Điện thoại FPT: Bảo hành tự động, khuyến mãi rất nhiều

Hư Trúc
18/4/2011 1:43Phản hồi: 46
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở đâu bảo hành thì ko bít chứ ở VN thì xin thưa "Có cũng như ko"
ba mình nói rằng người nghè xài sang hơn người giàu. vì sao? vì nghèo mua 1 món đồ giá rẻ (của tq, vd thế) thì mau hư -> tốn tiền sửa, mà hư nhiều lần thì = số tiền mua. sửa đế khi nào hết sửa đc đi mua cái mới và tiếp tục quá trình đó. trong khi người giàu mua 1 món đồ ngon ko hư hoặc hư rất ít xài đến khi chán bỏ. nhưng mình muốn nói ko phân biệt giàu hay nghèo mà có tiền hay ko. người khôn ngoan thì sẽ có lựa chọn khôn ngoan mua 1 món đồ tốt xài lâu dài, và ngược lại. nhà mình (tính gđ mình thôi ko tính dòng họ) có tư tưởng mua 1 món đồn tốt xài mấy năm còn hơn mua đồ dỏm xài ko ra gì. ai không biết suy nghĩ bị tụi xấu thôi miên với các lời mời gọi ngọt ngào như "siêu rẻ", "đa chức năng như đồ của các hãng xịn nhưng giá chỉ băng một phần mấy",... thì ráng chịu. Tiền nào của đó, câu danh ngôn xưa luôn đúng, các bạn hãy nhìn số tiền mình bỏ ra để mua và xem mình đc những gì khi mua món đó. ko bao h có vụ bỏ ra số tiền lớn mà lại hưởng lợi chả bao nhiêu, chỉ có thể là bị dụ mới có.
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
FPT mobile dạo này cũng quan tâm và thúc đẩy thị trường nội địa quá nhỉ ?
Ai mà dung FPT làm j, có mấy bài đăng cách bán laptop của FPT cũng thấy hãi lắm rồi, laptop mà nó còn làm thế dc, điện thoại rẻ bèo thì nó coi ra cái j. điện thoại j mà 1/2 trên của Black berry 1/2 dưới của e72 rồi làm 1 cái ngược lại, thế là có 2 cái máy F mobile -> hết cả đỡ.

mà pin thì ko trâu như e72 với BB, chả có mấy ứng dụng j cả, điện thoại rẻ tất nhiên ko ham nó đẹp cũng ko ham nó có nhiều phần mềm hay chức năng nhưng ít nhất cái cục pin thì cũng phải ok chút chứ.

bảo hành thế chứ có bảo hành nữa cũng chả hơn j, nếu như phải đi bảo hành thì chất lượng bảo hành thế nào mới là quan trọng, chứ 13 tháng với 12 có # j nhau ko.
Thằng bạn ngồi kế mình nó xài FPT F99 nè. Pin chơi game đc 2 tiếng trong khi E5 của mình là 7 tiếng. Tốc độ xử lý vô cùng chậm, chơi game 2d giựt tung trời còn 3d thì ko thể chạy đc. hay bị lỗi trackball phải restart lại máy
Bạn đã bao giờ ghé qua bảo hành sản phẩm FPTmobile chưa?

E5 bi nhiêu tiền dậy bác 😃 F99 bi nhiêu tiền dậy...
Nếu nói về track ball thì BB và F99 cũng như nhau về cấu tạo,tay ai dơ thi ball sẽ mau dơ thôi.Cũnh như trước đây ta xài chuột bi vậy thôi 😃
Dung2503
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe, lại là mấy dòng đt xuất xứ trung quốc, dùng chán thì thôi rồi, mua mấy em này tha mua mấy em 87 dùng thích hơn, hehe. nhưng cũng còn tùy theo nhu cầu và sở thích của từng người, mình ko có cái quyền gán ghép sở thích của mình cho người khác đc :banghead:
Cá nhân em thấy thì trong các hãng ĐT Việt thì Q mobile vẫn chiếm ưu thế hơn cả. Hàng Q có được uy tín hơn cũng là nhờ chất lượng hơn hẳn các hàng "việt" khác. Hơn nữa dù còn nhiều hạn chế nhưng bước đi em thấy có tầm nhìn hơn các hãng khác. Điển hình là vụ em S10 nè. Chẳng phải làm khối mem tinhte háo hức lắm à? Có hãng nào khác được cái " vinh dự" đó?
Còn Bảo hành của FPT thì em thấy cũng bình thường thôi mà. Như em ở tỉnh lẻ, không có điểm bảo hành thì đại lý họ vẫn nhận và bảo hành cho mình đầy đủ mà? Chỉ là thời gian sẽ hơi lâu vì phải gửi về trung tâm thôi.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
đổi mới trong time bảo hành, nếu mắc phải cùng 1 lỗi 3 lần....nghe ghê ghê.....
Mình dị ứng bới mấy cái đt treo đầu dê bán thịt chó cua fpt
Chan cac cau! Vao tinhte khong phai de cai nhau, tuy vao dieu kien hoan canh cua tung nguoi ma co tieu chi dung dien thoai khac nhau,rieng toi cung da trai qua dung nhieu dien thoai tu 1202,qmobile...va bay gio la P500. Thua nhan rang, dung android minh thay that y nghia va hop voi minh hon! Tien nao cua ay thoi, khong co cai gi la re tien ma chat luong hon cai dat tien dau. Thuong truong la chien truong! Nen kinh te thi truong roi do
éo ji chưa mua đã lo bảo hành thì bán hàng làm sao hả mấy pr-er fpt !?
Có lẽ cần phải đánh thuế thật cao bác này để người dùng vn mới có lợi vì phải mất công mất sức vì bỏ việc đi sửa điện thoại
Đt fpt-mobile cảm ứng như L, chụp hình quay phim như C, xem phim như lỗ Đ, hỏi còn chỗ nào nữa.
Đa phần đt 2 sim cái ruột đều như nhau cả.
Chỉ có những người không biết gì về điện mới khen nó.
Đa phần người mua đều ko rành về đt.
Dùng điện thoại FPT làm gì các bác, toàn hàng Tàu về gắn mác FPT ấy mà. Lại chơi quả F-Store cũng lởm.
recman
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới gởi con dế đi bảo hành , bị có lỗi nhỏ xíu ( kinh nghiệm mình là up rom lại là xong) mà đòi giữ máy 12 ngày, đã vậy ngồi gần 45p mới có người tiếp! không bằng 1 góc LG , bảo hành nhanh gọn lẹ , lịch sự và chuyên nghiệp( samsung thua 1 tí nhưng vẫn rất ok, bảo hành trong ngày với lỗi nhẹ)
p/s: thề là ko bao h với hàng fpt!
cũng bình thường thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019