Điện thoại độc 420 Xã đàn, độc thật , sợ luôn

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi ta12i2, 11/8/13.

1. ta12i2

ta12i2 Thành viên

Tình hình là sáng nay em có đi xem 1 em 4s tại cửa hàng Điện Thoại Độc ở 420 Xã đàn, thì lần đầu tiên trong đời , từ ngày cầm những em Iphone 2 đến giờ em mới thấy 1 cửa hàng đáng được gọi là "Độc" như vậy.
    Sau một hồi tìm kiếm về giá cả em 4s thì em đọc được báo gái của trang www.dienthoaidoc.vn với mức giá Iphone 4s mới cực kỳ là hợp lý 8.990 k cho 1 em mấy 4s 16Gb và 9500k nếu là em 32Gb.
    Bảo hành 12 tháng, máy mới 100%.
    Nghe qua thông tin là mình biết em đó đã là hàng xách tay rồi, nhưng vẫn tin tưởng lắm vì thấy cửa hàng to, có tận 3 cơ sở cơ mà. Liền phóng ngay con xe tới, với ước mong có 1 em Iphone để chơi.
    Đến nơi thì được đưa có 1 em 4s nguyên Seal (Seal này được tao như thế nào thì các bác cứ vào Google gõ tạo Seal cho Iphone thì sẽ thấy là cái bọn Điện thoại Độc này làm giả mà còn làm xấu mới đểu) nói là có mua không? Nếu mua thì mới mở nhé ( Thấy bảo đấy có tận 4 anh là Hoàng nên đéo biết anh Hoàng nào nói câu đó)
    Nhìn serial và imei thì là LL ( hàng Mỹ rồi ), Check trên Apple thì báo hết bảo hành rồi, ông bán hàng nói luôn, bọn em ko mua bảo hành cho rẻ , :( nghe yêu chưa.
    Em mới ok bảo cho con 32Gb xem sao, Bóc seal luôn trước mặt , vì thú thực em cũng từng biết LL hàng Mỹ thì chỉ có hàng nhập code để thành Wold chứ có đéo đâu ra mà Wold hoàn toàn, và cũng biết luôn màn làm Seal, những mong là máy ngon, phụ kiện tốt là được. Thanh toán rồi bóc seal là lúc sự Độc của cái cửa hàng này bắt đầu hiện ra các bác ạ.
    Em Hoàng (n) mới bảo em ra ngồi chờ và cầm phụ kiện nhé, để em nâng 6.1.3 cho anh nhé ( tin tưởng chưa), mình cầm đồ ra chờ thì hỡi ôi, cái tai nghe Iphone này là hàng fake mà chỗ Chợ Trời nhà mình vẫn bán đây mà :((, sờ sờ như cố trấn tĩnh vì vừa bóc Seal, nhưng thật sự là em fake 30k :((, em chưa nói về chất nhựa của dây nhé, ngay cái chữ L và R thì cái này chỉ có 2 chữ RR , vãi chưa, màn loa thì trắng bóc, nhìn luôn trong ,dây thì bị óp đéo căng ra nổi luôn, cho lên tai nghe thì chưa cần 80% đã dè như mè rồi.
    Con dây cáp đúng cái dây 20k /1 sợi, nhìn sang của sạc, em bán hàng còn nói sạc 3 chân nhé, hàng Mỹ đó anh. Mắt mình tròn rồi dẹt lại, đầu cố nhớ hàng này hôm nọ ai mời mình 35k ý nhỉ.
    Vì cũng từng là dân bán điện thoại nên rất tôn trọng các bạn ý và nói các bạn đổi cho mình phụ kiện xịn đi. Các anh Hoàng cùng nhau, nhao nhao nói, hàng này theo kiện nhé, vẫn như thế thôi, là hàng chuẩn đó anh ơi.... còn nói thế đéo gì được nữa chứ. Ngao ngán luôn.
    Và cao trào buồn nhất là đây, mình nói với em Hoàng (n) cho iOs lên thôi, ko cần làm gì thêm nữa đâu nhé, em ý bảo vâng, em cần 5phút là xong , hơi ngạc nhiên xin thêm ít nhạc nhẽo nhé, nhạc hay hay ý.
    Em ý cũng ok luôn.
    Tính cắn răng cắn lợi cầm em này về rồi mang hết phụ kiện qua đại lý Apple để đổi cơ ( vì đọc báo thấy đổi mất 200k được hàng xịn luôn tại đại lý)
    Ai dè lúc em ý trao lại con Iphone 4s thì... đầu óc lúc này mình tức điện luôn, và gần như nếu vài năm trước thì phải chửi phải đạp vào mặt mấy anh bán hàng rồi, nhưng giờ là Thanh niên lịch sự ai lại thế... cái xương máy ý các bác ạ, nó là cái xương máy dựng hoàn toàn luôn ý, sờ rát rát mà chả mịn màng gì cả.
    Rồi mình cố nhấn vào nghe nhạc thì hơi ôi, Các bạn Điện thoại độc này nhập được dòng 4s có tận 2 Loa luôn, các bạn có thể bịt bên nào thì tùy ý các bạn nhé, nhạc vẫn phát đều.
    1 bạn Hoàng gào lên nói, máy nào chả thế anh ơi, anh ko tin nghe máy em nè, bạn ý giơ giơ còn 4 của bạn ý ra, thề là lúc đó mình muốn đập em máy kia lắm ý,
    Iphone mà có tận 2 Loa thì bá đạo rồi. Và chỉ còn bước xin lại các anh tiền, chứ các anh bán hàng mới nguyên seal mà thế này thì sớm muộn gì cửa hàng các anh cũng lụy thôi.
    Lúc này ko giữ được bình tĩnh mình nói thẳng luôn là hàng dựng. Đã dựng mà lại còn cứ nói là mới.
    Mình chưa từng chứng kiến 1 kiểu bán hàng lừa lọc như thế này bao giờ nên những mong các bạn có ý định mua điện thoại thì nên tránh xa, rất xa cái bác www.dienthoaidoc.com ra nhé, cái công ty tên là Trung tâm tin học và viễn thông Asia là chuyên hàng dựng luôn đó, vì các bác ý Độc lắm đó.

