Điện thoại Sony sẽ có thể sạc không dây nhanh gấp ba lần hiện tại

Blaze1st
18/10/2013 13:49Phản hồi: 92
Điện thoại Sony sẽ có thể sạc không dây nhanh gấp ba lần hiện tại
Phải chờ đến ít nhất là nửa cuối năm sau, các smartphone Sony mới có thể được trang bị công nghệ sạc không dây mới

Sạc không dây thường có tốc độ sạc chậm hơn đáng kể so với sạc dây, đó chính là lý do vì sao nhiều người vẫn thích phương pháp sạc có dây truyền thống hơn. Tuy nhiên, vấn đề này có thể sớm được giải quyết, bởi theo tờ Nikei của Nhật Bản, Sony được cho là đang bắt tay với một nhà cung ứng các thiết bị điện, Rohm Co., sử dụng chuẩn Qi thế hệ mới với dòng điện từ 10 đến 15 watts - gấp 3-4 lần so với sạc không dây hiên tại. Được biết, với lượng điện năng đi vào như thế, các smartphone Sony nhiều khả năng sẽ cho phép người dùng chỉ cần tốn vỏn vẹn 1h để sạc đầy máy thông qua sạc không dây mới. Bên cạnh đó, Rohm và Sony cũng hứa hẹn sạc không dây chuẩn mới sẽ kiểm soát lượng nhiệt của smartphone - tránh gây tình trạng cháy nổ hay máy quá nóng.

Đáng tiếc là chúng ta phải chờ đến ít nhất là khoảng nửa cuối năm sau (2014) mới được chứng kiến công nghệ sạc không dây tiên tiến hơn xuất hiện trên các smartphone Sony.

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

...gớm nhỉ ? 😃
bao giờ....Apple có cái này ...🆒.. .? nhiều khi nằm chém gió trên FB hay xem phim mà hết pin thì cứ là chán ơi là chán...! 😕 mà nếu cắm sạc vào thì dây nhợ cứ là lòng thòng....!
:mad: mong rằng Táo khuyết sớm có món này cho tất cả tín đồ được nhờ ạ ...!

Gửi đi từ " bom xịt " làm từ Nhôm + Kiếng của Tui
@tinhlabui-phuilabay Dây nhợ mà vừa sạc vừa xài, chém gió FB đc á, còn sạc ko dây nhấc lên 1 cái là xong :v
@Armerial sat dc 30p thì tuyệt nhĩ khoi sài 2 pin như máy thằng kia làm gì.😁
@tranngocdxd dù pin kém cũng ko nên xài 2 pin đâu, tháo lắp riết nó lỏng đấy
@tinhlabui-phuilabay Chắc giờ mới nghe đến sạc ko dây hử? Sạc không dây nghĩa là ko cần dây thôi chứ đt vẫn phải áp lên sạc. Có phải như wifi đâu mà sạc xa vài chục mét ngồi đó mà chém gió.
@tinhlabui-phuilabay dây nhợ đở hơn vác lun cái mâm cộng dâ nhợ nửa để sạc đó bạn trẻ
Sony dạo này đang sống dậy....tuyệt vời...! 😁 Sony với Apple có xu huong ra sản phẩm khi công nghệ đã chím muồi....;)

Xperia Z1 có chân sạc ở ngoài mà bạn.....ko cần phải mở cái jon ra đâu, ko sợ lờn...! :D
Tham khảo nè.....
@Xperia_no1 vẫn chưa hiểu lắm, khi sạc không dây thì cũng phải để trên đến sạc chứ nhỉ, nếu thế thì đâu có cầm tới cầm lui làm gì dc nữa, bất tiện hơn sạc có dây vì lúc sạc bằng dây mình vẫn cầm và xài dc :D
tuy nhiên nó hợp với sony vì khỏi gỡ gon chống nước để sạc dây
còn 1 chuyện nữa là công nhận mấy bài của sony thím có mặt sớm vãi
@Mr Prince thím đó cuồng sony mà, may mà chưa đến level như ai phân
Đến khi nào sạc không dây có thêm chức năng tự ngắt mạch điện khi điện thoại đầy pin ! Đó mới chính thức khai tử cho sạc có dây !
@Phạm Tuyền Sạc chuẩn Qi có lâu rồi. Đầy là tự ngắt. Chẹp chẹp
bravery10
TÍCH CỰC
11 năm
@Phạm Tuyền Chỉ có tự rút cáp khi xạc đầy pin mới khó chứ tự ngắt mạch điện thì quá đơn giản.
@Phạm Tuyền đã kiểm soát được nhiệt độ trong máy thì việc tự động ngắt ko là vấn đề gì của sony,sony kko công bố có ngắt hay ko vì đơn giản là đứa con nít cũng biết nó tự động ngắt
@Phạm Tuyền Việc này có từ khi sạc không dây được tạo ra.
Sony dạo này phất lên được tí rồi đây, cố lên em
@fall2509 đương nhiên làm ăn khắm khá rồi mà.😁
cái này ngon à.mình thích rồi đó.😁
Eazy
TÍCH CỰC
11 năm
với kiểu 1 năm double flagship thì chắc chuẩn sạc này ra cùng lúc với Z3
sạc 5 phút mày ! !!!!!
Ôi,từ khi chuyển từ s2 qua Xperia TX thì thấy sony sạc nhanh hẵng.Bây h thì ra thêm công nghệ sạc ko dây này nữa thì ko biết nhanh đến mức nào nữa đây 🆒

