Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Điện thoại Nexus kế tiếp sẽ mang tên Nexus X: Motorola sản xuất, màn hình 5,9", ra mắt tháng 10-11?

Duy Luân
25/8/2014 15:43Phản hồi: 132
Điện thoại Nexus kế tiếp sẽ mang tên Nexus X: Motorola sản xuất, màn hình 5,9", ra mắt tháng 10-11?
Ảnh minh họa

Trang PhoneArena mới đây đã nhận được thông tin về chiếc điện thoại Nexus kế tiếp. Theo đó, máy sẽ do Motorola sản xuất và hiện đang được nội bộ công ty gọi bằng cái tên Nexus X. Nhiều khả năng tên này cũng sẽ trở thành tên chính thức cho thiết bị, còn mã hiệu của máy là XT1100. Trước đây chúng ta thường nhắc đến thế hệ smartphone Nexus kế tiếp với cái tên Nexus 6, nhưng theo nguồn tin thì Google không sử dụng chữ này vì những vấn đề liên quan đến bản quyền thương hiệu. Máy được cho là sẽ xuất hiện vào khoảng cuối tháng 10 hoặc đầu tháng 11 (quanh dịp lễ Halloween), đó cũng là khoảng thời gian mà các điện thoại Nexus đời trước chính thức ra mắt thế giới.

Về mặt cấu hình, chiếc Nexus X được phát triển dựa trên một thiết bị chưa được ra mắt mang tên Moto S. Máy có màn hình 5,9" độ phân giải 2560 x 1440, vi xử lý Snapdragon 805 chạy ở xung nhịp 2,7GHz, camera chính 13 megapixel với tính năng chống rung quang học và camera trước 2,1 megapixel. Cũng có thể Nexus X sẽ được trang bị cảm biến vân tay.

Nguồn: PhoneArena
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon của ló
normalhn
TÍCH CỰC
10 năm
Mong 1 ngày gần đây sẽ thấy Nexus - Sony !
@normalhn Nexus thường mang cấu hình cao, giá phải chăng. Sony thì không bao giờ rồi bác ơi.
blackhat007
ĐẠI BÀNG
10 năm
5.9 inch to quá, điện thoại ngày càng to, còn đâu dành cho những người tay bé như mềnh !
@Hungdunghcmc Lenovo quốc tịch nào thì có vấn đề gì đến chat luong smartphone ? Chẳng lẽ Trung Quốc lại kém hơn Mỹ. Nếu kém hơn tụi Mỹ nó đưa cho gia công làm gì ? Xàm kinh.
Nói thẳng luông smartphone ngoài Iphone ra thì Mỹ không có sản phẩm nào ra hồn.
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@tinhlangthang san xuat china thoi
@Hungdunghcmc Lenovo mua nhưng vẫn do môt sản xuất nha ông hai, cứ chê đồ tung của chứ thử dùng oppo với xiaomi xem. Nói thật còn ngon hơn SS với LG
@tinhlangthang Do ông đó chưa hiểu đó anh ơi, Motorola chỉ chịu sự giám sát và quản lý phát triển của Lonovo chứ có phải Lenovo sản xuất luôn máy của Motorola đâu. Hì hì smartphone Lenovo thì em chưa dùng qua nhưng Laptop của nó thì em ưng ý.
Mình đang dùng 5 inch h thấy bé
Em chỉ hóng nexus siêu rẻ thôi à
@kieuminhtien994 Mời bạn quay về trc 2010 mà hóng nexus one nhé😁

Sent from my LG-F240K using Tinhte.vn mobile app
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kieuminhtien994 Rẻ thì sẽ ko thơm :3

Sent from my Nexus 5 using Tinhte.vn mobile app
@LeO® Ai nói bạn rẻ sẽ không thơm, chẳng lẽ đắt như Samsung, Sony, HTC mới thơm. Mac dù cấu hình siêu chuối? Đây cũng chẳng phải gọi là rẻ mà là Value for money
motorola x nhìn cũng đẹp mà không thấy ai dùng nhỉ?
@barminhtri Android gốc graphic và design xấu cực kỳ. Các hiệu ứng không thể so sánh với các hãng khác nên dung lượng nó mới nhẹ dữ vậy. Sử dụng 1 thời gian cảm giác hơi bị nhàm với android gốc.
@hoanglong-2011 Mình thì dễ tính nên mình thấy giao diện vậy là đẹp và dễ nhìn
Máy cũng chỉ vuốt qua lại là khác biệt, còn khi chạy game hay app thì giao diện bêm trong cũng như nhau, khi đó hiệu năng sẽ là điều mình cần nhất chứ ko phải mấy cái hiệu ứng phóng to thu nhỏ
Nói chung mỗi ng một ý thích, quan trọng là làm theo điều mình thích chứ ko phải nghe hay phân vân theo ý kiến của ai cả
tronghienhd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@salem_87 Mình dùng nè 😃 Không có ý định thay dt nữa.
Em ko thích màn hình to :oops:
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Hóng e nó !
t0 qa bất tiện bỏ túi.... 😁:D
t0 qa bất tiện bỏ túi.... 😁:D
Lại trào lưu chấm bi ah
@bigbigboy5488 @@@@@@??????
@bigbigboy5488 haha, bác này tinh tế đây 😁:D:D
Cấu hình ngon mà không ham điện thoại màn hình to.

Gửi từ cục nhôm có 2 lớp kính =)).
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
Mình thích màn 5 hoặc 5.2 inch cơ. 😔
vat1984
ĐẠI BÀNG
10 năm
Moto giờ về Lenovo Tàu khựa rồi đúng ko các bác, thế e cho con này nghỉ luôn 😁
duongnhunam
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cứ chạy đi, e cũng chạy để kiếm tiền đây.^^
Đợi Sony làm chứ mấy hãng đã qua thiết kế xấu mù.
Phải chi lg là có cái màn hình đỉnh của đỉnh
@duy cường kim Lg làm máy cho mình thì màn đẹp, chứ làm máy Nexus 5 thì màn ko đẹp bạn. So trực tiếp với G Pro và GK thì thấy kém hơn hẳn, chưa nói tới G2.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019