File đính kèm:

:

hoai88vn, security95, itnuamua1 người khác thích nội dung này.
  2. JackC

JackC Thành viên

chúng nó có trả lại tiền cho bác không thế?

3. ta12i2

ta12i2 Thành viên

có bạn ạ, vì lúc mình tức và nói to lắm, vì mình bật cả con 4s đang cầm lên cho khách xem lúc bọn nó bảo là hàng nào cũng thế. May là mượn được 1 em 4s đi cùng ko thì tin nó xái cổ :D

4. keandem1989

keandem1989 Thành viên

Tks bác đã chia sẻ. May là bác có chút exp phòng thân :D lấy lại được tiền cũng đỡ

5. longsua867

longsua867 Dự bị

Rồi sao nữa bác

Sent from my LG-P970 using Tapatalk 4

6. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

LL cũng có world sẵn mà bác. Em đang dùng đây.

hoai88vn thích nội dung này.
  7. keandem1989

keandem1989 Thành viên

Lấy lại được $ rồi thôi :D. Ở VN mình đáng lẽ phải có tổ chức về các mặt hàng để khi người tiêu dùng gặp phải hàng nhái, kém chất lượng còn báo mà xử lý. Chứ mấy ông quản lý thị trường tới nó đút cho vài xị là cưỡi ngựa xem hoa ngay

8. ta12i2

ta12i2 Thành viên

Đúng là LL cũng có bản quốc tế, nhưng quốc tế LL là bạn mua máy và mua luôn code để thành Wold bạn nhé. Và nếu đã mua LL thì ra sân bay mang về (Xách tay kiểu này mới miễn thuế và rẻ hơn) thì bạn được yêu cầu mở hộp và để lại hộp nhé, Chứ nếu bạn để nguyên hộp thì sẽ bị hạn chế là 2 máy thôi.

