Điện thoại Vertu Signature Touch sử dụng camera "chứng nhận bởi Hasselblad"

starnt
4/6/2014 2:52Phản hồi: 341
Điện thoại Vertu Signature Touch sử dụng camera "chứng nhận bởi Hasselblad"

Vertu vừa phát hành một phiên bản điện thoại màn hình cảm ứng mới có tên gọi Signature Touch. Thuộc dòng sản phẩm chủ đạo của hãng, Signature Touch được thiết kế với màn hình cảm ứng phù hợp với xu thế thời đại. Máy được chế tác thủ công tại Anh quốc với bộ khung titan cao cấp, màn hình sapphire thế hệ thứ 5 kích thước 4,7" độ phân giải Full HD. Máy ảnh được "chứng nhận bởi Hasselblad" (Hasselblad-certified camera), công nghệ âm thanh hợp tác cùng B&O. Máy còn hoạt động với phần cứng Qualcomm Snapdragon 800 tương đương với các smartphone cao cấp hiện thời.

Mẫu điện thoại này được chế tác bằng tay tại Anh Quốc, Vertu đã chắt lọc những chất liệu cao cấp để tạo ra Signature Touch bao gồm titan, da thuộc. Vertu cũng đồng thời đưa ra nhiều phụ kiện bao da với nhiều màu sắc khác nhau, phù hợp với cả nam hoặc nữ giới.

Mặt trước của máy được bảo vệ bằng lớp kính chống trầy chất liệu sapphire thế hệ thứ 5 kích thước 5,1", bảo vệ cho panel màn hình 4,7" độ phân giải Full HD 1.080 x 1.920 pixel với 473 ppi. Bề mặt sapphire giúp giảm khả năng bám bẩn, chống bám nước. Ngoài ra một lớp phủ đa lớp giúp giảm phản xạ, gia tăng khả năng hiển thị cho màn hình.

Với chứng nhận bởi Hasselblad, hãng máy ảnh đã từng rất nổi tiếng trong lĩnh vực Medium format, gần đây hãng có tung ra hai sản phẩm máy compact với ruột máy của Sony và vỏ bằng gỗ với giá đắt gấp vài lần. Cấu hình máy ảnh lần này là Sensor 13MP 1/3 inch nhiều khả năng cũng của Sony - không hiểu Hasselblad có vai trò gì?

Vertu cũng hợp tác với B&O để mang đến một âm thanh chất lượng cao cho dòng máy này. Hãng tích hợp khả năng xử lý âm thanh vòm ảo Dolby Digital Plus cùng loa kép stereo. Đi theo xu hướng của smartphone thế giới, Signature Touch sở hữu nền tảng phần cứng Qualcomm Snapdragon 800 với bộ xử lý lõi tứ 2,3 GHz, tích hợp cả NFC và chạy trên nền Android 4.4 KitKat mới nhất.

Ngoài ra, mẫu điện thoại đẳng cấp thường kèm theo những dịch vụ tiêu chuẩn xứng tầm. Vertu Concierge là dịch vụ chuyên biệt hỗ trợ phong cách sống, phủ sóng 24/24 trong mạng lưới các trung tâm trên toàn cầu bằng tất cả múi giờ chính, được thực hiện bằng 15 ngôn ngữ. Với dịch vụ này, thông tin sẽ xuất hiện dưới dạng chuông, tin nhắn, thư điện tử hoặc “chat” trực tiếp với chuyên viên cung cấp dịch vụ. Vertu Life mang đến những cơ hội để tận hưởng các dịch vụ thượng cấp và độc quyền, các sự kiện sang trọng, các câu lạc bộ đặc quyền, cùng khả năng mua sắm tại những cửa hiệu độc quyền của nhiều thương hiệu trứ danh thế giới vào bất cứ thời gian nào. Vertu Certainty bảo vệ điện thoại cho khách trong quá trình sử dụng, cho phép khách hàng thực hiện những cuộc đàm thoại và tin nhắn tuyệt mật mà không có hệ thống an ninh nào có thể truy cập được bằng hệ thống băng tần viễn thông chỉ dành riêng cho khách hàng của Vertu. Phần mềm Kaspersky bảo mật dữ liệu điện thoại dịch vụ iPass cung cấp quyền truy cập wi-fi trên toàn cầu.

