điện thoại Sky nào tốt nhất hiện nay ....

contrauvangg
8/3/2012 14:18Phản hồi: 48
Em xin các pro giúp một tay
chả là cuối tháng em được tặng một chiếc điện thoại tùy chọn , dòng Sky . mà em lại mù tịt về điện thoại
mong cả nhà tư vấn giùm em một con , con nào tôt hiện nay ạ
Em đang dùng con Galaxy SII nhưng vào mạng hơi chậm , em muốn đổi con khác vào tốc độ vào mạng cũng như dowload nhanh hơn ạ
mong cả nhà giúp em , em cảm ơn
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galaxy gs2 ma ban noi vao mang van cham ah?
Sky thì nên lấy a760s hay a770k.cấu hình chẳng cao hơn s2 đâu bác ạ.nên cứ giữ s2 dùng ngon hơn
S2 chậm là do cơ sở hạ tầng mạng 3G ở VN kém thôi.

Muốn nhanh hơn nữa thì đợi HTC One X hoặc LG Optimus 4x HD, nhưng chắc bác phải bán cả con Sky + con S2 mới đủ tiền
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốt 1 vn là sky 810 của nhà mạng SK.mình. Đang bên Hàn nè.
cảm ơn bạn
Hôm qua Google cũng ra được , hình như con mới ra là Vega LTE A820L
không biết con này tốc độ thế nào ?
Mình cũng đang ở HQ , dùng Galaxy SII mạng 3G vào web hay xem youtube thua con Glaxy HD LTE rất nhiều
bkaviet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heouuuu bên đó giá bao nhiêu thế bác,về VN loạn hết giá,chỉ sợ giá rẻ thì dính lỗi,giá cao thì thiệt hại nhưng không dính lỗi cũng được.
thêm nữa là dùng 760s được không bác hay dùng con nào là hợp lí.
mình chỉ co shu cầu cơ bản,không chơi game nhiều.
chỉ cần giải trí với pin đủ trong 1 ngày là ok
@bkaviet bác thích đi bốc mộ à...760 dùng ổn😁
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
820 và 810 cấu hình giống nhau.nhưng dành cho 2 nhà mạng SK và LG.mua về VN mua 810 là ok 1.còn ss s2 HD nhanh là do dùng mạng 4g .
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
@heouuuu tại sao ở Vn dùng con 810s tốt vậy bạn? mình thấy có 810k nữa, là phiên bản gì vậy nhỉ, mà màn hình con 810s này chắc chắn là IPS phải ko ban, nghe đâu người bảo 810s có MH là super LCD, ko biết thông tin nào đúng nhỉ😃
heouuuu
ĐẠI BÀNG
12 năm
sky 810k là của nhà mạng KTF, còn 810s của nhà mạng SK,cấu hình giống nhau.màn hình IPS.rất đẹp. sử dụng công nghệ GSM.nên về VN dùng là tốt 1.còn sky 820L của nhà mạng LG U+ công nghệ CDMA. nên về VN muốn dùng 3G phải chỉnh lại chứ ko như 810.
tienltt
TÍCH CỰC
12 năm
@heouuuu Vậy giữa 810k và 810s thì e nào ngon hơn khi sài ở vn hả bác

