Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

điện thoại dùng ANDROID con nào ngon nhất vậy các bác ?

baluong
4/3/2010 3:29Phản hồi: 67
Em có người quen ở nước ngoài tặng điện thoại. Giờ đang muốn mua 1 con ANDROID về dùng nghịch, theo các chuyên gia thì em nên mua em nào ? Cấu hình của em nào khủng nhất bây giờ ạ ? :confused1bb:
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mr.Siro
TÍCH CỰC
14 năm
cứ moto mildestone mà làm nhé 😃
langtu2745
ĐẠI BÀNG
14 năm
a trai đam mê nó ròi nhĩ 😃 e đang măm me Hero nữa a ơi ! kô biết có tốt không nhĩ 😁
đè Milestone mà phang đi, dễ up rom, dễ cứu, suy ra dễ vọc phá.....chỉ có điều nó nhìn nam tính chứ ko mướt rượt như mấy anh kia 😃
N1 mạnh nhất trong các con Android nhưng Milestone có QWERTY xài là ngon nhất, hehe. Với lại xài Milestone up rom chưa bao giờ bị die cả.
Milestone is N1, sorry, No.1 😃
baluong
ĐẠI BÀNG
14 năm
có vẻ thần dân ANDROID kết con MS này nhỉ 😁 Em chỉ sợ con này về sau nếu có FW mới thì không oke bằng con N1.
MS có vẻ mỗi nhược điểm pin quá yếu thôi, ko biết khắc phục đc chưa, mình cũng đang dòm em này
milestone mà chiến thôi bác

- các bác đừng nhìn con chíp em nó thâp mà coi thường nha ( nếu chạy winmo thì ko nói chứ chơi ANDROID thì quá mượt )
- về pin nếu bác nào ko quan trọng quá cái 3g thì tắt nó đi đảm bảo pin chạy ngon

và 1 phần cực quan trọng khi chơi moto là : never die ( tớ chỉ nói phần mềm thôi nha )
Nexus One thôi bác. Bác nào nói MS chip chiến thì cứ để live wallpaper xem. Ngay cả bản update mới nhất cho DROID 2.1 Google vẫn phải bỏ đi tính năng này ở launcher. Xài nexus one em cài rom Desire còn chiến được cả farmville trên máy điện thoại cơ (ý là có flash). Nên ngần ngại gì nữa mà không N1 nào
Tôi đang dùng live wallpaper chạy phe phé trên ms đây. Cái n1 tự dưng cho cái viên bi chả ra lam sao cả. Chắc sợ giống ip
funbacon
TÍCH CỰC
14 năm
Live Wallpaper là tính năng đặc biệt, sẽ chỉ có ở đt made by google, MS là hàng của Moto, ko có Live Wallpaper là chn bt.
thanharts
TÍCH CỰC
14 năm
Mình nghĩ bác nói ko có căn cứ tí nào cả. Theo Update mới nhất thì MS có đến 9 màn hình Home và chạy Live Wall thoải mái con gà mái.
Các bác cứ nói N1 hay ho này nọ cứ nó chỉ hơn cái chip 1Ghz, còn lại thì sao? màn hình làm theo công nghệ cũ, 2 màu phối trên 1 điểm ảnh, 3G lỗi, cảm ứng đa điểm lỗi.
Nói thật thì chả bao giờ dùng hết 1Ghz ở 1 máy di động bây giờ cả.
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Milestone chứ. N1 có vấn đề về multi touch mà, cứ gọi là loạn cả lên :p
Xui cái là đây là do hardware kém chất lượng chứ ko phải lỗi phần mềm ^^
Ơ bác đọc tin ấy ở đâu thế cho biết với. Đúng là N1 có vài lỗi với multi touch thật nhưng không quá gây ảnh hưởng khi dùng, mình có thể cam đoan chuyện này. Thứ hai ngay trong đoạn clip của Alldroid cũng chả ai khẳng định đó là lỗi phần cứng cả.

Thế bác trích cái dữ liệu trên ở đâu cho mình biết được không....!
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
Mình lấy trên androidandme đó. Đúng là khi pinch zoom ảnh hay web thì ko thấy gì, nhưng nếu chơi game mà dùng hai tay thì sẽ thấy rõ nhất.
Bạn vào đây xem thêm chi tiết và comments của những người dùng Nexus 1 phản ánh lại này:
http://androidandme.com/2010/03/news/is-multitouch-broken-on-the-nexus-one/

