Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điểm nhận biết iPhone 4 hàng dựng

Padydohv
3/6/2011 9:44Phản hồi: 102
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ae nào gà mờ thì cứ ra vina với viettel mà xúc cho lành
Giúp e với . Làm sao để biết máy mở khi nào. E mới mua đc 2 tháng mà xem xuất xứ trên apple là tháng 4-2011 T.T ế hàng vậy ạ. Hic hic
Của e serial là 80118e9hdzz =.=
duchoan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
em thấy các bác nói như hươu với khướu ý các bác thử mua 2 con ip4 ve` :eek:
1 con hàng ZP với ZA kể cả hàng vietel vina đuôi VN và 1 con hàng LL xem con nào dùng sướng hơn thì biết ngay
em cũng không phải là người tinh vi nhưng em thấy dùng hàng LL về phần mềm chạy mượt hơn nhiều chưa nói về phần cứng.:rolleyes:
@duchoan21 Bác này nói vậy thì không chuẩn rồi.Thằng nào cũng thế thôi.Bác phải hiểu 1 điều rằng đều sản xuất tại 1 nhà máy.Linh kiện như nhau chỉ khác 1 cái là mã nước khác nhau thôi.Nó chẳng dại sản xuất mỗi nc 1 kiểu rồi cuối cùng người tiêu dùng đào thải sản phẩm của họ cả.Ng ta làm ăn uy tín phân phối trên thế giới chứ không phải bán hàng xong là hết trách nhiệm có mà mất khách à.
andycole
TÍCH CỰC
12 năm
@duchoan21 Vãi bác này =)) chắc bác làm trong nhóm Test máy của Apple 😁
duchoan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveonestory Thế em hỏi bác 1 câu tại sao cùng 1 nhà máy sản xuất mà máy bản KH tức Korea mặt sau lại có chữ loàng ngoàng đấy mới là cái vỏ chứ còn chưa bàn tới cái ruột em nói bác không tin chứ ở cùng 1 nhà máy thật nhưng nó vẫn phân biệt hàng xuất châu âu với hàng châu mỹ hàng châu á ở đâu chả phân biệt chủng tộc nhất là mấy thằng Mỹ không lẽ bác tưởng nó làm Model máy và seri để làmc ảnh chắc :eek:
duchoan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andycole Bác quá khen em không phải vỗ ngực khen hay nhưng qua sử dụng thực tế em mới dám nói máy lởm và máy ngon đều phải dùng thì mới biết được chứ cứ nghe người ta nói lúc thì khen hàng Mỹ hay sau lại chê Hàng Mỹ là không được 😔
Mua may ben My di ko phai so bi lua co dieu gui ve VN hoi mac thoi nhung hang ko so bi thay doi gi ca ....muon moi thi co moi muon cu thi co cu chi can co tien mua la dieu la hang goc so so bi luoc nhu o VN...
duchoan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gongtran Bạn này nói đúng chỉ có về VN mấy ông thợ chọc ngoáy vào rồi mới thành con lơn què 😕
Chủ đề này đã có rất nhiều nhưng thực sự thì chưa có ý kiến nào mình cho là hợp lý nhất, như mình mua con ip4 worl đuôi ll - tuần 47/2011( hàng trả bảo hành - đầu 61), lúc mua mình check thì báo chưa activer ( mình có xem rất kĩ và yêu cầu chụp ảnh lại để lưu ), lúc đó mình thấy chưa activer nên cũng ko check seri nữa, về nhà check seri lại thì ko được. Máy thì dùng ngon, ko lỗi lầm gì, từ 5.0 (4.11.8) mình úp wifi lên 5.1 -4.12.01 thấy ko vấn đề gì, điện hỏi chủ quán thì chủ quán cam đoan là máy mới, nhưng cũng ko giải thích được thỏa đáng là tại sao ko check được seri, có đăng lên diễn đàn thì mỗi người một ý......
Hy vọng là có ai am hiểu về vấn đề này tổng hợp lại thành một topic riêng để anh em đỡ lăn tăn.
duchoan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenthangbt1 em nói với bác không phải vì em tinh vi mà những ông nói đuôi LL la` máy trả BH không đáng tin cậy là những ông ếch ngồi đáy giếng không phải vì thiếu hiểu biết mà là vì không thông thạo ngôn ngữ em giải thích cho bác như sau:
"máy đuôi LL đúng là hàng Lock nhưng khi được nâng lên word theo theo đường chính tắc (là bằng phần mềm của hãng Apple thì sẽ chuyển Seri có đầu 5K hoặc 61 như bác) bác dùng máy LL xong dùng máy # sẽ thấy không bằng :rolleyes:
duchoan21
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao không có ai bình luận gì nữa ah` chán thế 😔
phải nói là rắc rối quá
lâu quá đọc lại topic cũ thấy hay hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095