Điện thoại Android tự động khởi động lại liên tục - HELP ME!

dxkien
7/2/2012 9:28Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

may em cu lau lau lai khoi dong lai la sao a. em chay lai pham mem rui.
@congluongYH Thay pin thử đi bạn
0928094096
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác ơi em có con HTC desire 600 hay bị khởi động lại lắm
Nhiều lúc nó tắt phụp luôn không lên được
phải tháo pin ra lắp lại nó mới lên
Nhưng cứ dùng được 1 lúc nó lại reset
Em up vài bản rom nhưng đều bị y như vậy hết
EM đang phán đoán là hỏng main
mà hỏng main thì vứt máy đi là chắc rồi
@0928094096 ban thu thayvpin xem sao
mình root máy h nó khởi động lại liên tục không biết sao fix nữa bác ơi... chỉ với
máy của e là ss glx y s5360, e đang dùng thì nó bị treo sau dí nút nguồn thì nó lại tự khởi động lại lúc mày vào đến chữ "sam sung". reboot thì nó hiện chữ can't mount data/rebooting... rùi lại tự khởi động tiếp...😔 giúp e zới
Bạn thử up lại rom xem sao, thấy có dấu hiệu die ổ cứng 😔
Samsung bị mắc kẹt tại màn hình Logo Samsung khi khởi động hay màn hình giật khi khởi động hoặc bị khởi động lại liên tục.

Phướng pháp 1: Hard Reset
Phương pháp này chỉ dành cho trường hợp bạn đã cài đặt bất kỳ ứng dụng của bên thứ 3 nào đó trên thiết bị của bạn và sau đó điện thoại của bạn bị mắc kẹt trên màn hình Logo Samsung và không khởi động được vào chế độ bình thường, bạn nên cố gắng reset cứng trước tiên. Nếu bạn làm theo cách này mà vẫn không giải quyết được vấn đề thì bạn tiếp tục tiến hành phương pháp 2.

Thực hiện Wipe data/factory reset

Chú ý: Tất cả dữ liệu của bạn sẽ mất vì thế bạn cần backup lại dữ liệu quan trọng trước khi thực hiện.

Đây là cách để bạn reset cứng lại chiếc samsung(mỗi loại ĐT có tổ hợp phím reset hard gần giống nhau. Ai xài ĐT khác thì lên google tìm hiểu) của mình.

• Tháo pin của chiếc Samsung ra, sau đó lắp nó lại sau một vài giây.
  • Tại Bấm và giữ các nút Volume Up + Home + Power cùng một lúc.
  • Bạn sẽ được đưa vào chế độ Recovery của máy. Sau đó thả tay nhấn nút power ra, vẫn giữ 2 nút kia.
  • Sử dụng các nút tăng giảm âm lượng để di chuyển lên xuống.
  • Chọn wipe data/factory reset. (Sử dụng nút Power để lựa chọn)
  • Chọn Yes — delete all user data.
  • Cuối cùng, chọn reboot system now.
  • Chờ cho đến khi điện thoại của bạn khởi động lại vào chế độ bình thường.
Phướng pháp 2: Restore lại Firmware gốc

Lúc này có thể máy của bạn đã bị soft-bricks, soft-bricks là hiện tượng xảy ra khi bạn Flash 1 Kernel không đúng, hay 1 bản ROM tùy chỉnh. Ví dụ như bạn đã flash 1 bản ROM dành cho Galaxy S3 GT-I9300T lên máy Galaxy S3 GT-I9300 (International). Lỗi này không thể khắc phục được bằng cách thứ 1 là Hard Reset Firmware của bạn đã bị lỗi và sẽ không thể khởi động lại để hoạt động một cách bình thường được.

Vì vậy, để khắc phục vấn đề đó, Bạn cần phải đưa chiếc Samsung( hoặc dt khác) của bạn về firmware gốc. Bạn hãy tải về Firmware đúng với phiên bản của ĐT của bạn và sử dụng Odin để cài Firmware đó lên điện thoại của bạn.