Gửi từ optimus 2x của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@heouuuu Nếu muốn dùng 3g con A 820l Thì tìm bản ..... mạng (backup trungjapan " nhé
dungxo123
TÍCH CỰC
12 năm
con sky a760s dùng ở VN thì thế nào nhỉ các bác. Có phải chỉnh sửa gì nữa không. Giá khoảng bao nhiêu thì hợp lý.
@dungxo123 760s đã có rom MIUI 4.0.3 việt hóa và đã sửa đc lỗi 80 kí tự(thật ra k phải lỗi mà ở HQ chỉ có thế),nói chug con này phổ biến lắm,ngoài ra k phải chỉh gì nữa cả😃
Giá máy cũ khỏag 4m2 là ngon
dungxo123
TÍCH CỰC
12 năm
Hic2, không biết mua máy cũ ở đâu với giá ấy đây. Tìm được mối sang tháng nhận lương xúc luôn 1 em xem . ^_^
@dungxo123 Có 1 bác ở triều khúc- thanh xuân bán 4m1 mà😃
dungxo123
TÍCH CỰC
12 năm
@DoubleD Hi vọng sang tháng máy vẫn còn để có xiền rồi xem máy 1 thể . ^_^
E đang phân vân mua con Sky và LG 2X, mng có thể cho e lời khuyên con nào tót hơn k ạh, về cả mặt cộng đồng như (nhiều ROM, ho trợ tốt tieng việt) còn e đang ko biết con SKy này hình như ko có chip GPU tích hợp để chơi game, còn LG 2X thì lại có !!!
@khoinguyen000 =))
GPU của Sky nchug là adreno 220,đứg sáh ngag hàg vs PowerVR SGX540 đấy=))..GPU đứg đầu mà kêu k có
CÒn vụ cộg đồg thì G2x đôg hơn,rom nh` hơn,nhưg chưa có rom 4 ổn địh,còn sky 760s thì có rom MIUI 4.0.3 việt hoá khá ổn địh r`
dungxo123
TÍCH CỰC
12 năm
hic2. thèm sky a760s quá mà chưa có tiền.
mình thấy sky 820l đẹp ! nếu xúc thì nên lấy em này hơn,sinh viên cũng đang muốn có 1 em mà chịu 😃
deprach
ĐẠI BÀNG
12 năm
dùng sky đi các bác e dùng thấy rất goog nhưng mỗi tội chụp ảnh chán
@deprach Chuẩn men,cả tốn pin nữa==!
Mìh thì k khoái up rom tẹo nào

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
Nhìn một cách toàn diện thì không nên dùng mấy loại điện thoại Nội địa của Hàn và Nhật. Mình dùng quá nhiều rồi con nào cũng dính lỗi. Ở HN có ông đức Huy ở cầu dậu bán rất nhiều nhưng toàn là hàng lởm, đến 50% dính lỗi, anh em có mua thì qua mấy của hành to như 119 Thái Thịnh hay ở mấy địa chỉ phố Khương trung, ở đó họ có đội ngũ kỹ thuật tốt nên có thể test máy cho bạn ngon lành, còn ông Huy này chỉ biết bán và nói phét nên bạn mua về sẽ rất mệt mỏi.....
MÌNH ĐANG DÙNG CON SKY A820L THẤY CŨNG DC, VÀO MẠNG NHANH , CHỤP HÌNH CŨNG NÉT. NHỚ KHI MUA MÁY HOI THÊM DOC SẠC VÀ 2 PIN NHE...
mình thấy bên http://www.tinhte.vn/threads/1040286/ đang bán hàng Sky giá hợp lí nè . máy a820l đẹp quá. hay làm em đấy nhỉ. mọi ng thấy có được ko
devil.to
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Phungbaochi2009 Bạn là nam hay nữ. Nếu là nữ thì 820 hơi to đấy. Nên dùng 830 hơn vì mỏng và mạnh hơn nhiều

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
jscaothe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng a820k đây
Giao lưu không bạn
Nhược điểm của con này là chụp hình kém còn lại đều được

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
mình là nữ bạn ạ. bạn jacaothe máy bạn còn mới không. bạn bán bao nhiêu . màu gì
jscaothe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình nàu trắng
Máy nhìn rất mới vì mình dán hết rồi
Đầy đủ phụ kiện: dock sạc, 2 pin, tai nghe, có luôn cái hoopjj khi trước mua đang còn luôn

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@jscaothe Bán bao nhiêu hả Bạn ???
jscaothe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@exciter357 Không bán bạn ơi
Chỉ để giao lưu thôi 😃
Mình cũng muốn mua một cái điện thoại Sky nhưng thấy nhiều loại quá chẳng biết mua cái nào. Bạn nào biết có thể tư vấn giúp không? Khoảng 5 triệu trở xuống thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019