokia x1-01 bị lỗi không nhận sim, tự khởi động lại, ...

Thảo luận trong '[ĐTPT] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi duyphuongth, 25/10/11. Trả lời: 19, Xem: 7985.

1. duyphuongth

duyphuongth Thành viên

Nghe anh em tinh tế kêu nhiều về Nokia x1-01 bị lỗi nhiều quá! Những ai đang bị những hiện tượng trên thì vào điểm danh nhé! Để hôm nào anh em mang một loạt lên Nokia care cho nó hoảng.

:
  2. aotasoft

aotasoft Thành viên

Đúng rồi, em tưởng mình máy em bị chứ. Máy em thỉnh thoảng bị khởi động lại, thêm cái bệnh không nhận 1 sim, phải tháo ra lắp lại. Với 1 bệnh nữa là khi đang gọi nghe nhạc chờ mà nhấn loa ngoài thì không nghe gì hết, khi nào người ta bắt máy mới nghe được. Có khi phải lên Nokia Care thôi

3. haicm07

haicm07 Thành viên

em đăng ký nữa. máy em thì đang đọc tin nhắn là tắt nguồn phải mở lại máy. sím lỗi ko nhận sim. thỉnh thoảng ko thục hiện được cuộc gọi từ sim 1.

4. vinhphanquang

vinhphanquang Thành viên

may em vay

---------- Post added at 03:42 PM ---------- Previous post was at 03:40 PM ----------

may em vay thinh thoang goi mat song tu khai dong lai em khong hieu bi sao nua

5. hoahuongduong

hoahuongduong Thành viên

OK moi mua dum cho ban no bao tu nhien mat song phai khoi dong lai moi duoc

6. hitachi101

hitachi101 Thành viên

Nghe nói nokia đã tung ra bản firmware 5.44 để sửa lỗi rồi,các bạn thử update lên rồi cho ý kiến với? Em đang tính cưới em này !

7. hoibicui

hoibicui Thành viên

cái này mình nghi là do cái hdh sym s40 gây ra;)

krypton93 thích nội dung này.
  8. 0904234xxx

0904234xxx Thành viên

Không hiểu sao máy mình lại không bị 1 lỗi nhỏ nào hết. FW máy là V5.34. Mình lấy máy ở ST Viettel.

9. sori_vn

sori_vn Dự bị

Lạ nhỉ từ hồi mua mấy ở Nhật Cường dùng đến nay 2 tháng mà chả lỗi lầm gì cả. Chỉ mỗi tôi thi thoảng tắt nguồn ( vì hết pin nghe nhạc ):eek:

10. h2nokia

h2nokia Dự bị

Mình Xin Đăng Ký 1 Vé. Máy mình cũng bị như vậy chán quá

11. thuongmobil

thuongmobil Thành viên

máy mình cũng bị như vậy các ace ai có biết xin bảo cho e voi em xin cảm ỏn và hậu tạ sau nhe

12. jimmyng

jimmyng Thành viên

X1-01 V07.50 ,bị khóa sim 2(hỏi pass-biết chết liền-vì máy mới chạy firmware mới) khi gắn 2 sim cùng lúc. Gắn 1 Sim vào khay sim 1 thì vô tư, gắn vào khay sim 2 máy báo(.Take invalid SIM out). pó tay toàn tập nokia cùi mía

13. cuongnguyentaiduc

cuongnguyentaiduc Thành viên

Mình cũng đang dùng 1 con cũng bị lỗi mất sóng và reset lại máy,có lẽ nên chấp nhận sóng chung với lũ(lỗi)này thôi mọi người ơi..!

14. thuongmobil

thuongmobil Thành viên

khong biet khi em dung 2 sim thi bi khoi dong lai nhung tu khi dung mot sim thi lai khong bi nua

15. Tinhtuy09

Tinhtuy09 Dự bị

Ver 7.50 mới đã hết bệnh này sau mấy hôm sử dụng. Các bác vác lên care mà up

16. Heart_to_heart_92

Heart_to_heart_92 Thành viên

có bác nào biết cách reset lại password cho con này không vậy?
    mình đã tìm và làm theo các trang trên mạng nhưng vẫn không được.
    bác nào biết thì cho mình xin hướng dẫn qua mail này nha:nguyenhongquan.uit@gmail.com
    thanks all

17. ducquang009

ducquang009 Thành viên

của m vẫn bị lỗi tắt nguồn khi đọc tin nhắn

18. ladykiller_xg

ladykiller_xg Thành viên

Em cũng bị lỗi này. Chán quá....

19. hatin1011

hatin1011 Thành viên

nhiều lúc có SMS đến thì bị mất nguồn, dùng 1 sim gắn khe sim1 thì oke còn sim2 thì báo take in valid sim Out. Dùng 1 lúc 2 sim thì vẫn nhận sim bình thường, đây là bệnh chung rồi

20. xuandu1712

xuandu1712 Thành viên

bệnh chung thôi các bác...bác nào đó nói lên care nhưng em ở tỉnh lẽ thì đi mô!