Điện thoại Android tự động khởi động lại liên tục - HELP ME!

dxkien
7/2/2012 9:28Phản hồi: 84
Rất buồn là ngày hôm qua sau khi nghịch ngợm cài phần mềm Weather Services PRO v1.4.1 vào máy thì ngay tức khắc máy của tôi restart lại. Sau đó nó vào màn hình chính được một lúc (khoảng chưa được 1 phút) thì lại tự động khởi động lại. Cứ như thế mà không làm gì được. Phải tháo pin ra nó mới chịu thôi.

Tôi đã Hard restart lại để vào recovery với hy vọng là Wipe lại máy hay cài lại ROM khác nhưng lại không vào được recovery nữa. Mặc dù trước đó tôi vẫn vào và sử dụng bình thường. Bây giờ nó chỉ hiện nên cái màn hình xanh, rồi nháy rung một cái thì lại khởi động lại như thế nếu tôi vấn giữ mấy phím như vậy.

Các cao thủ xem bệnh máy hộ em với ạ. Có phải máy của em chết BOOT rồi không. Em phải làm sao bây giờ ạ.

Thank các bác nhiều.
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bactuong
TÍCH CỰC
12 năm
Bác xài máy loại gì để ae biết giúp đỡ chứ, trước đó bác có backup lại bản rom cảu bác chưa, nếu có thì phục hồi lại, bác cài recovery gì rồi?
dxkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjhj. Thank các bác rất nhiều. Tình hình là thế này. Nói qua để anh em có gì rút kinh nghiệm.
Do nghịch ngợm nên chắc mình đã cài cái Weather Services PRO v1.4.1 chắc không hợp phần cứng nên lúc khởi động sevice của thằng weather nó bị lỗi và máy khởi động lại. Trước đó mình Update thằng Supper user, nó báo vài file system chưa root (mặc dù tôi đã root trước đó và sử dụng ok, chắc là nó chưa root hoàn toàn). Mình tìm thằng Z4root root lại. Quên không làm lại đường dẫn cho recovery và bootloader nên lúc máy bị lỗi không thể vào được recovery.
Đoán biết được bệnh của nó. Và đăng bài mãi không có bác nào repply nên em đành mò mẫn. Nhanh tay nhanh mắt, nó vừa khởi động vào cái là em Uninstall cái thằng Weather Services PRO v1.4.1 ngay. May quá, nó trở về được như bình thường.

Tiện đây em cũng muốn khuyên các anh em muốn VỌC thì đừng quên có cái recovery trước rồi làm gì hãy làm. Và nhớ chọn đúng thằng Software mà cài không lỗi với Hardware thì khổ.

:-D Thân ái
Cái GO SMS PRO cũng thế :| May mà kịp xóa nó đi ,không thì chết dở ...