Cấu hình Vertu Signature Touch
  • Màn hình: 4.7 inch độ phân giải 1.080 x 1.920 pixel, 473 dpi, kính sapphire
  • Camera chính: 13MP, đèn flash LED kép
  • Camera trước: 2.1MP
  • Nền tảng Qualcomm Snapdragon 800, bộ xử lý lõi tứ 4 nhân 2,3 GHz
  • Bộ nhớ: 64GB
  • Công nghệ âm thanh B&O, Dolby digital plus
  • Loa 11mmx15mm
  • Sạc không dây tương thích Qi
  • Hệ điều hành Android 4.4 KitKat
  • Pin 2275 mAh

Nguồn: vertu
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới nhìn xa đã thấy đẹp thế rồi. Không biết trên tay thì cảm giác thế nào nữa?
Hóng xem có ông nào sử dụng con này rồi lại bị gái đòi chia tay vì không bằng iPhone đây.
nemoris
TÍCH CỰC
10 năm
@Nguyễn Bảo Trâm Cuối cùng anh cũng tìm được em rồi. Hay là cứ bất chấp hết yêu nhau đi Trâm. 😁
@vinhphucit91 Vô duyên !!
@Nguyễn Bảo Trâm bạn nói rất hay mjh phải đăng nhập để like bạn. Hy vọng bạn sẽ tìm được một tình yêu chân thật 😃
imsolazy
ĐẠI BÀNG
10 năm
từ khi Nokia bán thương hiệu Vertu xong ẻm chơi với máy ảnh Sony luôn rồi à
Mua em này nên đặt mua thêm sợi xích bằng Titan để đeo ẻm vô người =))
@dangphucvn em nghĩ nên sắm cái áo giáp thì tốt hơn 😁
@dangphucvn Mình nghĩ không cần đâu bạn vì dùng dòng này toàn ngồi ô tô, đi đâu có đệ tử theo sau thì đâu sợ gì. Sếp của mình cũng dùng một em vertu cảm ứng như thế này và một em có phím bấm.
@dangphucvn Những ông có tiền mua con này thì toàn oto và có lẽ chẳng bao giờ nghe điện thoại ngoài đường! có lẽ vấn đề mất mát à ít! 😁
@baoanh_tb_1991 Um, có lẽ vậy :D
taininja
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sapphie luôn mới ghê chứ...
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
10 năm
@taininja thế hệ thứ5 rùi mà bác 😔
Mới đọc chi tiết ở đây : http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/vertu-ra-mat-smartphone-android-gia-hon-200-trieu-dong-2999791.html
Cơ bản thì cái vertu này có giá 11.300$, còn cái chứng nhận của Hassy có lẽ là cái này.
nhìn đẹp
giá cũng đẹp
Ma Sói
ĐẠI BÀNG
10 năm
cầm con này ra đường gái chê "ko có iphone à? vậy thôi e không chơi đâu!" <= chắc luôn 😁
@Ma Sói :Diphone 3gs chắc được
@Ma Sói "guom quy phai xung voi a hung"nhung dua con gai nhu vay toan la nhung dua song hoi hot co sac nhung ko co thong minh.nhung dua con gai nhu vay dan ong chi choi xong rui phan thui hiiii
@Ma Sói Đai gia chơi em này thì có gái ở đẵng cấp cao hơn mấy em chỉ biết ip 😃
@Ma Sói Đồng ý vơi bác. Công nhận bọn gái Teen Việt nó ngu vãi cả họ nhà nó.
thèm ghê!!!
Ngon thế.
Sonbacca
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phần mềm Kaspersky bảo mật dữ liệu điện thoại dịch vụ iPass cung cấp quyền truy cập wi-fi trên toàn cầu. Cái này là sao hả các bác giải thích cho em hiểu với........
kiem si
TÍCH CỰC
10 năm
@Sonbacca thiếu dấu phẩy đó bác: Phần mềm Kaspersky bảo mật dữ liệu điện thoại, dịch vụ iPass cung cấp quyền truy cập wi-fi trên toàn cầu. Tặng phần mềm Kaspersky bản quyền và cung cấp dịch vụ giúp bác bắt sóng Wifi trên toàn cầu FREE.
@Sonbacca Em cũng không hiểu, nếu thế thì wifi của nhà em hoặc công ty em nó đi qua cũng vào được à?=)) Theo em nghĩ thì chắc là chỉ có một số lượng có hạn các tổ chức hoặc công ty hoặc cửa hàng gì gì đó có đăng kí với vertu thì vào được thôi .... ???
Thôi hóng cao nhân chỉ giáo ạ!!!!