Sent from my LT29i using Tinhte.vn mobile app
@nguoithammuu0304 làm con sat A880 sại thi quả nhanh siếu tóc.😁
@nguoithammuu0304 có ai nói sạc không dây nhanh hơn sạc có dây hồi nào ? ở đây là chỉ nhanh hơn sạc không dây công nghệ cũ 3-4 lần chứ chả phải so với sạc có dây.
@technological experience thì mình nói thế thôi,việc j phải xoắn . Còn nếu phát triễn sạc ko dây mang danh sạc nhanh mà thua sạc dây bt thì phát triễn làm quái j
Phải ra sạc không dây trong tầm 1 hoặc 2 mét mới phê

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
cyanic_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kieuminhtien994
Lúc đó thì từ trường ảnh hưởng đến người và các thiết bị khác, không an toàn. Điện từ trường không phải như wifi đâu bạn.
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
@kieuminhtien994 Khi đó có khi người dùng cũng đầy điện luôn.
thinhbk11
TÍCH CỰC
11 năm
mình không rõ là sạc không dây thì tiện hơn đến mức nào, khi mà vẫn phải áp sát vào cục sạc, chẳng khác gì sạc cốc. mà mình thấy sạc cốc còn chắc chắn hơn cũng nên. về nhà cầm con Acro S và cắm cái cộc vào cốc sạc, thế là xong, có việc gì cầm cả cốc sạc nghe luôn. kaka
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@thinhbk11

không hư chân sạc, lỡ tay ướt k sợ bị rò điện
thinhbk11
TÍCH CỰC
11 năm
@trieu1209 sạc bằng sạc cốc thì đối với Xperia chống nước là có hẳn 2 tấm đồng lòi ra nhé, không cần cắm vào chân micro USB nên không bao giờ sợ hỏng chân sạc. Tay ướt càng không sao, xperia chống nước, có mà sạc trong nước cũng đc.
bravery10
TÍCH CỰC
11 năm
@thinhbk11 Ý bạn trên là tay ướt khi lỡ bị rò điện dễ bị giật hơn là tay khô. Điện thoại chống nước thì có tác dụng gì ở đây.
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@thinhbk11 mình cũng đc sài Z và mình cũng biết.
ở đây nên nói việc sạc không dây chứ kp chân tiếp xúc.
@thinhbk11 Sạc không dây tiện ở... thiết bị được sạc??? Tưởng tượng thiết bị sẽ được thiết kế chống nước 100% nhé.
cyanic_fire
ĐẠI BÀNG
11 năm
Để xem các anh Nhật xử lý vụ nhiễu từ trường với nhiệt tổn hao ra sao đã. Các bạn muốn tự ngắt mạch khi sạc đầy thì dễ thôi, hơi rườm rà nhưng dễ hơn hai việc trên.
Khi nào mà cầm phone chạy lòng vòng trong nhà cũng sạc được pin mới gọi là bá đạo 😁
@fall2509 chừng nào mà điện thoại ko cần sạc lun mới bá đạo thím ơi :D
@fall2509 Khà khà tới thằng hàng xóm cũng ké được lun mới nà bá đạo. :D
Hy vọng một ngày sắp tới đây công nghệ sạc chỉ cần cắm vào rồi rút ra luôn và sử dụng cả ngày 😁
@kenny81_hp Có 1 học sinh ở canada thì phải, tìm ra cách siêu tụ điện, sạc đầy trong 10 giây, đt gì của softbank bên nhật cũng sạc trong 10p là đầy, chờ đi, công nghệ mà
@kenny81_hp Giờ có mà bạn, cắm cục mới vào và rút cục cũ ra đấy hehe đầy 100% luôn
chẳng thấy sạc không dây có lợi ích j .
@vutuananh93 đối với những máy khác thì ko có chứ sony thì có đấy, giúp mình hạn chế gỡ nắp che usb
Đợi tới n sau thì mình nghĩ mấy hãng khác chắc cũng có. Còn bạn nào nói apple đang xuống thì mình nói là apple ko bao giờ chết với kho ứng dụng tuyệt vời như vậy
Hiện tại ko biết múc chiếc smartphone nào hết, One, One max, note 3, G2, Z1...toàn bom xịt..chán quá ko lẽ đợi iPhone 6....óe 😕
@kyoshiro3000 1280 vo đối
Con Xperia Z của mình bị vào nước lúc rử mặt, bjo72 hư luôn cái loa ngoài , pó tay Sony...😔
thinhbk11
TÍCH CỰC
11 năm
@sammyhuynhvn đt chống nước có 1 đặc điểm là khi ngâm nước thì loa ngoài sẽ bị rè trong 1 thời gian ngắn do nước dính vào màng loa, sau khoảng 1 tiếng là trở lại bt. Mình ngâm suốt nên biết nè. chả sao sất
@thinhbk11 Của mình cả hơn 2 tuần rồi bác ah...pó tay thật đó. Reset máy, chỉnh lại âm thanh cũng khong xi nhê gì.
@sammyhuynhvn Giũ giũ đt.
Và dùng máy sấy nhẹ ngay chỗ loa là hết
@sammyhuynhvn bạn thử nhét đt vô thùng gạo ,và vùi kín lại khoảng 1h coi nào,gạo hút ẩm siêu tốc 😁
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
theo e nên phát triển sạc "trên tay" qua hơi ấm bàn tay là ngon nhất 😁 ... có lẽ, khi đó pin lúc nào cũng phải tầm 90%
@tommykp vậy muốn sạc siêu tốc thì phải " quay tay " hả bạn 😃
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
@trungakira
haha, ý tưởng hay đấy 😁
Sạc không dây chắc ít nhiều gì cũng gây ảnh hưởng sức khỏe nhỉ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019