9. ta12i2

ta12i2 Thành viên

Thực sự thì mình lấy lại tiền nhưng choáng vì kiểu lừa đảo này, 1 con máy Iphone 4s dựng giá thợ chỉ tầm 6tr, cả bộ phụ kiện kia ra chợ trời có 100k, làm cái hộp và mác nghi tầm 100k nữa( in cái imei dễ lắm, mua cái giấy dán, cho vào in phun là ra ngay ) .
    Choáng ăn tận > 3tr , mà trước mình có 1 em nghe nói là quen biết gì đó, mua 1 em 4s màu trắng cũng LL, nhìn Seal là biết bị đóng rồi

10. lê chiến công

lê chiến công Thành viên

vâng nhìn mấy bức ảnh của bác thì hiện thực quá rồi.
    Thông tin ở vỏ hộp máy thì cái vỏ là của 4s rồi nhưng mà cái tem ghi thông tin thì đảm bảo 1000% là tự in :)( cái số 32GB kia nó mới lung linh làm sao :D )
    T2: nhìn cái tai nghe phần dây ngay sát tai bị bẹp và gập như thế kia thì chuẩn là hàng 20k

11. ta12i2

ta12i2 Thành viên

thì mình đưa lên đầy đủ hình ảnh bằng em 4s mang theo mà, để tránh lúc mọi người nghĩ nhầm mình nói xấu họ thì chết. Chỉ bái phục là lúc họ nói Iphone nào cũng có 2 loa :p

lê chiến công thích nội dung này.
  12. lê chiến công

lê chiến công Thành viên

Cái này thì bạn phải thông cảm cho người ta chứ bạn. thật chất là khi bận cầm phía đuôi IP lên nhìn thì chắc chắn 100 % nó sẽ nhìn thấy 2 cái loa ở phia zưới đít còn zì. :rolleyes:

13. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Bác nhầm rồi, LL có máy world mà chả cần code gì cả.

hoai88vn thích nội dung này.
  14. lê chiến công

lê chiến công Thành viên

Trước đây thì hàng LL ở Mỹ không hề có bản World. Tất cả các máy của apple sản xuất ra đều là bản Lock của 1 số nhà mạng như T&T. Bản World chỉ được apple sản xuất theo đơn đặt hàng và bán tại 1 số nước như Đức, Anh, Pháp, Hồng Kong, Singapo và 1 số quốc gia khác. Sau này apple mới sản xuất bản world cho người sử dụng tại Mỹ theo đuôi LL, LL/A...v....v

15. bibinguyen

bibinguyen Thành viên

Rồi sao bác ? Em có đề cập gì tới việc đó đâu nhỉ ?
    Bác kia kêu LL chỉ có máy world theo kiểu mua code thôi. Nhưng thực tế thì LL có máy world trước khi bên LL có vụ code.

lê chiến công thích nội dung này.
  16. batousai00

batousai00 Thành viên

In tem hộp lởm thật

17. klk198x

klk198x Thành viên

Ip có 2 loa =)))))) làm gì mà không thốn =)))) May mà thớt quá tỉnh quá đẹp zai :)

18. NhuChau

NhuChau Thành viên

Bác này review với giọng văn hóm hỉnh thật, đọc mà phì cười mãi :D

19. bean33

bean33 Thành viên

nhìn cái tai nghe với miếng info đằng sau hộp mà e buồn cười quá : )) để chốc chạy ra xem thử 1 em 4s ở đấy xem như nào. e cũg ở xã đàn :D

Sent from my iPhone 5 El-Dorado

20. huydcc

huydcc Thành viên

Cửa hàng to mà còn làm ăn ác ôn thế.k biết đâu mà lần.may mà bác chủ topic tỉnh táo tàu đấy.và đòi đc tiền lại là tốt rồi.up lên cho anh em đọc mà tránh xa cái bọn gian thương này

shinichikudo800 thích nội dung này.