Trong đoạn clip ko nói là lỗi phần cứng nhưng hãy xem câu trả lời của một kỹ sư phát triển Android nhé(Dianne Hackborn-Android framework engineer):
Nếu thật là phần cứng thì căng đây, giá cao + hot mà.
Tuy nhiên, em thấy có điều vô lý ở Android. Mang tiếng là OS mã nguồn mở tạo tính phục vụ cộng đồng cao, giảm giá thành sản xuất thiết bị nhưng em có thấy giá nào coi được đâu, toàn trên 10 chai khi mới ra. Nản.
marcong
TÍCH CỰC
14 năm
Em đã dùng qua Iphone nên hiểu khá rõ điều khó chịu khi chơi game mà cảm ứng không chính xác, rất ức chế đối với các game chơi theo kiểu console. Và lại 1 keyboard vật lý sẽ giải quyết khá triệt để hạn chế của cảm ứng điện dung: ko còn nhạy khi tiếp xúc với vật mang điện trở. Em cũng đã từng rất đắn đo giữa 3 em: N1 (không đủ tiền, nhưng cố thì vẫn ngon), N900 (vừa đủ, song lại phải dùng bút chọt chọt) và Milestone, cuối cùng thì chọn em Motor. Chip của nó có xung kém nhất, nhưng đó không phải là vấn đề. Theo nhiều phân tích trên mạng, do thời gian phát hành "bom tấn" của mình bị rút ngắn để nhằm cứu vãn thêm 1 năm kinh doanh thua lỗ nên Motorola chưa kịp tối ưu hêt chức năng của Droid (Milestone). Cụ thể: Chip bị giảm xung để tiết kiệm pin (xung thực bao nhiêu thì không biết) do đó có thể overclok để ép xung lên chạy khá stable ở mức 800MHz, công nghệ chip hỗ trợ Wifi chuẩn N (chả biết bao giờ Việt Nam mình mới có), FM transmit (hiện tại chỉ có ở N900)... nên trong tương lai gần sẽ còn nhiều bất ngờ nữa để khám phá. Chốt lại: Ngon, bổ, rẻ thì cứ Milestone mà quất chủ thớt à.
wan
TÍCH CỰC
14 năm
e dùng milestone cũng rất hài lòng rồi,dư thì cứ quất N1,còn mún dùng bút mà chọt thì n900 hehe,n900 khá ngon có cái cảm ứng dùng 2 e kia xong mà lại đi cầm bút thì hơi điên
Đúng đấy NO đi bạn. Trước mình cũng phân vân MS và NO nhưng NO là lựa chọn tốt. Máy chạy rất tốt lại đẹp hơn MS
sax tùy thao nhu cầu người bạn ah
chứ đem ra chưng cầu ý kiến em N1 xấu hơn MS nhiều đấy
Tuy em không thích cái dáng của N1 lắm nhưng lại khoái viên bi của nó vô cùng (nếu nó xài tiện lợi như BB)
topifone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã cảm ứng điện dung, màn hình (nguyên nhân tốn pin nhất) to còn muốn pin trâu sao các bác? Trước em nhớ Iphone cũng hay bị chê là pin kém nhưng được cái này phải mất cái kia chứ đời làm gì có cái gì hoàn hảo. Ráng đợi công nghệ pin nó phát triển đi 😁
Còn em đang thỏa mãn với em Hero. Nếu có nâng cấp thì sẽ lên Legend chứ không thích kiểu lai touch & keyboard như MS. N1 chưa được nhìn, sờ nên không phát biểu!
hic, bác tiết kiệm pin thật, em mới dùng MS thôi nên chắc phải thỉnh giáo bác nhiều 😁:D:D, mà bác đang dùng firmware bao nhiêu vậy ....? 2.0.1 hay là 2.1 .... em đang tính up lên 2.0.1 xem pin đc cải thiện thế nào, hiện tại máy em vẫn là 2.0 😔 , vì chưa có thời gian ra chỗ nào có wifi mà up đc :(
jeaolous
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình cũng tắt hết rồi mà.Dùng advanced task manager tắt luôn.Hay xem pin xin hay đểu như thế nào bạn có biết không.Chắc pin con mình hàng tàu hay sao đấy xài nhanh hết lắm.
làm gì có 2.1 chính thức cho MS, các bản rom để là 2.1 nhưng thực tế nó là bản 2.0.1 rồi đc build lên rồi sửa lại thành 2.1 thôi. lý do kế tiếp là bác vẫn còn ở bản 2.0 thì nên up lên, vì nó sẽ cải thiện đc pin. vá lỗi một số chỗ, nói chung là chỉ có tốt hơn chứ ko tệ hơn đâu mà lo, nếu ko thích thì vẫn có thể đưa về rom nguyên bản , ko ảnh hưởng gì đâu. Đừng sợ chết, MS là em dễ cài rom và là dễ cứu nhất trong hệ Android rồi (chưa nghe anh em nào có cục chọi chó cao cấp là MS cả)
hôm qua em cũng đã up lên 2.0.1 rồi 😁, em cùng chương trình Avanced Tákk Manager để tắt các ứng dụng đang chạy ngầm, thấy pin cũng cải thiện đc 1 chút so với 2.0 😃
jeaolous
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chấp nhận pin cùi bắp thì mua cái này hay nhất rồi bạn ơi.Mình chả xài gì nhiều mà 1 ngày sạc 1 lần rồi.
Trời ơi, chi mà nóng quá, từ từ thôi bác. Mọi người cũng chỉ có ý kiến để có thể bàn luận thêm thôi mà. Được các bác chia sẻ kinh nghiệm sử dụng thực tế như vậy là điều rất quý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019