Diễn biến chính của phiên tòa xử vụ kiện giữa Apple và Samsung

Thảo luận trong 'Tin tức công nghệ' bắt đầu bởi babybungbu, 1/8/12.

1. tolamvienkhoa

tolamvienkhoa Thành viên

Mình không biết các bạn ra sao nhưng mình thì đã từng ít nhất 2 lần nhìn lầm con Galaxy S2 là iPhone ở khoảng cách 3 m. Nhất là bản màu trắng. Chỉ vậy thôi. Chưa bao giờ nhìn lầm HTC, Sony hay các hãng khác thành iPhone. Chỉ vậy thôi.

2. catandfish

catandfish Thành viên

Kiểu này Sam chết Apple mới tha quá

3. tuan_gfm

tuan_gfm Thành viên

Không riêng gì thẩm phán biết SS là kẻ ăn cắp
    Cả thế giới đều biết, hàng ngày chúng ta đều thấy SS na ná Apple mà
    Để người dùng không bị lừa đảo mọi người tẩy chay SS đi

4. losbancos

losbancos Thành viên

gay cấn quá nhỉ!! cuốc chiến ko hồi kết!!

5. jack93

jack93 Thành viên

mình thì kô lầm được. Một màn hình to, một màn hình nhỏ khác biệt quá lớn trừ khi mắt bạn có vấn đề:)

jirowangphuongsd thích nội dung này.
  6. phuongsd

phuongsd Thành viên

Trời đất, cầm con Optimus 2x của mình lên đọc đoạn apple nói về thiết kế mà thấy giống máy mình thế, viền kim loại, hình dáng, y hệt!

jirowang thích nội dung này.
  7. megatroll

megatroll Thành viên

Còn mình 1 lần mang đt Samsung với Iphone làm VD 1 buổi thuyết trình trên lớp đã nhầm lẫn con SS Ace với Ip3G :). Cơ bản lúc đó mất bình tĩnh + 2 con giống nhau quá nên cầm nhầm :-<

8. phuongsd

phuongsd Thành viên

Sao lại lầm được nhỉ, nói galaxy s với iphone 2,3,3gs thì còn có lý! SII to bè không thể nhầm được!

jirowangjack93 thích nội dung này.
  9. jack93

jack93 Thành viên

Rồi kết quả ra sao? thuyết trình có thành công tốt đẹp hay thất bại? bạn có bị ảnh hưởng gì qua sự nhầm lẫn đó kô?

10. megatroll

megatroll Thành viên

Được bọn bạn ở dưới nhắc nên không sao bác ạ :D, còn ông thầy đánh giá cao việc mang VD bằng vật đến lớp hơn là việc quá dựa vào slide ppt nên cho luôn điểm 9,5 :D.

jack93 thích nội dung này.
  11. jack93

jack93 Thành viên

Chúc mừng bạn.

megatroll thích nội dung này.
  12. cucgach96

cucgach96 Thành viên

Con vua thì lại làm vua _ Con sẩy ở chùa lại quét lá đa
    Chưa kiện đã biết kết quả rồi, nghĩ sao kiện ở tòa án kali. Gần trụ sở của Apple nữa chứ. Dù gì thì người Mỹ cũng phải có 1 tí gì ưu tiên cho cty của mình chứ.
    Dự đoán: SS thua kiện bồi thường 2 bil mỹ kim và ko được bán SS Galaxy S3 ở Mỹ.

13. jirowang

jirowang Thành viên

Thấy cái avatar là hiểu rùi ha, mún bik lý do sao mình comment như vậy thì làm ơn đọc lại trích dẫn trước cái comment của mình dùm cái, ko bik đầu đuôi thì đừng có nhảy vào nói nhảm dùm cái

whymea thích nội dung này.
  14. Exynos_neo

Exynos_neo Thành viên

• Thiết kế hình chữ nhật với bốn góc bo tròn đều
    • Viền màn hình hẹp và có màu đen
    Trời , nhìn lại Galaxy S , SII thì nó đâu có bo tròn đều , phần trên bo tròn ít hơn . Viền màn hình hẹp , màu đen , cái này tránh làm sao được , chả nhẽ cái Galaxy S , SII , SIII to như thế mà cho cái viền dày cộm vào ah , cầm làm sao được dễ dàng .

jirowang thích nội dung này.
  15. tungvip1997

tungvip1997 Thành viên

nếu ưu tiên thế thì uy tín của tòa an kali sẽ mất đi khá nhìu đấy vì nó gần giống vs kiểu phân biệt chủng tộc

16. cucgach96

cucgach96 Thành viên

Nhưng dù gì thì SS cũng bất lợi thôi, y như đá banh trên sân khách thôi. Trọng tài có khách quan cách mấy thì cũng bất lợi thôi.

17. tungvip1997

tungvip1997 Thành viên

thế chắc ss phải kiện ở Hàn Quốc thôi

18. hoangnhut89

hoangnhut89 Thành viên

sao Apple không kiện công nghệ cảm ứng đa điểm cảm biến xoay màn hình,vs gia tốc cuộn cái mà iphone 2007 đầu tiên có được .

19. jirowang

jirowang Thành viên

20. phuctutin86

phuctutin86 Thành viên

tui chán bạn thiệt , toàn trích dẫn sai cả : tôi nói samsung giống iphone bao giờ ? tôi nói là " đt toàn hao hao " , có nghĩa là dt bây giờ ko có nét gì là riêng toàn là hình chử nhật - màng hình rộng -cảm ứng điện dung - đa chạm - ko có thiết kế nào tạo nên nét riêng

Bạn cố cải thì sao mà hiểu