Hãi quá...
caubekeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có nghịch vào system ko
kiểu này phải cài lại máy bằng Flash thôi
Con L07C của mình hôm nay cũng bị hiện tượng này. Tự nhiên mở gps lên cái là cứ restar liên tục không kịp trở tay. Bây giờ không biết làm thế nào để xử lý (vì nó khởi động lên khoảng 1s là lại restar luôn)
caubekeen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caonam_cfc cài lại FW khác thôi bạn😔
@caubekeen Mình phải thật nhanh tay để tắt cái gps trước khi nó bị restar. và nó đã thôi không lặp lại nữa. Tối về rảnh ơhải up rom thôi:(
huyet1109
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cài lại rom là xong. nếu vào recovery không được thì up rom bằng odin.
khi máy khởi động lên bạn nhanh tay chuyển máy về chế độ máy bay hoặc tháo sim ra xem.nó sẽ không khởi động lại nữa.đây là lỗi rom.up rom khác qua odin là đc.mình đem đi bảo hành ngta chạy lại phần mềm cho máy là xong ak
giúp e với. tình hình là cái HTC incredible S của em cũng giống bác chủ topic. máy e mua lại. xài ngon lành gần 1 tháng. nhưng do có danh bạ và gmail của chủ trước trong máy nên e ko thik. em xóa tài khoản gmail, máy nó bảo phải "khôi phục cài đặt gốc". e làm theo. thế là máy tắt nguồn và khởi động lại. khj khởi động, vào đc LOGO HTC thì out ra và khởi động lại. cái kiểu như máy tính bị cái con virut làm khởi động lại ak.e tháo pin ra khởi động lại mà vẫn ko làm j được. e ko rành về máy móc lắm. thấy ngta bảo bấm nút nguồn+ volum down thì e cũng làm thử --> hiện ra trình RECOVERY j đó (e bị ngu toàn tập, các bác thông cảm). e cũng ko bik làm s cả. xin bác nào cao tay chỉ giáo hoặc để lại số dt để e liên lạc trực tiếp. tk a e nhìu
@tanvinh_crazy 1.tình hình là bạn cần chạy lại phần mềm.hay còn gọi là up rom.bạn tìm 1 bản rom cho máy htc của bạn rồi vào chế độ recovery để up rom.lên google search nha.rom con này rất khó tìm ngay cả cách root
hic. tk bạn nhỉu. nhưng tình hình là hwa đi ăn giỗ, bỏ cái máy hư ở nhà. thằng em nghịch dại. bik máy hư mà vẫn bật nguồn --> thì nó vẫn chạy ra cai logo HTC, nhưng thằng em ko tắt bằng cách tháo pin mà nhấn nguồn + volume up hay dơn j đo (theo tường thuật của nó) đến khi nó thấy màn hình ko lên nữa thì thôi.^^!. h màn hình nó ko lên nữa roi. sạc cũng ko cháy đèn nữa. hic.
@tanvinh_crazy Neu pat may ma van hjen man hjh sag len thj c0n chua~ dc.k hjen thj ban nen pan sat vun. Nha.

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
@tanvinh_crazy Bỏ Pin ra sạc bằng cục sạc rời, đầy pin cắm vào xem nào? HTC thì còn vào được bootloder là còn cứu được.
Sac lai pin neu con khoi dong duoc ban dua may ve che do fastboot up boot.img qua adb tren may tinh la duoc

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
may pro giup dum cai desire HD !mjh vua` cài mấy cái ứng dụng từ play stoke ve !máy thì sài k bị lỗi j nhưng chỉ cái mỗi lần fone ai hay ng khác fone lai xong ! thì nó tự reset màn hih hiện lên chữ htc vài giây rồi nó mới vào lại menu or màn hih chính of mình !mấy pro cứu dùm !
@LeeKhoa tình hình là máy bạn cũng bi lỗi tự khởi động lại khi có người gọi đến.đó là lỗi rom.bạn kiếm bản rom stock mới mà up.máy sẽ ngon ngay😁
Tình hình là em đã cứu đc con HTC IS của em. ko rành lắm nên đem ra tiệm cho chắc ^^!. Chỉ cần chạy lại chường trình là xong ! tiệm trên đường 3/2, ko nhớ địa chỉ. up cho a e tham khảo. hết 250k. tk a e đã giúp đỡ nhìu
Cac a cho e hoi voi.tinh hinh la hbua com htc is cua e bi loi rom.luc do dag xai 2.3.5. E nho cau hinh may la cpu snapragon 1ghz,ram 778mb. Bay h ra tiem cai rom ve, ban rom 2.3.7.e gap mot so van de nhu sau
1. Cpu cua may hien thi la AMR processor rev1(I7L)
RAM con 614mb. E sreach ko co thong tin ve chip nay.ai bik jup e.co phai may e bi thay chip ko
2.rom 2.3.7 e dag sai la tieng viet, nhung chi khoang 80%. Co nhug cho nhu seting...van hien thi tieng anh
3.may e trc khi cai rom lai co beat audio va htc sense 3.0. Bay h ko con nua.hic.co cach nao ko.hic
4.phan mem chup anh cua may ko co nhiu tuy chinh nhu trc.va e thay no hoi mơ hơn.co pm nao jup e bik dc thong so may anh ko.