Kết luận:

Trên đây là 2 cách để bạn có thể khắc phục lỗi samsung(hoặc các đt khác) bị khởi động lại liên tục, bị treo ở Logo khởi động. Nếu 2 cách trên mà không giải quyết được vấn đề cho điện thoại của bạn thì mình xin phép không có ý kiến gì thêm. Bạn có thể đem ra các cửa hàng bảo hành để nhận được sự trợ giúp tốt nhất
@duytam81 máy em cài twrp bằng odin bị đứng ở phần reset mà mãi chưa cài đc nên em nhấn volume down+power để cancel , thì odin báo pass.Sau đó tắt nguồn và volume up+power để vào twrp mà giờ lỗi mất luôn phần recovery bị khởi động lại liên tục. mất luôn cả cái downloading rồi thì phải làm sao ạ?
May toi cung bi tay mo nguon lien tuc do bi cham nut mo nguon ,mo ra lay ki
Bi cham nut bam nguon ban mo ra lay kim cay nut nguon ve sinh gan lai la xong ,neu dem ra tiem no sua cai nay no pha cai kia ,
Xaydungphunguyen.com
-em cũng bị như bác. bật màn hình lên tầm khoảng 3>5s là bị auto reset.em nhớ hôm đó em cài cái audio beat @@ == bg em chả kịp gỡ cài lun
cho em hỏi sao máy em nó tự động restart thê nhỉ, em vừa bật máy lên ấn vào bất kì ứng dụng nào là nó đơ máy tam 10s xong restart luôn

Giúp em với .thanks các bác nhiều
@khiemvu.qp Bạn đang dùng máy gì vậy?
Con máy htc one beat audio tự nhiên bị khởi đông lại liên tục đi chạy lại phần mềm mà vẫn k lên đc và k nhận sim nữa. Có bác nào biết sử lý giúp e với. Giờ nó vẫn cứ lên mỗi chữ unfortunately, setup wizard has stopped không thể vào đc
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@TùngDv1991 Phần mềm gốc trong máy bị lỗi rồi,chắc tiệm factory reset cho bạn thôi.
Bạn chạy lại phần mềm khác là OK nhé.
@tabletcare E mang ra hai tiệm mà chạy lại phần mềm vẫn k đc. Thấy mà nản chẳng lẽ phải mang xuống hn mất
0928094096
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TùngDv1991 Chạy về gốc đi,như nó lên và báo kia là lỗi phần mềm rùi
ai có link s6 edge 925F gốc cho mình với ??
MÌnh đang bị đây, vào khôi phục cài đặt gốc thì nó báo dòng chữ đỏ
did not match sized '/system/csc/common/system/csc/feature.xml'(No data available)
khi chọn khôi phục nó vẫn chạy nhưng khởi động lại thì vẫn nguyên trạng thái ban đầu ko đổi
Ai giúp em với...em sài asus z001vd
Hôm qua nó bảo e cập nhật phiên bản mới em tải về r bị lỗi thế là e tháo pin ra
Sau đó em khởi động lên thì máy khởi động lại liên tục không ngừng..ai có thể giúp em k ạ
Các bác cho em hỏi e xài đt vivo v3max ko biết taị sao mà nó cứ khởi động lại hoài mà ko lên nguồn nổi e ngu vấn để này lắm mong ae giúp đỡ tks
Các bác cho e hỏi. E dùng con samsung galaxy c9pro được 1 năm. Hiện tại thỉnh thoảng máy báo k nhận thẻ nhớ. Xong lúc sạc hay bị tắt nguồn . Để bình thường thì thỉnh thoảng bị khởi động lại máy. Thì không rõ máy bị sao và xin cách chữa trị.
Mình cám ơn
máy mình dùng odin cài twrp(đã unlock OEM) . Khi cho start thì cứ đứng ở reset 1,2 tiếng nên em dùng volume down+power để hủy thế là bây giờ máy em không có phần recovery với downloading luôn ạ. Phải làm sao đây các cao nhân?
Máy mẹ e đang dùng samsung a10s bị reset liên tục, xin chỉ e làm sao khắc phục bây giờ
Máy mình cứ mở lên là rụp ngay luôn, có ai giống mình ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019