chaungocman
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sonbacca dù là truy cập wifi không đc bảo mật cũng k sợ bị đánh cấp dữ liệu đó bác. theo mjh nghĩ là vậy
@kiem si Có nghĩa là sẽ bắt sóng Wifi trên toàn cầu free. Còn chuyện kết nối dc hay ko sẽ phụ thuộc vào việc Wifi đó có bảo mật hay ko đúng ko bác? ;)
TKD_KHTN
TÍCH CỰC
10 năm
Gái nó nhìn con này xong phán " Đến cái iphone 3G anh còn không có gì cua em làm éo gì " ... 😁
@TKD_KHTN mấy con xưa thui bác.h vt cũng cảm ứng ntn rùi thì gái nó ko phát biểu như z nữa
caphe17
TÍCH CỰC
10 năm
@TKD_KHTN Nó bảo nhìn như đt trung quốc mới khổ.. 😃
@TKD_KHTN màn hình trắng đen mà to à
chậc. các bạn "chỉ có iphone (sony) mới đẳng cấp" đâu nhỉ :3 chậc.
replay767
TÍCH CỰC
10 năm
@arsenalfcvn Mỗi mấy bác ở Việt Nam nghĩ thế. Thế giới người ta cũng chỉ coi nó là 1 phương tiện liên lạc có giá cao hơn nhưng thiết bị khác mà thôi. Đẳng cấp là ở tri thức,cách ứng xử,bất động sản,xe sang...chứ không phải iPhone hay Sony.
@replay767 đúng rồi đấy bác ạ 😃 chủ yếu là do mình thích và muốn sở hữu chứ không phải mua về loè người khác
Sao nhiều ốc với vít thế ko biết. Không thấy cảm tính với mấy cái ốc với vít.
loska
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vnstockguru mỗi ốc vít 200$ 😆
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm trước thấy Apple đăng ký bản quyền mặt kính sapphire rồi. Coi chừng nhé anh Vertu, Apple thưa anh giờ 😃
@tn2108 nghe nói táo t*ối cũng đang chuẩn bị đăng kí độc quyền dép tổ ong đó 😁
@tn2108 cấm người khác sử dụng mặt kính sapphire trên điện thoại luôn á :eek:
@tn2108 bạn có biết rằng nokia 8800 toàn dùng saphiare không vậy và Vơ Tu cũng toàn dùng sa phia từ thời khai sinh không nhỉ
@hoangkimkhoi kệ nó đi, nó bị cuồng apple rồi cái gì nó cũng nghĩ apple phát minh ra hết
wayanfas1
ĐẠI BÀNG
10 năm
cầm cái đây hôm trước hôm sau chắc thành dương quá như chơi :rolleyes:
DragonPilot
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wayanfas1 Thích nhất câu này của bác 😁
@wayanfas1 Chuẩn o_O Sau 5p thôi khi bước ra khỏi cửa 😆
Nhà giàu thích con này 😁
ntm72
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TNThuốc nổ Nhà nghèo ko thích ah, em nghèo nhưng cũng rất thích em nó, chỉ tội ko có tiền để mua thôi...hix hix...
@ntm72 Mình nhà không giàu và mình cũng rất thích con này giống bạn.
BB Tran
TÍCH CỰC
10 năm
ruột là sony z1 à??? :rolleyes:
@BB Tran Z1 5 inch mà
@BB Tran 4.7 inch thì chắc là htc one mà snapdragon 800 thì lại ko phải. z1 5inch mà cậu
leetromas
TÍCH CỰC
10 năm
Cái giá 11.300 Ô bà má cơ mà!
Cái này nếu có em cũng chẳng dám xài. ra đường coi chừng mất mạng như chơi!
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@vincentvalentine klq nhưng bác up cái dt vertu của bác cho ae xem,còn nếu muốn chính xác hơn thì bác đăng địa chỉ lên 😁
bean2604
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abgnac VT loại rẻ bèo nhất cũng có vài chục củ thôi mà, đú thì vẫn chơi được hehe
@vincentvalentine Mình có người bạn chuyên bán Vertu và đồng hồ Thuỵ Sỹ..vertu hàng cũ có giá từ 50 triệu-100-200tr. cho đến 1,2 tỷ hoặc 2 tỷ tuỳ model
@leetromas đã xài cái này thỳ đi xế hộp rồi, mà xế hộp thỳ đâu bị6 giựt dk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019