Hic.dem may ra tiem sua thay kho wa troi.ai bik jup e.tk
@tanvinh_crazy mình không dùng máy đó nên không biết xem ở đâu nhưng 1 điều chắc chắn là nó up rom cook(rom chế) cho bạn rồi.nếu là rom stock(của nhà sx) thì nó sẽ y hệt như lúc trước của bạn.các danh mục ứng dụng vẫn như trước.còn về ram.tiếng việt 80%...v.v.đều do rom.
@tanvinh_crazy Bạn nói rõ con HTC của bạn là dòng gì??? Nếu là HTC xách tay thì bạn không nên Up rom tiếng việt vì hiện nay nhiều bản rom được các anh em trên nhiều diễn đàn làm không tương thích sẽ gây hiện tượng như của bạn, hơn nữa HTC có phiên bản chuẩn với giao diện HTC sense tiêu chuẩn riêng nếu bạn úp bản rom của dòng điện thoại khác VD LG hay Samsung dù có cùng hệ điều hành 2.3... thì vẫn cứ lỗi như thường. Bạn nên dùng bản rom gốc của máy, chỉ nâng lên nếu máy báo có bản cập nhật!!!
mình cũng bị tìng trạng tắt nguồn liên tục trên 1280 , ban đầu thì nghĩ tại sim or đr , cuối cùng mình xóa hết tin nhắn và hết , hqua galaxy y mình bị và đã hết . have fun.
@viponline99 chờ t.gian nữa máy bạn sẽ lại bị tự khởi động lại liên tục.sau đó nó sẽ không hết đâu.up rom khác nhanh còn kịp.tớ bị rồi nè
tk bạn kaitoukid. mình còn vấn đề nữa. vẫn là về cái máy của mình. về phần chụp hình. lúc trước khi đi sửa, rom 2.3.5, mình chụp hình khoang 6MP (size 3xxx - 19xx), bây h sửa về, rom 2.3.7 mà theo bạn là rom chế. mình chụp hình dù đã chỉnh đến mức 8mp (size 3xxx - 2448) (mấy cái xx mình làm biếng coi thông số). nhưng bức ảnh mờ đi, nhìn hơi kĩ có thể thấy. lúc đầu mình thấy nhưng ko dám khẳng định. nhưng tình cờ, khi chép ảnh vào máy, mình phát hiện những tấm chụp trước khi đi ra tiệm cài rom thì dung lượng đến 3mb mấy, tấm thấp nhất cũng 2mb mấy. và hình nhìn nét, zom ít bị vỡ. còn những tấm sau này cứ tầm khoảng 1mb1, 1m2.
theo bạn do do rom hay do cái ji?
@tanvinh_crazy vẫn là do cái bản rom chế của thằng up rom cho bạn.tất cả lỗi chỉ do rom hoặc do phần cứng.bạn nên up rom khác đi.rom chế k uy tín nguy hiểm lắm.bản rom nó cài đặt không giống với rom gốc thì càng nguy.vd:máy chip 800mhz .nó oc lên 900mhz.dùng lâu hỏng phần cứng vì không chịu đc.bạn làm nhanh đi😁
@kaitou.kid_96 Tk ban. Vay ban cho minh cai dia chi up rom con is nay uy tin, neu dc chi minh bik gia ca the nao luk nha.tk.minh o thu duc vs tan binh tp hcm
@tanvinh_crazy mình không ở hcm nên không biết.bạn qua tiệm nào lớn lớn đi.nó làm cẩn thận cho
nz4976
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con LG p970 của em sau khi up rom cứ bị khởi động lại liên tục . Khi khởi động cứ liên tục reset và hiện ra cái logo LG rồi lại reset . Giờ em phải làm gì ạ ?

Cần giúp😔
@nz4976 không sành thì đem ra tiệm đi.pit thì up rom lên.rất nhiều topic đấy.search google đi.tớ không dung máy bạn nên không pit
máy t nó k khởi động nhưng nó đơ, màn hình nhiễu kiểu tivi mất sóng ý 😔( chả bik làm sao
dung do em cung bi vay em cai cai 3g viet eo me

Sent from glasy s3
Rom của bạn bị lỗi rồi... ngày trước mình Up Rom mới, cũng bị như bạn, ko vào đc xrecovery....

Sent from my X8 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019