Điện thoại của em không vào được facebook. Help meeeeeeeeeee!!

hoangh@
18/3/2014 3:33Phản hồi: 64
Hiện giờ e vẫn đang xài con Nokia X201, chủ yếu là nghe, gọi, nhắn tin. Em đăng ký GPRS chỉ có 1 mục đích duy nhất đấy là vào facebook thôi. Thế mà đã 3 ngày nay e không vào được facebook rồi, mặc dù máy tính vẫn vào bình thường. Chả có lẽ facebook chê con điện thoại Nokia X201 của e 😔((((((
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

binhduong79
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ặc ặc, không phải đâu bác ơi. Hay do bác táy máy gì khiến cho trình duyệt không vào được fb nữa. Bác đã thử load mấy trang khác chưa?
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@binhduong79 Em đã thử trang khác rồi vẫn vào được như thường. Chỉ có facebook là k vào dk thôi
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
Bạn xài máy này thì nên chọn mạng vietnamobile hay gmobile dk 2G rồi vao facebook lại xem sao? Vì máy 2G chọn mạng nhỏ sẽ tốt hơn, nhanh hơn.
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kkkkdd Bác có thể chỉ rõ cho e được k? Load fb nhanh chứ ạ có xem dk ảnh k ạ? Có tốn tiền khi vào k?
Thử xóa hết bộ nhớ đệm trên máy sau đó tắt nguồn thử đăng nhập lại xem thế nào?
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyenpoker 😃 e sẽ làm theo thử xem thế nào chứ mấy ngày k vào dk fb bức xúc lắm rồi
Em cũng xài con điện thoại như bác. em vẫn vào được mà chỉ mỗi tội nó load quá chậm, ảnh ọt thì mờ. Mà còn tốn data nữa chứ
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
@tunglinhtinh Máy 2G thì nên xài mạng nhỏ rẻ và nhanh hơn
nếu không vào được bạn có thể cài lại dns , vẫn không được bạn xóa phiên bản fb hiện tại sau đó tải bản mới nhất về sẽ vào đc đấy
okbabe
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thế là do bác nghịch linh tinh rồi. Bác xem quanh đấy có ai xài dòng điện thoại giống k? Kêu người ta chỉnh lại cho. Lần sau thì đừng dại nghịch hay cài đặt cái gì khi ko biết nhé.
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@okbabe Em chả biết được bác tự dưng thấy vào fb chậm quá e nghịch 1 lúc thấy ko vào được. Chắc từ giờ chưa ko nghịch nữa
Kkkkdd
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangh@ Ko thể nói vậy dc vì nghịch thì mới biết hết tính năng của nó 😁
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Kkkkdd =)) điện thoại của e chỉ nghe gọi vào được wap và fb thôi chứ có mấy tính năng đâu mà khám với phá hả bác.
Sao rồi nhỉ, không bik bác chủ thớt đã vào được fb chưa? Mà dạo này thấy vào Fb chậm ghê á.
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huyenpoker Em mới mang điện thoại qua cho a ông học công nghệ thông tin xem cho rồi. Chả biết tình hình tnao nữa. Chả phải dạo này đâu mà trước vào fb bằng điện thoại cùi cũng đã chậm như gì rồi ấy bác ạ.
hauyenkun
ĐẠI BÀNG
10 năm
chuyển qua dùng opera của mobi tháng 15k plus tẹt ga.
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hauyenkun e đang dùng sim viettel quen , mà cũng nhiều người biết tới số đó nên k muốn thay đổi.
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
Được ông anh đã sửa lại điện thoại hè hè giờ vào fb rồi mà cơ mà chậm lắm các bác ạ.
athena34
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em đang dùng sim sinh viên này mỗi tháng cũng được cộng data cơ mà sao cứ đến 20 là em hết data. Đôi khi vào cũng tắc tịt và chậm lắm.
Theo các bác thì dùng trình duyệt nào tốt cho dòng feature phone nhất ạ, cái nào load nhanh mà tiết kiệm dung lượng thì càng tốt.
Thử chuyển sang dùng thử mobi xem, mình đang dùng mobi thấy sóng cũng khỏe, thậm chí còn dùng song song được cả sóng mạng vina nữa đấy.
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Banglangtim_88 Mobi với Vina chắc cũng như nhau cả thôi bác ak. Nếu mà mobi dùng song song với sóng vina thì vào fb chắc cũng chậm.
Theo em tìm hiểu thi 2 trình duyệt tiết kiệm kb được nhiều người dùng nhất hiện nay đó là opera mini và uc browser , các bác dùng xem có khá hơn không. đặc biệt bác tải game thì nên dùng Uc browser ,khi tải game nó có chức năng lưu và tải file dưới định dạng _jar luôn nên nếu có bị out cũng không sao, lúc khác vẫn có thể tiếp tục tải được
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trangxinhgai thanks bác. Hiu hiu e chậm về công nghệ lắm giờ bác nói thế e mới cài opera này
em hết dung lượng miễn phí từ lâu rùi ạ. Chiều qua được thằng bạn gửi cho link vào fb gì ấy có số 0 ở đầu nhìn lạ lắm, nó bảo vào fb k mất tiền mà em vào k được hiu hiu
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huynhbanhbao Lại có vụ vào fb không mất tiền nữa hả? phải không đó bác? được thế thì
còn gì bằng nhỉ. bác xin cái link cho anh em thử với, bạn bác vào được
thì chắc có virut gì đâu. Hay là mình cứ bất chấp hết để vào thử xem mất
tiền k hihi
hoangh@
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huynhbanhbao Lại có vụ vào fb không mất tiền nữa hả? phải không đó bác? được thế thì
còn gì bằng nhỉ. bác xin cái link cho anh em thử với, bạn bác vào được
thì chắc có virut gì đâu. Hay là mình cứ bất chấp hết để vào thử xem mất
tiền k hihi
vào fb không tốn tiền là sao hả bác? cứ vào fb bằng link đó là ko mất tiền à, bác cho anh em xin cái link châm cứu với ợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019